HomeHEALTHఅతిచిన్న డైనోసార్‌గా గుర్తించబడిన మయన్మార్ నుండి వచ్చిన శిలాజాలు రహస్యమైన నాగ బల్లులు

అతిచిన్న డైనోసార్‌గా గుర్తించబడిన మయన్మార్ నుండి వచ్చిన శిలాజాలు రహస్యమైన నాగ బల్లులు

మార్చి 2020 లో, పరిశోధకుల బృందం ఉత్తర మయన్మార్ నుండి స్వాధీనం చేసుకున్న శిలాజాన్ని ప్రపంచంలోని అతిచిన్న డైనోసార్‌గా గుర్తించింది, ఇది దాదాపు 99 మిలియన్ సంవత్సరాల క్రితం తరచుగా వచ్చింది. ఏదేమైనా, ఈ అధ్యయనం మొదట ప్రకృతి ప్రచురించినప్పటి నుండి వివాదాస్పదంగా ఉంది.

ఇప్పుడు కరెంట్ బయాలజీ లో ప్రచురించబడిన కొత్త అధ్యయనం వాదించింది శిలాజం ఎప్పుడూ డైనోసార్ కాదు. బదులుగా, ఇది బల్లుల యొక్క అంతరించిపోయిన జాతి ఓకులుడెంటవిస్ యొక్క కొత్త జాతి.

సరీసృపాల అస్థిపంజరం పెద్ద కళ్ళు, పూర్తి పుర్రె, కనిపించే ప్రమాణాలు మరియు మృదు కణజాలాలతో ఉంటుంది.

ప్రకృతి శిలాజాన్ని హమ్మింగ్‌బర్డ్-సైజ్ డైనోసార్‌గా గుర్తించే కాగితాన్ని ఉపసంహరించుకుంది, కొత్త అధ్యయనం బల్లిని ఓక్యులుడెంటవిస్ నాగాగా గుర్తిస్తుంది. మయన్మార్లో నివసిస్తున్న జాతి గిరిజనులను గౌరవించటానికి మరియు అంబర్ వ్యాపారంలో దాని ప్రముఖ పాత్రను గౌరవించటానికి నాగా జోడించబడింది.

బ్రిస్టల్ విశ్వవిద్యాలయంలోని స్కూల్ ఆఫ్ ఎర్త్ సైన్సెస్ నుండి ఆర్నావు బోలెట్ నేతృత్వంలో, పరిశోధకులు అంబర్‌ను విశ్లేషించారు ఆస్టిన్లోని టెక్సాస్ విశ్వవిద్యాలయంలోని ఆస్ట్రేలియన్ సెంటర్ ఫర్ న్యూట్రాన్ స్కాటరింగ్ మరియు హై-రిజల్యూషన్ ఎక్స్-రే కంప్యూటెడ్ టోమోగ్రఫీ ఫెసిలిటీలో CT స్కాన్లను ఉపయోగించి శిలాజ. శిలాజ బల్లి అని నిర్ధారణకు రావడానికి, బృందం రెండు జాతులలోని ప్రతి ఎముకను డిజిటల్‌గా పోల్చి, ఇలాంటి అనేక భౌతిక లక్షణాలను కనుగొంది.

అలాగే చదవండి: అంతరిక్ష పిల్లలు ఇక్కడ ఉన్నారు: అంతరిక్ష కేంద్రంలో నిల్వ చేయబడిన మౌస్ స్పెర్మ్ ఆరోగ్యకరమైన సంతానం

“ఈ నమూనా మొదట మనందరినీ అబ్బురపరిచింది ఎందుకంటే ఇది బల్లి అయితే ఇది చాలా అసాధారణమైనది” అని బోలెట్ ఒక ప్రకటనలో తెలిపారు.

పరిశోధకులు గుర్తించి, స్థాపించారు శిలాజం ఒక బల్లి జాతి, వారు ఎగిరే డైనోసార్ యొక్క గందరగోళం పొడవైన మరియు దెబ్బతిన్న ముక్కు మరియు కప్ప కారణంగా ఏర్పడింది శిలాజంలో పుర్రె. ఏదేమైనా, దగ్గరి పరిశీలన సరీసృపాలతో అనేక సారూప్యతలను గుర్తించడానికి దారితీసింది. శిలాజంలో గమనించిన ప్రత్యేక పుర్రె ఎముకల మధ్య ఆకారం మరియు కనెక్షన్లు బల్లి లాంటి సరీసృపాలలో కనిపిస్తాయని పరిశోధకులు తెలిపారు.

ఇవి కూడా చదవండి: ‘చాక్లెట్ ఫ్రాగ్’ ను కలవండి: కొత్తగా కనుగొన్న ఈ జాతి హ్యారీ పాటర్ ప్రపంచం

ఈ లక్షణాలతో పాటు, సరీసృపాలు, కంటి నిర్మాణాలు, భుజాల ఎముకలు సరీసృపాలలో కనిపించే వాటికి సమానమైనవి కూడా పాలియోంటాలజిస్టులు కనుగొన్నారు. 145.5 నుండి 66 మిలియన్ సంవత్సరాల క్రితం క్రెటేషియస్ కాలంలో కనుగొనబడిన ఈ యుగం అనేక జాతుల బల్లులు మరియు పాములచే ఆధిపత్యం చెలాయించింది, అయితే ఈ రోజు వాటిని గుర్తించడం చాలా కష్టమైన పని.

శిలాజం కనుగొనబడింది రసాయన శాస్త్రవేత్త అడాల్ఫ్ పెరెట్టి మయన్మార్ నుండి పొందిన అంబర్ శిలాజాల సేకరణను అధ్యయనం చేస్తున్నప్పుడు, అంబర్ యొక్క వాణిజ్య మార్గంలో, శిలాజ చెట్టు రెసిన్ మొదట గుర్తించబడింది. డేటాను తిరిగి అంచనా వేయడానికి మరియు క్రొత్త ఆవిష్కరణలు కనుగొనబడతాయో లేదో తెలుసుకోవడానికి పరిశోధకులు CT స్కాన్లు మరియు వివరాలను ఇతరులకు బహిరంగపరిచారు.

ఇంకా చదవండి

Previous articleస్పేస్‌సూట్‌ల నుండి ప్రేరణ పొందిన ఈ ఫాబ్రిక్ రేసర్‌లను చల్లగా ఉంచుతుంది, ల్యాప్ సమయాన్ని మెరుగుపరుస్తుంది
Next articleబెంగాల్‌కు చెందిన వృద్ధ మహిళ అయస్కాంతత్వాన్ని అభివృద్ధి చేస్తుంది, 'దృగ్విషయానికి భయపడవద్దు'
RELATED ARTICLES

ప్రైడ్ నెల స్పెషల్: దురదృష్టవశాత్తు, ఇదంతా టాక్సిక్ మగతనం తో మొదలవుతుంది

EPL ఫిక్చర్‌లను ప్రకటించినట్లుగా వీకెండ్‌ను ప్రారంభించేటప్పుడు ఉత్తేజకరమైన ఆటలు

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

అమెజాన్ జెబిఎల్ డేస్ సేల్: హెడ్ ఫోన్స్, స్పీకర్లు, ఇయర్ ఫోన్స్ మరియు మరెన్నో డిస్కౌంట్ ఆఫర్లు

ఫాదర్స్ డే 2021: బడ్జెట్ స్మార్ట్‌ఫోన్స్ గిఫ్ట్ ఐడియాస్ రూ. 15,000

శామ్సంగ్ గెలాక్సీ ఎఫ్ 22 బ్లూటూత్ ఎస్ఐజి సర్టిఫికేషన్ పొందుతుంది; గెలాక్సీ A22 ను రీబేజ్ చేసినట్లు ధృవీకరించబడింది

Recent Comments