HomeGENERAL39 మంది వివాహం, ప్రపంచంలోని 'అతిపెద్ద కుటుంబం' యొక్క పితృస్వామి మరణిస్తాడు

39 మంది వివాహం, ప్రపంచంలోని 'అతిపెద్ద కుటుంబం' యొక్క పితృస్వామి మరణిస్తాడు

AIZAWL:”>” ప్రపంచంలోని అతిపెద్ద కుటుంబం “యొక్క పితృస్వామ్యంగా పిలువబడే జియోనా సమీపంలోని ఆసుపత్రిలో మరణించారు”> ఐజాల్ ఆదివారం. ఆయన వయస్సు 76 మరియు 39 మంది భార్యలు మరియు 200 మంది పిల్లలు మరియు మనవరాళ్ళు ‘చువాన్ థార్ రన్’ లేదా న్యూ జనరేషన్ యొక్క నివాసం సెంట్రల్‌లోని చువాన్ థార్ త్లాంగ్నుమ్ గ్రామం”> మిజోరాం యొక్క సెర్చిప్ జిల్లా.
సోర్సెస్ నాయకురాలు జియోనా ‘”> చనా విభాగం ‘ఆదివారం మధ్యాహ్నం 3 గంటల సమయంలో ఆసుపత్రికి తీసుకురాబడింది, కాని విధుల్లో ఉన్న వైద్యులు అతనిని పునరుద్ధరించడంలో విఫలమయ్యారు. అతనికి రక్తపోటు తీవ్రమైన కేసు ఉంది మరియు మధుమేహ వ్యాధిగ్రస్తుడు. జియోనా , ఈ శాఖ సభ్యులచే ‘హోటుపా’ (నాయకుడు) గా ప్రసిద్ది చెందింది, జూలై 21, 1944 న జన్మించారు. అతను తన మొదటి భార్య జాతియాంగిని 1959 లో 15 ఏళ్ళ వయసులో మరియు రెండవ భార్య 1968 లో 24 ఏళ్ళ వయసులో వివాహం చేసుకున్నాడు. అతని”> చివరి వివాహం 2004 లో 25 సంవత్సరాల వయస్సులో ఉంది.
అతని కుమార్తెలు చాలా మంది వివాహం తర్వాత తన స్థలాన్ని విడిచిపెట్టినప్పటికీ, జియోనా యొక్క నాలుగు అంతస్థుల ఇల్లు, వసతిగృహాల వంటి గదులతో 162 మంది నివసిస్తున్నారు.”> జోరామ్‌తంగా జియోనా కన్నుమూసినందుకు సంతాపం తెలిపారు.” భారీ హృదయంతో, # మిజోరం మిస్టర్ జియాన్-ఎ (76) కు వీడ్కోలు పలికింది, ప్రపంచానికి అధిపతిగా నమ్ముతారు. “> అతిపెద్ద కుటుంబం . మిజోరామ్ మరియు అతని గ్రామం బక్తాంగ్ త్లాంగ్నుమ్ కుటుంబం కారణంగా రాష్ట్రంలో ప్రధాన పర్యాటక ఆకర్షణగా మారింది. రెస్ట్ ఇన్ పీస్ సర్!” జొరామ్‌తంగా ట్వీట్ చేశారు.
జియోనాను తన తండ్రి చనా, మత నాయకుడు అభిషేకం చేశారు అతను జన్మించడానికి ముందే తన ప్రజలను నడిపించడానికి ‘చనా పాల్’ అనే విభాగం. ఈ విభాగాన్ని ఖువాంగ్తువాతం స్థాపించారు మరియు స్థాపకుడు తన తమ్ముడిగా మరణించిన తరువాత ‘చానా పాల్’ గా మారడానికి ముందు దీనిని ‘ఖువాంగ్తువా పాల్’ అని పిలుస్తారు.
ఖువాంగ్తువాంగా హమాంగ్కాన్ గ్రామ ప్రధానోపాధ్యాయుడు మరియు బ్రిటిష్ వారి కోపాన్ని ఆకర్షించాడు తన ప్రత్యేకమైన బైబిల్ కోసం ప్రభుత్వం గ్రామం నుండి బహిష్కరించబడింది. జియోనా కుమారుడు నున్పార్లియానా (60) కు ఇద్దరు భార్యలు మరియు 13 మంది పిల్లలు ఉన్నారు.

ఫేస్బుక్ ట్విట్టర్ లింక్‌డిన్ ఇమెయిల్

ఇంకా చదవండి

Previous articleపశువుల దొంగ అని అనుమానిస్తున్నారు, అస్సాంలో మనిషి చంపబడ్డాడు
Next article'వన్యప్రాణుల నివాసాలను తాకడానికి కార్బెట్-రాజాజీ కారిడార్ ద్వారా రోడ్'
RELATED ARTICLES

కృష్ణుడిపై కొత్త నీటిపారుదల ప్రాజెక్టులను చేపట్టనున్న టి.ఎస్

కలెక్టర్ కాల్స్ బ్యారక్స్ సమస్యపై కలుస్తాయి

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

Recent Comments