HomeBUSINESSచూడండి: కాబట్టి, మీ యూరో దేశ్ ఎవరు?

చూడండి: కాబట్టి, మీ యూరో దేశ్ ఎవరు?

సారాంశం

అంతర్జాతీయ టోర్నమెంట్లు – ఇది ప్రపంచ కప్ అయినా లేదా కొనసాగుతున్న యూరోపియన్ ఛాంపియన్‌షిప్ అయినా – భారత ఫుట్‌బాల్ అభిమాని ఆసక్తికరంగా ఉన్నాడు. ఒక జట్టుకు విధేయత మరియు మద్దతు ప్రతిజ్ఞ చేస్తుంది? ఇటాలియన్ లేదా ఇంగ్లీష్ లేదా ఫ్రెంచ్ ఫుట్‌బాల్ అభిమానులు అలాంటి గందరగోళాన్ని ఎదుర్కోరు. అయినప్పటికీ వారి జాతీయ జట్లు చిరిగిపోయాయి, వారి అంచనాలను ఎంత తక్కువగా ఉన్నా, వారు మేనేజర్ లేదా జట్టు ఎంపిక గురించి ఎంత చేదుగా ఉన్నా, వారు తమ దేశాలకు మద్దతు ఇస్తారు.

అతను 1982 లో మన జీవితాల్లోకి వచ్చాడు. కాని 1986 వేసవిలో అతను మన జీవితాలను ప్రకాశవంతం చేశాడు, వాటిని ప్రకాశించేలా చేశాడు. మెక్సికో ప్రపంచ కప్ , డియెగో మారడోనా కోల్‌కతాలో ఒక తరం ఫుట్‌బాల్ అనుచరులను చేసింది – అప్పటి వరకు బ్రెజిల్ జోగా బోనిటో , జికో, సోక్రటీస్ మరియు ఫాల్కావో యొక్క ఆరాధకులు – అర్జెంటీనా మద్దతుదారులు. అతను చుట్టూ ఉన్నంత కాలం, అంతర్జాతీయ ఫుట్‌బాల్‌ను చూడటం మరలా ఉండదు.

అంతర్జాతీయ టోర్నమెంట్లు – ప్రపంచ కప్ అయినా లేదా కొనసాగుతున్న యూరోపియన్ ఛాంపియన్‌షిప్‌లు – చుట్టూ రండి. ఒక జట్టుకు విధేయత మరియు మద్దతు ప్రతిజ్ఞ చేస్తుంది? ఇటాలియన్ లేదా ఇంగ్లీష్ లేదా ఫ్రెంచ్ ఫుట్‌బాల్ అభిమానులు అలాంటి గందరగోళాన్ని ఎదుర్కోరు. అయినప్పటికీ వారి జాతీయ జట్లను చిందరవందరగా, వారి అంచనాలను ఎంత తక్కువగా ఉందో, వారు మేనేజర్ లేదా జట్టు ఎంపిక గురించి ఎంత చేదుగా ఉన్నా, వారు తమ దేశాలకు మద్దతు ఇస్తారు. ఎంపిక చాలా అరుదు.

నేను 2004 యూరోలో ఫ్రాన్స్ వి ఇంగ్లాండ్‌ను లండన్‌లో భారీ తెరపై చూశాను. ఫ్రాన్స్ 2-1తో గెలిచింది, జిదానే ఫ్రీ కిక్ మరియు గాయం సమయంలో పెనాల్టీ విజయం సాధించింది. నేను ఉత్సాహంగా ఉన్నాను – రహస్యంగా మరియు రహస్యంగా. తిరిగి వెళ్ళేటప్పుడు, వేలాది మంది ఇంగ్లాండ్ మద్దతుదారులు ఉమ్మడి నుండి మరియు పబ్బుల వైపు ప్రవహిస్తున్నప్పుడు, నేను ఒక ఫ్రెంచ్ వ్యక్తిని తప్పుగా భావించే అవకాశం లేదని నేను ఉపశమనం పొందాను.

ఈ ఛాంపియన్‌షిప్‌లో నా స్నేహితుడు జర్మనీకి మద్దతు ఇస్తున్నాడు. ‘జోచిమ్ లోవ్ మరియు హమ్మెల్స్, ముల్లెర్, క్రూస్ కోసం – ప్రాథమికంగా పాత కాలానికి’ కోసమే ‘అని ఆయన నాకు చెప్పారు. వ్యక్తిగత ఆటగాళ్ళు మరియు ఆట యొక్క శైలి లేదా తత్వశాస్త్రం సాధారణంగా మనం – పోటీలో జాతీయ జట్టు లేనివారు – మన అభిమాన బరువును వెనుకకు విసిరేయండి.

స్పెయిన్ గ్రహం మీద అత్యుత్తమ మిడ్‌ఫీల్డ్‌ను కలిగి ఉన్నప్పుడు, కొంతమంది స్పెయిన్ యొక్క టికి-టాకా స్వీయ-తృప్తిగా, కొంతవరకు సమర్థవంతంగా ఉన్నట్లు కనుగొన్న రోజుల్లో, నేను వారి కోసం పాతుకుపోయేదాన్ని. నేను దాని అందం, ద్రవ జ్యామితి, శుభ్రమైన గీతలు మరియు కోణాలను ఆకర్షించాను. ఈ సమయంలో, యూరోలో ఫ్రాన్స్ వారి ఇటీవలి ప్రపంచ కప్ విజయాన్ని పునరావృతం చేస్తుందని నేను ఆశిస్తున్నాను.

వారు ఉత్కంఠభరితమైన దాడి చేసే ప్రతిభావంతుల బృందం మరియు కైలియన్ Mbappé ప్రపంచంలోని ఉత్తమ యువ ఫుట్ బాల్ ఆటగాడు. Mbappé వేరే మెటియర్‌లో నివసిస్తున్నట్లు అనిపిస్తుంది, మరియు అతని విద్యుత్ వేగం మరియు ట్విర్ల్స్ మరియు ఫీంట్లు మరియు జాజికాయల పేలుళ్లు ఉత్తమ రక్షకులను నీడలను వెంటాడుతున్నాయి. స్వయంగా, అతను జట్టును ఉద్ధరించగలడు, ఆటను మార్చగలడు, టోర్నమెంట్‌ను వెలిగించగలడు, అభిమానిని మరియు వీక్షకుడికి మరోప్రపంచపు అనుభవాన్ని అందించగలడు. ఎందుకంటే మనం తప్పక జట్టుకు మద్దతు ఇవ్వండి.

ఆనందం క్రీడ యొక్క జీవనాడి ఒక నిర్దిష్ట రకమైన పక్షపాతం. పాల్గొనేవారిలో మనకు మానసికంగా ఏమీ పెట్టుబడి లేని ఆటను చూడటం సంగ్రహణలో ఒక వ్యాయామం. ఇది ఏదో ఒకవిధంగా స్వచ్ఛంగా ఉండవచ్చు. మేము విషయాలను మరింత స్పష్టంగా గమనించాము. మన తీర్పు మరియు వీక్షణ ఒక వైపు మరొక వైపు విజయం సాధించాలనే కోరికతో మబ్బుగా ఉండదు.

అభిమానికి, క్రీడ అంటే ఒకేసారి మరియు ఏమీ లేదు. ఇది ఒక విధమైన వాస్తవికతను సస్పెండ్ చేయడం, మన నిజ జీవితాలను గడిపిన వాస్తవ ప్రపంచాన్ని దూరంగా ఉంచే మార్గం. మేము ఒక ఫుట్‌బాల్ మ్యాచ్‌ను చూసే 90 నిమిషాలు, డ్రామా, యాక్షన్, అథ్లెటిసిజం మరియు అనూహ్యతతో నిండిన మానసిక స్థలంలో మనం చుట్టుముట్టాము. ఒక జట్టు లేదా ఆటగాడికి మద్దతు ఇవ్వకపోతే, ఒక నిర్దిష్ట పాల్గొనేవారిని విజయవంతం చేయకపోతే, ఈ స్థలం దాని ప్రత్యేక ప్రామాణికతను కోల్పోతుంది.

విక్రయదారులు వంటి ప్రకటనలు సాధారణంగా సత్యంతో పొదుపుగా ఉంటాయి. ఇది ఉద్యోగ స్వభావంలో ఉంటుంది. మీ పని మీ ఉత్పత్తిని అత్యున్నత సమర్పణగా (చిక్కు ద్వారా, పోటీకి హాని కలిగించేలా), దాని ఇమేజ్ మరియు ఖ్యాతిని దెబ్బతీసేందుకు, అది చేయటానికి ఒకే ఒక మార్గం ఉంది.

కానీ ‘మేరీ దూస్రీ కంట్రీ’ – 2018 ప్రపంచ కప్ సందర్భంగా తొలిసారిగా ప్రారంభించిన యూరో యొక్క అధికారిక ప్రసారమైన సోనీ ప్రచారం – తీపి ప్రదేశాన్ని తాకింది. ఆట వారికి అర్థం ఏమిటనే భావనను పెంచడానికి మద్దతు ఇవ్వడానికి ఒక జట్టును కనుగొనాలనే అభిమానుల కోరికను ఇది నొక్కండి.

రచయిత మీకు రచయిత క్రికెట్‌ను ఇష్టపడాలా? భారతీయ క్రికెట్ అభిమాని జ్ఞాపకాలు

ఆనాటి ETPrime కథలు

ఇంకా చదవండి

Previous articleచూడండి: స్మార్ట్‌ఫోన్ ఎప్పుడు తెలివితక్కువదని
Next articleడిజైనర్లు పెద్ద కంపెనీలకు వాటాను అమ్ముతారు
RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

Recent Comments