HomeBUSINESSహక్కుల ఉల్లంఘన కోసం జి 7 చైనాను పిలుస్తుంది

హక్కుల ఉల్లంఘన కోసం జి 7 చైనాను పిలుస్తుంది

సారాంశం

ఈ ప్రకటన మానవ హక్కులు, ప్రజాస్వామ్యం, సామాజిక చేరిక, భావ ప్రకటనా స్వేచ్ఛ, లింగ సమానత్వం, చట్ట పాలన, సమర్థవంతమైన బహుపాక్షిక వ్యవస్థ మరియు పౌర స్థలం యొక్క ప్రాముఖ్యతపై దృష్టి సారించింది. G7 మరియు దాని ఆహ్వానితులు బహిరంగ సంఘాలపై ఒక ప్రకటన విడుదల చేయడం ఇదే మొదటిసారి.

ది ఏడు సమూహం మానవ హక్కుల ఉల్లంఘనకు నాయకులు ఆదివారం చైనా అని పిలిచారు జిన్జియాంగ్ మరియు ప్రపంచ సరఫరా గొలుసులలో బలవంతపు శ్రమ. G7 “చైనాలో నిపుణుల నివేదిక సిఫారసు చేసినట్లు సహా, సమయానుసారంగా, పారదర్శకంగా, నిపుణుల నేతృత్వంలోని మరియు సైన్స్-ఆధారిత WHO- సమావేశమైన దశ 2 కోవిడ్ -19 ఆరిజిన్స్ అధ్యయనాన్ని కూడా కోరింది.

జి 7, నాలుగు అతిథి దేశాలతో పాటు ఇండియా , చైనాకు స్పష్టమైన సందేశంలో ‘ఓపెన్ సొసైటీస్’ ప్రకటన విడుదల చేసింది, “బహిరంగ సమాజాలు, ప్రజాస్వామ్య విలువలు మరియు బహుపాక్షికతపై అందరికీ గౌరవం, అవకాశం మరియు శ్రేయస్సు మరియు మన గ్రహం యొక్క బాధ్యతాయుతమైన నాయకత్వానికి పునాదులుగా పంచుకున్న నమ్మకాన్ని పునరుద్ఘాటించింది”. .

మానవ హక్కులు, ప్రజాస్వామ్యం, సామాజిక చేరిక, భావ ప్రకటనా స్వేచ్ఛ, లింగ సమానత్వం, చట్ట పాలన, సమర్థవంతమైన బహుపాక్షిక వ్యవస్థ మరియు పౌర స్థలం యొక్క ప్రాముఖ్యతపై ఈ ప్రకటన దృష్టి సారించింది. జి 7 మరియు దాని ఆహ్వానితులు బహిరంగ సంఘాలపై ఒక ప్రకటన విడుదల చేయడం ఇదే మొదటిసారి.

“ఈ వ్యవస్థాపక విలువలు మన సమగ్ర జీవన విధానాన్ని నిర్వచించాయి మరియు మన ప్రజలకు ప్రయోజనం చేకూరుస్తాయి. ప్రాథమిక స్వేచ్ఛలు ప్రజలను శక్తివంతం చేస్తాయి మరియు అవకాశాలను పెంచడానికి, భాగస్వామ్య సవాళ్లను పరిష్కరించడానికి మరియు ప్రపంచానికి పురోగతిని పెంచడానికి అవసరమైన ఆవిష్కరణ మరియు చాతుర్యంను ప్రేరేపిస్తాయి. ఏ దేశం ఒంటరిగా సాధించగలిగినదానికన్నా మంచి ఫలితాలను అందించే సహకారాన్ని బహిరంగత ప్రోత్సహిస్తుంది ”అని ప్రకటనలో పేర్కొంది.

G7 రాష్ట్రాలు మరియు నలుగురు అతిథులు, ప్రకటన ప్రకారం, మానవ హక్కులు, ప్రజాస్వామ్యం మరియు చట్ట పాలనకు సమాచార మార్పిడి మరియు సమర్థవంతమైన ప్రతిస్పందనలను సమన్వయం చేసుకోవాలని నిర్ణయించుకున్నారు. రాపిడ్ రెస్పాన్స్ మెకానిజం వంటి సంబంధిత భాగస్వామ్యాల ద్వారా సహా ఏకపక్ష నిర్బంధం. వారు “బహిరంగ మార్కెట్లు, సరసమైన పోటీ మరియు చట్ట పాలనపై స్థాపించబడిన భాగస్వామ్య ఆర్థిక నమూనాను మరియు ప్రపంచ వాణిజ్య సంస్థను సంస్కరించడం ద్వారా” పునరుద్ఘాటించడం ద్వారా ఆర్థిక బహిరంగతను మరియు స్థితిస్థాపకతను ప్రోత్సహించాలని మరియు ఆర్థిక బలవంతంను వ్యతిరేకించాలని వారు నిర్ణయించుకున్నారు.

నాయకులు తైవాన్‌తో సహా సున్నితమైన సమస్యలపై దృష్టి సారించిన గట్టిగా మాటలతో కూడిన తుది ప్రకటనను విడుదల చేశారు. వారు తైవాన్ జలసంధి అంతటా “శాంతి మరియు స్థిరత్వం యొక్క ప్రాముఖ్యతను నొక్కిచెప్పారని వారు చెప్పారు. ), మరియు క్రాస్ స్ట్రెయిట్ సమస్యల యొక్క శాంతియుత పరిష్కారాన్ని ప్రోత్సహించండి ”.

“మానవ హక్కులు మరియు ప్రాథమిక స్వేచ్ఛలను గౌరవించమని చైనాను పిలవడం ద్వారా, ముఖ్యంగా జిన్జియాంగ్‌కు సంబంధించి మరియు ఆ హక్కులు, స్వేచ్ఛలు మరియు హాంకాంగ్‌కు అధిక స్థాయి స్వయంప్రతిపత్తిని కలిగి ఉన్న వాటితో సహా మేము మా విలువలను ప్రోత్సహిస్తాము. చైనా-బ్రిటిష్ ఉమ్మడి ప్రకటన, ”అని జి 7 తెలిపింది.

విమర్శలు రాకముందే, చైనా G7 నాయకులను హెచ్చరించింది, “చిన్న” దేశాల సమూహాలు ప్రపంచ విధిని నిర్ణయించిన రోజులు చాలా కాలం గడిచిపోయాయి.

“తూర్పు మరియు దక్షిణ చైనా సముద్రాల పరిస్థితి గురించి మేము తీవ్రంగా ఆందోళన చెందుతున్నాము మరియు యథాతథ స్థితిని మార్చడానికి మరియు ఉద్రిక్తతలను పెంచే ఏకపక్ష ప్రయత్నాలను తీవ్రంగా వ్యతిరేకిస్తున్నాము” అని జి 7 తెలిపింది. వ్యవసాయ, సౌర, వస్త్ర రంగాలతో సహా ప్రపంచ సరఫరా గొలుసుల్లో బలవంతంగా శ్రమించడం గురించి జి 7 తెలిపింది.

(అన్నింటినీ క్యాచ్ చేయండి వ్యాపార వార్తలు , తాజా వార్తలు సంఘటనలు మరియు తాజా వార్తలు నవీకరణలు ది ఎకనామిక్ టైమ్స్ .)

డౌన్‌లోడ్ చేయండి ఎకనామిక్ టైమ్స్ న్యూస్ యాప్ డైలీ మార్కెట్ నవీకరణలు & ప్రత్యక్ష వ్యాపార వార్తలను పొందడానికి.

క్రొత్తది

పొందండి 4,000 పై లోతైన నివేదికలు + స్టాక్స్, ప్రతిరోజూ నవీకరించబడుతుంది

Make Investment decisions

ఆదాయాలు, ఫండమెంటల్స్, సాపేక్ష వాపై యాజమాన్య స్టాక్ స్కోర్‌లతో పెట్టుబడి నిర్ణయాలు తీసుకోండి

ల్యూషన్, రిస్క్ మరియు ధర మొమెంటం

Find new Trading ideas

కీలకమైన డేటా పాయింట్లపై

వారపు నవీకరించబడిన స్కోర్‌లు మరియు విశ్లేషకుల సూచనలతో కొత్త ట్రేడింగ్ ఆలోచనలను

కనుగొనండి.

In-Depth analysis

స్వతంత్ర పరిశోధన, రేటింగ్‌లు మరియు మార్కెట్ డేటా ద్వారా సంస్థ మరియు దాని తోటివారి యొక్క లోతైన విశ్లేషణ

ఇంకా చదవండి

RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

Recent Comments