HomeENTERTAINMENT'స్కేటర్ గర్ల్' రివ్యూ: ఎ ఫీల్-గుడ్ మరియు ఉల్లాసకరమైన వీకెండ్ వాచ్

'స్కేటర్ గర్ల్' రివ్యూ: ఎ ఫీల్-గుడ్ మరియు ఉల్లాసకరమైన వీకెండ్ వాచ్

మంజారి మకిజనీ దర్శకత్వం వహించినది స్ఫూర్తిదాయకం కాని సామాజిక మార్పును తన చేతుల్లోకి తీసుకుంటుంది

‘స్కేటర్ గర్ల్’
ఒక చలన చిత్రం ఒక సామాజిక చెడు గురించి ప్రేక్షకులను ప్రేరేపిస్తుంది, కానీ భారతదేశ గ్రామీణ ప్రాంతాల్లో లోతుగా పాతుకుపోయిన లింగ అసమానత పట్ల చర్య తీసుకుంటుంది. మంజారి మకిజనీ దర్శకత్వం వహించారు, స్కేటర్ గర్ల్ , నెట్‌ఫ్లిక్స్‌లో రాబోయే వయస్సు గల తేలికపాటి హృదయపూర్వక క్రీడా నాటకం. ఇది స్కేట్బోర్డింగ్ ద్వారా విముక్తి మరియు ఆనందాన్ని కనుగొనే పిల్లల బబ్లి బృందం చుట్టూ కేంద్రీకృతమై ఉంది. లాస్ ఏంజిల్స్‌కు చెందిన మాకిజనీ మరియు ఆమె సోదరి వినాటి మకిజనీ రాసిన ఈ కథ జర్మన్ రచయిత, కార్యకర్త ఉల్రిక్ రీన్‌హార్డ్ ప్రేరణ పొందినట్లు తెలుస్తోంది, మధ్యప్రదేశ్‌లోని జాన్వార్ గ్రామంలో లింగ అన్యాయానికి వ్యతిరేకంగా పోరాటంగా స్కేట్‌పార్క్ నిర్మించడంలో ప్రసిద్ధి చెందింది. ఒక అట్టడుగు స్థాయిలో సమిష్టి సామాజిక చర్యను నడుపుతూ, ఈ చిత్రం యొక్క ప్రయోజనం కోసం నిర్మించిన స్కేట్‌పార్క్ ఇప్పుడు ఖెంపూర్ గ్రామంలోని పిల్లలకు విరాళంగా ఇవ్వబడింది, ఇక్కడ సినిమా ముగింపు శీర్షిక గర్వంగా ప్రకటించినట్లుగా, బాలికలు “కలలు కనేలా ప్రోత్సహించబడ్డారు”. రాజస్థాన్‌లోని ఉదయపూర్ సమీపంలోని ఖేంపూర్ అనే మారుమూల గ్రామంలో నిర్మించిన ఈ చిత్రంలో అమీ మాఘేరా పోషించిన యువ ఇండో-బ్రిటన్ జెస్సికాను చూపిస్తుంది, ఆమె తన తండ్రి బాల్య గత జ్ఞాపకాలను గుర్తించింది. ఆమె మరియు ఆమె గాడ్జెట్లను చాలా మనోహరంగా కనుగొనే పిల్లల సమూహాన్ని ఆమె చూస్తుంది, మరియు ఆమె, వాటిని. శిలలు, ప్లాస్టిక్ సీసాలు మరియు వైర్ల నుండి పిల్లల ఆవిష్కరణ తాత్కాలిక బొమ్మల ద్వారా విస్మయం పొందిన ఆమె, స్కేట్బోర్డులను వారి పెంట్-అప్ శక్తిని విప్పడానికి మరియు స్వేచ్ఛా భావాన్ని కలిగించడానికి బహుమతి ఇస్తుంది. ఈ విధంగా, స్కేట్బోర్డ్ మానియా గ్రామాన్ని స్వాధీనం చేసుకుంటుంది, ఈ బృందం గత స్థానికులను బట్టలు మరియు పండ్ల బండ్లలోకి దూసుకెళుతుంది. “మీరు ప్రపంచంలో ఎక్కడికి వెళ్ళినా పర్వాలేదు, అందరూ స్కేట్‌బోర్డులను ద్వేషిస్తారు,” ఎరిక్ మాటలు (జోనాథన్ రీడ్విన్ పోషించినవి) ఈ చిత్రం మధ్యలో మేము వింటున్నాము, గ్రామస్తులు వారి కలలను వారి కాళ్ళ మీద నివసించే పిల్లలపై నిరసన వ్యక్తం చేస్తున్నారు. పిల్లల కోసం స్కేట్‌పార్క్‌ను రూపొందించాలని జెస్సికా ఆరాటంతో ఈ చిత్రం రెండు-మార్గం రహదారిపై వెళుతుంది మరియు లింగ నిబంధనల సంకెళ్ల నుండి ప్రేర్నా (తొలి రాచెల్ సాంచితా గుప్తా) విముక్తి. లెక్కలేనన్ని అడ్డంకులు ఉన్నప్పటికీ, జెస్సికా గ్రామీణ మాతృక మహారాణి ఆమెకు విరాళంగా ఇచ్చిన ఖాళీ స్థలంలో స్కేట్‌పార్క్ నిర్మించగలదు, దీనిని దిగ్గజ వహీదా రెహ్మాన్ పోషించినది, ప్రత్యేక ప్రదర్శనలో. ఇప్పుడు పరిష్కరించాల్సినది ఏమిటంటే, ప్రేర్నా తన తండ్రి పితృస్వామ్య కఫ్స్ నుండి స్వేచ్ఛ పొందడం. ఒక్క మాటలో చెప్పాలంటే, స్కేటర్ గర్ల్ ఉత్తేజకరమైనది. లింగ సమస్యలు, ప్రాచీన సామాజిక అన్యాయాలు మరియు సాంప్రదాయ పద్ధతులు ఏవైనా గ్రామీణ ప్రభావాలను మినహాయించి, లింగ సమానత్వానికి స్కేట్‌బోర్డింగ్ ఒక కష్టమైన పని. మాకిజనీ సోదరీమణులు వైట్ సేవియర్ కాంప్లెక్స్‌ను స్కర్ట్ చేయరు, కానీ తన సొంత చర్యలు మరియు ఎంపికలకు బాధ్యత వహించడానికి ప్రేర్నాను నైపుణ్యంగా నడుపుతారు. నాకు, కథ ఒక యువతి తన జీవితంలో మొదటిసారిగా తనను తాను ఎంచుకునే అవకాశాన్ని పొందడం గురించి – మరియు ఆమె తన స్వేచ్ఛను ఎంచుకుంటుంది. ఆమె చిరునవ్వు నుండి ప్రకాశవంతంగా వెలువడే ఆమె ఆనందంతో ఎగురుతున్నప్పుడు ఆమె స్కేట్బోర్డ్ ఆమె మేజిక్ కార్పెట్ అవుతుంది. చలన చిత్రం యొక్క సౌండ్‌ట్రాక్ కథ వలెనే స్ఫూర్తిదాయకంగా మరియు శక్తితో నడిచేది. స్వరకర్త ద్వయం సలీం-సులైమాన్, ఇండో-అమెరికన్ రాపర్ రాజా కుమారి మరియు ది వాయిస్ కిడ్స్ కీర్తి మొహద్. ఫాజిల్ సంతోషకరమైన క్లైమాక్టిక్ ధ్వనిని కలిగి ఉంది, ఇది ప్రేక్షకులను సానుకూలత వైపు నడిపిస్తుంది. ప్రేర్నా తన కొత్త ప్రపంచంలో తన అడుగుజాడలను కనుగొన్నందున ఇది కొంచెం తిరుగుబాటును కూడా విప్పుతుంది. సలీం-సులైమాన్ స్వరపరిచిన మరియు షార్వి యాదవ్ పాడిన “మారి చలాంగే”, హృదయపూర్వక మార్పుతో నడిచే పాట, ఇది హిట్‌తో సమానమైన ప్రకంపనలతో చక్ దే ఇండియా పాట “బాదల్ పె పాన్ హై.” స్కేటర్ గర్ల్ అనేది పిల్లతనం అమాయకత్వం మరియు ఐకానోక్లాస్టిక్ తిరుగుబాటు యొక్క అద్భుతమైన సమ్మేళనం. ఇది అనుభూతి-మంచిది కాని కథలో చాలా సందర్భాలు నిజ జీవిత పరిస్థితులను ప్రతిబింబిస్తాయి, వీటిలో కుల వ్యవస్థ యొక్క అంగీకారం మరియు పాశ్చాత్య ప్రభావానికి వ్యతిరేకంగా గ్రామస్తులు వ్యక్తం చేసిన అపరిచితుడు – ముఖ్యంగా లింగ సమానత్వం చర్చల్లోకి వచ్చినప్పుడు. ఈ చిత్రం సృజనాత్మక వ్యక్తీకరణ కోసం శృంగారభరితమైన సమస్యలను విడదీసి, శ్రద్ధ మరియు స్వల్పభేదాన్ని కలిగి ఉంటుంది. గుప్తా, మాఘేరా, రీడ్విన్ మరియు షాఫిన్ పటేల్ (చిన్న పిల్లవాడు అంకుష్ పాత్రలో నటించినవారు) ప్రదర్శనలు ఈ చిత్రానికి మంచి ఎంపిక. కథ చెప్పడంలో ‘కేవలం సరిపోతుంది’ విధానం స్కేటర్ గర్ల్ మీ సమయం విలువైన గడియారం మరియు మీ రీ-వాచ్ జాబితాకు సరికొత్త అదనంగా ఉంటుంది. ‘స్కేటర్ గర్ల్’ ప్రసారం అవుతోంది నెట్‌ఫ్లిక్స్ .

ఇంకా చదవండి

Previous articleకొత్త సంగీతం: హైదరాబాద్ పోస్ట్-రాక్, ఆగ్రా / టెక్సాస్ హిప్-హాప్, బెంగళూరు క్లాసికల్ గిటార్ మరియు మరిన్ని
Next articleవైజాగ్ ఈ సంవత్సరం 50 కాలానుగుణ జ్వరాల కేసులను నివేదించింది
RELATED ARTICLES

భారతీయ సినిమాలో కలర్సిజం యొక్క నెవర్-ఎండింగ్ సాగా

#RSDailyMusic: ఇక్కడ మేము ఈ రోజు వింటున్నాము

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

Recent Comments