HomeSPORTSశ్రీలంక పరిమిత ఓవర్ల పర్యటనలో శిఖర్ ధావన్ భారత్‌కు నాయకత్వం వహించనున్నారు

శ్రీలంక పరిమిత ఓవర్ల పర్యటనలో శిఖర్ ధావన్ భారత్‌కు నాయకత్వం వహించనున్నారు

దేవదత్ పాడికల్ , రుతురాజ్ గైక్వాడ్ , నితీష్ రానా , కె గౌతం మరియు చేతన్ సకారియా జూలైలో జరగనున్న శ్రీలంకలో వైట్-బాల్ సిరీస్ కోసం 20 మంది ఇండియా జట్టులో చోటు దక్కించుకున్న జాతీయ జట్టుకు అందరికి తొలి కాల్-అప్‌లు వచ్చాయి. రెండవ స్ట్రింగ్ స్క్వాడ్ – ఆ సమయంలో ప్రధాన జట్టు ఇంగ్లాండ్‌లో ఉంటుంది – భారతదేశాన్ని ఎప్పుడూ నడిపించని ఓపెనింగ్ బ్యాటర్ శిఖర్ ధావన్ కెప్టెన్‌గా వ్యవహరిస్తాడు. గతంలో, మరియు ఫాస్ట్ బౌలర్ భువనేశ్వర్ కుమార్ ను వైస్ కెప్టెన్‌గా కలిగి ఉండండి.

భారత శ్రీలంక పర్యటనలో ఆరు మ్యాచ్‌లు ఉన్నాయి: మూడు వన్డేలు (జూలై 13, 16 మరియు 18 తేదీలలో), తరువాత మూడు టి 20 ఐలు (జూలై 21, 23, 25). భారత మాజీ కెప్టెన్ రాహుల్ ద్రావిడ్ ఈ పర్యటనకు ప్రధాన కోచ్‌గా నిర్ధారించబడ్డారు, అయినప్పటికీ బిసిసిఐ మొత్తం రోస్టర్ మద్దతును ప్రకటించలేదు ఐదుగురు రిజర్వ్ బౌలర్లు ఉండే జట్టు గురించి బహిరంగ వివరాలు చేసినప్పుడు గురువారం సిబ్బంది.

విరాట్ కోహ్లీ కెప్టెన్‌గా ఉన్న ప్రధాన జట్టు ప్రస్తుతం ఇంగ్లాండ్‌లో ఉంది, ఎందుకంటే న్యూజిలాండ్‌తో (జూన్) ప్రారంభ ప్రపంచ టెస్ట్ ఛాంపియన్‌షిప్ ఫైనల్‌కు భారత్ సిద్ధమవుతోంది. 18 నుండి), ఇంగ్లాండ్‌తో ఆగస్టులో ప్రారంభమయ్యే ఐదు టెస్టుల సిరీస్. ద్వైపాక్షిక సిరీస్‌లో ఒకేసారి పనిచేసే రెండు సీనియర్ భారత పురుషుల జట్లకి ఇది మొదటి ఉదాహరణ.

ఐపీఎల్ చివరి రెండు సీజన్లలో గౌతమ్ మినహాయింపు – ఐదుగురు ఎంపిక చేయని ఆటగాళ్ళలో నలుగురు ఆశ్చర్యపోనవసరం లేదు. పాడికల్ మరియు గైక్వాడ్ వరుసగా రాయల్ ఛాలెంజర్స్ బెంగళూరు మరియు చెన్నై సూపర్ కింగ్స్లో ఓపెనర్లుగా విజయవంతమయ్యారు, కొన్ని సీజన్లలో కోల్‌కతా నైట్ రైడర్స్లో టాప్ ఆర్డర్‌లో రానా రెగ్యులర్‌గా ఉన్నారు, మరియు పేసర్ సకారియా తన పనితీరును ఆకట్టుకున్నాడు కత్తిరించిన 2021 ఎడిషన్‌లో రాజస్థాన్ రాయల్స్ తో.

పాడికల్ ఈ ఏడాది భారత దేశీయ విజయ్ హజారే 50 ఓవర్ల టోర్నమెంట్‌లో కర్ణాటక తరఫున ఓపెనింగ్ చేస్తున్నప్పుడు వరుసగా నాలుగు లిస్ట్ ఎ సెంచరీలు సాధించిన తొలి భారతీయుడు. ఐపిఎల్ 2020 లో రాయల్ ఛాలెంజర్స్ తో ఐపిఎల్ అరంగేట్రం చేసిన పాడిక్కల్ 21 ఐపిఎల్ మ్యాచ్లలో 33.8 సగటుతో 668 పరుగులు, 131.75 స్ట్రైక్ రేట్ సాధించాడు.

లిస్ట్ ఎ క్రికెట్‌లో ఆరోగ్యకరమైన సగటు 47.87 ఉన్న గైక్వాడ్ 13 ఐపిఎల్ మ్యాచ్‌ల్లో ఐదు అర్ధ సెంచరీలు సాధించాడు. నైట్ రైడర్స్ రెగ్యులర్ అయిన రానా విషయానికొస్తే, అతను ఐపిఎల్‌లో 13 అర్ధ సెంచరీలు మరియు మొత్తం 1638 పరుగులు చేశాడు. దేశీయ సర్క్యూట్లో Delhi ిల్లీ కోసం లిస్ట్ ఎ క్రికెట్‌లో అతనికి మూడు సెంచరీలు ఉన్నాయి.

బహుశా జట్టులో అతిపెద్ద ఆశ్చర్యం సకారియా. సౌరాష్ట్రకు చెందిన లెఫ్ట్ ఆర్మ్ ఫాస్ట్ బౌలర్‌ను 2021 ఐపిఎల్‌కు ముందు వేలంలో రాయల్స్ 1.2 కోట్ల రూపాయలకు (సుమారు 164,000 డాలర్లు) కొనుగోలు చేసింది, ఇది ప్రేరేపిత పెట్టుబడిగా నిరూపించబడింది. 23 ఏళ్ల సకారియా ఇప్పటివరకు ఏడు ఐపిఎల్ మ్యాచ్‌ల్లో ఏడు వికెట్లు పడగొట్టాడు, అతని బాధితుల్లో ఎంఎస్ ధోని, కెఎల్ రాహుల్, మయాంక్ అగర్వాల్, సురేష్ రైనా, అంబతి రాయుడు మరియు రానా ఉన్నారు.

సకారియాకు భారత కాల్-అప్ ఒక బిట్టర్‌వీట్ క్షణం. మే ప్రారంభంలో ఐపిఎల్ నిరవధికంగా నిలిపివేయబడిన తర్వాత ఇంటికి తిరిగి వచ్చిన వెంటనే కోవిడ్ -19 చేతిలో తన తండ్రిని కోల్పోయాడు.

32 ఏళ్ల గౌతమ్‌కు కూడా, ఇండియా కాల్-అప్ అంటే అంచుల నుండి ఒక అడుగు. ఇటీవల ఇంగ్లండ్‌తో జరిగిన నాలుగు మ్యాచ్‌ల హోమ్ టెస్ట్ సిరీస్‌లో అతను రిజర్వ్ బౌలర్‌గా చేర్చబడ్డాడు మరియు ఆ సిరీస్‌లో, సూపర్ కింగ్స్ 9.25 కోట్ల రూపాయలు (యుఎస్ For 1,273,000 సుమారు.) అతనికి, సన్‌రైజర్స్ హైదరాబాద్ మరియు నైట్ రైడర్స్ నుండి బిడ్లను కొట్టడం. 2020 ఐపిఎల్‌లో కూడా, గౌతమ్ పంజాబ్ కింగ్స్ (అప్పటి కింగ్స్ ఎలెవన్ పంజాబ్) నుండి భారీ మొత్తాన్ని పొందాడు, అతను కేవలం రెండు మ్యాచ్‌ల్లో ఫీల్డింగ్ చేసిన తర్వాత సీజన్ తర్వాత అతన్ని విడుదల చేశాడు. గౌతమ్ కర్ణాటకకు 35 లిస్ట్ ఎ మ్యాచ్‌లలో 57 వికెట్లు కలిగి ఉన్నాడు మరియు బ్యాటింగ్ స్ట్రైక్ రేట్ లిస్ట్ ఎలో 141.26 మరియు టి 20 ల్లో 159.24.

ఈ జట్టులో స్పిన్నర్ వరుణ్ చక్రవర్తి కూడా ఉన్నారు, అతను 2020 ఐపిఎల్ తరువాత మూడవసారి సెలెక్టర్లు ఎంపికయ్యాడు. నైట్ రైడర్స్ తరఫున ఆడే చక్రవర్తి గత ఏడాది ఆస్ట్రేలియాలో జరిగిన టి 20 ఐ సిరీస్‌కు ఎంపికయ్యాడు కాని భుజం గాయం కారణంగా ప్రయాణించలేదు, ఈ ఏడాది ఆరంభంలో ఇంగ్లండ్‌తో జరిగిన హోమ్ టి 20 ఐ సిరీస్‌కు మళ్లీ ఎంపికయ్యాడు, కానీ తప్పనిసరి ఫిట్‌నెస్ పరీక్షను క్లియర్ చేయడంలో విఫలమైంది .

జత శ్రేయాస్ అయ్యర్ మరియు టి నటరాజన్ ఎంపిక కోసం పరిగణించబడలేదు ఎందుకంటే అవి రెండూ ఇప్పటికీ శస్త్రచికిత్సల నుండి కోలుకుంటున్నాయి. ఇంగ్లండ్‌తో జరిగిన వన్డే సిరీస్‌లో అయ్యర్ భుజానికి గాయమైంది మరియు ఏప్రిల్‌లో శస్త్రచికిత్స చేయించుకున్నాడు, అది అతన్ని పాలించింది IPL నుండి. సంవత్సరం ప్రారంభంలో మూడు ఫార్మాట్లలో ఆస్ట్రేలియాలో అద్భుత కథల అరంగేట్రం చేసిన నటరాజన్, ఐపిఎల్ చేయించుకోవలసి వచ్చింది మోకాలి శస్త్రచికిత్స .

స్క్వాడ్: శిఖర్ ధావన్ . , కె గౌతమ్, క్రునాల్ పాండ్యా, కుల్దీప్ యాదవ్, వరుణ్ చక్రవర్తి, దీపక్ చాహర్, నవదీప్ సైని, చేతన్ సకారియా

నెట్ బౌలర్లు: ఇషాన్ పోరెల్, సందీప్ వారియర్, అర్ష్‌దీప్ సింగ్, ఆర్ సాయి కిషోర్, సిమర్జీత్ సింగ్

నుండి ఇన్‌పుట్‌లతో సంపత్ బండరుపల్లి

నాగరాజ్ గొల్లపుడి ESPNcricinfo

లో న్యూస్ ఎడిటర్
ఇంకా చదవండి

RELATED ARTICLES

యూరో 2020: నెదర్లాండ్స్ ఆస్ట్రియాను 2-0తో ఓడించి 16 స్పాట్ రౌండ్ను సాధించింది

డే 2: షఫాలి వర్మ-స్మృతి మంధనా రికార్డ్ స్టాండ్ తర్వాత లేట్ వికెట్లు ఇంగ్లాండ్ మహిళలను అగ్రస్థానంలో నిలిపాయి

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

శౌర్య An ర్ అనోకి కి కహానీ జూన్ 18 వ్రాసిన నవీకరణ: అనోకి వినాశనానికి గురైంది

టిఎంసి ఎమ్మెల్యేకు బెంగాల్ ప్రభుత్వం జెడ్ + అందించిన తరువాత ముకుల్ రాయ్స్ సిఆర్పిఎఫ్ భద్రతను కేంద్రం ఉపసంహరించుకుంది

ఘజియాబాద్ సంఘటనకు మతతత్వ స్పిన్ ఇచ్చినందుకు సమాజ్ వాదీ పార్టీ నాయకుడు ఎఫ్ఐఆర్ తో చెంపదెబ్బ కొట్టారు

Recent Comments