HomeGENERALమలాడ్ భవనం కూలిపోవడంపై బాంబే హైకోర్టు విచారణ ప్రారంభించింది

మలాడ్ భవనం కూలిపోవడంపై బాంబే హైకోర్టు విచారణ ప్రారంభించింది

మలాడ్‌లోని మల్వానీలో భవనం కూలిపోవడంపై బొంబాయి హైకోర్టు శుక్రవారం న్యాయ విచారణను ప్రారంభించింది, ఇందులో ఎనిమిది మంది పిల్లలతో సహా 12 మంది మరణించారు. జూన్ 24 న ప్రాథమిక నివేదికను దాఖలు చేయాలని కోర్టు ఆదేశించింది.

జూన్ 9 న, నలుగురు పెద్దలు మరియు ఎనిమిది మంది పిల్లలు మరణించగా, మరో ఏడు అంతస్తులు గాయపడ్డారు. నాలుగు అంతస్తుల నివాస భవనం కూలిపోయింది.

మునిసిపల్ వార్డులలో సంపూర్ణ అన్యాయం ఉందని ఈ సంఘటన రుజువు చేసిందని చీఫ్ జస్టిస్ దీపాంకర్ దత్తా, జస్టిస్ జిఎస్ కులకర్ణి యొక్క డివిజన్ బెంచ్ తెలిపింది. ముంబైతో పాటు దాని పరిసర ప్రాంతాలలో. ఎనిమిది మంది అమాయక పిల్లలు ప్రాణాలు కోల్పోయారు.

మే 15 నుండి భవనం కూలిపోయిన నాలుగు సంఘటనలను కోర్టు దృష్టికి తీసుకుంది. ఈ సంవత్సరం జూన్ 10 వరకు, దీని ఫలితంగా 24 మంది మరణించారు. కోర్టు, “ఏమి జరుగుతోంది? ఎన్ని ప్రాణాలు పోతాయి? ఇవి ఏ రకమైన భవనాలు? అవి ప్రమాదకరమైనవి లేదా చట్టవిరుద్ధమైనవిగా గుర్తించబడ్డాయి, కాని పడగొట్టబడలేదు, లేదా అవి గుర్తించబడలేదా? మీరు ప్రజల జీవితాలతో ఆడలేరు. సంబంధిత వార్డుకు బాధ్యత వహించే వారిని మేము బాధ్యత వహించాలి. వర్షం కురిసిన మొదటి రోజున ఎనిమిది మంది అమాయక పిల్లలు మరణించారు. ”

కోర్టు ఇలా చెప్పింది, “ఇది అన్యాయం తప్ప మరొకటి కాదు. [of] అమాయక పిల్లలతో సహా ప్రజల మరణం కారణంగా మేము ఎదుర్కొంటున్న బాధను మీరు గ్రహించవచ్చు. ఈ బాధను కార్పొరేటర్లు కూడా అనుభవించాలి. మేము షాక్ అయ్యాము. ఇది మానవ నిర్మిత విపత్తు మరియు మరేమీ కాదు. ప్రతి రుతుపవనాలు జరగాలి. దీన్ని ఎందుకు నిరోధించలేము? ”

పౌరసంఘం అని ఆమె చెప్పిందా అని మేయర్ కిషోరి పెడ్నేకర్‌ను అడగమని కోర్టు బృహన్ ముంబై మునిసిపల్ కార్పొరేషన్ (బిఎంసి) కి కూడా చెప్పింది. HC ఆదేశాల కారణంగా భవనాలను కూల్చివేయలేకపోయింది.

కోర్టు ఇలా చెప్పింది, “భవనం కూలిపోవటంపై రాజకీయాలను మేము సహించము. ఒక భవనం ప్రమాదకరమైనది లేదా శిధిలమైనట్లయితే, సంబంధిత అధికారం కూల్చివేత కోసం కోర్టును ఆశ్రయించాలని మేము చెప్పాము. న్యాయస్థానాలను సంప్రదించడానికి కార్పొరేషన్లకు స్వేచ్ఛ ఇచ్చినప్పటికీ, కార్పొరేషన్లు మాపై నిందలు వేస్తున్నాయని మేము ఆశ్చర్యపోతున్నాము. మీరు సమయానికి భవనాలపై చర్యలు తీసుకోరు, ఆపై నింద మాపైకి మారుతుంది. ”

కోర్టు BMC న్యాయవాదికి,“ దయచేసి ఏమిటో తెలుసుకోండి ఆమె [the Mayor’s] ప్రకటన యొక్క సందర్భం. వీడియో రికార్డింగ్ ఉందా? రికార్డింగ్‌ను పరిశీలించండి. ఆమె స్టేట్మెంట్ వక్రీకరించబడిందని ఆమె భావిస్తే, ఆమె దానిని అఫిడవిట్లో చెప్పనివ్వండి, [and] లేకపోతే ఆమె స్టేట్మెంట్ వివరించండి. ”

ఇంకా చదవండి

RELATED ARTICLES

శౌర్య An ర్ అనోకి కి కహానీ జూన్ 18 వ్రాసిన నవీకరణ: అనోకి వినాశనానికి గురైంది

టిఎంసి ఎమ్మెల్యేకు బెంగాల్ ప్రభుత్వం జెడ్ + అందించిన తరువాత ముకుల్ రాయ్స్ సిఆర్పిఎఫ్ భద్రతను కేంద్రం ఉపసంహరించుకుంది

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

శౌర్య An ర్ అనోకి కి కహానీ జూన్ 18 వ్రాసిన నవీకరణ: అనోకి వినాశనానికి గురైంది

టిఎంసి ఎమ్మెల్యేకు బెంగాల్ ప్రభుత్వం జెడ్ + అందించిన తరువాత ముకుల్ రాయ్స్ సిఆర్పిఎఫ్ భద్రతను కేంద్రం ఉపసంహరించుకుంది

ఘజియాబాద్ సంఘటనకు మతతత్వ స్పిన్ ఇచ్చినందుకు సమాజ్ వాదీ పార్టీ నాయకుడు ఎఫ్ఐఆర్ తో చెంపదెబ్బ కొట్టారు

Recent Comments