HomeGENERALజగన్ షాను పిలుస్తాడు, హెచ్‌సి పునరావాసం కోసం ప్రయత్నిస్తాడు

జగన్ షాను పిలుస్తాడు, హెచ్‌సి పునరావాసం కోసం ప్రయత్నిస్తాడు

విజయవాడ : ముఖ్యమంత్రి వైయస్ జగన్ మోహన్ రెడ్డి గురువారం రాత్రి కేంద్ర హోంమంత్రి అమిత్ షాను రెండో నివాసంలో కలుసుకుని ఒకటిన్నర గంటలకు పైగా చర్చలు జరిపారు.

సమతుల్య ప్రాంతీయ అభివృద్ధి మరియు పాలన వికేంద్రీకరణ అనే భావనకు ఆంధ్రప్రదేశ్ కట్టుబడి ఉందని, అందువల్ల విశాఖపట్నం వద్ద ఎగ్జిక్యూటివ్ క్యాపిటల్‌తో మూడు చోట్ల మూలధన విధులను వికేంద్రీకరించాలని యోచిస్తున్నట్లు ముఖ్యమంత్రి షాపై అభిప్రాయపడ్డారు. అమరావతిలో శాసన రాజధాని మరియు కర్నూలు వద్ద జ్యుడిషియల్ క్యాపిటల్. ఈ విషయంలో ప్రభుత్వం 2020 ఆగస్టులో ఆంధ్రప్రదేశ్ వికేంద్రీకరణ మరియు అన్ని ప్రాంతాల సమగ్ర అభివృద్ధి చట్టం 2020 ను అమలు చేసింది.

జగన్ మోహన్ రెడ్డి కేంద్ర హోంమంత్రిని కోరారు. ఆంధ్రప్రదేశ్ హైకోర్టును కర్నూలు వద్ద గుర్తించడం గురించి తిరిగి నోటిఫికేషన్ ఇచ్చే ప్రక్రియ మరియు 2019 రాష్ట్ర ఎన్నికలకు బిజెపి అధికారిక మ్యానిఫెస్టోలో ఈ ప్రతిపాదన కూడా భాగమని ఆయన దృష్టికి తీసుకువెళ్లారు. ఆర్థిక పరిస్థితి సరిగా లేకపోవడంతో ఆంధ్రప్రదేశ్ అనేక సవాళ్లను ఎదుర్కొంది మరియు రాష్ట్రాన్ని వ్యవస్థాత్మకంగా బలోపేతం చేయడానికి మరియు “ఆత్మనిర్భర్” (స్వావలంబన) చేయడానికి, రాష్ట్రానికి ప్రత్యేక కేటగిరీ హోదా ఇవ్వడం అత్యవసరం. స్పెషల్ స్టేటస్ ఆమోదం వల్ల ఆంధ్రప్రదేశ్‌కు ఎక్కువ కేంద్ర గ్రాంట్లు లభిస్తాయని, ఫలితంగా విభజించబడిన రాష్ట్రంపై ఆర్థిక భారం తగ్గుతుందని, కొత్త పరిశ్రమల వెనుక ఉద్యోగాల కల్పన, మరియు మెరుగైన కారణంగా ఆర్థిక స్వావలంబన సాధించవచ్చని ఆయన అన్నారు. పన్ను బేస్.

13 వైద్య కళాశాలలను మంజూరు చేయాలని, వారికి ఆర్థిక సహాయం చేయాలని ముఖ్యమంత్రి కోరారు. పిడిఎస్ బియ్యం సబ్సిడీకి సంబంధించిన రూ .3,299 కోట్లు ఆహార, పౌర సరఫరాల మంత్రిత్వ శాఖ విడుదల చేయనున్నట్లు ఆయన తెలిపారు. రూ .4,652.70 కోట్ల విలువైన పెండింగ్ బకాయిలను విడుదల చేయాలని, గ్రామీణాభివృద్ధి మంత్రిత్వ శాఖ ప్రతి కుటుంబానికి 100 నుంచి 150 రోజుల వరకు పని కోసం వార్షిక వ్యక్తి దినాలను పెంచాలని ఆయన కోరారు. 14 వ ఆర్థిక కమిషన్‌కు సంబంధించిన గ్రామీణ స్థానిక బాడీ గ్రాంట్ల కోసం 529.95 కోట్ల రూపాయల బకాయిలను విడుదల చేయాలని, 15 వ ఆర్థిక కమిషన్‌కు సంబంధించిన 2020-21 ఆర్థిక సంవత్సరానికి పెండింగ్‌లో ఉన్న 497 కోట్ల రూపాయలను విడుదల చేయాలని ఆయన కేంద్ర ప్రభుత్వాన్ని కోరారు.

. షరతులతో కూడిన రుణాలు, మరియు AP పవర్ యుటిలిటీల పుస్తకాలలో సుమారు 50,000 కోట్ల రూపాయల అధిక ధరల రుణాన్ని పునర్నిర్మించడం. AP విద్యుత్ వినియోగాల యొక్క తీవ్రమైన ఆర్థిక ఇబ్బందుల దృష్ట్యా, ఈ రుణాన్ని తగిన విధంగా పునర్నిర్మించవచ్చని అభ్యర్థించబడింది. ఎగువ సిలేరులో రివర్స్ పంప్డ్ స్టోరేజ్ ప్రాజెక్ట్ కోసం ఆర్థిక సహాయం కూడా కోరింది,

జగన్ మోహన్ రెడ్డి కూడా ఆంధ్రప్రదేశ్ దిషా బిల్లులు, క్రిమినల్ లా (ఆంధ్రప్రదేశ్ సవరణ) కు అనుమతి ఇవ్వాలని కేంద్ర ప్రభుత్వాన్ని అభ్యర్థించారు. ) బిల్లు, 2019, ఆంధ్రప్రదేశ్ దిశా (మహిళలు మరియు పిల్లలపై నిర్దేశిత నేరాలకు ప్రత్యేక కోర్టులు) బిల్లు, 2020, మరియు ఆంధ్రప్రదేశ్ ల్యాండ్ టైటిల్ అథారిటీ బిల్లు, 2020. గిరిజన ఉప ప్రణాళిక ప్రాంతంలో కేంద్ర గిరిజన విశ్వవిద్యాలయాన్ని స్థాపించాలని ఆయన కోరారు.

ఇంకా చదవండి

Previous articleAP లో బ్లాక్ ఫంగస్ drugs షధాలను పొందడానికి నిబంధనల మేజ్
Next articleయుఎస్ విద్యార్థి వీసా నియామకాలు సోమవారం ప్రారంభమవుతాయి
RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

Recent Comments