HomeGENERAL'నా రెండవ జీవితం,' యుఎఇలో మరణశిక్ష నుండి విముక్తి పొందిన భారతీయుడు

'నా రెండవ జీవితం,' యుఎఇలో మరణశిక్ష నుండి విముక్తి పొందిన భారతీయుడు

కొచ్చి: కృష్ణన్, 45 త్రిశూర్ జిల్లాలోని పుతేన్చిరాకు చెందిన అబుదాబి జైలులో మరణశిక్ష నుండి రక్షించబడిన తరువాత తన కుటుంబంతో తిరిగి కలుస్తాడు, కొచ్చి అంతర్జాతీయ విమానాశ్రయం, కొచ్చి, జూన్ 9, బుధవారం, కృష్ణన్ అబుదాబిలోని అల్ వాత్బా జైలులో గడిపారు. కారు ప్రమాద కేసులో ఏడు సంవత్సరాలు. (PTI ఫోటో) (PTI06_09_2021_000222B)

ఒక ఎన్నారై వ్యాపారవేత్త “బ్లడ్ మనీ” చెల్లించిన 45 ఏళ్ల భారతీయుడు ఇటీవల యుఎఇలో మరణశిక్ష నుండి విముక్తి పొందాడు, బుధవారం ఇక్కడకు వచ్చాడు మరియు అతని విడుదల అతనికి “రెండవ జీవితం” అని చెప్పాడు. 2012 లో రోడ్డు ప్రమాదంలో సుడాన్ యువకుడిని చంపినందుకు యునైటెడ్ అరబ్ ఎమిరేట్స్లో మరణశిక్షలో ఉన్న బెక్స్ కృష్ణన్, ప్రముఖ ఎన్ఆర్ఐ వ్యాపారవేత్త మరియు పరోపకారి ఎంఏ యూసుఫ్ అలీ తన “రక్త ధనాన్ని” దాదాపు రూ. . త్రిస్సూర్ నివాసి బుధవారం తెల్లవారుజామున అబుదాబి నుండి అంతర్జాతీయ విమానాశ్రయానికి వచ్చారు. అతని భార్య వీణ మరియు కుమారుడు అద్వైత్, ఇతర బంధువులు మరియు స్నేహితులతో కలిసి విమానాశ్రయంలో ఆయనను స్వీకరించారు. “యూసుఫ్ అలీ జోక్యం చేసుకున్నాడని విన్నప్పుడు నాకు ఉపశమనం కలిగింది… ఇది నా రెండవ జీవితం. యూసుఫ్ అలీకి నా కృతజ్ఞతలు. అతను బాధితుడి కుటుంబంతో చాలా నెలలు చర్చలు జరుపుతున్నాడు ”అని కృష్ణన్ మీడియాతో అన్నారు. ఇంతలో, కృష్ణుడిని క్షమించమని సుడానీ బాలుడి కుటుంబాన్ని ఒప్పించిన తరువాత జనవరిలో 500,000 దిర్హామ్లను అబుదాబి కోర్టులో జమ చేసినట్లు అలీ ఒక ప్రకటనలో తెలిపారు. “మేము తల్లిదండ్రులను ఒప్పించాల్సి వచ్చింది మరియు చర్చలు చాలా నెలలు కొనసాగాయి. బాలుడి తల్లి చట్టం తన సొంత కోర్సు తీసుకోవాలనుకున్నందున ఇది మొదట్లో కష్టమైంది. కృష్ణన్ క్షమించమని వారిని ఒప్పించడం చాలా కష్టం, ”అని అలీ ఒక ప్రకటనలో తెలిపారు. 2012 సెప్టెంబరులో సూడాన్ యువకుడిని నిర్లక్ష్యంగా నడుపుతూ తన కారును పిల్లల బృందంలోకి దూకి చంపినందుకు కృష్ణన్ కు యుఎఇ సుప్రీంకోర్టు మరణశిక్ష విధించింది. అప్పటి నుండి, అతని కుటుంబం మరియు స్నేహితులు కృష్ణన్ విడుదల కోసం ఎటువంటి విజయమూ లేకుండా తీవ్రంగా ప్రయత్నిస్తున్నారు, ముఖ్యంగా బాధితుడి కుటుంబం అప్పటికే తిరిగి వెళ్లి సుడాన్‌లో స్థిరపడి, ఏదైనా చర్చకు లేదా క్షమాపణకు ముగింపు పలికింది. కృష్ణన్ కుటుంబం అప్పుడు లులు గ్రూప్ ఛైర్మన్ యూసుఫలిని సంప్రదించి, ఈ కేసు వివరాలను తెలుసుకుని, వాటాదారులందరితో సంప్రదింపులు జరిపారు. చివరకు జనవరి 2021 లో, సూడాన్‌లో బాధితుడి కుటుంబం కృష్ణన్‌ను క్షమించటానికి అంగీకరించింది. తదనంతరం, యూసుఫ్ అలీ 500,000 దిర్హామ్లను (సుమారు రూ. కోటి రూపాయలు) కోర్టులో పరిహారంగా చెల్లించాడు. అబుదాబికి చెందిన లులు గ్రూప్ లులు హైపర్‌మార్కెట్లు మరియు షాపింగ్ మాల్స్‌ను కలిగి ఉంది, మధ్యప్రాచ్యం మరియు ఉత్తర ఆఫ్రికా ప్రాంతంలోని (మెనా) అగ్రశ్రేణి రిటైలర్లలో ఇది ఒకటి.

ఇంకా చదవండి

Previous articleకోవిడ్ కేసులు ముంచినప్పుడు, లక్షద్వీప్ 'కఠినమైన' కర్ఫ్యూను నిరసిస్తూ, ఆహార వస్తు సామగ్రిని, సడలింపులను కోరుతున్నాడు
Next articleమాజీ ప్రధాని నరసింహారావు దగ్గరి సహాయకుడు రామ్ ఖండేకర్ 87 ఏళ్ళ వయసులో మరణించారు
RELATED ARTICLES

పెట్టుబడిలో AI అనేది మానవ సాధికారత గురించి, స్థానభ్రంశం గురించి కాదు

కోవిడ్ మధ్య విదేశీ నిపుణులు లేనప్పుడు హెచ్‌హెచ్ పట్టాల వాణిజ్య ఉత్పత్తిని సెయిల్ వాయిదా వేసింది

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

పెట్టుబడిలో AI అనేది మానవ సాధికారత గురించి, స్థానభ్రంశం గురించి కాదు

కోవిడ్ మధ్య విదేశీ నిపుణులు లేనప్పుడు హెచ్‌హెచ్ పట్టాల వాణిజ్య ఉత్పత్తిని సెయిల్ వాయిదా వేసింది

देख लीजिए नीतीश का बाढ़, अपनी ही डाला?

Recent Comments