HomeGENERALకోవిడ్ కేసులు ముంచినప్పుడు, లక్షద్వీప్ 'కఠినమైన' కర్ఫ్యూను నిరసిస్తూ, ఆహార వస్తు సామగ్రిని, సడలింపులను కోరుతున్నాడు

కోవిడ్ కేసులు ముంచినప్పుడు, లక్షద్వీప్ 'కఠినమైన' కర్ఫ్యూను నిరసిస్తూ, ఆహార వస్తు సామగ్రిని, సడలింపులను కోరుతున్నాడు

Lakshadweep, Lakshadweep protests, covid in Lakshadweep, praful patel, Lakshadweep covid curfew, indian express ద్వీపాలలో కొత్త అంటువ్యాధులు ఉన్నాయి లాక్డౌన్ తరువాత బాగా తగ్గింది. (ఫైల్)

ఒక నెలకు పైగా లక్షద్వీప్‌లో జీవితాన్ని స్తంభింపజేసిన కఠినమైన కర్ఫ్యూ కింద, ద్వీపాల నివాసితులు యుటి పరిపాలన ప్రధాన భూభాగం నుండి అవసరమైన వస్తువులను సరఫరా చేయాలని, మరియు అవసరమైన వారికి ఆర్థిక సహాయం మరియు ఆహార వస్తు సామగ్రిని అందించాలని డిమాండ్ చేశారు. కోవిడ్ -19 కేసుల పతనం నేపథ్యంలో కర్ఫ్యూలో సడలింపులను కూడా వారు కోరుతున్నారు. . దీనిపై రిట్ పిటిషన్ కేరళ హైకోర్టులో అమిని ద్వీప నివాసి మంగళవారం దాఖలు చేశారు, నివాసితులకు ఆహార వస్తు సామగ్రి మరియు ఆర్థిక సహాయాన్ని పంపిణీ చేయాలని పరిపాలన మరియు కేంద్రానికి ఆదేశిస్తూ. “కర్ఫ్యూ కారణంగా ద్వీపాలలో చాలా పేద కుటుంబాలు బాధపడుతున్నాయి. ఫుడ్ కిట్లు పంపిణీ చేయబడటం లేదు మరియు ఇక్కడి షాపులు బిస్కెట్ల వంటి అవసరమైన సామాగ్రి అయిపోతున్నాయి. భారతదేశంలోని వివిధ ప్రాంతాలకు చెందిన మరియు కవరట్టిలో నివసిస్తున్న 2000 మందికి పైగా మాన్యువల్ కార్మికులు ఇప్పుడు వారాలపాటు పనికి వెళ్ళలేకపోయారు మరియు వారికి తినడానికి ఆహారం లేదు. ఇది నిజంగా చెడ్డ పరిస్థితి, ”అని కవారట్టి నుండి ఫోన్‌లో అబ్బాస్ అన్నారు. “ప్రభుత్వ పనుల కోసం ఒప్పందం కుదుర్చుకున్న వారికి మాత్రమే కలెక్టర్ అనుమతి ఇస్తున్నారు. ఆ పైన, కర్ఫ్యూ సమయంలో రోడ్లపై కనిపించినందుకు పోలీసు అధికారులు ఇంత దారుణమైన ఆర్థిక పరిస్థితుల్లో కూడా భారీ జరిమానాలు వసూలు చేస్తున్నారు, ”అని ఆయన అన్నారు. గత ఏడు సంవత్సరాలుగా రాజధాని కవరట్టిలో పనిచేస్తున్న కేరళకు చెందిన ఒక ప్లంబర్, గత యుటి పరిపాలన గత సంవత్సరం ద్వీపవాసుల మరియు ప్రధాన భూభాగాల ఇళ్లకు ఉచిత ఆహార వస్తు సామగ్రిని పంపిణీ చేసినట్లు నిర్ధారించింది. ప్రఫుల్ కె పటేల్ నేతృత్వంలోని ప్రస్తుత పరిపాలన కష్టాలను ఎదుర్కొంటున్న కుటుంబాలకు సహాయం అందించడానికి ఏమీ చేయలేదని ఆయన ఆరోపించారు. కర్ఫ్యూ, “ద్వీపవాసుల కదలికను పరిమితం చేయడానికి ఒక సాధనంగా ఉపయోగించబడుతోంది”, వివాదాస్పద ప్రతిపాదనలు పటేల్ పరిపాలన ద్వారా తేలుతుంది. ఈ ప్రతిపాదనలలో గొడ్డు మాంసం మరియు ఆవు వధపై దుప్పటి నిషేధం, గూండా వ్యతిరేక చట్టం విధించడం, ప్రభుత్వం భూమిని ఉపయోగించుకునే విధంగా పెద్ద ఎత్తున మార్పులు మరియు స్థానిక సంస్థల ఎన్నికలలో ఇద్దరు కంటే ఎక్కువ మంది పిల్లలు ఉన్నవారిపై నిషేధం ఉన్నాయి. “కఠినమైన కర్ఫ్యూ విధించడం ద్వారా, ప్రజలు స్పందించలేరని వారు నిర్ధారిస్తున్నారు. వారు ఆంక్షలను సడలించినట్లయితే, ప్రజలు వీధుల్లోకి వస్తారని వారికి తెలుసు, ”అని ఆయన ఆరోపించారు. లాక్డౌన్ తరువాత ద్వీపాలలో కొత్త అంటువ్యాధులు బాగా తగ్గాయి. మే మూడవ వారంలో 300 లో అగ్రస్థానంలో నిలిచిన రోజువారీ కేసులు ఇప్పుడు 100 కన్నా తక్కువ. జూన్ 9 నాటికి 890 మంది చికిత్సలో ఉన్నారు.

ఇంకా చదవండి

Previous articleకొత్త డిజిటల్ నియమాలకు లోబడి ఉండటానికి అన్ని ప్రయత్నాలు చేస్తోంది: ట్విట్టర్ ప్రభుత్వానికి చెబుతుంది
Next article'నా రెండవ జీవితం,' యుఎఇలో మరణశిక్ష నుండి విముక్తి పొందిన భారతీయుడు
RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

Recent Comments