HomeGENERALఉత్తరప్రదేశ్ అన్ని జిల్లాల నుండి COVID విధించిన లాక్‌డౌన్‌ను ఎత్తివేస్తుంది; కొనసాగించడానికి రాత్రి కర్ఫ్యూ

ఉత్తరప్రదేశ్ అన్ని జిల్లాల నుండి COVID విధించిన లాక్‌డౌన్‌ను ఎత్తివేస్తుంది; కొనసాగించడానికి రాత్రి కర్ఫ్యూ

చివరిగా నవీకరించబడింది:

జూన్ 8, మంగళవారం నాడు మొత్తం 75 జిల్లాల్లోని ‘కరోనా కర్ఫ్యూ’ను ఉత్తరప్రదేశ్ ప్రభుత్వం సడలించింది, అయితే, రాత్రి 7 నుండి ఉదయం 7 గంటల వరకు రాత్రి కర్ఫ్యూ కొనసాగుతుంది.

Uttar Pradesh

చిత్రం: పిటిఐ

జూన్ 8, మంగళవారం నాడు ఉత్తర ప్రదేశ్ రాష్ట్ర పరిపాలన మొత్తం 75 జిల్లాల్లో ‘కరోనా కర్ఫ్యూ’ను సడలించింది. రాష్ట్ర ప్రభుత్వ నిబంధనల ప్రకారం, 600 కంటే తక్కువ క్రియాశీలక కరోనావైరస్ వ్యాధి (COVID-19) ఉన్న జిల్లాలు అర్హులు మినహాయింపులు. COVID-19 గణనలు ఇప్పుడు ఉత్తర ప్రదేశ్ జిల్లాలన్నిటి కంటే తక్కువగా ఉన్నాయి. యోగి ఆదిత్యనాథ్ కార్యాలయం ఒక ప్రకటనలో, “ఉత్తర ప్రదేశ్ అన్ని జిల్లాల నుండి కోవిడ్ విధించిన కర్ఫ్యూను ఎత్తివేస్తుంది. రాష్ట్రంలో చురుకైన కేసలోడ్ 14,000 వద్ద ఉంది, ప్రతి జిల్లాలో 600 కంటే తక్కువ క్రియాశీల కేసులు ఉన్నాయి.”

ఉత్తరప్రదేశ్ అన్ని జిల్లాల నుండి COVID విధించిన కర్ఫ్యూను ఎత్తివేసింది. నైట్ కర్ఫ్యూ (సాయంత్రం 7 నుండి ఉదయం 7 వరకు) కొనసాగుతుంది. ప్రతి జిల్లాలో 600 కంటే తక్కువ క్రియాశీల కేసులతో రాష్ట్రంలో యాక్టివ్ కాసేలోడ్ 14,000 వద్ద ఉంది: ముఖ్యమంత్రి కార్యాలయం (సిఎంఓ) pic.twitter.com/ y5pxYbY4ua

– ANI UP (INANINewsUP) జూన్ 8, 2021

రాష్ట్ర ప్రభుత్వ అధికారి ప్రకారం, కరోనావైరస్ కర్ఫ్యూ బుధవారం నుండి 7 నుండి రాష్ట్రంలోని అన్ని జిల్లాల్లో సడలింపు ఉంటుంది. ఐదు రోజుల వరకు ఉదయం 7 గంటల నుండి. నైట్ కర్ఫ్యూ (రాత్రి 7 నుండి ఉదయం 7 వరకు) మరియు వారాంతపు కర్ఫ్యూ (పూర్తి రోజు కోసం) అమలులో ఉంటాయి. మంగళవారం ఆదిత్యనాథ్ సమావేశమైన ఉన్నత స్థాయి వర్చువల్ సమావేశం తరువాత ఈ నిర్ణయం తీసుకున్నారు. సోమవారం, ఉత్తర ప్రదేశ్ రాష్ట్రంలో COVID-19 కొత్తగా 727 కేసులు నమోదయ్యాయి. అనారోగ్యం యొక్క రెండవ తరంగం రాష్ట్రంలో వినాశనం ప్రారంభించిన తరువాత మొదటిసారిగా రోజువారీ కాసేలోడ్ 1,000 కన్నా తక్కువ పడిపోయింది.

యుపి సిఎం యోగి ఆదిత్యనాథ్ COVID పరిమితులను సడలించారు

ఏప్రిల్ 24 న 38,055 వద్దకు చేరుకున్నప్పటి నుండి కొత్త కేసుల సంఖ్య 37,000 కన్నా ఎక్కువ పడిపోయిందని రాష్ట్ర పరిపాలన తెలిపింది. అదే సమయంలో రాష్ట్రంలో 81 మరణాలు కూడా సంభవించాయి. కాన్పూర్ నగర్ 24, గోరఖ్పూర్ తొమ్మిది, బరేలీకి ఏడు, ప్రయాగ్రాజ్ ఐదు, మీరట్ నాలుగు, సహారన్పూర్ మూడు, మధుర రెండు, మరియు లక్నో, లఖింపూర్ ఖేరి, han ాన్సీ, డియోరియా, ఆగ్రా, మరియు మౌ రెండు వ్యక్తిగతంగా ఉన్నాయి.

24 గంటల చక్రంలో ఉత్తరప్రదేశ్‌కు 0.3 శాతం పాజిటివిటీ రేటింగ్ ఉంది. వరుసగా రెండు వారాలకు పైగా, ఇది 1% కంటే తక్కువగా ఉంది. యుపి ప్రభుత్వం ప్రకారం, రాష్ట్ర రికవరీ రేటు 98 శాతానికి చేరుకుంది. సాధారణ టెలికాన్సల్టేషన్ మరియు ఉచిత medicine షధ వస్తు సామగ్రి మరియు మెడికల్ ఆక్సిజన్ సత్వర పంపిణీ ఫలితంగా ఇంటి ఒంటరిగా ఉన్న రోగుల సంఖ్య 10,000 కన్నా తక్కువకు పడిపోయిందని తెలిపింది. ఇంట్లో చికిత్స పొందుతున్న 9,286 కోవిడ్ -19 రోగులు ఉన్నారు.

ఉత్తర ప్రదేశ్‌లో COVID-19 పరిస్థితి

రాష్ట్ర ప్రభుత్వం జూన్ 6, ఆదివారం రెండు కోట్ల COVID-19 వ్యాక్సిన్ మోతాదులను అందించినట్లు ప్రకటించింది, 18-44 వయస్సు బ్రాకెట్‌లో గ్రహీతలకు 30 లక్షలకు పైగా షాట్లు అందించబడ్డాయి. నివేదిక ప్రకారం, 1,66,27,059 మందికి మొదటి మోతాదు వ్యాక్సిన్ వచ్చింది, 36,27,433 మందికి రెండు మోతాదులు వచ్చాయి. ‘మిషన్ జూన్’ కింద ఉత్తర ప్రదేశ్ నెలలో ఒక కోటి టీకాల మోతాదును ఇవ్వాలని లక్ష్యంగా పెట్టుకుంది. యుపి పరిపాలన ప్రకారం, దేశంలో అత్యధిక సంఖ్యలో ఉన్న 18 నుండి 44 సంవత్సరాల వయస్సు గలవారికి రాష్ట్రం దాదాపు 30 లక్షల టీకాల మోతాదులను ఇచ్చింది. ఒకే రోజులో రాష్ట్రం సుమారు 3.88 లక్షల మందికి ఇంజెక్షన్ ఇచ్చింది.

మూడవ తరంగ COVID-19 ఇన్ఫెక్షన్లను నివారించడానికి, టీకా వేగాన్ని మరింత పెంచాలని సిఎం ఆదిత్యనాథ్ అన్నారు. జూలై నుండి ప్రతిరోజూ కనీసం 10 లక్షల మోతాదులను ఇవ్వాలనే లక్ష్యంతో. తరువాతి మూడు నెలల్లో, కనీసం 10 కోట్ల మందికి పరిపాలన చేయడమే లక్ష్యం. భారతదేశం ఇప్పటివరకు 22.80 కోట్లకు పైగా వ్యాక్సిన్ మోతాదులను ఇచ్చింది, ఉత్తరప్రదేశ్ మొత్తం 8.9% వాటా కలిగి ఉంది.

పిక్చర్ క్రెడిట్: పిటిఐ

మొదట ప్రచురించబడింది:

ఇంకా చదవండి

Previous articleఇషాన్ ఖట్టర్ తన ఉత్తరాఖండ్ సెలవుదినం నుండి కొత్త చిత్రాన్ని పంచుకున్నాడు, అభిమానులు అతన్ని క్యూట్ అని పిలుస్తారు
Next articleతమన్నా భాటియాస్ ఎండూకాంటే … ప్రేమంత! 9 సంవత్సరాలు పూర్తి, ట్విట్టెరటి జరుపుకుంటుంది
RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

భారతదేశంలో డెల్టా ప్లస్ “వేరియంట్ ఆఫ్ కన్సర్న్” యొక్క 40 కేసులు కనుగొనబడ్డాయి

భారతదేశం యొక్క యునైటెడ్ బ్రూవరీస్ పై హీనెకెన్ నియంత్రణను తీసుకుంటాడు

Recent Comments