HomeBUSINESSఅమెజాన్ ఆవిష్కరణపై దృష్టి పెడుతుంది, భారతదేశంలో దీర్ఘకాలిక పెట్టుబడులకు పాల్పడుతుంది

అమెజాన్ ఆవిష్కరణపై దృష్టి పెడుతుంది, భారతదేశంలో దీర్ఘకాలిక పెట్టుబడులకు పాల్పడుతుంది

అమిత్ అగర్వాల్, అమెజాన్ ఇండియా , భారతదేశంలో గత ఎనిమిది సంవత్సరాలుగా అమెజాన్ పరిణామం గురించి మరియు ఒక మిలియన్ చిన్న వ్యాపారాలను తీసుకురావాలన్న దాని ప్రతిజ్ఞ గురించి మాట్లాడుతుంది. రాబోయే నాలుగేళ్లలో ఆన్‌లైన్. వినియోగదారుల వైపు, ఇది వారి జీవనోపాధిని మెరుగుపరచాలనుకుంటుంది. సవరించిన సారాంశాలు:

అమిత్ అగర్వాల్: … కేసులు తగ్గడం చూడటం చాలా ఉపశమనం కలిగిస్తుంది కాని పరిస్థితి స్పష్టంగా సాధారణమైనది కాదు కాబట్టి ప్రతి ఒక్కరూ సురక్షితంగా ఉండమని నేను ప్రోత్సహిస్తాను, టీకాలు వేయండి మరియు తమను తాము చూసుకోండి. అమెజాన్ వద్ద నేను జూన్లో ఎనిమిది సంవత్సరాలు పూర్తి చేశాను, కాబట్టి ఇది చాలా నెరవేర్చిన ప్రయాణం, కస్టమర్లు మరియు అమ్మకందారులు మునుపెన్నడూ లేనంతగా మాపై ఆధారపడతారు. ఒక చిన్న వెబ్‌సైట్ నుండి పది నగరాల్లో పుస్తకాలను విక్రయించడం ఎలాగో చూడటం చాలా హమ్మింగ్, వంద మంది అమ్మకందారులు మేము చాలా దూరం వచ్చాము. ఈ సమయంలో చాలా చక్కని మొత్తం సంస్థ మా ఉద్యోగులను సురక్షితంగా ఉంచడం, మా కస్టమర్లకు మరియు చిన్న వ్యాపారాలకు ఈ కఠినమైన సమయాల్లో సేవ చేయడం మరియు సమాజానికి మరియు ప్రభుత్వానికి ఈ సంక్షోభం నుండి బయటపడటానికి మరియు మీరు చెప్పినట్లుగా మేము మా ఆర్థిక వ్యవస్థను రీబూట్ చేయగల భాగానికి చేరుకోండి. కాబట్టి మేము సమాజ ప్రయత్నాలపై చాలా దృష్టి కేంద్రీకరించాము – ఇది వైద్య పరికరాలను రవాణా చేయడం, టీకాలకు సహాయం చేయడం, చిన్న వ్యాపారాలకు భీమాతో సహాయం చేయడం మొదలైనవి. వ్యాపార వైపు మా దృష్టి అదే విధంగా ఉంది – మా కస్టమర్లకు వారు వెతుకుతున్న వాటిని మేము ఎలా అందిస్తున్నామని, వారికి గొప్ప విలువను అందిస్తున్నామని, మా అమ్మకందారులను శక్తివంతం చేస్తారని, తద్వారా వారు వారి కార్యకలాపాల వ్యయాన్ని తగ్గించి, వినియోగదారులకు సాధ్యమయ్యేలా చేస్తారు. వారు వేగంగా మరియు విశ్వసనీయంగా వెతుకుతున్న దాన్ని పొందడానికి. కాబట్టి ఈ సమయంలో మా చిన్న, మధ్యస్థ వ్యాపారాలను తిరిగి తీసుకురావడంపై మా దృష్టి చాలా ఉంది. అవి దెబ్బతిన్నాయి.

మేము అనేక కార్యక్రమాలను ప్రారంభించాము. మేము స్థానిక షాపులు అని పిలువబడే ఈ ప్రోగ్రామ్‌ను ప్రారంభించాము మరియు ఈ సంవత్సరం మేము గణనీయంగా పెరగడాన్ని మీరు చూస్తారు, ఇక్కడ అమెజాన్‌ను ఆన్‌లైన్ ఉనికిగా ఉపయోగించుకోవడానికి ఆఫ్‌లైన్ స్టోర్లను మేము అనుమతిస్తున్నాము, తద్వారా వారు తమ ప్రాంత వినియోగదారుల నుండి ఆర్డర్లు పొందవచ్చు – అమెజాన్ ద్వారా ఆన్‌లైన్. కిరాణా చాలా ముఖ్యమైన వర్గం. వినియోగదారులు వారి కిరాణా అవసరాలకు ఆన్‌లైన్‌లోకి వెళ్లడాన్ని మేము చూశాము. వారు మా సేవకు ఎలా స్పందించారో మేము చాలా సంతోషిస్తున్నాము మరియు మేము మా తాజా మరియు చిన్నగది సేవలను ఒకే సేవగా మిళితం చేసాము, ఇక్కడ వినియోగదారులు మా డెలివరీకి వేగంగా చేరుకోవచ్చు మరియు వారు మల్టీ-ప్యాక్లలో డబ్బును ఆదా చేయవచ్చు, మరుసటి రోజు రవాణా చేయబడిన పెద్ద ప్యాక్లు. ప్రైమ్ చాలా బాగా చేస్తోంది. మేము మా ఫ్యామిలీ మ్యాన్ 2 సీజన్‌ను విడుదల చేస్తున్నాము మరియు కస్టమర్‌లు చాలా సానుకూలంగా స్పందించారు. ప్రైమ్ ద్వారా, మేము మా కస్టమర్లను అలరిస్తూనే ఉన్నాము. మేము వారికి ఉచిత ఫాస్ట్ డెలివరీని అందిస్తున్నాము కాబట్టి వారు ప్రైమ్ ద్వారా చాలా ఎక్కువ విలువను చూడాలి. కస్టమర్‌లు ఆన్‌లైన్‌లోకి మారినందున చెల్లింపులు మాకు పెద్ద ప్రాధాన్యత, వారు అమెజాన్ పేని ఉపయోగిస్తున్నారు. అమెజాన్ చెల్లింపులను అంగీకరించే ఐదు మిలియన్లకు పైగా ఆఫ్‌లైన్ స్టోర్లు మాకు ఉన్నాయి. మీరు మీ టిక్కెట్లను చాలా చక్కగా బుక్ చేసుకోవచ్చు, మీ బిల్లులు చెల్లించవచ్చు, ఎవరికైనా డబ్బు పంపవచ్చు, డిజిటల్ బంగారం కొనవచ్చు, మీ రోజువారీ జీవితమంతా డిజిటల్‌గా నిర్వహించవచ్చు కాబట్టి దాని గురించి చాలా ఉత్సాహంగా ఉంటుంది. కస్టమర్లు అమెజాన్‌ను ఐదు భాషలలో షాపింగ్ చేయగలరని మేము చాలా సంతోషిస్తున్నాము, అందువల్ల మేము దానిని విస్తరిస్తూనే ఉన్నాము, తద్వారా దేశంలో ఎక్కువ మంది కస్టమర్‌లు మాతో షాపింగ్ చేస్తున్నారు. చిన్న వ్యాపారాలను సాధికారపరచడంలో మా దృష్టి మొత్తం కొనసాగుతోందని మేము చాలా సంతోషిస్తున్నాము – తద్వారా వారు వినియోగదారులకు సేవ చేయగలరు.

ET ఇప్పుడు: తీసుకురావడానికి చొరవతో సహా చిన్న వ్యాపారాలతో ప్రారంభిద్దాం కిరానా ఆన్‌లైన్‌లో వాటిని సఫలీకృత కేంద్రాలుగా ఉపయోగించుకునే అర్థంలో. మీరు చిన్న మరియు మధ్యతరహా వ్యాపారాల కోసం పెట్టుబడులను పెంచబోతున్నారా, మేము గత సంవత్సరం ఆ ప్రభావానికి ఒక ప్రకటన చూశాము, కానీ మీరు చెప్పినట్లుగా ఇది అంతరాయం కలిగిస్తోందా?
అవును, కాబట్టి మొదట మేము వాస్తవానికి చిన్న వ్యాపారానికి వివిధ రకాల సేవలను అందిస్తున్నాము మరియు కేవలం లాజిస్టిక్స్ భాగస్వాములుగా వ్యవహరించే సామర్థ్యం. సాంకేతిక పరిజ్ఞానాన్ని స్వీకరించడానికి కోవిడ్ సరైన రకమైన వ్యాపారాలను అనుమతించాడని మరియు — ఆన్‌లైన్ ఉనికితో వారి ఆఫ్‌లైన్ ఫుట్‌ఫాల్స్‌ను భర్తీ చేయడం గురించి ఆలోచించండి, కాబట్టి మేము అమెజాన్‌లో స్థానిక షాపులు అనే ఉత్పత్తిని ప్రారంభించాము, అది అక్కడ ఏ చిన్న దుకాణాన్ని అయినా అనుమతిస్తుంది, ఇది కిరణా దుకాణం, ఏదైనా దుకాణం ఒక దుకాణం, మీరు పేరు పెట్టే పూల దుకాణం మరియు వారు అమెజాన్‌ను వారి ఆన్‌లైన్ ఉనికిగా ఉపయోగించుకోవచ్చు, తద్వారా వినియోగదారులు అమెజాన్‌కు వెళ్లవచ్చు – దుకాణాన్ని షాప్ చేసి ఉత్పత్తులను వారి ఇంటికి పంపవచ్చు . ఇది మీ ప్రాంతంలోని ఒక చిన్న దుకాణాలకు అమెజాన్ సామర్ధ్యం ద్వారా చాలా ముఖ్యమైన ఇంటి డెలివరీని అందిస్తుంది మరియు ఇది గత సంవత్సరంలో వేగంగా వృద్ధి చెందడాన్ని మేము చూశాము. సహజంగా విక్రయించడానికి దాదాపు 3 లక్షల చిన్న వ్యాపారాలు అమెజాన్‌లో చేరాయి మరియు వాటిలో 50000 ప్లస్ కేవలం స్థానిక దుకాణాలు మరియు స్థానిక భాషలలో చేరిన చిన్న వ్యాపారాలలో 75,000 కంటే ఎక్కువ కాబట్టి ఇది స్థానిక భాషలను ఆన్‌లైన్‌లోకి తెస్తుంది.

ఆన్‌లైన్‌లో విక్రయించడంతో పాటు, వారు లాజిస్టిక్స్ భాగస్వామిగా అమెజాన్‌ను ఉపయోగించవచ్చని, వినియోగదారులకు ప్యాకేజీలను పంపిణీ చేయగలరని మరియు అమెజాన్ ఉపయోగించి వారి ఆదాయాన్ని పెంచుకోవచ్చని మీరు చెప్పినట్లు. మా నెట్‌వర్క్‌లో భాగమైన 1.5 లక్షలకు పైగా చిన్న దుకాణాలు ఉన్నాయి మరియు ఇటీవల నాలుగేళ్లలో ఒక మిలియన్ లేదా 10 లక్షల చిన్న వ్యాపారాలను ఆన్‌లైన్‌లోకి తీసుకువస్తామని ప్రతిజ్ఞ చేశాము. మేము ప్రతిజ్ఞతో పూర్తిగా కట్టుబడి ఉన్నాము, మొత్తంగా మేము 2025 నాటికి ఆన్‌లైన్‌లో 10 మిలియన్ లేదా ఒక కోటి చిన్న వ్యాపారాలను పొందబోతున్నామని ప్రతిజ్ఞ చేశాము, వీటిలో 10% లేదా 10 లక్షలు మీ చుట్టూ ఉన్న చిన్న దుకాణాలు అవుతాయని మేము అంచనా వేస్తున్నాము, దుకాణాల ద్వారా మేము అంటే కిరణా దుకాణాలు మాత్రమే కాదు, అన్ని రకాల దుకాణాలు.

ET ఇప్పుడు: ఇకామర్స్ దిగ్గజాల మధ్య పోటీ యొక్క కొత్త హాట్ బెడ్ ఇది మీరేనా, కాదా? ఇది ఫ్లిప్‌కార్ట్, ఇది జియోమార్ట్ అయినా ఇది కిరణానికి పోరాటం – చిన్న పట్టణాల్లోకి వెళ్ళడానికి పోరాటం మరియు అందువల్ల ఎక్కువ భాషల్లోకి వెళ్ళడానికి మాతృభాషకు వెళ్లవలసిన అవసరం ఉందా?
మొదటి రోజు నుండే మా విధానం చాలా సులభం- అన్ని పరిమాణాల వ్యాపారాలను శక్తివంతం చేయడానికి సాంకేతిక పరిజ్ఞానాన్ని ఉపయోగించుకోండి, కార్యకలాపాల వ్యయాన్ని తగ్గించడంలో వారికి సహాయపడండి వారు కస్టమర్లకు గొప్ప విలువను అందించగలరు మరియు నెరవేర్పు కేంద్రాలు మరియు లాజిస్టిక్స్ ద్వారా మౌలిక సదుపాయాలను నిర్మించగలరు, తద్వారా వినియోగదారులు ఉత్పత్తులను వేగంగా విశ్వసనీయంగా పంపిణీ చేయగలరు. మేము దీనిని స్థానిక స్థాయిలో లేదా ప్రాంతీయ స్థాయిలో ప్రారంభించలేదు, కానీ ప్రపంచ స్థాయిలో దీన్ని చేసాము, కాబట్టి మీరు జైపూర్‌లో కూర్చుని, అమెజాన్‌ను ఉపయోగించి ఆస్ట్రేలియా, యునైటెడ్ స్టేట్స్‌లో కూర్చున్న వినియోగదారులకు ఉత్పత్తులను అమ్మవచ్చు మరియు మీరు దీనికి 200 అని పేరు పెట్టండి దేశాలు మరియు మేము గత ఎనిమిది సంవత్సరాల నుండి చేస్తున్నాము మరియు విజయం దాని కోసం మాట్లాడుతుంది.

గత ఎనిమిది సంవత్సరాలలో మేము 2.5 మిలియన్లకు పైగా చిన్న వ్యాపారాలను డిజిటలైజ్ చేసాము, వాటిలో 8 లక్షలు అమెజాన్‌లో అమ్ముడవుతున్నాయి, ఆపై మనలో భాగమైన వ్యక్తులు ఉన్నారు లాజిస్టిక్స్ నెట్‌వర్క్, ప్రపంచవ్యాప్తంగా విక్రయిస్తున్న వ్యక్తులు, మా భాగస్వాములు అయిన వ్యక్తులు. మేము చాలా లావాదేవీలు జరిపిన, చాలా విశ్వసనీయమైన మార్కెట్ స్థలం, కస్టమర్ల యొక్క అతిపెద్ద విభాగాన్ని అందిస్తున్నాము మరియు మేము కస్టమర్లతో ఆఫ్‌సెట్ చేస్తూనే ఉంటాము మరియు ఇవన్నీ చేస్తున్నప్పుడు మేము చేస్తాము.

ET ఇప్పుడు: కోవిడ్ భారతీయ వినియోగదారుడి ప్రవర్తనను ఎలా మార్చారు?
నేను చెప్పే అత్యంత ప్రత్యేకమైన మార్పు ఎక్కువ మంది కస్టమర్లు మరియు ఎక్కువ వ్యాపారాలు వారి జీవితాలు మరియు జీవనోపాధి కోసం ఆన్‌లైన్ కోసం చూస్తున్నాయి. వేగం మరియు సౌలభ్యం తరువాత వస్తుంది, ఇది సాంకేతిక పరిజ్ఞానాన్ని స్వీకరించడానికి, ఆన్‌లైన్‌ను కీలక ఛానెల్‌గా స్వీకరించడానికి మీకు ఉన్న సామర్థ్యం. అమెజాన్ వంటి ఆన్‌లైన్ సేవలను మేము అందిస్తున్న అనేక భాషలలో, రిమోట్ వంటి ప్రాంతాల నుండి ఎక్కువ మంది కస్టమర్‌లను మేము చూస్తున్నాము, కిరాణా వంటి వర్గాలలో కూడా మీరు కొంతవరకు దత్తత కోసం వేచి ఉంటారు. కాబట్టి, కొత్త కస్టమర్లు వస్తున్న మరియు షాపింగ్ చేసే రేటు ఖచ్చితంగా పెరిగింది.

వ్యాపార వైపు, సాంకేతికతను స్వీకరించడానికి మరియు ఆన్‌లైన్‌లోకి రావాలనుకునే వ్యాపారాల సంఖ్య కనీసం 50% పెరిగింది, కాబట్టి నేను చివరి 12 ని చూస్తే 15 నెలల పథంలో, అమెజాన్‌లో మూడు లక్షలకు పైగా చిన్న వ్యాపారాలు ఆన్‌లైన్‌లోకి వచ్చాయి, ఇది తక్కువ వ్యవధిలో అసాధారణమైనది మరియు జాతీయంగా విక్రయించడానికి ప్రయత్నిస్తున్న వ్యాపారాలు మాత్రమే కాదు, స్థానిక దుకాణాలు సాంకేతికతను స్వీకరిస్తున్నాయి మరియు అవి వాటికి అనుబంధంగా ప్రయత్నిస్తున్నాయి ఆన్‌లైన్ ఉనికి ద్వారా ఆఫ్‌లైన్ ఫుట్‌ఫాల్స్.

నేను చెప్పే రెండవ ధోరణి ఎగుమతులు. భారతదేశంలోని వ్యాపారాలు ప్రపంచ మార్కెట్‌కు సేవ చేయాల్సిన అవసరం ఉందని గ్రహించారు. గత ఏడాది అమెజాన్ ప్రపంచవ్యాప్తంగా వినియోగదారుల మధ్య భారతదేశంలోని తయారీదారుల నుండి ఒక బిలియన్ డాలర్ల ఎగుమతులను ప్రారంభించింది. మేము మా జీవితకాలంలో మూడు బిలియన్లను దాటాము, ఇది మొదటి బిలియన్‌కు మూడు సంవత్సరాలు, తదుపరి బిలియన్‌కు 18 నెలలు పట్టింది మరియు ఈ బిలియన్ కేవలం 12 నెలల్లో వచ్చింది. అందువల్ల, భారతదేశంలో తయారీదారులు మరియు బ్రాండ్లు ప్రపంచవ్యాప్తంగా వెళ్లాలని కోరుకునే ప్రత్యేక ధోరణి ఉంది. కాబట్టి ఇవి కొన్ని నిర్మాణాత్మక పోకడలు, ఇవి డిజిటల్ ఆర్థిక వ్యవస్థ వైపు, డిజిటల్ వ్యాపారాల వైపు, మరింత దృ digital మైన డిజిటల్ వ్యాపారాల వైపు మరియు మేక్ ఇన్ ఇండియా వైపు ప్రపంచానికి వేగంగా వెళ్తాయి.

ET ఇప్పుడు: ఈ రోజు, కరోనావైరస్ సమయంలో అమెజాన్ అందించిన వస్తువులను నేను ఫార్మసీ కాదా అని చూస్తుంటే మీరు ప్రవేశించిన డెలివరీలు, మీరు వినోదాన్ని మరింత తీవ్రంగా చూడటం మొదలుపెట్టారు, ఆ విషయం కోసం క్రీడలు కూడా – స్ట్రీమింగ్ హక్కుల గురించి మేము విన్నాము, ఎడ్ టెక్, అమెజాన్ భారతదేశంలో సూపర్ యాప్ కానుంది, ఇది ఇప్పటికే సూపర్ యాప్ కాదా? (ఇది ఇప్పటికే సూపర్ యాప్ కాదా?
సరే, ఈ క్యాచ్ పదబంధాల గురించి మనం నిజంగా ఆలోచించము. మా లక్ష్యం చాలా సులభం; మేము వినియోగదారుల రోజువారీ జీవితాలను మెరుగుపరచాలనుకుంటున్నాము మరియు అక్కడ జీవనోపాధిని డిజిటల్‌గా శక్తివంతం చేయాలనుకుంటున్నాము. ఆ దృక్కోణం నుండి, కస్టమర్లు వారి అనుభవాన్ని మెరుగుపరచడానికి, వారికి గొప్ప ఎంపిక, గొప్ప విలువ మరియు సౌలభ్యం అందించడానికి వారు ప్రయత్నిస్తారు. అవును, మీరు మీ స్నేహితులు మరియు బంధువులకు డబ్బు పంపడానికి, మీ అద్దె చెల్లించడానికి, మీ బిల్లులు చెల్లించడానికి, సినిమా టిక్కెట్లను కొనడానికి, ప్రయాణ టిక్కెట్లను కొనడానికి అమెజాన్‌ను ఉపయోగించవచ్చు, మీరు ఒక నెల క్రితం ఇటీవల ప్రారంభించిన మినీ టివిలో వీడియోలను చూడవచ్చు, ఉచిత ప్రకటన మద్దతు అమెజాన్‌లో టీవీ లేదా ప్రైమ్ కోసం సైన్ అప్ చేయండి, మీరు మీ కిరాణాను పంపిణీ చేయవచ్చు, మీకు నచ్చిన ఏదైనా కొనవచ్చు, మీ మందులను కూడా మీకు అందజేయవచ్చు, అందువల్ల మేము మా వినియోగదారుల రోజువారీ జీవితాలను మెరుగుపరుస్తున్నామని నిర్ధారించుకోవాలనుకుంటున్నాము. మరియు మేము దానిని కొనసాగిస్తాము. కస్టమర్లు సమయాన్ని ఆదా చేయగలరని, డబ్బు ఆదా చేసుకోవచ్చని మరియు వారి దైనందిన జీవితంలో మరింత సౌలభ్యం పొందగలరని మేము నిర్ధారించుకోవాలనుకుంటున్నాము.

ఇంకా చదవండి

Previous articleయుపిఎ మాజీ మంత్రి జితిన్ ప్రసాద యుపి ఎన్నికలకు ముందే బిజెపిలో చేరారు
Next article30% వరకు ర్యాలీ చేయగల పిఎస్‌యు స్టాక్
RELATED ARTICLES

భారతీ ఎయిర్‌టెల్ అమృతా పాడ్డాను చీఫ్ పీపుల్ ఆఫీసర్‌గా పేర్కొంది

సిప్లా ఉచ్ఛ్వాస ఉత్పత్తి కోసం యుఎస్‌ఎఫ్‌డిఎ ఆమోదం పొందుతుంది

టేకాఫ్ చేయడానికి సిద్ధంగా ఉన్న నాలుగు మిడ్‌క్యాప్ స్టాక్స్

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

భారతదేశంలో డెల్టా ప్లస్ “వేరియంట్ ఆఫ్ కన్సర్న్” యొక్క 40 కేసులు కనుగొనబడ్డాయి

భారతదేశం యొక్క యునైటెడ్ బ్రూవరీస్ పై హీనెకెన్ నియంత్రణను తీసుకుంటాడు

Recent Comments