HomeGENERAL100% కోవిడ్ టీకా: కాశ్మీర్ గ్రామం పెద్దలందరికీ టీకాలు వేసిన భారతదేశం

100% కోవిడ్ టీకా: కాశ్మీర్ గ్రామం పెద్దలందరికీ టీకాలు వేసిన భారతదేశం

జమ్మూ కాశ్మీర్‌లోని బండిపోరా జిల్లాలోని ఒక మారుమూల గ్రామం కొరోనావైరస్ వ్యాధి (కోవిడ్ -19) కు వ్యతిరేకంగా తన వయోజన జనాభాకు టీకాలు వేసిన దేశంలో మొదటిది. షాట్లకు అర్హత ఉన్న ప్రతి ఒక్కరినీ వేగంగా వేగవంతం చేసే 10 పాయింట్ల వ్యూహమైన వెయాన్ గ్రామంలో టీకాలు జమ్మూ అండ్ కె మోడల్ పరిధిలోకి వచ్చాయని అధికారులు తెలిపారు. ప్రారంభ వ్యాక్సిన్ సంకోచం ఉన్నప్పటికీ, 45+ వయస్సులో ఉన్నవారికి యూనియన్ భూభాగం 70 శాతం టీకాలు సాధించింది, ఇది జాతీయ సగటు కంటే రెట్టింపు, వారు తెలిపారు.

ఆరోగ్య కార్యకర్తలు అనేక అడ్డంకులను ఎదుర్కొన్నారని, కాని వీన్లోని ప్రతి వయోజనుడికి టీకాలు వేయడానికి చాలా కష్టపడ్డారని అధికారులు తెలిపారు. “ఈ గ్రామం బండిపోరా జిల్లా ప్రధాన కార్యాలయానికి 28 కిలోమీటర్ల దూరంలో ఉంది, కాని మోటరబుల్ రహదారి లేనందున 18 కిలోమీటర్ల దూరం కాలినడకన కప్పాలి” అని ఆరోగ్య శాఖ అధికారి ఒకరు వార్తా సంస్థ పిటిఐ పేర్కొన్నారు.

కోవిడ్ ప్రభావిత, సోకిన పిల్లలను

చూసుకోవటానికి జిల్లా స్థాయి టాస్క్‌ఫోర్స్‌ను ఏర్పాటు చేయడానికి |

ఆరోగ్య కార్యకర్తలు ఎదుర్కొన్న మరో సవాలు గ్రామంలోని 362 వయోజన నివాసితులకు చేరడం. ఒక అధికారి మాట్లాడుతూ గ్రామంలో సంచార కుటుంబాలు ఉన్నాయి, వారు తమ పశువులను మేపడానికి అధిక ప్రాంతాలకు వెళతారు.

“గ్రామంలో ఇంటర్నెట్ సదుపాయం లేదు. అందువల్ల పట్టణ ప్రాంతాల్లో ప్రజలు చేసే విధంగా టీకాల కోసం నియామకాలు పొందడం నివాసితులకు సాధ్యం కాలేదు “అని బండిపోరా చీఫ్ మెడికల్ ఆఫీసర్ బషీర్ అహ్మద్ ఖాన్ పిటిఐకి చెప్పారు.

అలాగే చూడండి | మారుమూల ప్రాంతంలో టీకా డ్రైవ్ నిర్వహించడానికి జమ్మూ & కె ఆరోగ్య కార్యకర్తలు నదిని దాటుతారు

జమ్మూ కాశ్మీర్‌కు మీడియా సలహాదారు యాతిష్ యాదవ్ కోవిడ్ టీకా డ్రైవ్‌లో కేంద్ర భూభాగం బార్‌ను పెంచుతోందని ప్రభుత్వం తెలిపింది. “# జమ్ముఅండ్ కాశ్మీర్ మోడల్. ఎవరెస్ట్ హిమాలయాల ఎత్తైన మరియు కష్టతరమైన శిఖరం అని మేము ఇప్పటి వరకు అనుకున్నాము. కానీ, కొంత ప్రయాణం కొత్త కాంతిని, కొత్త జీవితాన్ని తెస్తుంది. టీకా జె అండ్ కె టీకా డ్రైవ్‌లో బార్‌ను పెంచుతోంది, “అని యాదవ్ ట్వీట్ చేశారు, పిటిఐ ప్రకారం.

సోమవారం, జమ్మూ కాశ్మీర్ కంటే తక్కువ రెండు నెలల్లో మొదటిసారి 1000 తాజా కోవిడ్ -19 కేసులు. ఏప్రిల్ 12 తర్వాత జమ్మూ కాశ్మీర్‌లో కరోనావైరస్ వ్యాధికి 1000 తాజా కేసులు నమోదయ్యాయి.

కేంద్ర భూభాగంలో 997 తాజా కోవిడ్ -19 కేసులు, 16 మరణాలు సంభవించాయి, ఇవి సోకిన వారి సంఖ్య 301,487 కు, మరణాల సంఖ్య 4090 కు చేరుకుంది. కేంద్ర భూభాగంలో క్రియాశీల కేసుల సంఖ్య 23,524 కు పడిపోయింది మరియు 273,853 మంది రోగులు కోలుకున్నారు ఇప్పటివరకు, అధికారిక డేటా చూపబడింది.

(ఏజెన్సీ ఇన్‌పుట్‌లతో)

ఇంకా చదవండి

Previous articleలాక్డౌన్ అరికట్టడం సులభం అయినప్పుడు భారతదేశంలో పగ కొనుగోలు. ఇక్కడ ఎందుకు ఉంది
Next articleబంగ్లాదేశ్‌పై భారత్‌ విజయం సాధించడంలో సునీల్ ఛెత్రి కీలక కలుపుతో లియోనెల్ మెస్సీని అధిగమించారు
RELATED ARTICLES

శౌర్య An ర్ అనోకి కి కహానీ జూన్ 18 వ్రాసిన నవీకరణ: అనోకి వినాశనానికి గురైంది

టిఎంసి ఎమ్మెల్యేకు బెంగాల్ ప్రభుత్వం జెడ్ + అందించిన తరువాత ముకుల్ రాయ్స్ సిఆర్పిఎఫ్ భద్రతను కేంద్రం ఉపసంహరించుకుంది

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

శౌర్య An ర్ అనోకి కి కహానీ జూన్ 18 వ్రాసిన నవీకరణ: అనోకి వినాశనానికి గురైంది

టిఎంసి ఎమ్మెల్యేకు బెంగాల్ ప్రభుత్వం జెడ్ + అందించిన తరువాత ముకుల్ రాయ్స్ సిఆర్పిఎఫ్ భద్రతను కేంద్రం ఉపసంహరించుకుంది

ఘజియాబాద్ సంఘటనకు మతతత్వ స్పిన్ ఇచ్చినందుకు సమాజ్ వాదీ పార్టీ నాయకుడు ఎఫ్ఐఆర్ తో చెంపదెబ్బ కొట్టారు

Recent Comments