HomeGENERALలాక్డౌన్ అడ్డాలను తగ్గించండి, ఈ వారం మార్కెట్ మనోభావాలను దెబ్బతీసే ముఖ్య కారకాలలో IIP సంఖ్యలు

లాక్డౌన్ అడ్డాలను తగ్గించండి, ఈ వారం మార్కెట్ మనోభావాలను దెబ్బతీసే ముఖ్య కారకాలలో IIP సంఖ్యలు

సారాంశం

గడిచిన వారంలో, ఎన్‌ఎస్‌ఇ నిఫ్టీ 234.60 పాయింట్లు లేదా 1.51 శాతం పెరిగి 15,670.25 వద్దకు చేరుకుంది. బిఎస్‌ఇ సెన్సెక్స్ 677.17 పాయింట్లు లేదా 1.31 శాతం పెరిగి 52,100.05 కు చేరుకుంది.

ఏజెన్సీలు

న్యూ DELHI ిల్లీ: రాష్ట్రాలు మరియు కేంద్రపాలిత ప్రాంతాలు దశలవారీగా అన్‌లాక్ చేస్తున్న ప్రకటనలపై స్టాక్ ఇన్వెస్టర్లు సోమవారం నుంచి స్పందించడానికి సిద్ధంగా ఉన్నారు. శుక్రవారం విడుదల చేసిన US హించిన దానికంటే బలహీనమైన యుఎస్ ఉద్యోగాల డేటా యుఎస్ ఫెడరల్ రిజర్వ్ . రాబోయే వారంలో దేశీయ ఫ్యాక్టరీ అవుట్పుట్ నంబర్లపై డేటా కనిపిస్తుంది. త్రైమాసిక ఆదాయాల చివరి దశ మరియు రుతుపవనాల పురోగతి కూడా వచ్చే వారం పెట్టుబడిదారుల ఆసక్తిని ఆకర్షిస్తాయి.

గడిచిన వారంలో, ఎన్‌ఎస్‌ఇ నిఫ్టీ 234.60 పాయింట్లు లేదా 1.51 శాతం పెరిగి 15,670.25 వద్దకు చేరుకుంది. బిఎస్ఇ సెన్సెక్స్ 677.17 పాయింట్లు లేదా 1.31 శాతం అభివృద్ధి చెందింది. వారం నుండి 52,100.05 వరకు.

ఇక్కడ చూడవలసిన ముఖ్య విషయాలు ఇక్కడ ఉన్నాయి:

సెంటిమెంట్ మెరుగుపరచడానికి అన్‌లాక్ చేస్తోంది
లాక్డౌన్ సడలింపును మహారాష్ట్ర శుక్రవారం వివరణాత్మక నోటిఫికేషన్లో ప్రకటించడం పెట్టుబడిదారుల మనోభావాలను మెరుగుపరుస్తుంది. తాజా, ‘ఐదు-స్థాయి లాక్డౌన్ ప్రణాళిక’ సోమవారం నుండి అమల్లోకి వస్తుంది మరియు ప్రతి జిల్లా మరియు నగరంలో పడకల అనుకూలత రేటు మరియు పడకల ఆక్రమణపై ఆధారపడి ఉంటుంది. మరోవైపు, బేసి-ఈవెన్ ప్రాతిపదికన మాల్స్ మరియు మార్కెట్లను ప్రారంభిస్తున్నట్లు Delhi ిల్లీ ప్రకటించింది. 50 ిల్లీ మెట్రో కూడా 50 శాతం సామర్థ్యంతో తెరవబడుతుంది. కీలక రాష్ట్రాలు మరియు యుటిలలో పెరిగిన చైతన్యం వేగంగా ఆర్థిక పునరుద్ధరణపై పందెం పెంచుతుంది.

కఠినమైన సమస్యలను తగ్గించడానికి US ఉద్యోగాల డేటా
పెట్టుబడిదారులు మొదట శుక్రవారం విడుదల చేసిన ఉద్యోగాల డేటా కంటే బలహీనంగా స్పందిస్తారు. యుఎస్ లేబర్ డిపార్ట్మెంట్ యొక్క నిశితంగా పరిశీలించిన నివేదిక మే నెలలో వ్యవసాయేతర పేరోల్స్ 5,59,000 పెరిగినట్లు చూపించింది, ఇది రాయిటర్స్ పోల్ లో ఆర్థికవేత్తలు 6,50,000 ఉద్యోగాలను చేర్చుకుంటుందని అంచనా వేసింది. మా ఆర్థిక వ్యవస్థ చాలా వేడిగా నడుస్తుండటం మరియు ద్రవ్య విధానాన్ని ముందస్తుగా కఠినతరం చేయడం గురించి డేటా ఆందోళనలను తగ్గించింది.

IIP శుక్రవారం ఏప్రిల్ కోసం సంఖ్యలు
శుక్రవారం ఏప్రిల్ కోసం ఫ్యాక్టరీ అవుట్పుట్ డేటాను విడుదల చేస్తుంది.

ఏప్రిల్‌లో ఐఐపి 186 శాతం పెరిగి ఉండవచ్చు, ప్రధానంగా తక్కువ బేస్ ఎఫెక్ట్ కారణంగా.

గత వారం తీవ్రమైన కోవిడ్ లాక్‌డౌన్ పరిమితి కారణంగా, ఐఐపి గత ఏడాది ఏప్రిల్‌లో 57.3 శాతానికి పడిపోయింది.

“తక్కువ బేస్ కారణంగా రాబోయే కొద్ది నెలల్లో IIP వృద్ధి బలంగా ఉండే అవకాశం ఉంది. అయినప్పటికీ, చాలా బలమైన పనితీరు గణాంక ప్రభావంతో నడిచే అవకాశం ఉన్నందున, మేము చదవడం మానేస్తాము ఏప్రిల్ 2020 లో పదునైన సంకోచాలను నమోదు చేసిన భాగాలు, తయారీ ఏప్రిల్‌లో వృద్ధిలో బలమైన రీబౌండ్లను నమోదు చేస్తుందని మేము ఆశిస్తున్నాము “అని బ్రోకరేజ్ తెలిపింది.

రుతుపవనాల పురోగతి, క్యూ 4 ఆదాయాలు
రెలిగేర్ బ్రోకింగ్‌లోని విపి-రీసెర్చ్ అజిత్ మిశ్రా మాట్లాడుతూ, ఈ సంవత్సరం సాధారణ రుతుపవనాలను ఐఎమ్‌డి అంచనా వేసినందున మార్కెట్లో పాల్గొనేవారు రుతుపవనాల నవీకరణలను నిశితంగా పరిశీలిస్తారని చెప్పారు.

“ఆదాయాల ముందు, చాలా హెవీవెయిట్‌లు ఇప్పటికే వారి సంఖ్యలను ప్రకటించినప్పటికీ, మనకు ఇంకా బాటా ఇండియా, గెయిల్, సెయిల్, భెల్ మరియు

వంటి కొన్ని పేర్లు ఉన్నాయి. దీని ఫలితాలు వచ్చే వారం షెడ్యూల్ చేయబడతాయి “అని ఆయన పేర్కొన్నారు.

ECB రేటు నిర్ణయం, జపాన్ GDP
యూరో జోన్ ఆర్థిక వ్యవస్థకు తోడ్పడటానికి ఇసిబి గురువారం వడ్డీ రేట్లను సున్నా వద్ద ఉంచుతుందని భావిస్తున్నారు. ఈ కార్యక్రమానికి ముందు ఒకే కరెన్సీలో అస్థిరత ఉంటుందని భావిస్తున్నారు, విశ్లేషకులు తెలిపారు. గురువారం, అమెరికా మే సిపిఐలో 0.9 శాతం నుండి 0.5 శాతానికి తగ్గే అవకాశం ఉంది. విడుదలకు ముందే డాలర్‌పై ప్రతికూల ప్రభావం చూపుతుందని ఐసిఐసిఐ సెక్యూరిటీస్ తెలిపింది. ఇదిలావుండగా, జపాన్ మార్చి త్రైమాసికంలో జిడిపి సంఖ్యలు (రెండవ ప్రాథమిక) మంగళవారం విడుదల కానున్నాయి. 1.3 శాతం క్షీణతకు వ్యతిరేకంగా జిడిపి 3 శాతం వృద్ధి చెందుతుందని ఐసిఐసిఐ తెలిపింది. సేఫ్-హెవెన్ యెన్‌పై దాని సానుకూల ప్రభావం విడుదలకు ముందే ఉంటుంది.

సాంకేతిక పటాలు
విశ్లేషకులు కొన్ని చెప్పారు సూచికలు ఓవర్‌బాట్ సిగ్నల్‌లను పంపుతున్నాయి మరియు బలం లేకపోవడాన్ని సూచిస్తున్నాయి. ఇండెక్స్ 15,800-850 స్థాయిలలో బలమైన ప్రతిఘటనను ఎదుర్కోగలదని వారు నమ్ముతారు. . ఎద్దులు 15,750 ను అధిగమించగలిగినప్పటికీ, ఇది 150-200 పాయింట్లను జోడించగలదు, ఎందుకంటే క్లిష్టమైన ప్రతిఘటన 15,850 స్థాయికి చేరుకున్నట్లు అనిపిస్తుంది “అని చార్ట్‌వ్యూఇండియా.ఇన్ యొక్క మజార్ మహ్మద్ చెప్పారు.

(ఏమి కదులుతోంది సెన్సెక్స్ మరియు నిఫ్టీ ట్రాక్ తాజా మార్కెట్ వార్తలు , స్టాక్ చిట్కాలు మరియు నిపుణుల సలహా ఆన్ ETMarkets . అలాగే, ETMarkets.com ఇప్పుడు టెలిగ్రామ్‌లో ఉంది. ఆర్థిక మార్కెట్లు, పెట్టుబడి వ్యూహాలు మరియు స్టాక్స్ హెచ్చరికలపై వేగవంతమైన వార్తల హెచ్చరికల కోసం, మా టెలిగ్రామ్ ఫీడ్‌లకు చందా పొందండి .)

డౌన్‌లోడ్ చేయండి

ఎకనామిక్ టైమ్స్ న్యూస్ యాప్ డైలీ మార్కెట్ నవీకరణలు & ప్రత్యక్ష వ్యాపార వార్తలను పొందడానికి.

క్రొత్తది

పొందండి 4,000+ స్టాక్‌లపై లోతైన నివేదికలు, ప్రతిరోజూ నవీకరించబడుతుంది

Make Investment decisions

పెట్టుబడి నిర్ణయాలు తీసుకోండి

ఆదాయాలు, ఫండమెంటల్స్, సాపేక్ష మదింపు, రిస్క్ మరియు ధరల వేగం

Find new Trading ideas

వారపు నవీకరణతో కొత్త వాణిజ్య ఆలోచనలను కనుగొనండి

కీ డేటా పాయింట్లపై స్కోర్‌లు మరియు విశ్లేషకులు అంచనా వేస్తారు

In-Depth analysis

స్వతంత్ర పరిశోధన, రేటింగ్‌లు మరియు మార్కెట్ ద్వారా సంస్థ మరియు దాని సహచరుల లోతు విశ్లేషణ

సమాచారం

ఇంకా చదవండి

Previous articleETIG విశ్లేషణ: రెండవ వేవ్ మధ్య క్రౌడ్ ఫండింగ్ ఎలా సహాయపడుతుంది
Next articleయుఎస్‌లో యజమానులపై కార్మికులు పరపతి పొందుతున్నారు
RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

ఇండిగో క్యూ 4 ఫలితాలు: నికర నష్టం రూ .1,147 కోట్లకు పెరిగింది

అన్నింటికన్నా ఉత్తమ పెట్టుబడి: మీరు ఎక్కువగా ఇష్టపడే వ్యక్తులు

Recent Comments