HomeGENERALయుఎస్‌లో యజమానులపై కార్మికులు పరపతి పొందుతున్నారు

యుఎస్‌లో యజమానులపై కార్మికులు పరపతి పొందుతున్నారు

యుఎస్ వ్యాపారాలు మరియు వారి ఉద్యోగుల మధ్య సంబంధం తీవ్ర మార్పులకు లోనవుతోంది: ఒక తరంలో మొదటిసారి, కార్మికులు పైచేయి సాధిస్తున్నారు.

ఫాస్ట్ ఫుడ్ ప్రదేశాలలో పాండమిక్ సంబంధిత సంతకం బోనస్ కంటే మార్పు విస్తృతమైనది. వేతన స్కేల్ పైకి క్రిందికి, కంపెనీలు కొంచెం ఎక్కువ చెల్లించడానికి, కార్మికులకు శిక్షణ ఇవ్వడానికి, సాంప్రదాయ అర్హతలు లేని వ్యక్తులపై అవకాశాలను పొందడానికి మరియు ప్రజలు ఎక్కడ మరియు ఎలా పని చేస్తారనే దానిపై ఎక్కువ సౌలభ్యాన్ని చూపించడానికి ఎక్కువ ఇష్టపడతారు.

మహమ్మారికి దారితీసే తక్కువ నిరుద్యోగ సంవత్సరాల్లో యజమాని శక్తి యొక్క కోత ప్రారంభమైంది మరియు జనాభా పోకడలు ఇచ్చినట్లయితే, సంవత్సరాలు కొనసాగవచ్చు.

2000 నాటి సమాఖ్య డేటా ప్రకారం, మార్చిలో రికార్డు సంఖ్యలో స్థానాలు తెరవబడ్డాయి మరియు కార్మికులు స్వచ్ఛందంగా తమ ఉద్యోగాలను వదిలివేస్తున్నారు దాని చారిత్రక గరిష్టానికి సరిపోయే రేటుతో. రోజుకు మిలియన్ల ఉద్యోగ జాబితాలను విశ్లేషించే బర్నింగ్ గ్లాస్ టెక్నాలజీస్, “అనుభవం అవసరం లేదు” అని చెప్పే పోస్టింగ్‌ల వాటా 2019 స్థాయిలతో పోలిస్తే మూడింట రెండు వంతుల వరకు ఉందని, ప్రారంభ బోనస్‌కు వాగ్దానం చేసే వారి వాటా రెట్టింపు అయిందని కనుగొన్నారు.

ప్రజలు కొత్త ఉద్యోగం తీసుకోవడానికి ఎక్కువ డబ్బు డిమాండ్ చేస్తున్నారు. ఫెడరల్ రిజర్వ్ బ్యాంక్ చేసిన ఒక సర్వే ప్రకారం, ఆర్థికవేత్తలు కనీస పరిహార కార్మికులు అవసరమయ్యే “రిజర్వేషన్ వేతనం” మార్చి 2019 లో కళాశాల డిగ్రీ లేనివారికి 19% ఎక్కువ, ఇది సంవత్సరానికి దాదాపు $ 10,000 పెరిగింది. న్యూయార్క్.

యజమానులు దీనిని అనుభవిస్తున్నారు: కాన్ఫరెన్స్ బోర్డ్, ఒక పరిశోధనా బృందం ఏప్రిల్‌లో నిర్వహించిన పెద్ద కంపెనీల నుండి మానవ వనరుల అధికారుల సర్వేలో, ఎక్కువగా బ్లూ-కాలర్ శ్రామిక శక్తి కలిగిన 49% సంస్థలు కార్మికులను నిలుపుకోవడం కష్టమని కనుగొన్నారు, 30 నుండి మహమ్మారికి ముందు%.
“ప్రతిభను ఆకర్షించడానికి మరియు నిలుపుకోవటానికి కంపెనీలు మరింత కష్టపడాల్సి ఉంటుంది” అని అన్నారు దిగ్గజం సిబ్బంది సంస్థ రాండ్‌స్టాడ్ నార్త్ అమెరికాకు CEO గా పనిచేసిన కరెన్ ఫిచుక్, శ్రమకు సరఫరా మరియు డిమాండ్‌ను నిశితంగా తెలుసుకుంటాడు. “ఇది అమెరికన్ శ్రామిక శక్తికి చారిత్రాత్మక క్షణం అని మేము భావిస్తున్నాము.”

కార్మికుడు మరియు యజమాని మధ్య ఈ రీకాలిబ్రేషన్ కొంతవరకు ఆర్థిక వ్యవస్థలో ఒక వింత క్షణం ప్రతిబింబిస్తుంది. ఇది తిరిగి తెరవబడుతోంది, కాని చాలామంది కార్మికులు ఉద్యోగానికి తిరిగి రావడానికి సిద్ధంగా లేరు.

అయినప్పటికీ, కీలకమైన విషయాలలో, మహమ్మారికి ముందు ఉన్న కఠినమైన కార్మిక మార్కెట్లో ఇప్పటికే జరుగుతున్న మార్పులపై షిఫ్ట్ నిర్మిస్తుంది, నిరుద్యోగిత రేటు వరుసగా రెండు సంవత్సరాలు 4% లేదా అంతకంటే తక్కువగా ఉన్నప్పుడు.

ఇది దశాబ్దాల తరువాత యూనియన్ శక్తి క్షీణించింది, నిరుద్యోగం తరచుగా ఎక్కువగా ఉంది మరియు యజమానులు తమ ఉద్యోగుల ప్రయోజనాలపై వారి ప్రయోజనాలకు అనుకూలంగా ఉండే కాంట్రాక్ట్ మరియు గిగ్ ఏర్పాట్ల వైపు పనిని మార్చకుండా ఒక కళను రూపొందించారు. ఆ సంచిత ప్రభావాలను చర్యరద్దు చేయడానికి సంవత్సరాల మార్పు పడుతుంది.

కానీ స్థానాలు పూరించడానికి ఆసక్తి ఉన్న యజమానులకు జనాభా చిత్రం మరింత అనుకూలంగా మారడం లేదు. 20 నుండి 64 సంవత్సరాల మధ్య వయస్సు గల అమెరికన్ల జనాభా పెరుగుదల గత సంవత్సరం దేశ చరిత్రలో మొదటిసారిగా ప్రతికూలంగా మారింది. 2020 లలో మిగిలిన శ్రామిక శక్తి సంవత్సరానికి కేవలం 0.3% నుండి 0.4% వరకు పెరుగుతుందని కాంగ్రెస్ బడ్జెట్ కార్యాలయ ప్రాజెక్టులు; 2000 నుండి 2020 వరకు సంవత్సరానికి సగటున 0.8% శ్రామిక శక్తి పెరిగింది.

మొత్తం ఆర్థిక వ్యవస్థకు ఒక ముఖ్యమైన ప్రశ్న ఏమిటంటే, యజమానులు తిరిగి సహకరించేంత ఆకర్షణీయమైన పరిస్థితులను సృష్టించగలరా అనేది ప్రస్తుతం శ్రామిక శక్తిలో భాగం కాని మిలియన్ల మంది శ్రామిక-వయస్సు పెద్దలలో. కారణాల గురించి మీ అభిప్రాయాన్ని బట్టి, విస్తరించిన పాండమిక్-యుగం నిరుద్యోగ ప్రయోజనాల ముగింపు కూడా ప్రభావం చూపుతుంది. కొన్ని వ్యాపారాలు ధరలను పెంచాల్సిన అవసరం ఉంది లేదా అవి ఎలా పనిచేస్తాయో రిటైల్ చేయాలి; ఇతరులు పూర్తిగా మూసివేయవలసి వస్తుంది.

అధిక వేతనాలు కథలో భాగం. శుక్రవారం విడుదల చేసిన ఉద్యోగాల నివేదిక ప్రకారం, నాన్ మేనేజరియల్ కార్మికుల సగటు గంట ఆదాయాలు రెండు నెలల ముందు కంటే మేలో 1.3% అధికంగా ఉన్నాయి. మహమ్మారి ప్రారంభంలో సంక్షిప్త వ్యవధిలో కాకుండా, ఇది 1983 నుండి రెండు నెలల బలమైన లాభం.

కానీ వేతనాలు మాత్రమే సరిపోవు, మరియు సంస్థలు కనుగొంటున్నట్లు అనిపిస్తుంది గత కొన్ని దశాబ్దాలుగా అవకాశాన్ని కోల్పోయిన ప్రజల ప్రయోజనం కోసం, సమాజంలోని అన్ని వర్గాలలోని కార్మికులను వెతకడం వారి స్వంత ప్రయోజనంతో.

“నేను చాలాకాలంగా ఇలా చేస్తున్నాను మరియు ఈ సమస్యపై సృజనాత్మక పెట్టుబడుల స్థాయి గురించి మరింత ఉత్సాహంగా మరియు మరింత ఆశాజనకంగా భావించలేదు” అని ఎన్‌పవర్ యొక్క CEO బెర్టినా సెకారెల్లి అన్నారు. సైనిక అనుభవజ్ఞులు మరియు వెనుకబడిన యువకులకు టెక్ పరిశ్రమ వృత్తిని ప్రారంభించడానికి సహాయం చేయడం లాభాపేక్షలేనిది. “ఇది ప్రస్తుతం పేలుడు క్షణం.”

ఫలితంగా, సమృద్ధిగా పనిచేసే కార్మికుల యుగంలో వయస్సు వచ్చిన మొత్తం తరం నిర్వాహకులు కార్మిక కొరత మధ్య ఎలా పనిచేయాలో నేర్చుకోవలసి వస్తుంది. అంటే వేర్వేరు కంపెనీలు మరియు కార్మికులకు వేర్వేరు విషయాలు – మరియు తరచుగా సంతకం చేసే బోనస్ లేదా ఎక్కువ గంట వేతనం చెల్లించడం కంటే మరింత విస్తృతమైన వ్యూహాలను కలిగి ఉంటాయి.

కార్మిక మార్కెట్ యొక్క అధిక ముగింపులో, ఇంటి నుండి పని చేయడం వంటి సమస్యలపై యజమానులు తగినంతగా సరళంగా లేకుంటే కార్మికులు ఉద్యోగాన్ని వదిలి వెళ్ళడానికి మరింత ధైర్యంగా ఉంటారు.

దీని అర్థం కంపెనీలు మొదట ఉద్యోగానికి ఎవరు అర్హులు అనే దాని గురించి కంపెనీలు మరింత విస్తృతంగా ఆలోచిస్తున్నాయి. ఉదాహరణకు, సౌత్ ఫ్లోరిడా మాజీ నైట్‌క్లబ్ బౌన్సర్ అయిన అలెక్స్ లోరిక్ ఐబిఎమ్‌లో మెయిన్‌ఫ్రేమ్ టెక్నీషియన్‌గా అవతరించాడు.

లోరిక్ తరచుగా “డెవిల్స్ తొమ్మిది నుండి ఐదు” – రాత్రి 9 నుండి ఉదయం 5 గంటల వరకు షిఫ్ట్‌లో పనిచేశాడు – ఇది రోజు షిఫ్ట్‌లతో కలిసినప్పుడు మరింత క్రూరంగా తయారైంది. గంటలు కఠినమైనవి, కాని అతని మునుపటి ఉద్యోగాల కంటే వేతనం బాగానే ఉంది, ఒకటి రిటైర్మెంట్ హోమ్ వద్ద మరియు మరొకటి డాగ్ ట్రాక్ వద్ద ఆహారాన్ని అందిస్తోంది. అయినప్పటికీ, అతను హైస్కూల్లో కలలుగన్న పనికి చాలా దూరంగా ఉన్నాడు, అతను కంప్యూటర్లను ఇష్టపడ్డాడు మరియు జీవించడానికి వీడియో గేమ్స్ తయారు చేస్తాడని imag హించాడు.

యువకుడిగా, అతను వెబ్ డెవలప్‌మెంట్ మరియు ప్రోగ్రామింగ్ భాషలలో ఆన్‌లైన్ క్లాసులు తీసుకున్నాడు, కాని క్యాచ్ -22 ను ఎదుర్కొన్నాడు చాలా మంది ఉద్యోగార్ధులకు బాగా తెలుసు: అనుభవం లేకుండా టెక్ వర్కర్‌ను నియమించాలని ఎవరూ కోరుకోలేదు, ఇది అతను నియమించటానికి తగినంత అనుభవం పొందలేడు. కాలేజీ అతనికి కాదు. అందువల్ల దెయ్యం తొమ్మిది నుండి ఐదు వరకు.

గత సంవత్సరం చివరి వరకు, అంటే. మహమ్మారి సమయంలో నిరుద్యోగంపై నెలల తరువాత, అతను ఐబిఎమ్ నుండి విన్నాడు, అక్కడ అతను ఒకసారి దరఖాస్తు చేసుకున్నాడు మరియు టెక్ ఉద్యోగం కోసం తిరస్కరించబడ్డాడు. మెయిన్‌ఫ్రేమ్ టెక్నీషియన్‌గా శిక్షణ పొందటానికి చెల్లించే అప్రెంటిస్‌షిప్ కార్యక్రమానికి దరఖాస్తు చేసుకోవాలని ఐబిఎం అతన్ని ఆహ్వానించింది. ఇప్పుడు 24, అతను ఈ నెలలో తన శిక్షణను పూర్తి చేసాడు మరియు సుదీర్ఘ కెరీర్ యొక్క ఆరంభం అని అతను ఆశిస్తున్న దానిలో పనిని ప్రారంభించాడు.

“ఇది మరింత స్థిరమైన చెల్లింపు చెక్ మరియు మరింత స్థిరమైన గంటలు” అని లోరిక్ చెప్పారు. “కానీ చాలా ముఖ్యమైన విషయం ఏమిటంటే, నేను అర్ధవంతమైన మార్గంలో ఉన్నాను మరియు నాకు ఎదగడానికి అవకాశం ఉన్నట్లుగా నేను భావిస్తున్నాను.” . దానితో.

“నేను ఇప్పుడు డ్రైవింగ్ చేయడాన్ని నిజంగా ద్వేషిస్తున్నాను” అని ఆమె అన్నారు. “నేను కారులో లేనప్పుడు కూడా కారు కంపించే అనుభూతిని కలిగిస్తుంది.”

ఆమె కాలేజీకి హాజరయ్యారు కాని పూర్తి కాలేదు, మరియు వైమానిక దళంలో పనిచేశారు, కాని సమాచార సాంకేతిక పరిశ్రమ ఆమెకు కొత్తది.

“నేను తెలుసుకోవలసినది వారు నాకు నేర్పించగలరని వారు నమ్మకంగా ఉన్నారు,” ఆమె చెప్పింది. “ఇది తీవ్రంగా ఉంది, కానీ నేను నన్ను లేదా నా ఆడపిల్లని నిరాశపరచడానికి ఇష్టపడలేదు.”

ఫైన్ మరియు లోరిక్ నియామకం ఐబిఎమ్ ఉద్దేశపూర్వకంగా చేసిన ప్రయత్నంలో భాగం, అది ఎలా నియమించుకుంటుందో మరియు ఇచ్చిన ఉద్యోగానికి అర్హతగా పరిగణించబడేది.

అప్రెంటిస్‌షిప్ కార్యక్రమం 2017 లో ప్రారంభమైంది, మరియు వేలాది మంది ప్రజలు మరియు ఇలాంటి ప్రోగ్రామ్‌ల ద్వారా తరలివెళ్లారు. అనేక ఉద్యోగాలకు అర్హతలు అనవసరంగా డిమాండ్ చేస్తున్నాయని అధికారులు తేల్చారు. పోస్టింగ్‌లు దరఖాస్తుదారులకు బ్యాచిలర్ డిగ్రీని కలిగి ఉండవలసి ఉంటుంది, ఉదాహరణకు, ఆరునెలల శిక్షణా కోర్సు ఒక వ్యక్తిని తగినంతగా సిద్ధం చేసే ఉద్యోగాల్లో.

“మీ స్వంత మూగ అడ్డంకులను సృష్టించడం ద్వారా, మీరు నిజంగా ప్రతిభను వెతకడంలో మీ పనిని కష్టతరం చేస్తున్నారు” అని పరివర్తన మరియు సంస్కృతి కోసం ఐబిఎం సీనియర్ వైస్ ప్రెసిడెంట్ ఓబేడ్ లూయిసెంట్ అన్నారు. లోరిక్‌ను నియమించిన శిక్షణా కార్యక్రమాలపై సంస్థ అంతటా నిర్వాహకులతో కలిసి పనిచేయడంలో, “ఇది నిర్వాహకులను మెంటరింగ్, అభివృద్ధి మరియు ప్రతిభను కొనుగోలు చేయడం మరియు ప్రతిభను కొనుగోలు చేయడం కోసం నిర్వాహకులను మరింత జవాబుదారీగా మార్చడం గురించి.”

“నేను ప్రాథమికంగా ఏదో మారుతున్నానని అనుకుంటున్నాను, అది కొంతకాలంగా జరుగుతోంది, కానీ ఇప్పుడు అది వేగవంతం అవుతోంది” అని లూయిసెంట్ చెప్పారు.

ఐబిఎమ్‌లో చేసిన ప్రయత్నాలు కొంతవరకు, కార్మికులలో పెట్టుబడుల విలువను తిరిగి కనుగొనడం.

“కంపెనీలు కొన్ని విషయాలను విడుదల చేయాల్సిన అవసరం ఉందని నేను అనుకుంటున్నాను” అని అన్ని నేపథ్యాల ప్రజలకు ఉద్యోగ అవకాశాలను ప్రోత్సహించడానికి అంకితమైన సంస్థ అయిన ఆపర్చునిటీ ఎట్ వర్క్ యొక్క CEO బైరాన్ అగస్టే అన్నారు. “చాలా కంపెనీలు, 2001 మరియు 2008 లో మాంద్యం తరువాత, వారి ఆన్‌బోర్డింగ్ మరియు శిక్షణా మౌలిక సదుపాయాలను కూల్చివేసాయి మరియు అది మేము భరించలేని ఖర్చు అని అన్నారు.

“అయితే ఇది నిజం, మీరు మీ స్వంత కార్మికులను అభివృద్ధి చేసుకోవాలి మరియు నియామకంపై ఆధారపడలేరు.”

ఏదైనా ఉద్యోగంలో చెల్లింపు చెక్కు కంటే చాలా ఎక్కువ ఉంటుంది. కొన్ని మంచి ఉద్యోగాలు ఎక్కువ చెల్లించవు మరియు కొన్ని చెడ్డ ఉద్యోగాలు చాలా చెల్లిస్తాయి. అంతిమంగా, ప్రతి స్థానం విషయాల కట్ట: జీతం, అవును, కానీ ప్రయోజనాల ప్యాకేజీ కూడా; ఆహ్లాదకరంగా ఉండవచ్చు లేదా ఉండకపోవచ్చు. ముందుకు వచ్చే అవకాశాలు (లేదా కాదు); సౌకర్యవంతమైన గంటలు (లేదా కాదు).

గణాంకాల ఏజెన్సీలు లెక్కించదగిన ఉద్యోగాల అంశాలపై చాలా మంచి డేటాను సేకరిస్తాయి, ముఖ్యంగా జీతం మరియు ప్రయోజనాలు, మరియు ఉద్యోగాన్ని మంచి లేదా చెడుగా చేసే ఇతర కోణాలపై అంత గొప్ప డేటా కాదు. కార్మిక మార్కెట్ కఠినతరం కావడంతో, ప్రజలు తక్కువ పరిమాణాత్మక ప్రయోజనాలను మామూలుగా ఇష్టపడతారు.

తీవ్రమైన కార్మిక కొరతను ఎదుర్కొంటున్న రెస్టారెంట్ పరిశ్రమలో ఇది స్పష్టంగా కనబడింది.

“సాంప్రదాయకంగా రెస్టారెంట్లలో, ఇది: ‘హే, ఇది పని. మీకు ఈ గంటలు కావాలంటే, గొప్పది; కాకపోతే, మేము వేరొకరిని కనుగొంటాము, ” అని వాషింగ్టన్ లోని హాస్పిటాలిటీ ఇండస్ట్రీ రిక్రూట్మెంట్ సంస్థ కాపిటల్ రెస్టారెంట్ రిసోర్సెస్ యజమాని క్రిస్టోఫర్ ఫ్లాయిడ్ అన్నారు. “ఇప్పుడు యజమానులు ఇలా చెప్పాలి, ‘మేము వెతుకుతున్న లక్షణాలు మీకు ఉన్నాయి; మీ కోసం పని చేసే మరింత సరళమైన షెడ్యూల్‌ను మేము రూపొందించవచ్చు. ‘ అవును, ఇది డబ్బు గురించి, కానీ జీవన నాణ్యత గురించి కూడా యజమానులు మరింతగా తెలుసుకుంటున్నారు. ”

ఇది పెద్ద చెల్లింపు, మరింత నిర్వహించదగిన గంటలు లేదా కొన్ని అధికారిక ఆధారాలతో ఉన్న వ్యక్తికి ఇచ్చే శిక్షణా అవకాశం అయినా, కఠినమైన కార్మిక మార్కెట్ మరియు బదిలీ పరపతి యొక్క ప్రయోజనాలు అనేక రూపాలను తీసుకోవచ్చు.

వారికి ఉమ్మడిగా ఉన్నది – కార్మికుల పట్ల ఈ మార్పు ఎంతకాలం కొనసాగినా, లేదా అది ఎంత శక్తివంతమైన శక్తిగా మారినా – అది ఉద్యోగిని చాలా ముఖ్యమైన స్థితిలో ఉంచుతుంది. : డ్రైవర్ సీటు.

ఇంకా చదవండి

Previous articleలాక్డౌన్ అడ్డాలను తగ్గించండి, ఈ వారం మార్కెట్ మనోభావాలను దెబ్బతీసే ముఖ్య కారకాలలో IIP సంఖ్యలు
Next articleకోపంతో ఉన్న గ్రామస్తులు రెండు అస్సాం రైఫిల్స్ వాహనాలకు నిప్పు పెట్టారు, దోపిడీ శిబిరం
RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

ఇండిగో క్యూ 4 ఫలితాలు: నికర నష్టం రూ .1,147 కోట్లకు పెరిగింది

అన్నింటికన్నా ఉత్తమ పెట్టుబడి: మీరు ఎక్కువగా ఇష్టపడే వ్యక్తులు

Recent Comments