HomeGENERALటీకా సంకోచం ఆటో హబ్‌లో అడ్డంకులను కలిగిస్తుంది

టీకా సంకోచం ఆటో హబ్‌లో అడ్డంకులను కలిగిస్తుంది

యూనియన్లు, మేనేజ్‌మెంట్‌లు కలిసి కార్మికులలో

ఆటోమొబైల్ హబ్‌లోని కంపెనీలు COVID-19 యొక్క రెండవ తరంగాల మధ్య రాష్ట్ర ప్రభుత్వ ఆదేశాలను అనుసరించి చెన్నై సమీపంలో వారి ఉద్యోగులకు టీకా డ్రైవ్‌లు నిర్వహిస్తున్నారు. అయితే, టీకాలు తీసుకోవడంలో కార్మికుల్లో ఒక విభాగం నుండి సంకోచం ఉంది. మే 29 న రాష్ట్ర ప్రభుత్వం తన ఉద్యోగులందరికీ ఒక నెలలోనే టీకాలు వేయమని పరిశ్రమలను (ఆటోమొబైల్ యూనిట్లతో సహా) కోరింది.

“జబ్ తీసుకోవటానికి కార్మికులలో సంకోచం ఉంది. వ్యాక్సిన్ల గురించి ఫేస్బుక్ మరియు వాట్సాప్ లలో చాలా తప్పుడు సమాచారం వ్యాప్తి చెందుతోంది, ఇది కొంతమంది కార్మికులను సందేహపరుస్తుంది. యూనియన్లు మరియు మేనేజ్‌మెంట్‌లు రెండూ అవగాహనను సృష్టిస్తున్నాయి ”అని యునైటెడ్ యూనియన్ ఆఫ్ హ్యుందాయ్ ఎంప్లాయీస్ (యుయుహెచ్) అధ్యక్షుడు జి. వినాయగం అన్నారు.

“ మేము 10 టీకా శిబిరాలను నిర్వహించాము. జిల్లా ఆరోగ్య అధికారులు (శ్రీపెరంబుదూర్ ఆరోగ్య కేంద్రం అధికారులు) మరియు ప్రైవేట్ ఆసుపత్రులు. మేము సుమారు 10.73% కవర్ చేసాము హ్యుందాయ్ మోటార్ ఇండియా లిమిటెడ్, సీనియర్ వైస్ ప్రెసిడెంట్ & యూనిట్ హెడ్ – పీపుల్ స్ట్రాటజీ అండ్ బిజినెస్ సపోర్ట్, స్టీఫెన్ సుధాకర్ జె.

“ఉద్యోగులపై విశ్వాసం కలిగించడానికి, మేము మెయిలర్లు, వైద్య నిపుణులతో జ్ఞానం పంచుకునే సెషన్లు మరియు అవగాహన కోసం సాధారణ సమాచార భాగస్వామ్యం వంటి వివిధ కమ్యూనికేషన్ ప్లాట్‌ఫారమ్‌ల ద్వారా బహుళ విద్యా కార్యక్రమాలను ప్రారంభించాము.

వివిధ ఆటోమొబైల్ పరిశ్రమల ఉద్యోగులు ది హిందూ

తో మాట్లాడినప్పుడు టీకా తీసుకోవడం గురించి తమ రిజర్వేషన్లను వ్యక్తం చేశారు. .

“టీకా తీసుకున్న తర్వాత ప్రజలు మరణించారని మేము సోషల్ మీడియా ద్వారా చదివాము. మొదటి మోతాదు తీసుకున్న తరువాత చాలా మంది ప్రజలు అనారోగ్యానికి గురయ్యారని మరియు వ్యాధి బారిన పడ్డారని నేను విన్నాను. షాట్ తీయడానికి నన్ను అనుమతించడంలో నా కుటుంబం ఇష్టపడదు, ”అని అజ్ఞాతవాసిని కోరుకునే ఉద్యోగి అన్నారు.

మరొక ఉద్యోగి ఇలా అన్నాడు,“ నేను గత ఏడు సంవత్సరాలుగా అనారోగ్యానికి గురికావడం లేదు మరియు నేను వ్యక్తిగతంగా భావిస్తున్నాను నాకు మంచి రోగనిరోధక శక్తి ఉందని. జబ్ తీసుకోవడం నా శరీరానికి బాగా రాకపోవచ్చు మరియు కొన్ని సమస్యలు ఉండవచ్చు అని నేను భయపడుతున్నాను. ”

“ఫోర్డ్ టీకా ప్రచారం నిర్వహించడం ప్రారంభించింది. కార్మికులు చూపించే అయిష్టత ఉంది. ఇప్పుడు, కోవిషీల్డ్ మాత్రమే అందుబాటులో ఉంది. వారిలో కొందరు కోవాక్సిన్ తీసుకొని దానిని అందుబాటులోకి తెచ్చే వరకు వేచి ఉన్నారు ”అని చెన్నై ఫోర్డ్ ఎంప్లాయీస్ యూనియన్ మాజీ ఉద్యోగి మరియు మాజీ అధ్యక్షుడు సెల్వరాజ్ అన్నారు.

సెలవు కోసం డిమాండ్

ఎస్. ఉద్యోగులు జబ్ తీసుకున్న తర్వాత కంపెనీలు రెండు రోజుల పెయిడ్ లీవ్ ఇవ్వాలని తమిళనాడు సెంటర్ ఆఫ్ ఇండియన్ ట్రేడ్ యూనియన్స్ (సిఐటియు) డిప్యూటీ జనరల్ సెక్రటరీ కన్నన్ అన్నారు. “మరొక దేశంలో ఉనికిని కలిగి ఉన్న ఒక కారు సంస్థ టీకా తర్వాత కార్మికులకు రెండు రోజుల సెలవు ఇస్తుంది. కానీ అదే సంస్థ చెన్నై సమీపంలోని తన కర్మాగారంలో సెలవు ఇవ్వడానికి నిరాకరించింది. రాష్ట్ర ప్రభుత్వం దీనిని పరిశీలించాలి, ”అని కంపెనీ పేరు పెట్టకుండా ఆయన అన్నారు.

ది హిందూ , వాణిజ్య వాహనాల తయారీ సంస్థ డైమ్లెర్ ఇండియా ఉద్యోగులు మరియు వారి ఆధారపడిన కుటుంబ సభ్యులకు భారతదేశం అంతటా టీకాలు వేయడానికి పూర్తి రీయింబర్స్‌మెంట్ ఇస్తున్నట్లు చెప్పారు. పై 45 సంవత్సరాల వయస్సు విభాగంలో 90% మంది ఉద్యోగులు మరియు 18 ఏళ్లు పైబడిన వారిలో 25% మంది టీకాలు వేయించారు.

టీకాపై సంస్థ అవగాహన కార్యక్రమం నిర్వహిస్తోంది మరియు ఒరాగడంలోని దాని తయారీ కర్మాగారంలో టీకా కేంద్రాన్ని ప్రారంభించింది, ఇది రోజుకు 250 మందిని ప్రాసెస్ చేయగలదు. డైమ్లెర్ ఈ కార్యక్రమాన్ని తన వ్యాపార భాగస్వాములకు, బెల్ట్‌లోని ఇతర సంస్థలతో పాటు స్థానిక సమాజానికి కూడా విస్తరించిందని మరియు ట్రక్ డ్రైవర్లకు ఉచితంగా అందించాలని యోచిస్తున్నట్లు చెప్పారు.

“మాకు దాదాపు 1,750 మంది ఉద్యోగుల సంఖ్య, మరియు వారిలో ఎక్కువ మంది 20 ల చివరిలో లేదా 30 ల ప్రారంభంలో ఉన్నారు. అపోలో టైర్స్ లిమిటెడ్, ఆసియా పసిఫిక్, మిడిల్ ఈస్ట్ & ఆఫ్రికా అధ్యక్షుడు సతీష్ శర్మ మాట్లాడుతూ, మా ఉద్యోగుల స్థావరంలో దాదాపు 45% మందికి, అదేవిధంగా మా our ట్‌సోర్స్ చేసిన ఉద్యోగులకు టీకాలు వేయగలిగాము.

“టీకాలు సురక్షితంగా ఉన్నాయనే ఉద్యోగి విశ్వాసాన్ని పెంపొందించడానికి సీనియర్ నాయకత్వ బృందం ఈ టీకాను స్వయంగా తీసుకుంది. మొదటి రోజున నాయకులు టీకాలు వేసి, ఇతరులను ప్రోత్సహించినందున మా ట్రేడ్ యూనియన్ సహాయపడింది, ”అని ఆయన అన్నారు.

టీవీఎస్ మోటార్ కంపెనీ మరియు దాని గ్రూప్ కంపెనీలు సుమారు 35,000 మంది టీకాలు వేస్తాయి మరియు భారతదేశం అంతటా పరోక్ష కంపెనీ ఉద్యోగులు. “వివిధ ఆసుపత్రులు (మణిపాల్, అపోలో, ఎంజిఎం హాస్పిటల్ మొదలైనవి) మరియు వివిధ ప్రాధమిక ఆరోగ్య కేంద్రాలు (పిహెచ్‌సిలు) సహకారంతో దేశవ్యాప్తంగా ఉన్న మా ప్లాంట్లు మరియు కార్యాలయాల వద్ద వివిధ టీకా డ్రైవ్‌ల ద్వారా 50% కంటే ఎక్కువ మంది ఉద్యోగులకు టీకాలు వేసాము,” ఆర్ టివిఎస్ మోటార్ కంపెనీ ఎగ్జిక్యూటివ్ వైస్ ప్రెసిడెంట్ ఆనంద కృష్ణన్ అన్నారు.

ఉద్యోగులందరికీ కోవిడ్ -19 టీకా ఖర్చును మరియు వారి తక్షణమే ఈ సంస్థ భరిస్తుంది.

“డెట్రాయిట్ ఆఫ్ ఆసియా” గా పిలువబడే చెన్నైలో ప్రధాన ఆటోమొబైల్ తయారీదారులు – హ్యుందాయ్, బిఎమ్‌డబ్ల్యూ, డైమ్లెర్, రెనాల్ట్-నిస్సాన్, ఫోర్డ్ మోటార్స్, అశోక్ లేలాండ్, టివిఎస్ మోటార్ మరియు యమహా మోటార్స్ – మరియు 1.71 మిలియన్ యూనిట్ల వాహనాలను ఉత్పత్తి చేసే వార్షిక వ్యవస్థాపక సామర్థ్యాన్ని కలిగి ఉంది, పెట్టుబడులను ఆకర్షించడానికి రాష్ట్ర నోడల్ ఏజెన్సీ గైడెన్స్ తమిళనాడు నుండి వచ్చిన సమాచారం ప్రకారం. టైర్ తయారీలో రాష్ట్రం మొదటి స్థానంలో ఉంది.

భారతదేశ ఆటో భాగాల ఉత్పత్తిలో 35% తమిళనాడు వాటా కలిగి ఉంది మరియు మోటారు వాహనాలు, ట్రైలర్స్ మరియు సెమీ- ట్రెయిలర్లు.

మరింత చదవండి

Previous articleఈ రోజు ప్రపంచ పర్యావరణ దినోత్సవం సందర్భంగా గ్రీన్ రూమ్ ఎయిర్ కండీషనర్స్ యొక్క కొత్త ఉత్పత్తి వర్గం ప్రభుత్వ ఇ-మార్కెట్ ప్లేస్ (జిఎమ్) లో ప్రారంభించబడింది
Next articleపరిశీలనలో ఉన్న ఆడపులి తడోబాలో చనిపోయినట్లు గుర్తించారు
RELATED ARTICLES

శౌర్య An ర్ అనోకి కి కహానీ జూన్ 18 వ్రాసిన నవీకరణ: అనోకి వినాశనానికి గురైంది

టిఎంసి ఎమ్మెల్యేకు బెంగాల్ ప్రభుత్వం జెడ్ + అందించిన తరువాత ముకుల్ రాయ్స్ సిఆర్పిఎఫ్ భద్రతను కేంద్రం ఉపసంహరించుకుంది

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

శౌర్య An ర్ అనోకి కి కహానీ జూన్ 18 వ్రాసిన నవీకరణ: అనోకి వినాశనానికి గురైంది

టిఎంసి ఎమ్మెల్యేకు బెంగాల్ ప్రభుత్వం జెడ్ + అందించిన తరువాత ముకుల్ రాయ్స్ సిఆర్పిఎఫ్ భద్రతను కేంద్రం ఉపసంహరించుకుంది

ఘజియాబాద్ సంఘటనకు మతతత్వ స్పిన్ ఇచ్చినందుకు సమాజ్ వాదీ పార్టీ నాయకుడు ఎఫ్ఐఆర్ తో చెంపదెబ్బ కొట్టారు

Recent Comments