HomeGENERALప్రపంచ పర్యావరణ దినోత్సవం 2021: థీమ్, పర్యావరణ వ్యవస్థ పునరుద్ధరణ, జగన్ మరియు మరిన్ని

ప్రపంచ పర్యావరణ దినోత్సవం 2021: థీమ్, పర్యావరణ వ్యవస్థ పునరుద్ధరణ, జగన్ మరియు మరిన్ని

ప్రపంచ పర్యావరణం 2021 థీమ్ ‘పర్యావరణ వ్యవస్థ పునరుద్ధరణ’ – అడవుల నుండి వ్యవసాయ భూముల వరకు, పర్వతాల పై నుండి సముద్రపు లోతు వరకు

బిలియన్ల హెక్టార్లను పునరుద్ధరించే ప్రపంచ లక్ష్యం. విషయాలు
ప్రపంచ పర్యావరణ దినోత్సవం | పర్యావరణం | ఐక్యరాజ్యసమితి

BS వెబ్ బృందం | న్యూఢిల్లీ

ప్రపంచం పర్యావరణం రోజు 2021: మహమ్మారి ప్రపంచం దాదాపు 1.5 సంవత్సరాలుగా వ్యవహరిస్తోంది, పర్యావరణ వ్యవస్థ నష్టం యొక్క పరిణామాలు ఎంత ఘోరంగా ఉంటాయో ఇప్పుడు చూపించింది. జంతువులకు సహజ ఆవాసాల ప్రాంతాన్ని కుదించడం ద్వారా, వ్యాధికారక కారకాలకు – కరోనావైరస్లతో సహా – వ్యాప్తి చెందడానికి అనువైన పరిస్థితులను సృష్టించాము. వాస్తవం ఆరోగ్యకరమైన పర్యావరణ వ్యవస్థలతో మాత్రమే మనం ప్రజల జీవనోపాధిని పెంచుకోగలము, ప్రతిఘటించగలము వాతావరణ మార్పు మరియు జీవవైవిధ్యం యొక్క పతనాన్ని ఆపండి.

ప్రపంచం పర్యావరణం డే 2021 థీమ్

ప్రపంచం పర్యావరణం 2021 వ రోజు ‘పర్యావరణ వ్యవస్థ పునరుద్ధరణ’ మరియు పాకిస్తాన్ ఈ రోజుకు ప్రపంచ హోస్ట్‌గా ఉంటుంది. ఈ ప్రపంచ పర్యావరణ దినోత్సవం UN దశాబ్దం పర్యావరణ వ్యవస్థ పునరుద్ధరణ (2021-2030) ను ప్రారంభిస్తుంది, ఇది బిలియన్ల హెక్టార్లను, అడవుల నుండి వ్యవసాయ భూముల వరకు, పర్వతాల పై నుండి సముద్రపు లోతు వరకు పునరుద్ధరించే ప్రపంచ లక్ష్యం.

చాలా కాలంగా, మానవులు గ్రహం యొక్క పర్యావరణ వ్యవస్థలను దోపిడీ చేస్తున్నారు మరియు నాశనం చేస్తున్నారు. ప్రతి మూడు సెకన్లలో, ప్రపంచం ఒక ఫుట్‌బాల్ పిచ్‌ను కవర్ చేయడానికి తగినంత అడవిని కోల్పోతుంది మరియు గత శతాబ్దంలో, మేము సగం చిత్తడి నేలలను నాశనం చేసాము. గ్లోబల్ వార్మింగ్ 1.5 డిగ్రీల సెల్సియస్ పెరుగుదలకు పరిమితం అయినప్పటికీ, ప్రపంచంలోని 50 శాతం పగడపు దిబ్బలు ఇప్పటికే పోయాయి మరియు 2050 నాటికి 90 శాతం పగడపు దిబ్బలను కోల్పోవచ్చు. పర్యావరణ వ్యవస్థ నష్టం మానవజాతి కనీసం భరించలేని సమయంలో, అడవులు మరియు చిత్తడి నేలల వంటి కార్బన్ సింక్ల ప్రపంచాన్ని కోల్పోతోంది. గ్లోబల్ గ్రీన్హౌస్ వాయు ఉద్గారాలు వరుసగా మూడు సంవత్సరాలుగా పెరిగాయి మరియు విపత్తు వాతావరణ మార్పులకు గ్రహం ఒక ప్రదేశం. సహజ పర్యావరణ వ్యవస్థలు మరియు వాటి జీవవైవిధ్యంతో జీవన ప్రపంచంతో మన సంబంధాన్ని మనం ఇప్పుడు పునరాలోచించాలి మరియు దాని పునరుద్ధరణకు కృషి చేయాలి.

environment, biodiversity

ప్రపంచ పర్యావరణ దినోత్సవం: సహజ పర్యావరణ వ్యవస్థలు మరియు వాటి జీవవైవిధ్యంతో జీవన ప్రపంచంతో మన సంబంధాన్ని ఇప్పుడు ప్రాథమికంగా పునరాలోచించాలి. ఫోటో: షట్టర్‌స్టాక్

పర్యావరణ వ్యవస్థ అంటే ఏమిటి?

పర్యావరణ వ్యవస్థ అనేది ఒక నిర్దిష్ట ప్రాంతంలో ఒకరితో ఒకరు పరస్పరం సంభాషించే మొక్కలు మరియు జంతువుల సంఘం, మరియు వాటి జీవరహిత వాతావరణాలతో కూడా. జీవరహిత వాతావరణంలో వాతావరణం, భూమి, సూర్యుడు, నేల, వాతావరణం మరియు వాతావరణం ఉన్నాయి.

పర్యావరణ వ్యవస్థ ఈ విభిన్న జీవులన్నింటికీ సంబంధించినది

పర్యావరణ వ్యవస్థ పునరుద్ధరణ అంటే ఏమిటి?

పర్యావరణ వ్యవస్థ పునరుద్ధరణ అంటే ఈ నష్టాన్ని నివారించడం, ఆపడం మరియు తిప్పికొట్టడం – ప్రకృతిని దోపిడీ చేయడం నుండి దానిని నయం చేయడం వరకు వెళ్ళడం. పర్యావరణ వ్యవస్థ పునరుద్ధరణ అంటే క్షీణించిన లేదా నాశనం చేయబడిన పర్యావరణ వ్యవస్థల పునరుద్ధరణకు సహాయపడటం, అలాగే ఇప్పటికీ చెక్కుచెదరకుండా ఉన్న పర్యావరణ వ్యవస్థలను పరిరక్షించడం. పునరుద్ధరణ అనేక విధాలుగా జరగవచ్చు – ఉదాహరణకు చురుకుగా నాటడం ద్వారా లేదా ఒత్తిడిని తొలగించడం ద్వారా ప్రకృతి స్వయంగా కోలుకుంటుంది.

పర్యావరణ వ్యవస్థను ఎలా పునరుద్ధరించవచ్చు?

అడవులతో సహా అన్ని రకాల పర్యావరణ వ్యవస్థలను పునరుద్ధరించవచ్చు. వ్యవసాయ భూములు, నగరాలు, చిత్తడి నేలలు మరియు మహాసముద్రాలు. పునరుద్ధరణ కార్యక్రమాలు ప్రభుత్వాలు మరియు అభివృద్ధి సంస్థల నుండి వ్యాపారాలు, సంఘాలు మరియు వ్యక్తుల వరకు దాదాపు ఎవరైనా ప్రారంభించవచ్చు. ఎందుకంటే అధోకరణానికి కారణాలు చాలా మరియు వైవిధ్యమైనవి మరియు వివిధ ప్రమాణాల వద్ద ప్రభావం చూపుతాయి.

ఉదాహరణకు, ఇంటెన్సివ్ వ్యవసాయానికి రాయితీలు లేదా అటవీ నిర్మూలనను ప్రోత్సహించే బలహీనమైన పదవీకాల చట్టాలు వంటి హానికరమైన విధానాల వల్ల అధోకరణం సంభవించవచ్చు. వ్యర్థ పదార్థాల నిర్వహణ సరిగా లేకపోవడం లేదా పారిశ్రామిక ప్రమాదం కారణంగా సరస్సులు మరియు తీరప్రాంతాలు కలుషితమవుతాయి. వాణిజ్య ఒత్తిళ్లు పట్టణాలు మరియు నగరాలను చాలా తారు మరియు చాలా తక్కువ ఆకుపచ్చ ప్రదేశాలతో వదిలివేయగలవు.

world environment day

ప్రపంచ పర్యావరణ దినోత్సవం 2021 థీమ్: పర్యావరణ వ్యవస్థ పునరుద్ధరణ

ప్రపంచ పర్యావరణ దినోత్సవం గురించి

అవగాహన మరియు పర్యావరణ పరిరక్షణను ప్రోత్సహించడానికి ఏటా జూన్ 5 న ప్రపంచ పర్యావరణ దినోత్సవాన్ని జరుపుకుంటారు. ఐక్యరాజ్యసమితి ప్రకారం, “ఈ రోజు వేడుకలు పర్యావరణాన్ని పరిరక్షించడంలో మరియు పెంచడంలో వ్యక్తులు, సంస్థలు మరియు సమాజాల జ్ఞానోదయమైన అభిప్రాయం మరియు బాధ్యతాయుతమైన ప్రవర్తనకు ఆధారాన్ని విస్తృతం చేసే అవకాశాన్ని కల్పిస్తాయి.”

పర్యావరణ సమస్యపై ప్రభుత్వాలు, వ్యాపారాలు, ప్రముఖులు మరియు పౌరులు తమ ప్రయత్నాలను కేంద్రీకరించడం ద్వారా ఈ రోజు జరుపుకుంటారు.

environment, biodiversity

world environment day ప్రియమైన రీడర్,

బిజినెస్ స్టాండర్డ్ మీకు ఆసక్తి కలిగించే మరియు దేశానికి మరియు ప్రపంచానికి విస్తృతమైన రాజకీయ మరియు ఆర్ధిక చిక్కులను కలిగి ఉన్న పరిణామాలపై తాజా సమాచారం మరియు వ్యాఖ్యానాన్ని అందించడానికి ఎల్లప్పుడూ కృషి చేస్తుంది. మా సమర్పణను ఎలా మెరుగుపరచాలనే దానిపై మీ ప్రోత్సాహం మరియు స్థిరమైన అభిప్రాయం ఈ ఆదర్శాలకు మా సంకల్పం మరియు నిబద్ధతను మరింత బలోపేతం చేశాయి. కోవిడ్ -19 నుండి ఉత్పన్నమయ్యే ఈ క్లిష్ట సమయాల్లో కూడా, విశ్వసనీయమైన వార్తలు, అధికారిక అభిప్రాయాలు మరియు of చిత్యం యొక్క సమయోచిత సమస్యలపై కోపంతో కూడిన వ్యాఖ్యానాలతో మీకు సమాచారం ఇవ్వడానికి మరియు నవీకరించడానికి మేము కట్టుబడి ఉన్నాము.
అయితే, మాకు ఒక అభ్యర్థన ఉంది.

మేము మహమ్మారి యొక్క ఆర్ధిక ప్రభావంతో పోరాడుతున్నప్పుడు, మీ మద్దతు మాకు మరింత అవసరం, తద్వారా మేము మీకు మరింత నాణ్యమైన కంటెంట్‌ను అందించడం కొనసాగించవచ్చు. మా ఆన్‌లైన్ కంటెంట్‌కు చందా పొందిన మీలో చాలా మంది నుండి మా చందా మోడల్ ప్రోత్సాహకరమైన ప్రతిస్పందనను చూసింది. మా ఆన్‌లైన్ కంటెంట్‌కు మరింత చందా మీకు మరింత మెరుగైన మరియు మరింత సంబంధిత కంటెంట్‌ను అందించే లక్ష్యాలను సాధించడంలో మాకు సహాయపడుతుంది. మేము ఉచిత, సరసమైన మరియు నమ్మదగిన జర్నలిజాన్ని నమ్ముతున్నాము. మరిన్ని సభ్యత్వాల ద్వారా మీ మద్దతు మేము కట్టుబడి ఉన్న జర్నలిజాన్ని అభ్యసించడంలో మాకు సహాయపడుతుంది.

నాణ్యమైన జర్నలిజానికి మద్దతు ఇవ్వండి మరియు బిజినెస్ స్టాండర్డ్ కు సభ్యత్వాన్ని పొందండి .

డిజిటల్ ఎడిటర్

ఇంకా చదవండి

Previous articleఆర్‌ఐఎల్ ఆదాయాలు అప్‌గ్రేడ్ అయ్యే అవకాశం లేదని సిఎల్‌ఎస్‌ఎ తెలిపింది
Next articleపెర్ల్ వి పూరి ఆరోపించిన అత్యాచారం & వేధింపుల కేసులో అరెస్టు చేయబడ్డారా?
RELATED ARTICLES

పెట్టుబడిలో AI అనేది మానవ సాధికారత గురించి, స్థానభ్రంశం గురించి కాదు

కోవిడ్ మధ్య విదేశీ నిపుణులు లేనప్పుడు హెచ్‌హెచ్ పట్టాల వాణిజ్య ఉత్పత్తిని సెయిల్ వాయిదా వేసింది

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

నటి అత్యాచారం, గర్భస్రావం, బ్లాక్ మెయిల్ ఆరోపణలకు సంబంధించి మాజీ మంత్రిని అరెస్టు చేశారు

బలమైన 'మాస్టర్' కనెక్షన్‌తో సంతానం కొత్త ప్రాజెక్ట్?

Recent Comments