HomeHEALTHక్రొయేషియన్ కార్‌మేకర్ రిమాక్ ది నెవెరా, ఎ 1914 బిహెచ్‌పి ఎలక్ట్రిక్ సూపర్ కార్‌ను ఆవిష్కరించింది

క్రొయేషియన్ కార్‌మేకర్ రిమాక్ ది నెవెరా, ఎ 1914 బిహెచ్‌పి ఎలక్ట్రిక్ సూపర్ కార్‌ను ఆవిష్కరించింది

మీరు వేగవంతమైన, అన్యదేశ, ఆల్-ఎలక్ట్రిక్ సూపర్ కార్ల గురించి ఆలోచించినప్పుడు ఏ కార్లు మరియు ఏ దేశాలు గుర్తుకు వస్తాయి? జర్మనీకి చెందిన పోర్స్చే టేకాన్ టర్బో ఎస్ మరియు ఆడి ఆర్ఎస్ ఇ-ట్రోన్ జిటి. పినిన్‌ఫరీనా బాటిస్టా, జర్మనీ నుండి కూడా. టెస్లా రోడ్‌స్టర్, యుఎస్ నుండి. మరియు లోటస్ ఎవిజా, UK నుండి. అవును, వారు సాధారణ అనుమానితులు. కానీ క్రొయేషియా గురించి ఎలా? స్లోవేనియా, హంగేరి మరియు సెర్బియాతో చుట్టుముట్టబడిన పాత యుగోస్లేవియాలో భాగమైన అడ్రియాటిక్ సముద్రంలో ఉన్న ఈ చిన్న మధ్య యూరోపియన్ దేశం బహుశా భూమిపై మీరు ఒక సూపర్ కార్‌ను ఆశించే చివరి ప్రదేశం – ఒక ఆల్-ఎలక్ట్రిక్ ఒకటి – UK, జర్మనీ మరియు ఇతర ప్రాంతాల నుండి స్థాపించబడిన పేర్లను సవాలు చేయండి.అయితే, ఇది ఖచ్చితంగా జరుగుతుంది; క్రోయేషన్ కార్ల తయారీ సంస్థ రిమాక్ ఆటోమొబిలి నాలుగు ఎలక్ట్రిక్ మోటారులతో నడిచే ఎలక్ట్రిక్ ‘హైపర్‌కార్’ అయిన నెవెరాను మొత్తం 1427 కిలోవాట్ల (1914 బిహెచ్‌పి) మరియు 2360 ఎన్ఎమ్ టార్క్ ఉత్పత్తి కోసం ఆవిష్కరించింది. రిమాక్ నెవెరా 1.85 సెకన్లలో సున్నా నుండి 100 కిలోమీటర్ల వేగవంతం చేయగలదు, 400 మీటర్ల స్ప్రింట్‌ను 8.6 సెకన్లలో నిలబడటం ప్రారంభించి, 412 కిలోమీటర్ల వేగంతో దూసుకుపోతుంది. ముఖ్యంగా, ఈ పనితీరు గణాంకాలను ఏ ఐసి-ఇంజిన్ ప్రొడక్షన్ ఫెరారీ, లంబోర్ఘిని లేదా పోర్స్చే సరిపోల్చలేము, ఇది చాలా అద్భుతంగా ఉంది. అలాగే, నెవెరా పూర్తి ఛార్జ్‌తో 550 కిలోమీటర్ల పరిధిని కలిగి ఉంది మరియు దాని బ్యాటరీలు 20 నిమిషాల్లోపు 80% ఛార్జ్ తీసుకోవచ్చు. రిమాక్ నెవెరా యొక్క 150 యూనిట్లను మాత్రమే నిర్మించాలని భావిస్తుంది, ప్రతి కారు రెండు మిలియన్ యూరోల (రూ. 17.85 కోట్లు) ధరను కలిగి ఉంటుంది.

క్రొయేషియాలోని స్వెటా నెడెల్జాలో ప్రధాన కార్యాలయంతో, రిమాక్ ఆటోమొబిలిని క్రొయేషియన్ వ్యవస్థాపకుడు మరియు టెక్ ఇన్నోవేటర్ మేట్ రిమాక్ 2009 లో స్థాపించారు. 2018 జెనీవా మోటార్ షోలో సి_టూ కాన్సెప్ట్ కారును కంపెనీ ఆవిష్కరించింది, మరియు విడబ్ల్యు గ్రూప్ అనుబంధ సంస్థ పోర్స్చే ఇంజనీరింగ్ ఆ సంవత్సరం రిమాక్లో 10% వాటాను తీసుకుంది. నెవెరా అనేది C_Two యొక్క ఉత్పత్తి-సిద్ధంగా అభివృద్ధి. ‘పదేళ్ల క్రితం నేను అసాధ్యమైన ప్రయాణాన్ని ప్రారంభించినప్పుడు నా మనసులో ఉన్న కారు ఇది. పనితీరు కార్ల ప్రమాణాన్ని పునర్నిర్వచించి, బార్‌ను అధిగమించడానికి మరియు పెంచడానికి నెవెరా జన్మించింది. రిమాక్‌లోని ప్రతి ఒక్కరూ ఉత్సుకతతో మరియు విషయాలను సంపూర్ణ పరిమితికి నెట్టాలనే కోరికతో నడుపబడతారు ‘అని మేట్ రిమాక్ చెప్పారు. ‘ఎలక్ట్రిక్ పవర్‌ట్రెయిన్ యొక్క పూర్తి సామర్థ్యాన్ని మేము ఉపయోగించుకున్నాము, ఎలక్ట్రిక్ హైపర్‌కార్ ఉత్తేజకరమైనదని రుజువు చేస్తోంది’ అని ఆయన చెప్పారు.


ఆస్టన్ మార్టిన్, పోర్స్చే, పినిన్‌ఫరీనా మరియు కోయినిగ్సెగ్ వంటి సంస్థలకు అధిక-పనితీరు గల ఎలక్ట్రిక్ డ్రైవ్‌ట్రెయిన్ మరియు బ్యాటరీ వ్యవస్థలను సరఫరా చేసే రిమాక్, నెవెరాను అభివృద్ధి చేయడంలో అన్ని స్టాప్‌లను ఉపసంహరించుకుంది. అందంగా కనిపించే కారులో యాక్టివ్ ఏరోడైనమిక్స్, అధునాతన కార్బన్ ఫైబర్ మోనోకోక్ నిర్మాణం మరియు రిమాక్ ఇంట్లో అభివృద్ధి చేసిన ద్రవ-శీతల, 120 కిలోవాట్, 6960-సెల్ బ్యాటరీ ఉన్నాయి. లిథియం-మాంగనీస్-నికెల్ బ్యాటరీ ఆకట్టుకునే 1.4 మెగావాట్ల శక్తిని ఉత్పత్తి చేస్తుంది, ఇది కారు యొక్క నాలుగు శాశ్వత మాగ్నెట్ ఎలక్ట్రిక్ మోటారులకు ఆహారం ఇస్తుంది, ఇవి నెవెరా యొక్క నాలుగు చక్రాలను ఒక్కొక్కటిగా నడిపిస్తాయి. రిమాక్ దాని ఎలక్ట్రిక్ మోటార్లు 97% సమర్థవంతంగా ఉన్నాయని పేర్కొంది, ఉత్తమ అంతర్గత దహన యంత్రాలకు కూడా 40% సామర్థ్యంతో పోలిస్తే. అదనంగా, మోటార్లు పూర్తిగా నిర్వహణ రహితమైనవి మరియు ఆవర్తన సర్వీసింగ్ మొదలైనవి అవసరం లేదు.

నెవెరాలో AI- శక్తితో పనిచేసే వర్చువల్ డ్రైవింగ్ కోచ్ కూడా ఉంది, ఇది డ్రైవింగ్ పనితీరును అంచనా వేస్తుంది మరియు డ్రైవర్లు వారి నైపుణ్యాలను ఆప్టిమైజ్ చేయగల మరియు మెరుగుపరచగల మార్గదర్శకత్వాన్ని అందిస్తుంది, రేస్ట్రాక్‌లో వేగంగా ప్రయాణించడంలో వారికి సహాయపడుతుంది. ఈ AI- నడిచే వ్యవస్థ డ్రైవర్ పనితీరును రికార్డ్ చేయడానికి మరియు విశ్లేషించడానికి 12 అల్ట్రాసోనిక్ సెన్సార్లు, 13 కెమెరాలు మరియు ఆరు రాడార్లను ఉపయోగిస్తుంది. ఖచ్చితమైన ఆడియో-విజువల్ మార్గదర్శకత్వం డ్రైవర్లు వారి రేసింగ్ లైన్లు, బ్రేకింగ్ మరియు త్వరణం పాయింట్లు మరియు స్టీరింగ్ ఇన్పుట్లను మెరుగుపరచడానికి అనుమతిస్తుంది.

ది నెవెరా – ఇది ఇద్దరు నివాసితులకు వసతి కల్పించగలదు – అగ్రశ్రేణి ఇన్ఫోటైన్‌మెంట్ సిస్టమ్, పూర్తి స్మార్ట్‌ఫోన్ కనెక్టివిటీ, మొబైల్ నావిగేషన్ మరియు వ్యక్తిగతీకరణ కోసం విస్తృత శ్రేణి ఎంపికలతో గ్రాండ్ టూరర్‌గా పని చేయడానికి కూడా రూపొందించబడింది. యూరప్, ఉత్తర అమెరికా, లాటిన్ అమెరికా, మిడిల్ ఈస్ట్ మరియు ఆసియా అంతటా గ్లోబల్ డీలర్ నెట్‌వర్క్ ఉన్న క్రొయేషియన్ కంపెనీ. వారు ఇంకా భారతదేశానికి వస్తారా అనే దానిపై అధికారిక పదం లేదు.

ఇంకా చదవండి

Previous articleప్రపంచంలో అత్యధిక పారితోషికం పొందిన ఐదు అంతర్జాతీయ క్రికెట్ కెప్టెన్లు
Next articleజెన్నిఫర్ లోపెజ్ మరియు బెన్ అఫ్లెక్ వర్కింగ్ టువార్డ్స్ ఎ ఫ్యూచర్ టుగెదర్
RELATED ARTICLES

అమెజాన్ ప్రైమ్ వీడియోలో కుటుంబ మనిషిలో మనోజ్ బాజ్‌పేయి మరో సీజన్ బాణసంచా కోసం తిరిగి వచ్చారు

జెన్నిఫర్ లోపెజ్ మరియు బెన్ అఫ్లెక్ వర్కింగ్ టువార్డ్స్ ఎ ఫ్యూచర్ టుగెదర్

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

అమెజాన్ ప్రైమ్ వీడియోలో కుటుంబ మనిషిలో మనోజ్ బాజ్‌పేయి మరో సీజన్ బాణసంచా కోసం తిరిగి వచ్చారు

జెన్నిఫర్ లోపెజ్ మరియు బెన్ అఫ్లెక్ వర్కింగ్ టువార్డ్స్ ఎ ఫ్యూచర్ టుగెదర్

Recent Comments