Wednesday, June 23, 2021
HomeGENERALయుఎస్-ఇండియా కౌంటర్ నార్కోటిక్స్ వర్కింగ్ గ్రూప్ అక్రమ మాదకద్రవ్యాల ముప్పుపై చర్చించింది

యుఎస్-ఇండియా కౌంటర్ నార్కోటిక్స్ వర్కింగ్ గ్రూప్ అక్రమ మాదకద్రవ్యాల ముప్పుపై చర్చించింది

CNWG రెండవ వర్చువల్ సమావేశాన్ని ఏర్పాటు చేసి, అక్రమ drugs షధాల ముప్పును తగ్గించడానికి అభిప్రాయాలను మార్పిడి చేసింది

విషయాలు
మందులు | USA | భారతదేశం

ANI

యుఎస్ – ఇండియా కౌంటర్ నార్కోటిక్స్ వర్కింగ్ గ్రూప్ (సిఎన్‌డబ్ల్యుజి) బుధవారం రెండవ వర్చువల్ సమావేశాన్ని ఏర్పాటు చేసి, అక్రమ drugs షధాల ముప్పును తగ్గించడానికి అభిప్రాయాలను మార్పిడి చేసింది.

చట్టపరమైన నిశ్చితార్థాల ద్వైపాక్షిక చట్రానికి ఇరు పక్షాలు కట్టుబడి ఉన్నాయి మరియు అక్రమ ముప్పును తగ్గించడంలో సహాయపడటానికి విస్తరించిన సహకారం రెండు దేశాలలో మందులు , CNWG యొక్క ఉమ్మడి ప్రకటన చదవండి.

భారత ప్రతినిధి బృందానికి డైరెక్టర్ జనరల్ రాకేశ్ అస్తానా, నార్కోటిక్స్ కంట్రోల్ బ్యూరో, హోం వ్యవహారాల మంత్రిత్వ శాఖ నాయకత్వం వహించగా, యుఎస్ ప్రతినిధులు వైట్ హౌస్ ఆఫీస్ ఆఫ్ జాతీయ డ్రగ్ కంట్రోల్ పాలసీ అసిస్టెంట్ డైరెక్టర్ కెంప్ చెస్టర్, రాష్ట్ర డిప్యూటీ అసిస్టెంట్ సెక్రటరీ అంతర్జాతీయ మాదకద్రవ్యాల మరియు చట్ట అమలు వ్యవహారాల కోసం జోర్గాన్ ఆండ్రూస్ మరియు న్యాయ శాఖ డిప్యూటీ అసిస్టెంట్ అటార్నీ జనరల్ జెన్నిఫర్ హాడ్జ్.

ప్రతినిధులు విస్తృత సంభాషణల్లో నిమగ్నమయ్యారు కౌంటర్-మాదకద్రవ్యాల నియంత్రణ మరియు చట్ట అమలుపై సహకారాన్ని పెంచడంపై దృష్టి పెట్టారు. ఉమ్మడి చర్యల కోసం ఇరు పక్షాలు గుర్తించాయి మరియు ఈ ముఖ్యమైన సమస్యపై తమ దగ్గరి సహకారాన్ని కొనసాగించాలని సంకల్పించాయి.

విస్తృత శ్రేణిపై ఇరు పక్షాలు అభిప్రాయాలను మార్పిడి చేసుకున్నాయి యునైటెడ్ స్టేట్స్ మరియు భారతదేశం ఎదుర్కొంటున్న మాదకద్రవ్యాల సంబంధిత సవాళ్లు. డేటా, ఉత్తమ పద్ధతులు మరియు మా దేశాలలో పదార్థ వినియోగ రుగ్మత మరియు మాదకద్రవ్యాల వాడకం యొక్క ఇతర పరిణామాలను పరిష్కరించడానికి ప్రజారోగ్య విధానాలకు సంబంధించిన వివరాలతో సహా నేర్చుకున్న పాఠాలు ఈ ప్రకటనను చదవండి.

పాల్గొనేవారు అక్రమ ఉత్పత్తి, తయారీ, అక్రమ రవాణా మరియు ce షధ మరియు అక్రమ drugs షధాల పంపిణీని తగ్గించడంలో సహకారాన్ని బలోపేతం చేయడంలో వారి నిబద్ధతను, అలాగే వాటిని తయారు చేయడానికి ఉపయోగించే పూర్వగామి రసాయనాలను హైలైట్ చేసింది.

వారు తమ దేశాల నియమ నిబంధనలకు అనుగుణంగా మాదకద్రవ్యాల అక్రమ రవాణాను ఎదుర్కోవడంలో సంబంధిత ప్రయత్నాలను ఎత్తిచూపారు మరియు ఉత్తమంగా పంచుకోవాలని ప్రతిపాదించారు సింథటిక్ ఓపియాయిడ్లు మరియు పూర్వగామి రసాయనాలను ఎదుర్కోవటానికి అభ్యాసాలు.

కౌంటర్-మాదకద్రవ్యాల సామర్థ్యాన్ని పెంపొందించడంలో భారతదేశ ప్రాంతీయ నాయకత్వ పాత్రకు మద్దతుగా ఇరు పక్షాలు చర్చించాయి. దక్షిణ ఆసియాలో కార్యక్రమాలు; కార్యాచరణ మేధస్సు యొక్క మెరుగైన భాగస్వామ్యం ద్వారా ప్రాంతీయ సరిహద్దు మాదక ద్రవ్యాల రవాణా మరియు నేరాలను ఎదుర్కోవడం; మరియు కౌంటర్-నార్కోటిక్స్ సమస్యలపై చట్ట అమలు సహకారాన్ని విస్తరించడం, ప్రకటనను చదవండి.

డార్క్-నెట్‌లో నైపుణ్యాన్ని పంచుకోవడానికి ఇరు పక్షాలు కూడా అంగీకరించాయి, క్రిప్టో-కరెన్సీ మరియు పోస్టల్ / కొరియర్ ఇంటర్‌డిక్షన్ మెకానిజం.

అదనంగా, ఒక ఫ్రేమ్‌వర్క్‌ను ఏర్పాటు చేయడానికి ఉప-వర్కింగ్ గ్రూపును ఉపయోగించటానికి ఇరు పక్షాలు కట్టుబడి ఉన్నాయి రెండు దేశాలలో మాదకద్రవ్యాల ముప్పును పరిష్కరించడానికి ద్వైపాక్షిక సహకారం. వచ్చే ఏడాది జరిగే తదుపరి సిఎన్‌డబ్ల్యుజి సమావేశంలో ఈ చర్చలను కొనసాగించడానికి వారు కట్టుబడి ఉన్నారు.

(ఈ నివేదిక యొక్క శీర్షిక మరియు చిత్రం మాత్రమే బిజినెస్ స్టాండర్డ్ సిబ్బందిచే పునర్నిర్మించబడి ఉండవచ్చు; మిగిలిన కంటెంట్ సిండికేటెడ్ ఫీడ్ నుండి స్వయంచాలకంగా ఉత్పత్తి అవుతుంది.)

ప్రియమైన రీడర్,

బిజినెస్ స్టాండర్డ్ మీకు ఆసక్తి కలిగించే మరియు దేశానికి మరియు ప్రపంచానికి విస్తృతమైన రాజకీయ మరియు ఆర్ధిక చిక్కులను కలిగి ఉన్న పరిణామాలపై తాజా సమాచారం మరియు వ్యాఖ్యానాన్ని అందించడానికి ఎల్లప్పుడూ కృషి చేస్తుంది. మా సమర్పణను ఎలా మెరుగుపరచాలనే దానిపై మీ ప్రోత్సాహం మరియు స్థిరమైన అభిప్రాయం ఈ ఆదర్శాలకు మా సంకల్పం మరియు నిబద్ధతను మరింత బలోపేతం చేశాయి. కోవిడ్ -19 నుండి ఉత్పన్నమయ్యే ఈ క్లిష్ట సమయాల్లో కూడా, విశ్వసనీయమైన వార్తలు, అధికారిక అభిప్రాయాలు మరియు of చిత్యం యొక్క సమయోచిత సమస్యలపై కోపంతో కూడిన వ్యాఖ్యానాలతో మీకు సమాచారం ఇవ్వడానికి మరియు నవీకరించడానికి మేము కట్టుబడి ఉన్నాము.
అయితే, మాకు ఒక అభ్యర్థన ఉంది.

మేము మహమ్మారి యొక్క ఆర్ధిక ప్రభావంతో పోరాడుతున్నప్పుడు, మీ మద్దతు మాకు మరింత అవసరం, తద్వారా మేము మీకు మరింత నాణ్యమైన కంటెంట్‌ను అందించడం కొనసాగించవచ్చు. మా ఆన్‌లైన్ కంటెంట్‌కు చందా పొందిన మీలో చాలా మంది నుండి మా చందా మోడల్ ప్రోత్సాహకరమైన ప్రతిస్పందనను చూసింది. మా ఆన్‌లైన్ కంటెంట్‌కు మరింత చందా మీకు మరింత మెరుగైన మరియు మరింత సంబంధిత కంటెంట్‌ను అందించే లక్ష్యాలను సాధించడంలో మాకు సహాయపడుతుంది. మేము ఉచిత, సరసమైన మరియు నమ్మదగిన జర్నలిజాన్ని నమ్ముతున్నాము. మరిన్ని సభ్యత్వాల ద్వారా మీ మద్దతు మేము కట్టుబడి ఉన్న జర్నలిజాన్ని అభ్యసించడంలో మాకు సహాయపడుతుంది.

నాణ్యమైన జర్నలిజానికి మద్దతు ఇవ్వండి మరియు బిజినెస్ స్టాండర్డ్ కు సభ్యత్వాన్ని పొందండి .

డిజిటల్ ఎడిటర్

ఇంకా చదవండి

RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

Recent Comments