HomeGENERALమోడీ-హారిస్ ఫోన్ కాల్: భారతదేశానికి కరోనావైరస్ వ్యాక్సిన్లను ఇస్తామని యుఎస్ తెలియజేస్తుంది

మోడీ-హారిస్ ఫోన్ కాల్: భారతదేశానికి కరోనావైరస్ వ్యాక్సిన్లను ఇస్తామని యుఎస్ తెలియజేస్తుంది

భారతీయ ప్రధాని మోడీ మధ్య టెలిఫోనిక్ సంభాషణ సందర్భంగా దేశానికి కోవిడ్ వ్యాక్సిన్లను ఇవ్వబోతున్నట్లు యుఎస్ అధికారికంగా భారతదేశానికి తెలియజేసింది. మరియు యుఎస్ వైస్ ప్రెసిడెంట్ కమలా హారిస్.

గురువారం సాయంత్రం భారత ప్రధానితో జరిగిన సంభాషణ అమెరికా ఉపరాష్ట్రపతి అభ్యర్థన మేరకు జరిగింది.

భారతదేశం 25 మిలియన్ కోవిడ్ వ్యాక్సిన్లలో భాగంగా అమెరికా నుండి వ్యాక్సిన్లను అందుకోనుంది. కోవాక్స్ ద్వారా పంతొమ్మిది మిలియన్ మోతాదులను మరియు భాగస్వాములకు నేరుగా ఆరు మిలియన్లను ఇవ్వవలసిన మొదటి దశలో ప్రపంచం.

“వైస్ ప్రెసిడెంట్ బిడెన్-హారిస్ పరిపాలన మొదటి 25 మిలియన్ మోతాదుల COVID వ్యాక్సిన్లను పంచుకోవడం ప్రారంభిస్తుందని తెలియజేసింది,” యుఎస్ ప్రకటన తెలిపింది. జూన్ చివరి నాటికి ప్రపంచవ్యాప్తంగా 80 మిలియన్ వ్యాక్సిన్లను వాషింగ్టన్ ఇవ్వనుంది.

చర్చల సందర్భంగా, అమెరికా నిర్ణయం కోసం వైస్ ప్రెసిడెంట్ హారిస్‌కు, అలాగే భారతదేశానికి లభించిన అన్ని ఇతర రకాల మద్దతు మరియు సంఘీభావాలకు ప్రధాని తన “ప్రశంసలను” వ్యక్తం చేశారు. యుఎస్ ప్రభుత్వం , వ్యాపారాలు మరియు యుఎస్ లోని భారత ప్రవాస సంఘం నుండి ఇటీవలి రోజులు “అని పిఎంఓ చెప్పారు.

చర్చల సందర్భంగా, టీకా తయారీ రంగంతో సహా అమెరికా, భారతదేశం మధ్య ఆరోగ్య సరఫరా గొలుసును బలోపేతం చేయడానికి జరుగుతున్న ప్రయత్నాలను ఇరు పక్షాలు చర్చించాయి. క్వాడ్ ఫార్మాట్ కింద సహకారం కూడా చర్చించబడింది. ప్రభుత్వ పెద్దల క్వాడ్ వర్చువల్ మీట్ సందర్భంగా, టీకాపై ఉమ్మడి చొరవను భారతదేశం ఉత్పత్తి కేంద్రంగా ప్రకటించింది.

25 మిలియన్ వ్యాక్సిన్లలో 75 శాతం అమెరికా ఇవ్వనుంది మరియు కోవాక్స్ సౌకర్యం ద్వారా 19 మిలియన్లు దక్షిణ మరియు మధ్య అమెరికాకు ఆరు మిలియన్ మోతాదులతో, ఆసియాకు ఏడు మిలియన్లు మరియు ఆఫ్రికన్ దేశాలకు ఐదు మిలియన్లు ఆఫ్రికన్ యూనియన్‌తో సమన్వయంతో ఎంపిక చేయబడతాయి.

అమెరికా అధ్యక్షుడు బిడెన్ ఒక ప్రకటనలో, “6 మిలియన్లకు పైగా నేరుగా సర్జెస్ ఎదుర్కొంటున్న దేశాలు, సంక్షోభంలో ఉన్నవారు మరియు ఇతర భాగస్వాములు మరియు పొరుగువారితో కెనడా , మెక్సికో, ఇండియా మరియు రిపబ్లిక్ ఆఫ్ కొరియా. “

ముప్పై దేశాలకు పైగా వ్యాక్సిన్లు మొదటి దశలో లభిస్తాయి. టీకాలు ఐక్యరాజ్యసమితి ఫ్రంట్‌లైన్ కార్మికులకు కూడా ఇవ్వబడతాయి, ఇవి నేరుగా భాగస్వామ్యం చేయబడతాయి.

ఇంకా చదవండి

Previous articleమా స్థానం కొత్తది కాదు, పాలస్తీనా FM EAM కు వ్రాసిన తరువాత భారతదేశం చెప్పింది
Next articleచమురు చిందటం లేదు, కానీ కంటైనర్ షిప్ ఎంవి ఎక్స్-ప్రెస్ పెర్ల్ పాక్షికంగా మునిగిపోయిందని ఐసిజి చెప్పారు
RELATED ARTICLES

పెట్టుబడిలో AI అనేది మానవ సాధికారత గురించి, స్థానభ్రంశం గురించి కాదు

కోవిడ్ మధ్య విదేశీ నిపుణులు లేనప్పుడు హెచ్‌హెచ్ పట్టాల వాణిజ్య ఉత్పత్తిని సెయిల్ వాయిదా వేసింది

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

నటి అత్యాచారం, గర్భస్రావం, బ్లాక్ మెయిల్ ఆరోపణలకు సంబంధించి మాజీ మంత్రిని అరెస్టు చేశారు

బలమైన 'మాస్టర్' కనెక్షన్‌తో సంతానం కొత్త ప్రాజెక్ట్?

Recent Comments