HomeGENERALచమురు చిందటం లేదు, కానీ కంటైనర్ షిప్ ఎంవి ఎక్స్-ప్రెస్ పెర్ల్ పాక్షికంగా మునిగిపోయిందని ఐసిజి...

చమురు చిందటం లేదు, కానీ కంటైనర్ షిప్ ఎంవి ఎక్స్-ప్రెస్ పెర్ల్ పాక్షికంగా మునిగిపోయిందని ఐసిజి చెప్పారు

ఇండియన్ కోస్ట్ గార్డ్ మరియు శ్రీలంక టగ్స్ యొక్క వారం రోజుల, విజయవంతమైన అగ్నిమాపక ప్రయత్నం ఉన్నప్పటికీ, కంటైనర్ షిప్ MV ఎక్స్-ప్రెస్ పెర్ల్ పాక్షికంగా మునిగిపోయింది.

సాల్వర్స్ (సాంకేతిక వ్యక్తులు తిరిగి పొందడంలో నిమగ్నమై ఉన్నారు ఒక ఓడ) తనిఖీ మరియు అంచనా కోసం మంగళవారం మంగిల్డ్ మరియు కాలిన నౌకలో ఎక్కారు. ఏదేమైనా, బుధవారం తెల్లవారుజాము నుండి నీరు దాని వైపు నుండి నౌకలోకి ప్రవేశించడం ప్రారంభించింది, తద్వారా దాని చిత్తుప్రతి / చిత్తుప్రతిని ప్రతికూలంగా ప్రభావితం చేస్తుంది (చిత్తుప్రతి సాధారణమైనప్పుడు ఓడ సాధారణ స్థాయిలో తేలుతుంది) మరియు ట్రిమ్ (ట్రిమ్ సాధారణమైనప్పుడు, ముందు భాగంలో సమాన స్థాయిలో తేలుతుంది).

కూడా చదవండి | షిప్ వాష్ ఒడ్డుకు కాల్చడం నుండి ప్లాస్టిక్ తరంగాలుగా శ్రీలంక సముద్ర విపత్తును ఎదుర్కొంటుంది

లాగడానికి ప్రయత్నాలు దెబ్బతిన్న నౌక మునిగిపోవడంతో ఓడ విజయవంతం కాలేదు, దాని వెనుక భాగం సముద్ర మంచానికి తాకింది. ఈ ప్రదేశంలో సముద్రపు అడుగుభాగం 22 మీటర్ల లోతులో ఉందని అర్ధం. ఓడ యొక్క ఎత్తైన భాగాలలో కొన్ని దాని సూపర్ స్ట్రక్చర్ (ప్లాట్‌ఫాం పైన స్పష్టంగా పైకి లేచే పైకి పొడిగింపు) మాత్రమే నీటి పైన కనిపిస్తాయి. దెబ్బతిన్న ఓడ కూడా నీటి ప్రవేశం కారణంగా పాక్షికంగా ఒక వైపుకు వంగి ఉంటుంది.

నీటి అడుగున హల్ తనిఖీ చేయడానికి శ్రీలంక నేవీ డైవర్లు డైవింగ్ ఆపరేషన్లు చేస్తున్నారు. నౌకను రక్షించడానికి సాంకేతిక చర్చలు కూడా సాల్వర్స్ చేత పురోగతిలో ఉన్నాయి.

మంటలు చెలరేగినప్పుడు, కంటైనర్ షిప్ ఇంటర్నేషనల్ మారిటైమ్ డేంజరస్ గూడ్స్ (IMDG) కింద వర్గీకరించబడిన 1,486 రసాయన సరుకులను కలిగి ఉంది. ఇతర రసాయనాలలో, IMDG కార్గోలో అధిక మంట కలిగిన నైట్రిక్ యాసిడ్, మిథనాల్, మిథైల్ అసిటేట్, సోడియం హైడ్రాక్సైడ్ మరియు పాలీస్టైరిన్ పూసలు ఉన్నాయి.

ఇంకా చదవండి | కొలంబో షిప్ ఫైర్: హల్ చెక్కుచెదరకుండా, మంటలు గణనీయంగా తగ్గాయి మరియు చమురు చిందటం లేదు ICG

ఎంకరేజ్‌లో ఉన్నప్పుడు మే 20 న ప్రారంభమైన అగ్నిప్రమాదం శ్రీలంక అధికారులు మరియు సాల్వేజ్ బృందం చేసిన ప్రయత్నాల ద్వారా ఒక రోజులోనే నియంత్రణలోకి వచ్చింది. ఏదేమైనా, మే 25 తెల్లవారుజామున, కఠినమైన వాతావరణంలో కంటైనర్లు పడటం మరియు వాటి యొక్క అత్యంత రియాక్టివ్ రసాయన విషయాలు లీక్ కావడం వలన ఓడలో మంటలు తిరిగి వెలువడ్డాయి.

మొత్తం 13 మంది సిబ్బంది మరియు 12 మంది సాల్వర్లు ఆన్‌బోర్డ్‌లో పనిచేసే పనిని శ్రీలంక అధికారులు సురక్షితంగా తరలించారు, ఎందుకంటే మంటలు త్వరగా వ్యాపించాయి, తద్వారా మొత్తం ఓడను ముంచెత్తింది.

కూడా చదవండి | శ్రీలంక తీరంలో ఓడలో అగ్నిమాపక చర్యకు ‘రోజులు’ పట్టవచ్చని నేవీ చీఫ్

ఈ నౌకను రసాయనాలతో పాక్షికంగా మునిగిపోవడం మరియు గణనీయమైన పరిమాణంలో ఇంధనం పర్యావరణ ఆందోళనలకు దారితీసింది.

ప్రత్యేక కాలుష్య ప్రతిస్పందన నౌక సముద్రా ప్రహారీ మరియు ఆఫ్‌షోర్ పెట్రోలింగ్ నౌక వజ్రాతో సహా భారత కోస్ట్ గార్డ్ ఓడలు ప్రమాద స్థలం సమీపంలో. భారతీయ నాళాలు కాలుష్య ప్రతిస్పందన ఆకృతీకరణలో ఉన్నాయి, అంటే అవి ఏదైనా చమురు చిందటం లేదా సంబంధిత సంఘటనలను ఎదుర్కోవటానికి సన్నద్ధమయ్యాయి. శ్రీలంక నాళాలు మరియు టగ్‌లు కూడా ఈ ప్రాంతంలో ఉన్నాయి.

అయితే, ప్రస్తుతం, చమురు చిందటం అధికారులు నివేదించలేదు మరియు దీనిని భారత కోస్ట్ గార్డ్ డోర్నియర్ విమానం (మదురై నుండి) ధృవీకరించింది, ఈ ప్రాంతం యొక్క రోజువారీ వైమానిక నిఘా చేపడుతోంది. అదనపు కాలుష్య ప్రతిస్పందన గేర్‌లను ఐసిజి పెంచుతోంది.

పర్యావరణ ప్రమాదానికి ప్రతిస్పందనగా చేపట్టిన భారతదేశం మరియు శ్రీలంక మధ్య సమన్వయ ఆపరేషన్‌కు సాగర్ ఆరాక్ష- II అని నామకరణం చేశారు.

ఇండియన్ కోస్ట్ గార్డ్ పరిస్థితిని నిశితంగా పరిశీలిస్తోంది మరియు తీరానికి దగ్గరగా ఓడ మునిగిపోవడం వల్ల రాబోయే పర్యావరణ నష్టాన్ని పరిష్కరించడానికి శ్రీలంక నావికాదళం, కోస్ట్ గార్డ్, MEPA మరియు ఇతర అధికారులతో సమన్వయం చేస్తుంది. కాలుష్య ప్రతిస్పందన వైపు కొచ్చి, చెన్నై మరియు టుటికోరిన్ వద్ద అదనపు ఐసిజి నిర్మాణాలు తక్షణ సహాయం కోసం స్టాండ్బైలో ఉన్నాయి.

ఐసిజి దక్షిణ ఆసియా కో-ఆపరేటివ్ ఎన్విరాన్మెంట్ ప్రోగ్రామ్ (సాసేప్) లో క్రియాశీల సభ్యుడిగా ఉండటం ఈ ప్రాంతంలోని సముద్ర పర్యావరణాన్ని పరిరక్షించే దాని బాధ్యతలకు.

ఇంకా చదవండి

RELATED ARTICLES

ఒడిశా: మల్కన్‌గిరిలోని అటవీ అధికారులు 150 తాబేళ్లను స్వాధీనం చేసుకున్నారు, స్మగ్లర్లు పారిపోతున్నారు

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

Recent Comments