HomeHEALTHప్రైడ్ నెల స్పెషల్: మీరు తెలుసుకోవలసిన ఐదు ఎల్‌జిబిటిక్యూ కార్యకర్తలు

ప్రైడ్ నెల స్పెషల్: మీరు తెలుసుకోవలసిన ఐదు ఎల్‌జిబిటిక్యూ కార్యకర్తలు

జూన్ ప్రైడ్ మంత్‌గా గుర్తించబడింది, ఇది స్టోన్‌వాల్ తిరుగుబాటును గౌరవించటానికి మరియు LGBTQ సంఘం యొక్క ప్రభావాన్ని గుర్తించడానికి సమయం. మార్షా జాన్సన్ నుండి డాక్టర్ ఫ్రాంక్ కామెని వరకు, మీరు తెలుసుకోవలసిన ఐదుగురు కార్యకర్తలు ఇక్కడ ఉన్నారు.

మార్షా జాన్సన్

మార్షా పి. జాన్సన్ ఒక అమెరికన్ ట్రాన్స్ యాక్టివిస్ట్ , స్టోన్‌వాల్ తిరుగుబాటును ప్రారంభించిన ఘనత. 1980 లలో ACT UP తో వీధి క్రియాశీలతలో జాన్సన్ చురుకైన పాత్ర పోషించాడు. స్వలింగ విముక్తి ఉద్యమాన్ని గుర్తించడానికి జార్జ్ సెగల్ యొక్క స్టోన్‌వాల్ స్మారకాన్ని ఒహియో నుండి క్రిస్టోఫర్ వీధికి తరలించినప్పుడు, జాన్సన్ ఇలా వ్యాఖ్యానించాడు, “స్వలింగ సంపర్కులను గుర్తించడానికి ఈ రెండు చిన్న విగ్రహాలను పార్కులో పెట్టడానికి ఎంత మంది మరణించారు? మానవ జాతిలో మనమందరం సోదరులు, సోదరీమణులు, మనుషులు అని ప్రజలు చూడటానికి ఎన్ని సంవత్సరాలు పడుతుంది?. ”

లావెర్న్ కాక్స్

ఆరెంజ్ ఈజ్ ది న్యూ లో సోఫియా బర్సెట్ ఆడటానికి ప్రసిద్ది. నలుపు, లావెర్న్ కాక్స్ ఒక నల్ల, ట్రాన్స్ మహిళ, ఎమ్మీకి నామినేట్ అయిన మొదటి ట్రాన్స్ వ్యక్తి మరియు LGBTQ హక్కుల కోసం గర్వించదగిన న్యాయవాది . కాక్స్ ఎల్‌జిబిటిక్యూ కమ్యూనిటీల ఆరోగ్య సంరక్షణ గురించి బహిరంగంగా మాట్లాడాడు మరియు ముఖ్యంగా ట్రాన్స్ ప్రజలు మరియు రంగు ప్రజల హక్కుల కోసం మాట్లాడారు.

మేనకా గురుస్వామి మరియు అరుంధతి కట్జు

న్యాయవాదులు మేనకా గురుస్వామి మరియు అరుంధతి కట్జు భారతదేశంలో స్వలింగసంపర్కతను నిర్మూలించాలని వాదించారు, దీని ఫలితంగా 2018 లో సెక్షన్ 377 ను రద్దు చేయాలని ఏకగ్రీవంగా సుప్రీంకోర్టు నిర్ణయం తీసుకుంది. ప్రజాస్వామ్యం. న్యాయం కోసం వారు చేసిన నిబద్ధత పోరాటంలో, చట్టాలు మారిన తర్వాత కూడా సమాజంగా మనం పురోగతి సాధించాలని, అర్థం చేసుకోవడానికి, అంగీకరించడానికి మరియు ప్రేమించడానికి మేము తప్పక కృషి చేయాలని వారు మాకు చూపించారు, ”అని ప్రియాంక చోప్రా రాశారు.

ఫ్రాంక్ కామెనీ

డా. ఫ్రాంక్ కామెనీ యునైటెడ్ స్టేట్స్ LGBTQ హక్కుల ఉద్యమంలో ప్రముఖ వ్యక్తులలో ఒకరు. 2021 ప్రైడ్ నెల కోసం, గూగుల్ అమెరికన్ ఖగోళ శాస్త్రవేత్త, అనుభవజ్ఞుడు మరియు స్వలింగ సంపర్కుల హక్కుల కార్యకర్తను డూడుల్‌తో సత్కరించింది. ఓటు వేయని కాంగ్రెస్ ప్రతినిధి కోసం డిస్ట్రిక్ట్ ఆఫ్ కొలంబియా యొక్క మొదటి ఎన్నికల్లో పోటీ చేసినప్పుడు కామెనీ యుఎస్ కాంగ్రెస్ కొరకు బహిరంగంగా స్వలింగ అభ్యర్థి అయ్యారు. అతని ఓటమి తరువాత, కామెనీ మరియు అతని ప్రచార సంస్థ సమాన హక్కుల కోసం పోరాడుతూనే ఉన్న వాషింగ్టన్ DC లోని గే అండ్ లెస్బియన్ అలయన్స్‌ను సృష్టించింది.

హార్వే మిల్క్

కాలిఫోర్నియాలో ఎన్నికైన మొట్టమొదటి స్వలింగ రాజకీయ నాయకులలో హార్వే మిల్క్ ఒకరు. పాలు ప్రముఖ ఎల్‌జిబిటిక్యూ కార్యకర్తగా తనకంటూ ఒక పేరు తెచ్చుకున్నారు. “ఒక బుల్లెట్ నా మెదడులోకి ప్రవేశిస్తే, ఆ బుల్లెట్ దేశంలోని ప్రతి గది తలుపును నాశనం చేద్దాం” అని చెప్పడం ద్వారా అతను తన మరణాన్ని had హించాడు. అతను 1978 లో సిటీ హాల్‌లో హత్య చేయబడ్డాడు.

ఇది కూడా చదవండి: ప్రైడ్ నెల: టిండెర్ అండ్ రిట్విజ్ రిలీజ్ స్పెషల్ LGBTQIA + అహంకార గీతం

ఇంకా చదవండి

Previous articleటేలర్ స్విఫ్ట్ డేవిడ్ ఓ. రస్సెల్ మూవీలో చేరడానికి సెట్
Next articleనాటికల్ ధోరణిని సరైన మార్గంలో నెయిల్ చేయడం ఎలా
RELATED ARTICLES

విరాట్ కోహ్లీ యొక్క ఫిట్నెస్ లోపల, రవిశాస్త్రి తనను 'భారతదేశం యొక్క అత్యంత విజయవంతమైన కెప్టెన్'గా భావించాడు.

లగ్జరీ ఎలక్ట్రిక్ వెళ్ళినప్పుడు

నాటికల్ ధోరణిని సరైన మార్గంలో నెయిల్ చేయడం ఎలా

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

డబ్ల్యుటిసి ఫైనల్: విరాట్ కోహ్లీ కుర్రాళ్ళు సౌతాంప్టన్ చేరుకుంటారు, వచ్చే మూడు వారాల పాటు వారి ఇంటిని చూడండి

ఫ్రెంచ్ ఓపెన్: బి'డే బాయ్ నాదల్ రిచర్డ్ గ్యాస్కెట్‌ను పడగొట్టి మూడో రౌండ్‌కు చేరుకున్నాడు

ENG vs NZ 1 వ టెస్ట్, డే 2: డెవాన్ కాన్వే అరంగేట్రంలో డబుల్ టన్నులు సాధించింది, ఆతిథ్య జట్టు 267 పరుగుల తేడాతో ఉంది

ప్రపంచ నంబర్ వన్ యాష్ బార్టీ ఫ్రెంచ్ ఓపెన్ నుంచి రిటైర్ అయ్యాడు

Recent Comments