HomeGENERALసెంట్రల్ విజిలెన్స్ కమిషన్ ప్రభుత్వ సంస్థలచే అధికారులను పదవీ విరమణ చేసిన తరువాత నియమాలను నిర్దేశిస్తుంది

సెంట్రల్ విజిలెన్స్ కమిషన్ ప్రభుత్వ సంస్థలచే అధికారులను పదవీ విరమణ చేసిన తరువాత నియమాలను నిర్దేశిస్తుంది

ఒక విధానం లేకపోవడం వల్ల కళంకం ఉన్నవారు నిశ్చితార్థం అవుతారని సివిసి తెలిపింది.

కాంట్రాక్టు లేదా కన్సల్టెన్సీ ప్రాతిపదికన రిటైర్డ్ అధికారిని నియమించే ముందు విజిలెన్స్ క్లియరెన్స్ పొందడానికి ప్రభుత్వ సంస్థలు అనుసరించాల్సిన నిర్వచించిన విధానాన్ని సెంట్రల్ విజిలెన్స్ కమిషన్ (సివిసి) నిర్దేశించింది. అన్ని కేంద్ర ప్రభుత్వ మంత్రిత్వ శాఖలు మరియు విభాగాల కార్యదర్శులు, చీఫ్ ఎగ్జిక్యూటివ్‌లు మరియు ప్రభుత్వ రంగ సంస్థల చీఫ్ విజిలెన్స్ అధికారులకు రాసిన లేఖలో, సివిసి ఒక ఏకరీతి విధానం లేకపోవడం కొన్నిసార్లు కళంకం ఉన్న అధికారులు లేదా కేసులు పెండింగ్‌లో ఉన్న పరిస్థితికి దారితీస్తుందని చెప్పారు. వారు నిశ్చితార్థం చేసుకున్నారు. “ఇటువంటి పరిస్థితి అనవసరమైన ఫిర్యాదులు / అభిమానవాదం ఆరోపణలకు దారితీయడమే కాక, ప్రభుత్వ సంస్థల పనితీరును నియంత్రించే ప్రాథమిక సూత్రం అయిన న్యాయము మరియు సంభావ్యత యొక్క సిద్ధాంతాలకు వ్యతిరేకంగా ఉంటుంది” అని కమిషన్ తెలిపింది. ఈ విధానం ప్రకారం, అఖిల భారత సేవల రిటైర్డ్ ఆఫీసర్లకు, కేంద్ర ప్రభుత్వానికి చెందిన గ్రూప్ ఎ ఆఫీసర్లకు లేదా కేంద్రం యాజమాన్యంలోని లేదా నియంత్రణలో ఉన్న ఇతర సంస్థలలో వారికి సమానమైన వారికి ఉపాధి కల్పించే ముందు, యజమాని సంస్థ నుండి విజిలెన్స్ క్లియరెన్స్, దీని నుండి ఆఫీసర్ రిటైర్డ్, తప్పనిసరిగా పొందాలి. ఒకవేళ రిటైర్డ్ ఆఫీసర్ ఒకటి కంటే ఎక్కువ సంస్థలలో పనిచేసినట్లయితే, పదవీ విరమణకు 10 సంవత్సరాల ముందు వ్యక్తిని పోస్ట్ చేసిన వారందరి నుండి క్లియరెన్స్ పొందాలి. అదే సమయంలో, క్లియరెన్స్ కోరుతూ కమ్యూనికేషన్ కూడా సెంట్రల్ విజిలెన్స్ కమిషన్‌కు పంపాలి. స్పీడ్ పోస్ట్ ద్వారా కమ్యూనికేషన్ పంపిన 15 రోజుల్లోపు మాజీ యజమాని (ల) నుండి ఎటువంటి సమాధానం రాకపోతే, ప్రక్రియను వేగవంతం చేయడానికి రిమైండర్ పంపవచ్చు. ప్రారంభ కమ్యూనికేషన్ జరిగిన 21 రోజుల్లో స్పందన లేకపోతే, విజిలెన్స్ క్లియరెన్స్ ఇచ్చినట్లు భావించాలి. తరువాత, మాజీ ఉద్యోగి ఏదైనా విజిలెన్స్ సంబంధిత విషయంలో చిక్కుకున్నట్లు లేదా విజిలెన్స్ కోణం నుండి క్లియర్ చేయకపోతే, అన్ని పరిణామ చర్యలకు పూర్వపు యజమాని సంస్థ బాధ్యత వహిస్తుంది. కాంట్రాక్టు / కన్సల్టెన్సీ ప్రాతిపదికన నింపాల్సిన పోస్టులను కనీసం సంస్థల వెబ్‌సైట్‌లో సరిగా ప్రచారం చేయాలని, ఆసక్తి ఉన్న వారందరికీ పబ్లిక్ డొమైన్‌లో అందుబాటులో ఉంచాలని సివిసి తెలిపింది.

“కూలింగ్ ఆఫ్” కాలం

రిటైర్డ్ అధికారులు ప్రైవేటు రంగంలో పూర్తి సమయం లేదా కాంట్రాక్టు పనులను తీసుకుంటే, కమిషన్ చాలా తరచుగా “కూలింగ్ ఆఫ్” కాలాన్ని గమనించడం లేదని మరియు ఈ చట్టం తీవ్రమైన దుష్ప్రవర్తనను కలిగి ఉందని చెప్పారు. అందువల్ల, ఏదైనా ఆఫర్‌ను అంగీకరించే ముందు శీతలీకరణ కాలం గమనించేలా చూడటానికి సివిసి తన ఉద్యోగులకు తగిన నియమాలను రూపొందించాలని అన్ని ప్రభుత్వ సంస్థలను ఆదేశించింది. ఈ ఆఫర్‌ను అంగీకరించే ముందు అనుమతి పొందే విధానాన్ని మార్గదర్శకాలలో కలిగి ఉండాలి. అవసరమైతే, రిటైర్డ్ ఉద్యోగులు ఏదైనా ఉల్లంఘన జరిగితే తగిన చర్యను ప్రారంభించగలరని నిర్ధారించడానికి ప్రవర్తన నియమాలను కూడా సవరించాలని కమిషన్ తెలిపింది.

ఇంకా చదవండి

Previous articleHC ఆదేశాలు: ప్రైవేట్ లిమిటెడ్ నుండి వాపసు పొందడానికి ప్రత్యేక బృందం. ఆసుపత్రులు
Next articleఎంజిఎన్‌ఆర్‌ఇజిఎ వేతన చెల్లింపుల్లో కులాల వారీగా విభజించాలని ఆర్థిక మంత్రిత్వ శాఖ సూచించింది
RELATED ARTICLES

ఫాబిఫ్లూను నిల్వ చేసినందుకు గౌతమ్ గంభీర్ ఫౌండేషన్ దోషి అని డ్రగ్స్ కంట్రోలర్ Delhi ిల్లీ హైకోర్టుకు తెలిపారు

బ్యాంక్ మోసంపై చెన్నై పోర్ట్ ట్రస్ట్ హైకోర్టును కదిలించింది

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

ఫాబిఫ్లూను నిల్వ చేసినందుకు గౌతమ్ గంభీర్ ఫౌండేషన్ దోషి అని డ్రగ్స్ కంట్రోలర్ Delhi ిల్లీ హైకోర్టుకు తెలిపారు

బ్యాంక్ మోసంపై చెన్నై పోర్ట్ ట్రస్ట్ హైకోర్టును కదిలించింది

Recent Comments