HomeGENERALపుదుచ్చేరి అసెంబ్లీలో ముగ్గురు బిజెపి సభ్యుల నామినేషన్‌ను మద్రాస్ హైకోర్టు సమర్థించింది

పుదుచ్చేరి అసెంబ్లీలో ముగ్గురు బిజెపి సభ్యుల నామినేషన్‌ను మద్రాస్ హైకోర్టు సమర్థించింది

పుదుచ్చేరి నవీకరణల కోసం

నోటిఫికేషన్‌ను అనుమతించు

న్యాయమూర్తులు అనితా సుమంత్, సెంథిల్‌కుమార్ రామమూర్తి మే 2021 మే నోటిఫికేషన్లను సమర్థించారు. హోం వ్యవహారాల మంత్రిత్వ శాఖ మరియు పుదుచ్చేరి ప్రధాన కార్యదర్శి కె వెంకటేశన్, విపి రామలింగం మరియు ఆర్బి అశోక్లను ప్రాదేశిక అసెంబ్లీ సభ్యులుగా నామినేట్ చేశారు . “అన్ని రంగాల్లో, ఈ రిట్ పిటిషన్లో మాకు ఎటువంటి అర్హత లేదు” అని ధర్మాసనం చెప్పి దానిని కొట్టివేసింది.

ఈ రోజు విడుదల చేయడానికి NEET 2021 యొక్క దరఖాస్తు ఫారం: NTA వద్ద లింక్ సక్రియం చేయబడింది

మే 10 నాటి నోటిఫికేషన్‌ను రద్దు చేయాలని కోరుతూ కరికలంపక్కం గ్రామ మాజీ అధ్యక్షుడు జి.ఎ.జగన్నాథన్ ప్రజా ప్రయోజన రిట్ పిటిషన్‌ను దాఖలు చేశారు. “పునరావృతమయ్యే ప్రమాదం ఉన్నందున, పిటిషనర్ యొక్క ఫిర్యాదు మాత్రమే కనిపిస్తుందని మేము పేర్కొనవచ్చు నామినీలు బిజెపి సభ్యులు. ఇది చాలా సందర్భోచితంగా పరిగణించబడదు “అని న్యాయమూర్తులు అన్నారు.

AINRC నేతృత్వంలోని నేషనల్ డెమోక్రటిక్ బిజెపి ఒక భాగమైన అలయన్స్ (ఎన్‌డిఎ), ఏప్రిల్ 6 న జరిగిన అసెంబ్లీ ఎన్నికలలో యూనియన్ భూభాగంలో గెలిచి, 30 మంది సభ్యుల సభలో మెజారిటీ సాధించింది. నామినేటెడ్ సభ్యులతో, బలం 33 వరకు ఉంటుంది. ఇతర విషయాలతోపాటు, ముగ్గురు బిజెపి అభ్యర్థులు ఈ పదవికి తగినవారు కాదని, వారి నామినేషన్ సమయానికి తప్పు ఉందని పిటిషనర్ వాదించారు.

భారతదేశంలో మొదటి COVID-19 లాక్‌డౌన్ మెరుగైన గాలి నాణ్యతను అధ్యయనం వెల్లడించింది

దీనిని తిరస్కరించడం, అనర్హత ఆరోపణలు తప్ప ఈ విషయం యొక్క ప్రాథమిక సూత్రాలకు వెళ్తాయని ధర్మాసనం అభిప్రాయపడింది మరియు నామినేట్ చేయబడిన అభ్యర్థి మాజీ ముఖం మరియు స్పష్టంగా సరిపోనివాడు అని చూపబడింది, అతని / ఆమె నామినేషన్ ఒకరి మనస్సాక్షికి వ్యతిరేకంగా తిరుగుబాటు చేస్తుంది, కోర్టు వారి సముచితతను సమీక్షించే ప్రశ్న తలెత్తదు.

‘సూటిబిలిటీ’ అనే పదం ఖచ్చితమైన నిర్వచనం కష్టం మరియు t ని అంచనా వేయడంలో ఆత్మాశ్రయత యొక్క ఒక అంశం ఉంది అతను అదే. ప్రస్తుత కేసులో, ధర్మాసనం సూచించిన ప్రకారం, నామినీలు నిర్దిష్ట చట్టబద్ధమైన అనర్హతలను ఆకర్షించరు మరియు వారి అనర్హత సాధారణంగా మరియు నిర్దిష్ట-కాని నిబంధనలలో ఉంది.

ముఖ్యమంత్రి ఎన్ రంగసామి COVID-19 కు పాజిటివ్ పరీక్షించి ఆసుపత్రిలో చేరినందున, నామినేషన్కు అనవసరమైన తొందరపాటు ఆపాదించబడింది మరియు శాసనసభ మరియు క్యాబినెట్ ప్రమాణ స్వీకారం / ఏర్పాటు చేయలేదు నామినేషన్లు చేసిన సమయం. ఈ వివాదం చట్టంలో ఒకటి కాకుండా యాజమాన్యానికి సవాలు అని న్యాయమూర్తులు అన్నారు.

“చట్టంలో, మేము కనుగొనలేదు నామినేషన్ యొక్క సమయాన్ని నిర్దేశించే శాసనం మరియు అభ్యర్థులు, ఒకసారి నామినేట్ అయిన తరువాత, శాసనసభలో ప్రమాణ స్వీకారం చేసినప్పుడు మరియు శాసనసభలో తమ సీట్లను తీసుకుంటారు. “అన్ని రంగాల్లో, అందువల్ల, ఈ రిట్‌లో మాకు ఎటువంటి అర్హత లేదు

కథ మొదట ప్రచురించబడింది: జూన్ 2, 2021, 19:43 బుధవారం

ఇంకా చదవండి

Previous articleENG Vs NZ, 1 వ టెస్ట్: లార్డ్స్ డే 1 లో న్యూజిలాండ్ మెరుస్తున్నందున తొలి డెవాన్ కాన్వే టన్నును తాకింది
Next articleమధ్యప్రదేశ్, గుజరాత్, ఉత్తరాఖండ్ 12 వ తరగతి బోర్డులను రద్దు చేసింది, మరికొందరు త్వరలో కాల్ చేయమని రాష్ట్రాలు
RELATED ARTICLES

శౌర్య An ర్ అనోకి కి కహానీ జూన్ 18 వ్రాసిన నవీకరణ: అనోకి వినాశనానికి గురైంది

టిఎంసి ఎమ్మెల్యేకు బెంగాల్ ప్రభుత్వం జెడ్ + అందించిన తరువాత ముకుల్ రాయ్స్ సిఆర్పిఎఫ్ భద్రతను కేంద్రం ఉపసంహరించుకుంది

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

శౌర్య An ర్ అనోకి కి కహానీ జూన్ 18 వ్రాసిన నవీకరణ: అనోకి వినాశనానికి గురైంది

టిఎంసి ఎమ్మెల్యేకు బెంగాల్ ప్రభుత్వం జెడ్ + అందించిన తరువాత ముకుల్ రాయ్స్ సిఆర్పిఎఫ్ భద్రతను కేంద్రం ఉపసంహరించుకుంది

ఘజియాబాద్ సంఘటనకు మతతత్వ స్పిన్ ఇచ్చినందుకు సమాజ్ వాదీ పార్టీ నాయకుడు ఎఫ్ఐఆర్ తో చెంపదెబ్బ కొట్టారు

Recent Comments