HomeSPORTSటి 20 ప్రపంచ కప్ నిర్ణయానికి ఐసిసి జూన్ 28 గడువు ఇచ్చింది

టి 20 ప్రపంచ కప్ నిర్ణయానికి ఐసిసి జూన్ 28 గడువు ఇచ్చింది

వార్తలు

కదలిక కార్యరూపం దాల్చినట్లయితే BCCI హోస్టింగ్ హక్కులను కలిగి ఉంటుంది; వారి స్థానాన్ని నిర్ణయించడానికి జూన్ 28 వరకు ఉండాలి

2021 పురుషుల టి 20 ప్రపంచ కప్‌ను యుఎఇకి తరలించే దిశగా ఐసిసి ఎక్కువగా మొగ్గు చూపుతోంది. టోర్నమెంట్ భారతదేశం నుండి తరలించబడితే వారు మధ్యప్రాచ్యంలో మూడవ దేశాన్ని సంభావ్య వేదికగా ఎంపిక చేశారు. గత సంవత్సరం, అక్టోబర్ మధ్య మరియు నవంబర్ 14 మధ్య భారతదేశంలో 16 దేశాల టోర్నమెంట్ నిర్వహించడానికి ఐసిసి బిసిసిఐని కేటాయించింది.

. ఏదేమైనా, అంతర్గతంగా ఐసిసి బోర్డు యుఎఇలో టోర్నమెంట్ నిర్వహించడం సురక్షితమని తేల్చిచెప్పింది, అదే సమయంలో హోస్టింగ్ హక్కులను బిసిసిఐ నిలుపుకోవటానికి అనుమతిస్తుంది.

“ఐసిసి పురుషుల టి 20 ప్రపంచ కప్ 2021 కోసం తన ప్రణాళిక ప్రయత్నాలను దృష్టి పెట్టాలని ఐసిసి బోర్డు అభ్యర్థించింది. మధ్యప్రాచ్యంలో, “ఐసిసి మంగళవారం మీడియా ప్రకటనలో తెలిపింది. “ఈ నెల చివర్లో ఆతిథ్య దేశంపై తుది నిర్ణయం తీసుకోబడుతుంది. ఈవెంట్ ఎక్కడ ఆడినా సంబంధం లేకుండా బిసిసిఐ ఈ కార్యక్రమానికి ఆతిథ్యమిస్తుందని బోర్డు ధృవీకరించింది.”

మే 29 న గంగూలీ బిసిసిఐ సభ్యులకు ప్రత్యేక సర్వసభ్య సమావేశంలో బోర్డు కోరినట్లు చెప్పారు ప్రపంచ కప్‌కు ఆతిథ్యం ఇవ్వడానికి భారతదేశం సరిపోతుందా అని నిర్ణయించడానికి అదనపు సమయం .

బిసిసిఐకి సవాలు రెండు రెట్లు. అతిపెద్దది భారతదేశంలో మహమ్మారి పరిస్థితికి సంబంధించినది, ఇది ప్రస్తుతం రెండవ తరంగ కోవిడ్ ఇన్ఫెక్షన్లతో పోరాడుతోంది. ప్రపంచ కప్ షెడ్యూల్ అయినప్పుడు శీతాకాలంలో మూడవ తరంగాన్ని ఆరోగ్య నిపుణులు అంచనా వేస్తున్నారు. ప్రస్తుతం, అత్యధిక ఇన్ఫెక్షన్లు ఉన్న దేశాల జాబితాలో భారతదేశం యుఎస్ఎ వెనుక ఉంది.

భారతదేశం కూడా అనేక దేశాల ఎరుపు జాబితాలో ఉంది, ఇవి దేశానికి మరియు బయటికి వెళ్ళడానికి అన్ని నిషేధించాయి. ఇటీవల, టోర్నమెంట్ యొక్క రెండవ దశలో కోవిడ్ -19 పాజిటివ్ కేసులు పెరుగుతున్న తరువాత, ఎనిమిది జట్ల ఐపిఎల్ ను బిసిసిఐ వాయిదా వేయవలసి వచ్చింది. Delhi ిల్లీ మరియు అహ్మదాబాద్లలో జరిగింది.

ప్రపంచ కప్ కోసం, బిసిసిఐ తొమ్మిది వేదికలను ప్రతిపాదించింది ICC కి. ఏదేమైనా, వేదికల పరిశీలన కోసం ఏప్రిల్ చివరలో భారతదేశంలో అడుగుపెట్టడానికి ఉద్దేశించిన ఐసిసి నిపుణుల బృందం, మహమ్మారి యొక్క రెండవ తరంగం కారణంగా వారి ప్రణాళికలను రద్దు చేయవలసి వచ్చింది. అంతర్గతంగా, ఐసిసి బృందాలు బహుళ వేదికలతో పాల్గొనే ప్రయాణాల గురించి భయపడుతున్నాయి. ఇది జరిగినప్పుడు, ప్రయాణం ఐపిఎల్ సమయంలో జట్లకు బహిర్గతం అయ్యే అవకాశం ఉంది.

ప్రపంచ టోర్నమెంట్‌కు ఆతిథ్యం ఇవ్వడానికి భారత ప్రభుత్వం నుండి ఐసిసి కోరిన పన్ను మినహాయింపుకు సంబంధించినది బిసిసిఐకి రెండవ సవాలు. ఐసిసి నుండి అనేక పొడిగింపులు పొందినప్పటికీ, గత కొన్ని సంవత్సరాలుగా బిసిసిఐ ఇప్పటికీ సమస్యను పరిష్కరించలేకపోయింది.

ప్రపంచ కప్‌కు ఆతిథ్యం ఇస్తున్నట్లు అంచనా వేసిన ఆదాయం నుండి బిసిసిఐ భారత ప్రభుత్వానికి 43% పన్ను చెల్లించాల్సి ఉంటుంది కాబట్టి ఇది ఒక ముఖ్యమైన సమస్య అని అంచనా వేయవచ్చు. ఆ మొత్తం 900 కోట్ల రూపాయలకు (US $ 125 మిలియన్లు) దగ్గరగా ఉంది. గత రెండు సమావేశాలలో – రాష్ట్ర సంఘాలు – భారతదేశం టోర్నమెంట్‌కు ఆతిథ్యం ఇవ్వగలిగినంత కాలం ఈ మొత్తాన్ని చెల్లించడానికి బిసిసిఐకి అనుమతి లభించింది.

జూన్ మధ్య నాటికి పన్ను మినహాయింపుపై ఐసిసికి బిసిసిఐ తుది స్పందన ఇవ్వాల్సి ఉందని అర్ధం. ప్రపంచ కప్‌కు కేవలం ఐదు నెలలు మాత్రమే మిగిలి ఉండటంతో, ఐసిసి ఎక్కువగా ఆందోళన చెందుతోంది ఎందుకంటే ఈ టోర్నమెంట్ భారతదేశంలో జరిగి, అకస్మాత్తుగా సస్పెండ్ చేయబడితే, టోర్నమెంట్ పూర్తి చేయడానికి వారికి కిటికీ ఉండదు.

మంగళవారం, ఐసిసి బోర్డు సమావేశానికి హాజరైన 16 మంది డైరెక్టర్లలో కొందరు, భారతదేశంలో విషయాలు ఎలా ఉంటాయో గంగూలీని అడిగినట్లు భావిస్తున్నారు. ఒక నెలలో మార్పు. గంగూలీ యొక్క ప్రతిస్పందన భారతదేశంలో రోజుకు మంచి పరిస్థితి మెరుగుపడుతోంది. ప్రపంచ కప్‌ను భారతదేశం నుండి యుఎఇకి మార్చడానికి మంగళవారం ఐసిసి బోర్డు మెజారిటీ ఆమోదం తెలిపిందని ఇఎస్‌పిఎన్‌క్రిసిన్‌ఫో తెలిసింది, ఎందుకంటే మహమ్మారికి సంబంధించి భారతదేశంలో భూ పరిస్థితి జూన్ చివరి నాటికి ఎటువంటి అనూహ్యమైన మార్పును చూడదు.

బిసిసిఐకి కూడా అలాంటి అవకాశాల గురించి తెలుసు. బోర్డు కార్యదర్శి జే షా మరియు ఇతర సీనియర్ ఆఫీస్ బేరర్లు మరియు మేనేజ్‌మెంట్ అధికారులతో సహా దాని అగ్రశ్రేణి సోమవారం దుబాయ్ చేరుకుంది, ఎమిరేట్స్ క్రికెట్ బోర్డుతో చర్చలు మరియు ఐపిఎల్‌ను యుఎఇకి తరలించడం మరియు ప్రపంచ కప్‌కు అవకాశం ఉన్న స్థానిక ప్రభుత్వం.

లో ఐపిఎల్ మరియు ప్రపంచ కప్ రెండూ యుఎఇలో మొత్తం 76 మ్యాచ్‌లు – 31 + 45 – రెండు నెలల వ్యవధిలో ఆడబడతాయి. ప్రధాన వేదికలైన పిచ్‌ల ప్రమాదాన్ని తగ్గించడానికి – దుబాయ్, అబుదాబి మరియు షార్జా – అలసిపోవడానికి, ఐసిసి గల్ఫ్‌లో మరో దేశాన్ని కేటాయించింది, ఒమన్ కావచ్చు, ప్రపంచ కప్‌కు సహ-హోస్ట్‌గా ఆడటానికి.

నాగరాజ్ గొల్లపుడి ESPNcricinfo

లో న్యూస్ ఎడిటర్ )ఇంకా చదవండి

Previous articleన్యూ ముంబై కోచ్ ముజుందార్ మొదటి ప్రాధాన్యత: జట్టును 'రెడ్ బాల్ క్రికెట్‌లో తిరిగి ట్రాక్‌లోకి తీసుకురావడం'
Next articleఐపిఎల్ 2021 సస్పెన్షన్: హార్దిక్ పాండ్యా భార్య నటాసా స్టాంకోవిక్ ఇంట్లో చలిగా ఉన్నప్పుడు అందమైన చిత్రాన్ని పంచుకుంటుంది – తనిఖీ చేయండి
RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

పెట్టుబడిలో AI అనేది మానవ సాధికారత గురించి, స్థానభ్రంశం గురించి కాదు

కోవిడ్ మధ్య విదేశీ నిపుణులు లేనప్పుడు హెచ్‌హెచ్ పట్టాల వాణిజ్య ఉత్పత్తిని సెయిల్ వాయిదా వేసింది

देख लीजिए नीतीश का बाढ़, अपनी ही डाला?

Recent Comments