Friday, June 18, 2021
HomeGENERALఇండియన్ కోవిడ్ వేరియంట్ వ్యాప్తి చెందుతున్నప్పుడు యుకె 'ప్రమాదకరమైన క్షణం' ఎదుర్కొంటోంది

ఇండియన్ కోవిడ్ వేరియంట్ వ్యాప్తి చెందుతున్నప్పుడు యుకె 'ప్రమాదకరమైన క్షణం' ఎదుర్కొంటోంది

భారతదేశంలో మొదట గుర్తించిన డెల్టా కరోనావైరస్ వేరియంట్, మూడొంతుల కేసులను పరిగణనలోకి తీసుకున్నందున, UK “చాలా ప్రమాదకరమైన క్షణం” ను ఎదుర్కొంటోంది, జూన్ 21 న ఇంగ్లాండ్‌లో ఆంక్షలను ఎత్తివేస్తే ఇంకా సూచనలు లేవు.

ప్రభుత్వం మాజీ ప్రధాన శాస్త్రీయ సలహాదారు ప్రొఫెసర్ సర్ మార్క్ వాల్పోర్ట్, దేశం కొత్త తరంగాల పర్వత ప్రాంతాలలో ఉండటం “అసాధ్యం కాదు” అని అన్నారు.

“నేను కాదు అని ఆశిస్తున్నాను, కానీ అది అసాధ్యం కాదు” అని వాల్పోర్ట్ బిబిసి బ్రేక్ ఫాస్ట్ కి చెప్పారు. బి .1.1.7 వేరియంట్, లేదా “యుకె వేరియంట్” కనుమరుగవుతుండగా, బి .1.617.2 వేరియంట్ లేదా ఇండియా వేరియంట్ స్వాధీనం చేసుకుంటున్నట్లు ఆయన తెలిపారు. ప్రపంచ ఆరోగ్య సంస్థ B.1.1.7 ను ఆల్ఫా వేరియంట్‌గా మరియు B.1.617.2 ను డెల్టా వేరియంట్‌గా మార్చారు.

వాల్‌పోర్ట్ ఇలా అన్నారు: “ఇది చాలా ప్రమాదకరమైన క్షణం, కానీ కొలతలు పని చేస్తాయని మా వేళ్లను దాటి ఉంచాము.” ఆయన ఇలా అన్నారు: “B.1.617.2 వేరియంట్ స్వాధీనం చేసుకుంటున్నట్లు స్పష్టంగా ఉంది – ఇది టైప్ చేయబడిన కేసులలో 75% వరకు ఉంది – అంటువ్యాధుల సంఖ్య పెరుగుతోంది, కాని మేము దానిని ఆశించాము.

“హాస్పిటల్ అడ్మిషన్లు పెరగడం లేదు. ఏదైనా ఉంటే, మొత్తంమీద అవి దిగువకు వస్తున్నాయి, అయితే దేశంలోని కొన్ని ప్రాంతాలలో B.1.617 చెత్తగా ఉన్నప్పటికీ అవి కొద్దిగా పెరుగుతున్నాయి, కాబట్టి ఇది నిజంగా చాలా, చాలా చక్కగా సమతుల్యంగా ఉంటుంది. ”

జూన్ 21 న ఆంక్షలను సడలించడం గురించి తుది నిర్ణయం తీసుకునే ముందు మరిన్ని డేటా అవసరమని ఆయన అన్నారు. “ఈ విషయం యొక్క నిజం అయిన శాస్త్రీయ డేటా కోసం మేము ulation హాగానాలను ప్రత్యామ్నాయం చేయాలి, గత కొద్ది రోజులుగా ప్రతి ఒక్కరూ చెప్పినట్లుగా, పరిస్థితి మూడు సెట్ల కదిలే భాగాలతో చాలా సున్నితంగా ఉంటుంది.

“ మొదట మనకు కొత్తగా ఎక్కువ ట్రాన్స్మిసిబుల్ వేరియంట్ వచ్చింది, అందులో ఎటువంటి సందేహం లేదు, అయినప్పటికీ ఎంత ఎక్కువ ట్రాన్స్మిసిబుల్ అని మాకు తెలియదు. రెండవది, మే 17 న చర్యల సడలింపు తరువాత ప్రవర్తనలో మార్పు వచ్చింది, మరియు దాని ప్రభావాలు ఇప్పుడే ప్రారంభమవుతాయి.

“మరియు మూడవదిగా, మాకు టీకాలు వేసే కార్యక్రమం చాలా విజయవంతమైంది, కాని చాలా మంది వ్యక్తులతో వారి రెండవ మోతాదు వ్యాక్సిన్ మరియు మొదటి నుండి టీకాలు వేయడం అవసరం. ప్రధానమంత్రి కష్టమైన నిర్ణయం తీసుకోవలసిన వారాల ముందు డేటాను తీసుకురావడం అవసరమని నేను భయపడుతున్నాను. ”

చిన్న వ్యాపార మంత్రి పాల్ స్కల్లీ ప్రభుత్వం అన్నారు రోడ్‌మ్యాప్‌కు కట్టుబడి ఉండాలా వద్దా అనే దానిపై మరియు జూన్ 21 న పరిమితులను సడలించాలా వద్దా అనే దానిపై నిర్ణయం తీసుకునేటప్పుడు డేటా ద్వారా మార్గనిర్దేశం చేయాలి.

అతను స్కై న్యూస్‌తో ఇలా అన్నాడు: “’ఇది ఫడ్జ్ కాదు. మేము చెప్పినది డేటాను చూడండి. 21 న ఏమి జరుగుతుందో జూన్ 14 న నిర్ణయం తీసుకుంటాము. కేసు సంఖ్యలు పెరుగుతున్నాయనే వాస్తవం స్పష్టంగా మనకు తెలుసు, మేము ఆ తేదీలు కాకుండా డేటా ఆధారంగా మాత్రమే తెరుచుకుంటామని నిర్ధారించుకోవాలనుకుంటున్నాము. కాబట్టి, ఇది ఫడ్జ్ కాదు. ఇది మేము .హాగానాలు కాదని నిర్ధారించుకుంటుంది. మేము తాజా సమాచారం మరియు అత్యంత ఖచ్చితమైన సమాచారాన్ని ఉపయోగిస్తాము. ”

టీకా కార్యక్రమాన్ని ర్యాంప్ చేయడం రోడ్‌మ్యాప్‌లో ఉండటానికి కీలకం అని ఆయన అన్నారు. “భారతీయ వేరియంట్‌తో అంటువ్యాధుల పెరుగుదల ఎక్కడ జరుగుతుందో మేము జాగ్రత్తగా చూస్తున్నాము మరియు అందుకే మేము ఆ ప్రాంతాలలో ఉప్పెన-పరీక్షలను చూస్తున్నాము మరియు మేము ముందు పాదంలో ఉన్నట్లు నిర్ధారించుకుంటున్నాము” అని ఆయన చెప్పారు .

“అయితే టీకా కార్యక్రమాన్ని వేగవంతం చేయడం ద్వారా మరియు ప్రజలు వారి రెండవ జబ్బులు పొందేలా చేయడం ద్వారా… కోవిడ్ వస్తే ఆసుపత్రికి వెళ్ళవలసిన వ్యక్తుల చక్రాన్ని విచ్ఛిన్నం చేయడానికి ఆ టీకాలు సహాయపడతాయి. అదే మాకు రోడ్‌మ్యాప్‌లో ఉంచబోతోంది. ”

ఇంకా చదవండి

RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

Recent Comments