HomeBUSINESSసావరిన్ గోల్డ్ బాండ్ థర్డ్ ట్రాన్చే ఇష్యూ ఈ రోజు తెరుచుకుంటుంది: మీరు సభ్యత్వాన్ని పొందాలా?

సావరిన్ గోల్డ్ బాండ్ థర్డ్ ట్రాన్చే ఇష్యూ ఈ రోజు తెరుచుకుంటుంది: మీరు సభ్యత్వాన్ని పొందాలా?

.

జెట్టి ఇమేజెస్
జూన్ 4, శుక్రవారం ఈ సంచిక ముగుస్తుంది. జూన్ 08 న బాండ్ (ల) యొక్క సర్టిఫికేట్ జారీ చేయబడుతుంది.

యొక్క మూడవ భాగం (SGB) పథకం 2021-22 చందా కోసం తెరవబడింది సోమవారం రోజు. ఈ సమస్య మొదటి మరియు రెండవ దశల తరువాత వస్తుంది, కానీ రెండింటి కంటే కొంచెం ఎక్కువ ధర ఉంటుంది.

ఈ పథకానికి సభ్యత్వాన్ని పొందాలనుకునే భావి బిడ్డర్లు కనీసం 1 గ్రాముల బంగారం గ్రాముకు రూ .4,889 వద్ద, అంతకుముందు ట్రాన్చే గ్రాముకు రూ .4,842. ఆన్‌లైన్‌లో వేలం వేసే కాబోయే పెట్టుబడిదారులకు రూ .50 తగ్గింపు ఉంటుంది. జూన్ 4, శుక్రవారం ఈ సంచిక ముగుస్తుంది. జూన్ 08 న సర్టిఫికేట్ ఆఫ్ బాండ్ (లు) జారీ చేయబడతాయి.

సావరిన్ గోల్డ్ బాండ్లలో పెట్టుబడి వేగాన్ని పెంచుతోంది. డేటా ప్రకారం, ఎస్జిబి యొక్క ట్రాన్చే -1 రూ .2,500 కోట్లకు పైగా పెట్టుబడిని చూసింది. ఎస్జీబీకి చందా ధరలో ప్రతిబింబించే బంగారం ధరలు కూడా తక్కువ వడ్డీకి కారణమని విశ్లేషకులు తెలిపారు.

“పెట్టుబడి భౌతిక నుండి కాగితం బంగారానికి మారాలని ప్రభుత్వం సలహా మరియు లక్ష్యం వేగాన్ని పెంచుతోంది. FY21 కోసం చందా గణాంకాలు ఆకట్టుకున్నాయి మరియు FY22 దీనికి అద్దం పట్టే అవకాశం ఉంది. భౌతిక బంగారానికి SGB లో పెట్టుబడి ఒక గొప్ప ప్రత్యామ్నాయం. SGB ​​లో పెట్టుబడి భౌతిక బంగారం కొనుగోలు, నిల్వ మరియు అమ్మకం ఖర్చును ఆదా చేస్తుంది బార్ లేదా నాణేలు ”అని ఇన్వెస్ట్మెంట్ కన్సల్టింగ్ సంస్థ మిల్వుడ్ కేన్ ఇంటర్నేషనల్ వ్యవస్థాపకుడు & CEO నిష్ భట్ అన్నారు.

మీరు సభ్యత్వాన్ని పొందాలనుకుంటే, మీరు మీ బ్యాంక్ ద్వారా చేయవచ్చు. అంతేకాకుండా, ఈ బాండ్లను స్టాక్ హోల్డింగ్ కార్పొరేషన్ ఆఫ్ ఇండియా లిమిటెడ్ (SHCIL), నియమించబడిన పోస్టాఫీసులు, నేషనల్ స్టాక్ ఎక్స్ఛేంజ్ ద్వారా కూడా విక్రయిస్తారు. of India మరియు BSE , ప్రత్యక్షంగా లేదా ఏజెంట్ల ద్వారా.

పెట్టుబడిదారులకు ప్రారంభ పెట్టుబడి మొత్తంపై 2.50 శాతం వడ్డీ లభిస్తుంది, ఇది జారీ చేసిన తేదీ నుండి అమలులోకి వస్తుంది మరియు ప్రతి ఆరునెలలకు ఒకసారి చెల్లించబడుతుంది. అంతేకాకుండా, విముక్తి సమయంలో బంగారం ధర ఎక్కువగా ఉంటే వారు విముక్తి సమయంలో మూలధన లాభాలను కూడా చూడవచ్చు.

“బంగారు ధరలు సమీప భవిష్యత్తులో ప్రస్తుత స్థాయిల నుండి పైకి వస్తాయని వాగ్దానం చేస్తాయి, అయితే ఈక్విటీలలో భారీ ప్రవాహాలు పసుపు లోహం కోసం ర్యాలీని ప్రభావితం చేస్తాయి. మేము ముందుకు వెళుతున్నప్పుడు, ఆర్బిఐ మరియు యుఎస్ ఫెడ్ యొక్క ఆర్థిక డేటా, ద్రవ్య విధానం మరియు వైఖరి, భారతదేశం, యుఎస్ మరియు ఇతర అభివృద్ధి చెందిన దేశాల నుండి వచ్చే ఏదైనా ఉద్దీపన ప్యాకేజీ వైరస్కు సంబంధించిన ఆందోళనలతో పాటు బంగారం ధరలకు మార్గనిర్దేశం చేస్తుంది, ”అన్నాడు భట్.

ఇండియన్ బులియన్ అండ్ జ్యువెలర్స్ అసోసియేషన్ ప్రకారం, అత్యధిక స్వచ్ఛత బంగారం శుక్రవారం సాయంత్రం 10 గ్రాములకు రూ .48,587 వద్ద ట్రేడవుతోంది. అసోసియేషన్ విడుదల చేసిన ధరల డేటా SGB ల ధరలకు ఆధారం.

SGB లు గ్రాముల బంగారంతో సూచించబడిన ప్రభుత్వ సెక్యూరిటీలు. భౌతిక బంగారాన్ని పట్టుకోవటానికి అవి ప్రత్యామ్నాయాలు. పెట్టుబడిదారులు ఇష్యూ ధరను నగదు రూపంలో చెల్లించాలి మరియు బాండ్లను మెచ్యూరిటీపై నగదుగా రీడీమ్ చేస్తారు. ఈ బాండ్లను ప్రభుత్వం తరఫున ఆర్‌బిఐ జారీ చేస్తుంది.

ప్రారంభమైనప్పటి నుండి 2021 మార్చి చివరి వరకు ఎస్జిబి పథకం ద్వారా మొత్తం రూ .25,702 కోట్లు సేకరించారు. మొత్తం రూ .16,049 కోట్లు (32.35 టన్నులు ) 2020-21 సమయంలో.

ఐదవ, ఆరవ మరియు ఏడవ సంవత్సరంలో నిష్క్రమణ ఎంపికతో ఎనిమిది సంవత్సరాల పాటు బాండ్ యొక్క టేనర్ వడ్డీ చెల్లింపు తేదీలలో ఉపయోగించబడుతుంది. అంతేకాకుండా, బాండ్లను జారీ చేసిన పక్షం రోజులలోపు స్టాక్ ఎక్స్ఛేంజీలలో వర్తకం చేయవచ్చు. ఎక్స్ఛేంజీలలో సాధారణంగా ద్రవ్యత తక్కువగా ఉంటుంది. భౌతిక బంగారం నిల్వ వ్యయాన్ని తొలగిస్తున్నందున ఇబ్బంది లేని హోల్డింగ్.

(ఏమి కదులుతోంది సెన్సెక్స్ మరియు నిఫ్టీ ట్రాక్ తాజా మార్కెట్ వార్తలు , స్టాక్ చిట్కాలు మరియు నిపుణుల సలహా ఆన్ ETMarkets . అలాగే, ETMarkets. com ఇప్పుడు టెలిగ్రామ్‌లో ఉంది. ఆర్థిక మార్కెట్లు, పెట్టుబడి వ్యూహాలు మరియు స్టాక్స్ హెచ్చరికలపై వేగవంతమైన వార్తల హెచ్చరికల కోసం, మా టెలిగ్రామ్ ఫీడ్‌లకు సభ్యత్వాన్ని పొందండి .)

డౌన్‌లోడ్ పొందడానికి ఎకనామిక్ టైమ్స్ న్యూస్ యాప్ డైలీ మార్కెట్ నవీకరణలు & ప్రత్యక్ష వ్యాపార వార్తలు.

ఆనాటి ETPrime కథలు

ఇంకా చదవండి

Previous article2 రోజుల్లో RIL 11% లాభం: ర్యాలీని నడిపించడం ఏమిటి?
Next articleచట్టపరమైన వలసలను పునర్నిర్మించడం మరియు విస్తరించడం బిడెన్ లక్ష్యం
RELATED ARTICLES

డిష్ డిస్కౌంట్ పోయడంతో, పార్లమెంట్ క్యాంటీన్లు సంవత్సరానికి ₹ 9 కోట్లు ఆదా చేస్తాయి

ఇంధన ధరల పెరుగుదలను నిరసిస్తూ ట్రాన్స్పోర్టర్స్ యూనియన్

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

శౌర్య An ర్ అనోకి కి కహానీ జూన్ 18 వ్రాసిన నవీకరణ: అనోకి వినాశనానికి గురైంది

టిఎంసి ఎమ్మెల్యేకు బెంగాల్ ప్రభుత్వం జెడ్ + అందించిన తరువాత ముకుల్ రాయ్స్ సిఆర్పిఎఫ్ భద్రతను కేంద్రం ఉపసంహరించుకుంది

ఘజియాబాద్ సంఘటనకు మతతత్వ స్పిన్ ఇచ్చినందుకు సమాజ్ వాదీ పార్టీ నాయకుడు ఎఫ్ఐఆర్ తో చెంపదెబ్బ కొట్టారు

Recent Comments