HomeSPORTSయుఎఇలో బిసిసిఐ అగ్రస్థానం: ఎజెండాలో ఐపిఎల్, టి 20 ప్రపంచ కప్

యుఎఇలో బిసిసిఐ అగ్రస్థానం: ఎజెండాలో ఐపిఎల్, టి 20 ప్రపంచ కప్

.

ఐపిఎల్ 2021 యొక్క మిగిలిన ప్రణాళికలను ఖరారు చేయడానికి మరియు సంభావ్యత గురించి చర్చించడానికి బోర్డు కార్యదర్శి జే షా నేతృత్వంలోని బిసిసిఐ యొక్క అగ్రశ్రేణి సోమవారం చార్టర్ ఫ్లైట్ ద్వారా దుబాయ్ చేరుకుంది. ఈ అక్టోబర్-నవంబరులో పురుషుల టి 20 ప్రపంచ కప్‌కు ఆతిథ్యమిస్తున్న యుఎఇ. ఎమిరేట్స్ క్రికెట్ బోర్డు (ఇసిబి) తో చర్చల్లో పాల్గొనడానికి బిసిసిఐ అధ్యక్షుడు సౌరవ్ గంగూలీ బుధవారం దుబాయ్ చేరుకుంటారు.

షా యొక్క బృందంలో అరుణ్ ధుమల్ (బోర్డు కోశాధికారి), బ్రిజేష్ పటేల్ (ఐపిఎల్ పాలక మండలి చైర్మన్), జయేష్ జార్జ్ (బోర్డు జాయింట్ సెక్రటరీ), హేమాంగ్ అమిన్ ( బిసిసిఐ యొక్క తాత్కాలిక చీఫ్ ఎగ్జిక్యూటివ్ ఆఫీసర్) మరియు ధీరజ్ మల్హోత్రా (టిసి 20 ప్రపంచ కప్ కొరకు బిసిసిఐ ‘జనరల్ మేనేజర్ ఆఫ్ ఆపరేషన్స్ మరియు టోర్నమెంట్ డైరెక్టర్).

శనివారం, బిసిసిఐకి దాని సభ్యులు – రాష్ట్ర సంఘాలు – ఐపిఎల్ రెండవ భాగాన్ని కు మార్చారు. మే మొదటి వారంలో టోర్నమెంట్ ఆకస్మికంగా మరియు నిరవధికంగా నిలిపివేయబడిన తరువాత సెప్టెంబర్-అక్టోబర్లో యుఎఇ. టోర్నమెంట్ యొక్క అహ్మదాబాద్ మరియు Delhi ిల్లీ లెగ్ల సమయంలో బుడగలో కోవిడ్ -19 కేసులు పెరుగుతున్నందున బిసిసిఐ సగం దశలో ప్లగ్ లాగవలసి వచ్చింది. నాలుగు ప్లేఆఫ్‌లతో సహా మొత్తం 31 మ్యాచ్‌లు ఆడవలసి ఉంది.

దానిలో ఇసిబితో చర్చలు, బిసిసిఐ మొదట ఐపిఎల్‌ను అక్కడ నిర్వహించడానికి యుఎఇ ప్రభుత్వ అనుమతి పొందాలని భావిస్తున్నారు. ఈ చర్చలు మూడు యుఎఇ వేదికలు – దుబాయ్, అబుదాబి మరియు షార్జా – మరియు ఎనిమిది ఐపిఎల్ జట్లకు టోర్నమెంట్ బబుల్ సృష్టించడానికి తప్పనిసరి అవసరాలు కూడా వెళ్ళే అవకాశం ఉంది.

భారతదేశం మాత్రమే కాకుండా, ప్రపంచంలోని వివిధ ప్రాంతాల నుండి ఆటగాళ్ళు రావడంతో, రెండు బోర్డులు దిగ్బంధం అవసరాలను పరిశీలించాల్సిన అవసరం ఉంది ఐపిఎల్ కోసం ప్రామాణిక ఆపరేటింగ్ విధానాలను (ఎస్ఓపి) బిసిసిఐ ఖరారు చేసే ముందు సంతృప్తి చెందింది.

ఒకటి ఐపిఎల్ బబుల్‌లో భాగమైన వారందరికీ టీకాలు వేయడం గురించి చర్చించబడే ఇతర ముఖ్యమైన విషయం. టోర్నమెంట్ బబుల్‌లో భాగమయ్యే మొత్తం ఆరు జట్లు మరియు మిగిలిన వాటాదారులకు టీకాలు వేయాలనే షరతుపై ఎమిరేట్‌లో మిగిలిన పిఎస్‌ఎల్ 2021 ను హోస్ట్ చేయడానికి అబుదాబి ప్రభుత్వం ఇటీవల ఆమోదం తెలిపింది.

టి 20 ప్రపంచ కప్ యుఎఇకి వెళ్తుందా?

దుబాయ్‌లో బిసిసిఐ యొక్క మొత్తం అగ్రశ్రేణి ఉనికిని బిసిసిఐ మొదటి చర్యగా చూడవచ్చు. టి 20 ప్రపంచ కప్‌ను యుఎఇకి మార్చడానికి, ఇది భారతదేశానికి కవర్‌గా పేర్కొనబడింది. 16 జట్ల ప్రపంచ కప్ కోసం ఐసిసి ఇంకా తుది ప్రయాణాన్ని ప్రకటించలేదు.

ఈ కార్యక్రమానికి భారతదేశం ప్రస్తుతం ఆతిథ్యమివ్వగా, దేశంలో కోవిడ్ -19 మహమ్మారి స్థితి మరియు ఐపిఎల్ నిలిపివేయడం దేశ సంసిద్ధతపై బలమైన సందేహాలను రేకెత్తించింది.

శనివారం బిసిసిఐ యొక్క ఎస్జిఎమ్ వద్ద, గంగూలీ సభ్యులకు బిసిసిఐ భారత్ టి 20 ప్రపంచ కప్‌కు ఆతిథ్యం ఇవ్వగలదా అని ఖరారు చేయడానికి మరో నెల సమయం కోరండి.

యుసిఇలో ఆతిథ్యమివ్వాలంటే బిసిసిఐ బృందం ఇసిబితో చర్చించే అవకాశం ఉంది. టి 20 ప్రపంచ కప్‌ను యుఎఇకి తరలించేటప్పుడు “చెత్త దృష్టాంతం” అని ఇటీవల మల్హోత్రా ఒక బిబిసి పోడ్‌కాస్ట్‌లో పేర్కొన్నారు. , BCCI ఇప్పటికీ హోస్టింగ్ హక్కులను నిలుపుకోవాలనుకుంటుంది.

దీనికి ప్రధాన కారణం పాల్గొన్న లాభదాయకమైన మొత్తం: ఐసిసి గ్లోబల్ ఈవెంట్‌లో ప్రతి మ్యాచ్ హోస్టింగ్ బోర్డు కోసం 250,000-300,000 డాలర్లు. 45 మ్యాచ్‌లతో, ఇది భారీ మొత్తంలో డబ్బు.

చర్చకు మరో పాయింట్ యుఎఇ ఐపిఎల్ మరియు టి 20 ప్రపంచ కప్ రెండింటికీ ఆతిథ్యం ఇస్తే, వేదికలు రెండు బ్యాక్-టు-బ్యాక్ మార్క్యూ ఈవెంట్లను మరియు అటువంటి సందర్భంలో పిచ్‌ల ఫిట్‌నెస్‌ను నిర్వహించగలవు. ఐపిఎల్ మరియు టి 20 ప్రపంచ కప్ రెండింటినీ అక్కడ ఆడితే మొత్తం 76 మ్యాచ్‌లు వేదికల కోసం వరుసలో ఉంటాయి, తరువాతి సన్నాహక మ్యాచ్‌లను మినహాయించి.

రెండు బోర్డులు కూడా ఐపిఎల్‌ను జనసమూహానికి తెరిచే అవకాశాన్ని పరిగణనలోకి తీసుకోవాలనుకుంటాయి. 2020 లో, యుపిలో మొత్తం ఐపిఎల్ ఆతిథ్యమిచ్చినప్పుడు, బిసిసిఐ జనాన్ని అనుమతించకూడదని నిర్ణయించుకుంది. అబుదాబిలో రాబోయే పిఎస్ఎల్, మూసివేయబడిన తలుపుల వెనుక కూడా ఆడబడుతుందని నిర్ధారించబడింది.

నాగరాజ్ గొల్లపుడి ESPNcricinfo

లో న్యూస్ ఎడిటర్ ఇంకా చదవండి

Previous articleస్మిట్ పటేల్ అమెరికాలో 'రెండవ రకాన్ని రూపొందించడానికి' బిసిసిఐ వ్యవస్థను విడిచిపెట్టాడు
Next articleCOVID టీకా కేంద్రాలలో ప్రాధాన్యత పొందడానికి ఆన్‌లైన్ నియామకాలకు టీకాలు వేయడం
RELATED ARTICLES

యూరో 2020: నెదర్లాండ్స్ ఆస్ట్రియాను 2-0తో ఓడించి 16 స్పాట్ రౌండ్ను సాధించింది

డే 2: షఫాలి వర్మ-స్మృతి మంధనా రికార్డ్ స్టాండ్ తర్వాత లేట్ వికెట్లు ఇంగ్లాండ్ మహిళలను అగ్రస్థానంలో నిలిపాయి

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

శౌర్య An ర్ అనోకి కి కహానీ జూన్ 18 వ్రాసిన నవీకరణ: అనోకి వినాశనానికి గురైంది

టిఎంసి ఎమ్మెల్యేకు బెంగాల్ ప్రభుత్వం జెడ్ + అందించిన తరువాత ముకుల్ రాయ్స్ సిఆర్పిఎఫ్ భద్రతను కేంద్రం ఉపసంహరించుకుంది

ఘజియాబాద్ సంఘటనకు మతతత్వ స్పిన్ ఇచ్చినందుకు సమాజ్ వాదీ పార్టీ నాయకుడు ఎఫ్ఐఆర్ తో చెంపదెబ్బ కొట్టారు

Recent Comments