HomeSPORTSUEFA యూరోపా లీగ్: మాంచెస్టర్ యునైటెడ్‌పై మారథాన్ షూటౌట్ విజయం తర్వాత విల్లారియల్ టైటిల్ గెలుచుకుంది

UEFA యూరోపా లీగ్: మాంచెస్టర్ యునైటెడ్‌పై మారథాన్ షూటౌట్ విజయం తర్వాత విల్లారియల్ టైటిల్ గెలుచుకుంది

. ఫైనల్ బుధవారం (మే 26). అదనపు సమయం తరువాత 1-1తో ఉద్రిక్తతతో, అర్జెంటీనా రుల్లి ప్రతి ఆన్-ఫీల్డ్ ఆటగాడు వారి స్పాట్ కిక్‌లను సాధించిన తరువాత, అతను స్పానియార్డ్ డి జియాను హాయిగా ఓడించాడు, అతను చివరకు ఎదుర్కోకుండా తీసుకునే పరిచయం తెలియని పాత్రలో ఒత్తిడికి గురయ్యాడు పెనాల్టీ.

COVID-19 మహమ్మారి మధ్య రెండేళ్ళలో ప్రేక్షకుల ముందు ఆడిన మొదటి యూరోపియన్ ఫైనల్‌లో, విల్లార్రియల్ కఠినమైన రెండవ భాగంలో బయటపడింది. యూరోపియన్ ఫైనల్.

ఈ విజయం విల్లార్రియల్ కోచ్ యునాయ్ ఎమెరీకి పోటీలో నాల్గవ టైటిల్‌ను ఇచ్చింది, 2017 లో యూరోపా లీగ్ విజయం సాధించినప్పటి నుండి యునైటెడ్‌కు ట్రోఫీ లేకుండా పోయింది. గెరార్డ్ మోరెనో డాని పరేజో యొక్క ఫ్రీ కిక్‌కు చేరుకోవడానికి విస్తరించాడు మరియు 29 వ నిమిషంలో స్కోరింగ్‌ను తెరవడానికి డి జియాను దాటి బంతిని నడిపించాడు, మార్కస్ రాష్‌ఫోర్డ్ యొక్క విక్షేపం చెందిన షాట్‌ను 55 నిమిషాల్లో సేకరించిన తరువాత ఎడిన్సన్ కవాని బంతిని ఇంటికి నెట్టివేసినప్పుడు యునైటెడ్ సమం చేయడానికి మాత్రమే.

“ఇది కల నిజమైంది, ఈ క్షణాల్లో మనమందరం గుర్తుంచుకోగలం క్లబ్ యొక్క చరిత్ర పుస్తకాలలో దిగడానికి మేము ఎంత కష్టపడ్డాము, ”అని గోల్ స్కోరర్ మోరెనో అన్నారు. “మేము చరిత్ర సృష్టించాలనుకుంటున్నాము మరియు మేము దానిని చేసాము. అదనపు సమయంలో మేము చాలా బాగా ఆడాము మరియు షూటౌట్లో మా అభిమానులు మాకు సహాయపడ్డారు. ”

షూటౌట్ విజయం వచ్చే సీజన్ ఛాంపియన్స్ లీగ్‌లో విల్లారియల్ స్థానాన్ని కూడా బుక్ చేసుకుంది, కొత్త UEFA కాన్ఫరెన్స్ లీగ్‌లో పోటీ చేయకుండా వారిని కాపాడింది. లా లిగాలో ఏడవ స్థానంలో నిలిచి వారు అర్హత సాధించారు.

యునైటెడ్ కోచ్ ఓలే గున్నర్ సోల్స్క్జెర్ మాట్లాడుతూ, తన ఆటగాళ్ళు భవిష్యత్తు కోసం ఓటమి బాధను గుర్తుంచుకోవాలి. “వారు మాకు కష్టతరం చేసారు, మాకు ఎక్కువ స్వాధీనం ఉంది, కాని వారు బాగా సమర్థించారు, మేము తగినంత పెద్ద అవకాశాలను సృష్టించలేదు,” అన్నారాయన.

యునైటెడ్ ఫార్వర్డ్ రాష్ఫోర్డ్ క్లబ్ గొప్ప అవకాశాన్ని ఇచ్చింది . “ఒక మాటలో, ఇది నిరాశపరిచింది,” అని అతను చెప్పాడు. “కానీ ఈ జట్టు వదులుకునే అవకాశం లేదు, మేము తరువాతి సీజన్లో పెద్ద కోరికతో తిరిగి వస్తాము.”

విల్లారియల్ వారి మొట్టమొదటి ప్రధాన ఫైనల్ ఆడుతున్నారు మరియు కోచ్ ఎమెరీ గుర్తించిన యునైటెడ్ కారణంగా ఇష్టమైనవి వారి అంతస్థుల చరిత్ర, కానీ నాలుగు సెమీ-ఫైనల్ నిష్క్రమణల తరువాత ‘అడ్డంకులను విచ్ఛిన్నం చేయమని’ తన పక్షాన్ని కోరారు. ఎమెరీ ప్రత్యర్థులపై శ్రద్ధగా అధ్యయనం చేసినందుకు ప్రసిద్ది చెందాడు మరియు యునైటెడ్ బలమైన ఆరంభం చేసినప్పటికీ, అతని వైపు వారి బలాన్ని తగ్గించుకోగలిగింది, బ్రూనో ఫెర్నాండెజ్ ప్రమాదాన్ని సృష్టించడానికి స్థలం కోల్పోకుండా చూసుకున్నాడు మరియు కవానీకి తక్కువ విగ్లే గది ఉంది.

మొదటి అర్ధభాగంలో వారి ఏకైక అవకాశాలు స్కాట్ మెక్‌టొమినే మరియు ల్యూక్ షా నుండి వచ్చిన అడ్డదారి షాట్లు మరియు విల్లారియల్ సరిగ్గా మెరుస్తూ ఉండకపోయినా, వారు కవాని ఇచ్చిన ఫ్రీ కిక్ నుండి వారి ఒక్క అవకాశాన్ని లెక్కించారు.

ఇది ఈ సీజన్లో మోరెనో యొక్క 30 వ గోల్ మరియు అతను గియుసేప్ రోస్సీతో పాటు విల్లార్రియల్ యొక్క ఆల్-టైమ్ జాయింట్-టాప్ స్కోరర్ అయ్యాడు. విరామం తర్వాత యునైటెడ్ చొరవను కొనసాగించింది మరియు రాష్ఫోర్డ్ ఒక మూలలోని శరీరాల సమూహానికి వ్యతిరేకంగా వాలీడ్ చేయడంతో మరియు బంతి కవాని యొక్క మార్గంలోకి మళ్ళింది, అతను దానిని అసురక్షిత నెట్‌లోకి నెట్టాడు.

పూర్తి సమయం ముందు ఎమెరీ మొత్తం ఐదు మార్పులు చేసిన తరువాత విల్లార్రియల్ మంచి సమయం, 100 వ నిమిషం వరకు తన మొదటి మార్పు చేయని సోల్స్క్జెర్కు భిన్నంగా.

అతను చేసిన ఐదు ప్రత్యామ్నాయాలు అందరు తమ పెనాల్టీలను మనోహరమైన షూటౌట్లో స్కోర్ చేసారు, కాని 11 వ కిక్ డి జియాకు చాలా దూరం.

ఇంకా చదవండి

Previous articleచైనా సరిహద్దు సమీపంలో ఎనిమిది మంది భారతీయులను హిమపాతం చంపింది
Next articleఎడ్జ్‌బాస్టన్ టెస్ట్: ప్రేక్షకులను 70% సామర్థ్యం వరకు అనుమతించాలి
RELATED ARTICLES

యూరో 2020: నెదర్లాండ్స్ ఆస్ట్రియాను 2-0తో ఓడించి 16 స్పాట్ రౌండ్ను సాధించింది

డే 2: షఫాలి వర్మ-స్మృతి మంధనా రికార్డ్ స్టాండ్ తర్వాత లేట్ వికెట్లు ఇంగ్లాండ్ మహిళలను అగ్రస్థానంలో నిలిపాయి

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

శౌర్య An ర్ అనోకి కి కహానీ జూన్ 18 వ్రాసిన నవీకరణ: అనోకి వినాశనానికి గురైంది

టిఎంసి ఎమ్మెల్యేకు బెంగాల్ ప్రభుత్వం జెడ్ + అందించిన తరువాత ముకుల్ రాయ్స్ సిఆర్పిఎఫ్ భద్రతను కేంద్రం ఉపసంహరించుకుంది

ఘజియాబాద్ సంఘటనకు మతతత్వ స్పిన్ ఇచ్చినందుకు సమాజ్ వాదీ పార్టీ నాయకుడు ఎఫ్ఐఆర్ తో చెంపదెబ్బ కొట్టారు

Recent Comments