HomeBUSINESSహెచ్‌ఎల్‌ఎల్ బయోటెక్ యొక్క వ్యాక్సిన్ కాంప్లెక్స్‌ను పునరుద్ధరించడానికి టిఎన్ సిద్ధంగా ఉంది

హెచ్‌ఎల్‌ఎల్ బయోటెక్ యొక్క వ్యాక్సిన్ కాంప్లెక్స్‌ను పునరుద్ధరించడానికి టిఎన్ సిద్ధంగా ఉంది

కోవిడ్‌కు విరుగుడు మందుల తయారీకి చెంగల్పట్టు ఆధారిత ఇంటిగ్రేటెడ్ వ్యాక్సిన్ కాంప్లెక్స్ (ఐవిసి) ను ఉపయోగించుకునే అవకాశాన్ని అన్వేషించడానికి సెంట్రల్ పిఎస్‌యు అయిన హెచ్‌ఎల్ఎల్ బయోటెక్‌తో కలిసి పనిచేయడానికి తమిళనాడు ప్రభుత్వం ఆసక్తి చూపించింది.

చర్చలను ముందుకు తీసుకెళ్లేందుకు పరిశ్రమల మంత్రి టి తెన్నారసు నేతృత్వంలోని ఉన్నత స్థాయి తమిళనాడు బృందం గురువారం Delhi ిల్లీకి వెళ్లనుంది.

ఆరోగ్య మంత్రిత్వ శాఖ క్రింద నేరుగా ప్రభుత్వ రంగ యూనిట్ అయిన హెచ్‌ఎల్‌ఎల్ బయోటెక్ యాజమాన్యంలోని కాంప్లెక్స్ 2012 లో నిర్మించినప్పటి నుండి ఎక్కువగా పనిలేకుండా ఉంది మరియు కేంద్రం దీనిని పూర్తిగా లేదా పాక్షికంగా విక్రయించడానికి ప్రయత్నిస్తోంది లేదా కోవిడ్ -19 తో పోరాడటానికి అవసరమైన టీకాలు మరియు ఇతర జీవశాస్త్రాల తయారీకి ప్రైవేటు రంగానికి వేలం వేయండి.

ఇది జనవరి నుండి ప్రైవేట్ సంస్థల నుండి ఆసక్తి వ్యక్తీకరణలను ఆహ్వానిస్తోంది, కాని ప్రతిస్పందన మోస్తరుతో, 1 బిలియన్ కోవిడ్ కంటే ఎక్కువ సంపాదించగల సామర్థ్యం గల అత్యాధునిక సదుపాయాన్ని వేలం వేయడానికి ప్రభుత్వం సుముఖత వ్యక్తం చేసింది. ఒక సంవత్సరంలో టీకా షాట్లు. మే 22 న ప్రారంభమైన టెండర్లు, ఐవిసిని “త్రో-దూరంగా ధరలకు” ఇవ్వమని బిడ్డర్లు కోరుకున్నందున ఎక్కువ ఫలితం ఇవ్వలేదు, కొన్ని అధిక-స్థానాలు తెలిపాయి.

వాస్తవానికి , తమిళనాడు ఆఫర్ అదే సమయంలో వచ్చింది. ఈ వారం ప్రారంభంలో, ముఖ్యమంత్రి ఎంకే స్టాలిన్ చెంగల్పట్టులోని 100 ఎకరాల సదుపాయాన్ని సందర్శించారు మరియు తరువాత ఒక కమ్యూనికేషన్ జారీ చేశారు, కోవిడ్ -19 వ్యాక్సిన్ల తయారీకి సంక్లిష్ట కార్యాచరణ చేయడానికి రాష్ట్ర ప్రభుత్వం అన్ని సహకారాన్ని అందిస్తుందని మరియు నిధులను విస్తరించాలని కేంద్రాన్ని కోరారు. ఈ ప్రయోజనం కోసం హెచ్‌ఎల్‌ఎల్ బయోటెక్.

“వాస్తవానికి ముఖ్యమంత్రి పర్యటన ఈ సమయంలోనే జరిగింది మరియు చర్చలు పూర్తిగా మరో స్థాయికి మారాయి” అని ఆ వర్గాలు తెలిపాయి. ఒకటి కంటే ఎక్కువ కారణాల వల్ల హెచ్‌ఎల్‌ఎల్ బయోటెక్‌తో కలిసి పనిచేయడానికి ముఖ్యమంత్రి యోగ్యతను కనుగొన్నారని వారు తెలిపారు. మొదట, కాంప్లెక్స్ తగినంత పరిమాణంలో కోవిడ్ -19 వ్యాక్సిన్‌ను త్వరగా ఉత్పత్తి చేస్తుంది. ఇంకా, హెచ్‌ఎల్‌ఎల్ బయోటెక్ ఫార్మా ప్రొడ్యూసర్‌గా తమిళనాడు కీర్తిని తిరిగి పొందటానికి సహాయపడుతుంది.

బయోమెడికల్ పార్కును అభివృద్ధి చేయడానికి హెచ్‌ఎల్‌ఎల్ బయోటెక్ పక్కన 300 ఎకరాల విస్తీర్ణం ఇప్పటికే ఉంది. కొన్నేళ్ల క్రితం భూమిని స్వాధీనం చేసుకున్నప్పటికీ, ఇంతవరకు అక్కడ ఏమీ రాలేదని ఆ వర్గాలు తెలిపాయి.

మరింత చదవండి

Previous articleఅస్థిరత కొనసాగుతున్నట్లుగా బిట్‌కాయిన్ అంచులు $ 40,000 నుండి తిరిగి వస్తాయి
Next articleమే 26 న డబ్ల్యూ. బెంగాల్‌లో తాజా కోవిడ్ కేసులు ముంచెత్తాయి
RELATED ARTICLES

డిష్ డిస్కౌంట్ పోయడంతో, పార్లమెంట్ క్యాంటీన్లు సంవత్సరానికి ₹ 9 కోట్లు ఆదా చేస్తాయి

ఇంధన ధరల పెరుగుదలను నిరసిస్తూ ట్రాన్స్పోర్టర్స్ యూనియన్

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

శౌర్య An ర్ అనోకి కి కహానీ జూన్ 18 వ్రాసిన నవీకరణ: అనోకి వినాశనానికి గురైంది

టిఎంసి ఎమ్మెల్యేకు బెంగాల్ ప్రభుత్వం జెడ్ + అందించిన తరువాత ముకుల్ రాయ్స్ సిఆర్పిఎఫ్ భద్రతను కేంద్రం ఉపసంహరించుకుంది

ఘజియాబాద్ సంఘటనకు మతతత్వ స్పిన్ ఇచ్చినందుకు సమాజ్ వాదీ పార్టీ నాయకుడు ఎఫ్ఐఆర్ తో చెంపదెబ్బ కొట్టారు

Recent Comments