HomeSPORTSమీరు భారతదేశం కోసం ఆడుతున్నప్పుడు వ్యక్తిగత సమీకరణాలు ముఖ్యమైనవి కావు, మిథాలీ రాజ్ చెప్పారు

మీరు భారతదేశం కోసం ఆడుతున్నప్పుడు వ్యక్తిగత సమీకరణాలు ముఖ్యమైనవి కావు, మిథాలీ రాజ్ చెప్పారు

Personal Equations Dont Matter When Youre Playing For India, Says Mithali Raj

మిథాలీ రాజ్ మరియు ఆమె సహచరులు ప్రస్తుతం ముంబైలో నిర్బంధంలో ఉన్నారు. © ట్విట్టర్

దేశం కోసం ఒకరు ఆడుతున్నప్పుడు వ్యక్తిగత ఇష్టాలు లేదా అయిష్టాలు పట్టింపు లేదు, భారత టెస్ట్ మరియు వన్డే కెప్టెన్ మిథాలీ రాజ్ ఆదివారం మాట్లాడుతూ, తాను మరియు ప్రధాన కోచ్ రమేష్ పోవర్ జట్టును ముందుకు తీసుకెళ్లడానికి చేదు గతం నుండి “ముందుకు సాగారు” అని నొక్కి చెప్పారు. మిథాలీ మరియు ఆమె సహచరులు ప్రస్తుతం ఇంగ్లాండ్ పర్యటనకు ముందే ముంబైలో నిర్బంధంలో ఉన్నారు, ఇది వచ్చే ఏడాది ప్రారంభంలో న్యూజిలాండ్‌లో జరిగే వన్డే వర్డ్ కప్ కోసం జట్టు సన్నాహాలకు పెద్ద ఎత్తున తోడ్పడుతుందని భావిస్తున్నారు.

ఏడు సంవత్సరాలలో భారతదేశం యొక్క మొట్టమొదటి టెస్టుతో కూడిన పూర్తి స్థాయి సిరీస్ కూడా ప్రధాన కోచ్గా పోవర్ యొక్క మొదటి నియామకం. 2018 టి 20 ప్రపంచ కప్‌లో భారత సెమీఫైనల్ ఓటమి తరువాత తొలగించిన తర్వాత మాజీ భారత స్పిన్నర్ ఈ పాత్రకు తిరిగి వచ్చాడు.

మిథాలీని ఆ ఆట నుండి వివాదాస్పదంగా తొలగించారు మరియు ఇద్దరి మధ్య సంబంధాలు దక్షిణాన వెళ్ళాయి వృత్తిపరమైన ప్రవర్తన యొక్క ఒకదానికొకటి.

వారి గతం వారి ప్రస్తుత మరియు భవిష్యత్తు మార్గంలో వస్తుందా అని అడిగినప్పుడు, మిథాలీ పిటిఐతో ఇలా అన్నారు, “… మేము గతంలో జీవించలేము. “

” నేను చాలా సంవత్సరాలు ఆడాను, నాకు అహం లేదు లేదా నా వ్యక్తిగత ఇష్టాలు మరియు అయిష్టాలకు నేను శ్రద్ధ చూపను. నేను ఎప్పుడూ అలా చేయలేదు. “

” మరియు 21 సంవత్సరాలు నాకు క్రమబద్ధీకరించడానికి చాలా కాలం అయ్యింది, మీకు తెలుసా, చాలా సవాళ్లను ఎదుర్కోవాలి. భారతదేశం కోసం ఆడేటప్పుడు, ఇది మీ దేశానికి సేవ చేయడం లాంటిది, కాబట్టి వ్యక్తిగత సమస్యలు, నేను నిజంగా వారికి ఎటువంటి వెయిటేజీని ఇవ్వను, “అని ఆమె అన్నారు.

38 ఏళ్ల ఆమె రెండు దశాబ్దాలకు పైగా మహిళల క్రికెట్ యొక్క టార్చ్ బేరర్ మరియు లేదు సామాను తీసుకెళ్లడం ఇష్టం లేదు.

“మీరు పెద్ద చిత్రం గురించి ఆలోచించాలి. అది నేను ఎలా. గతంలో చాలా విషయాలు జరిగాయి, కాని నేను ఆ సామానును నా ప్రస్తుతానికి లేదా భవిష్యత్తులో తీసుకువెళ్ళను. “

నిర్బంధంలో, బృందానికి బహుళ జూమ్ కాల్స్ ఉన్నాయి రాబోయే పర్యటన కోసం ప్రణాళికలను చర్చిస్తున్నారు. ప్రస్తుతానికి ప్రపంచ కప్ ప్రాధమిక లక్ష్యం అని మరియు ప్రతి ఒక్కరూ దానితో పొత్తు పెట్టుకున్నారని మిథాలీ చెప్పారు.

“అతను కోచ్, మరియు అతను తన ప్రణాళికలను కలిగి ఉన్నాడు , జట్టును ముందుకు తీసుకెళ్లడానికి మా ఇద్దరూ ఒకే పేజీలో సమలేఖనం కావడం ముఖ్యం. ఎందుకంటే అతని లక్ష్యం కూడా ఒకటే: ప్రపంచ కప్‌లో జట్టు బాగా రాణిస్తుంది. ఇది జట్టులో ప్రతి ఒక్కరి లక్ష్యం “అని ఆమె అన్నారు.

” మేము చేదుగా ఉండలేము మరియు చేదును మోయలేము. నేను ఎప్పుడూ ఘర్షణ వ్యక్తి కాదు, గతాన్ని వర్తమానంలోకి తీసుకువెళ్ళే వ్యక్తిని కూడా కాదు. లేకపోతే, నేను క్రీడలో ఇంతకాలం బతికేవాడిని కాదు, దీనికి అన్ని సమయాలలో తిరిగి ఆవిష్కరణలు మరియు పునర్విమర్శలు స్పష్టంగా అవసరం “అని ఆమె నొక్కి చెప్పింది.

” మనం ఉండడం ముఖ్యం అదే పేజీ మరియు జట్టును వెంట తీసుకెళ్లండి, ఎందుకంటే మేము ప్రపంచ కప్ కోసం చాలా ముఖ్యమైన దశలో ఉన్నాము. “

కాబట్టి మంచు ఇప్పటికే విరిగిపోయిందా?” అవును, మాకు సమావేశాలు ఉన్నాయి, చర్చలు క్రమం తప్పకుండా స్పష్టంగా సాగాయి, “అని వన్డే క్రికెట్‌లో ప్రముఖ రన్-గెట్టర్ అన్నారు.

బ్రిస్టల్‌లో జూన్ 16 నుండి వన్ ఆఫ్ టెస్టులో భారత్ ఇంగ్లాండ్‌తో తలపడుతుంది. ఒక పగటి రాత్రి సెప్టెంబరులో ఆస్ట్రేలియాతో టెస్ట్ కూడా ప్రకటించబడింది.

రెడ్ బాల్ క్రికెట్ 2018 నుండి దేశీయ ఏర్పాటులో భాగం కానందున మరియు ఆటకు ముందు పరిమిత సమయం ఉన్నందున, భారతదేశం పెద్ద సవాలును ఎదుర్కొంటుంది.

అయితే, 21 ఏళ్లలో కేవలం 10 టెస్టుల్లో మాత్రమే పాల్గొన్న మిథాలీ, జట్టు గెలవడానికి ఆడుతుందని చెప్పాడు.

“ప్రయాణాన్ని చూస్తే మాకు టెస్ట్ ముందు కొన్ని రోజులు ఉన్నాయి. నిర్బంధంలోకి రాకముందే బాలికలు కూడా ఇంట్లో శిక్షణ పొందారని లేదా తదనుగుణంగా తయారవుతారని నేను ఖచ్చితంగా అనుకుంటున్నాను. మనమందరం UK లోని దిగ్బంధం నుండి బయటకు వచ్చినప్పుడు మాత్రమే ఇది జరుగుతుంది …

“అయితే, కొన్నిసార్లు అంచనాల సామానుతో ఆటలోకి రాకపోవడం మంచిదని నేను భావిస్తున్నాను , వారిలో చాలా మంది అరంగేట్రం చేస్తున్నారు మరియు మనలో కొందరు చాలా కాలం తర్వాత ఆడుతున్నారు. “

టెస్ట్ క్రికెట్‌ను క్రమం తప్పకుండా ఆడే రెండు జట్లు ఇంగ్లాండ్ మరియు ఆస్ట్రేలియా మాత్రమే మరియు భారతదేశం COVID-19 మహమ్మారి మధ్య జట్టు తయారీకి సహాయపడటానికి బిసిసిఐ తన వంతు కృషి చేస్తోందని మిథాలీ అన్నారు.

“బిసిసిఐ నిర్వహించడానికి ప్రయత్నిస్తున్నందుకు చాలా బాగుంది ద్వైపాక్షిక సిరీస్‌లో టెస్ట్ మ్యాచ్‌లు, ఎందుకంటే ప్రపంచవ్యాప్తంగా ఉన్న ప్రతి క్రీడాకారుడు ఎక్కువ ఆటలను ఆడాలని కోరుకుంటానని నేను నమ్ముతున్నాను. ఏదో ఒక సమయంలో శ్వేతజాతీయులను ధరించడం ప్రతి క్రీడాకారుడి కల, ఎందుకంటే ఇది క్రీడ యొక్క పురాతన ఆకృతి.

“మాకు కూడా కొనసాగింపు ఉంది. మేము ఆస్ట్రేలియాలో మరో టెస్ట్ ఆడతాము, మరియు అది జరుగుతోంది భారత జట్టుకు చారిత్రాత్మకమైనది, ఎందుకంటే మీరు మొదటి రోజు పగటిపూట టెస్ట్ ఆడుతున్నారు, అది కూడా WACA (పెర్త్) లో. మేము ముందు పింక్ బంతితో తగినంత ప్రాక్టీస్ పొందుతామని నేను ఖచ్చితంగా అనుకుంటున్నాను , “ఆమె చెప్పింది.

వ్యక్తిగతంగా, ఆమె జంట టెస్ట్ ఛాలెంజ్ కంటే ముందే మిశ్రమ భావాలను కలిగి ఉంది.

” నేను టెస్ట్ ఆడటానికి ప్రయత్నించడం లేదు నా మనస్సులో, కానీ అవును, జట్టును సుదీర్ఘ ఫార్మాట్‌లో నడిపించడానికి నేను చాలా సంతోషిస్తున్నాను.ఇది మిశ్రమ అనుభూతి. నేను సంతోషిస్తున్నాను మరియు బిట్ నరాలు కూడా ఉన్నాయి.

“నేను చాలా సంవత్సరాలు ఆడినప్పటికీ, టెస్ట్ నేను క్రమం తప్పకుండా ఆడని ఫార్మాట్” అని ఆమె అన్నారు.

ప్రమోట్ చేయబడింది

“కాబట్టి నేను ఈ సీజన్‌లో కొన్ని టెస్ట్ మ్యాచ్‌లను ఆడబోతున్నాను ఎందుకంటే నేను సంతోషిస్తున్నాను, ముఖ్యంగా డే-నైట్ గేమ్ ఎప్పుడూ నీవు నా కెరీర్లో, కనీసం, నేను ఆడుతాను “అని ప్రపంచ కప్ తరువాత ఆట నుండి రిటైర్ అవుతారని భావిస్తున్న మిథాలీ అన్నారు.

(ఈ కథను ఎన్‌డిటివి సిబ్బంది సవరించలేదు మరియు సిండికేటెడ్ ఫీడ్ నుండి స్వయంచాలకంగా రూపొందించబడింది.)

ఈ వ్యాసంలో పేర్కొన్న విషయాలు

ఇంకా చదవండి

Previous article“ఆదివారాలు షాయారీల కోసం!”: శిఖర్ ధావన్ కొత్త వీడియోలో అభిమానులు. చూడండి
Next articleఆసియా బాక్సింగ్ ఛాంపియన్‌షిప్స్ 2021 లైవ్: మేరీ కోమ్ ఫైనల్‌లో ఓడిపోయి, హోమ్ సిల్వర్ తీసుకుంది
RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

పెట్టుబడిలో AI అనేది మానవ సాధికారత గురించి, స్థానభ్రంశం గురించి కాదు

కోవిడ్ మధ్య విదేశీ నిపుణులు లేనప్పుడు హెచ్‌హెచ్ పట్టాల వాణిజ్య ఉత్పత్తిని సెయిల్ వాయిదా వేసింది

देख लीजिए नीतीश का बाढ़, अपनी ही डाला?

Recent Comments