HomeGENERALకాల్పుల విరమణ మంచి అడుగు అయితే సంబంధాలను సాధారణీకరించడానికి పాకిస్తాన్ టెర్రర్ మౌలిక సదుపాయాలను కూల్చివేయాల్సి...

కాల్పుల విరమణ మంచి అడుగు అయితే సంబంధాలను సాధారణీకరించడానికి పాకిస్తాన్ టెర్రర్ మౌలిక సదుపాయాలను కూల్చివేయాల్సి ఉంటుందని ఆర్మీ చీఫ్ చెప్పారు

న్యూ DELHI ిల్లీ: ఫిబ్రవరిలో పునరుద్ధరించిన కాల్పుల విరమణ నియంత్రణ రేఖ వెంట భద్రతా పరిస్థితుల్లో పెద్ద మెరుగుదలకు దారితీసింది, అయితే పాకిస్తాన్ వ్యతిరేకంగా ‘స్పష్టమైన చర్య’ తీసుకోవలసి ఉంటుంది.”> టెర్రర్ ఇన్ఫ్రాస్ట్రక్చర్ ద్వైపాక్షికంలో పైకి వెళ్లేందుకు దాని నేల నుండి పనిచేస్తుంది”> సంబంధాలు ,”> ఆర్మీ చీఫ్ జనరల్ “> MM నారావనే చెప్పారు.
“ కాల్పుల విరమణ అనేది సుదీర్ఘ రహదారికి మొదటి అడుగు పాకిస్తాన్‌తో ద్వైపాక్షిక సంబంధాలను సాధారణీకరించడం. మా వైపు నుండి, కాల్పుల విరమణ కొనసాగాలని మరియు ద్వైపాక్షిక సంబంధాల మెరుగుదలకు దారితీయాలని మేము కోరుకుంటున్నాము, ”అని జనరల్ నరవనే TOI తో ప్రత్యేకంగా మాట్లాడుతూ అన్నారు.
అయితే, సరిహద్దు ప్రాక్సీ యుద్ధానికి ఆజ్యం పోసే దీర్ఘకాలిక విధానాన్ని విస్మరించి, తన భూభాగంలో పనిచేస్తున్న 18-20 ఉగ్రవాద శిక్షణా శిబిరాలను కూల్చివేయడం ద్వారా పాకిస్తాన్ భారతదేశం యొక్క ప్రధాన సమస్యలను పరిష్కరించుకోవాలి. మరియు పోజెకె.
778 కిలోమీటర్ల నియంత్రణ రేఖ మరియు 198 కిలోమీటర్ల అంతర్జాతీయ సరిహద్దు వెంబడి కాల్పుల విరమణ అమలులో ఉన్నందున, తీవ్రంగా ఉంది గత మూడు నెలల్లో చొరబాటు ప్రయత్నాల సంఖ్య క్షీణించింది. అయితే, జమ్మూ & కెలో 80-90 మంది విదేశీయులతో సహా 220 మంది ఉగ్రవాదులు ఉన్నారు.
“పాకిస్తాన్‌లో ఉగ్రవాద అవస్థాపనను నమ్మడానికి మాకు ఎటువంటి కారణం లేదు మరియు పోజెకె కూల్చివేయబడింది. జె eM, LeT, Al Badr మరియు ఇతర ఉగ్రవాద సంస్థలు ఇప్పటికీ PoJK నుండి పనిచేస్తున్నాయి. అవి ముప్పుగా మిగిలిపోయాయి. ది”> యునైటెడ్ జిహాద్ కౌన్సిల్ కూడా పనిచేస్తూనే ఉంది” అని జనరల్ నరవనే అన్నారు.
“ఉగ్రవాదం మరియు ఉగ్రవాదం దక్షిణ ఆసియాలో అతిపెద్ద సవాళ్లు. పాకిస్తాన్ వీటిపై స్పష్టమైన చర్యలు తీసుకుంటే మరియు దాని విధానంలో ప్రాథమిక మార్పు ఉంటే, సంబంధాలు మెరుగుపడవచ్చు, ”అని ఆయన అన్నారు.
సరిహద్దు కాల్పుల మార్పిడి లేదు, మధ్య విచ్చలవిడి సంఘటన తప్ప”> BSF మరియు”> జమ్మూ రంగంలో పాకిస్తాన్ రేంజర్స్ , ప్రత్యర్థి డిజిఎంఓలు ఫిబ్రవరి 25 నుండి కాల్పుల విరమణ ఒప్పందాన్ని పునరుద్ధరించిన తరువాత.
2003 నుండి నిరంతర ఫిరంగి మరియు మోర్టార్ డ్యూయల్స్ అన్ని వార్షిక రికార్డులను బద్దలు కొట్టడంతో గత సంవత్సరం ముఖ్యంగా హింసాకాండ తరువాత కొత్త సంధి వచ్చింది. 2020 లో భారతదేశం 5,133 కాల్పుల విరమణ ఉల్లంఘనలను నమోదు చేసింది, కాల్పుల విరమణ ఒప్పందానికి ముందు ఈ సంవత్సరం మరో 591. “నియంత్రణ రేఖ వెంట శాంతి పరస్పరం ప్రయోజనకరంగా ఉంటుంది. ఇరువైపులా నివసిస్తున్న పౌర జనాభా తీవ్రతను భరిస్తుంది మరియు నియంత్రణ రేఖ వెంట హింస కారణంగా భారీగా బాధపడుతుంది. కాల్పుల విరమణ వారికి ఎంతో ప్రయోజనం చేకూర్చింది”> పాకిస్తాన్ ఆర్మీ దాని జనాభా గురించి కూడా ఆందోళన చెందుతుంది మరియు కాల్పుల విరమణ జరుగుతుందని ఆశిద్దాం” అని జనరల్ నారావణే అన్నారు.
అయితే, కాల్పుల విరమణకు కట్టుబడి ఉండడం అంటే ప్రతి-చొరబాటు మరియు తీవ్రవాద నిరోధక (సిఐ / సిటి) గ్రిడ్లు బలహీనపడతాయని ఆర్మీ చీఫ్ హెచ్చరించారు. “ఉగ్రవాదానికి వ్యతిరేకంగా మా పోరాటం ఆగిపోలేదు. మా అప్రమత్తత మరియు జాగరణ
“మేము బలమైన CI / CT కార్యకలాపాలను కొనసాగిస్తాము. అన్ని ఎంపికలు తగ్గించడానికి తెరిచి ఉంటాయి భూమిపై కమాండర్లు తగినట్లుగా భావించే ముప్పు. మేము పరిస్థితిని పర్యవేక్షిస్తూనే ఉంటాము మరియు ఏదైనా దురదృష్టానికి ప్రతిస్పందించడానికి సంసిద్ధతను కొనసాగిస్తాము, ”అని ఆయన అన్నారు.

ఇంకా చదవండి

Previous articleअब वियतनाम में मिला नया कोरोना, भारत-
Next articleలైంగిక వేధింపులను నివారించడానికి ఆన్‌లైన్ తరగతులను రికార్డ్ చేయండి, సమీక్షించండి: పాఠశాలలకు టిఎన్ సిఎం
RELATED ARTICLES

శౌర్య An ర్ అనోకి కి కహానీ జూన్ 18 వ్రాసిన నవీకరణ: అనోకి వినాశనానికి గురైంది

టిఎంసి ఎమ్మెల్యేకు బెంగాల్ ప్రభుత్వం జెడ్ + అందించిన తరువాత ముకుల్ రాయ్స్ సిఆర్పిఎఫ్ భద్రతను కేంద్రం ఉపసంహరించుకుంది

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

శౌర్య An ర్ అనోకి కి కహానీ జూన్ 18 వ్రాసిన నవీకరణ: అనోకి వినాశనానికి గురైంది

టిఎంసి ఎమ్మెల్యేకు బెంగాల్ ప్రభుత్వం జెడ్ + అందించిన తరువాత ముకుల్ రాయ్స్ సిఆర్పిఎఫ్ భద్రతను కేంద్రం ఉపసంహరించుకుంది

ఘజియాబాద్ సంఘటనకు మతతత్వ స్పిన్ ఇచ్చినందుకు సమాజ్ వాదీ పార్టీ నాయకుడు ఎఫ్ఐఆర్ తో చెంపదెబ్బ కొట్టారు

Recent Comments