HomeGENERALకరోనావైరస్ ఇండియా లైవ్ అప్‌డేట్స్: హర్యానా లాక్‌డౌన్‌ను జూన్ 7 వరకు పొడిగించింది

కరోనావైరస్ ఇండియా లైవ్ అప్‌డేట్స్: హర్యానా లాక్‌డౌన్‌ను జూన్ 7 వరకు పొడిగించింది

అహ్మదాబాద్‌లోని వాస్త్రాపూర్‌లోని ధన్వంతరి ఆసుపత్రిలోని పోస్ట్ కోవిడ్ కేర్ వార్డ్‌లో రోజూ శ్వాస వ్యాయామం కోసం రోగులకు సహాయం చేస్తున్న వైద్యులు. (నిర్మల్ హరింద్రన్ చేత ఎక్స్ప్రెస్ ఫోటో)

కరోనా వైరస్ ఇండియా లైవ్ అప్‌డేట్స్: హర్యానా ముఖ్యమంత్రి మనోహర్ లాల్ ఖత్తర్ ఆదివారం రాష్ట్రంలో కొనసాగుతున్న కోవిడ్ లాక్‌డౌన్‌ను జూన్ 7 వరకు పొడిగించారు.

షాపులు ఉదయం 9 నుండి మధ్యాహ్నం 3 గంటల వరకు పనిచేయగలవని, దుకాణదారులు బేసి-ఈవెన్ ఫార్ములాను అనుసరిస్తారని ఖత్తర్ చెప్పారు. విద్యా సంస్థలు జూన్ 15 వరకు మూసివేయబడతాయి మరియు రాత్రి కర్ఫ్యూ రాత్రి 10 నుండి ఉదయం 5 వరకు కొనసాగుతుంది.

భారతదేశం, అదే సమయంలో 1,65,553 కొత్తగా నమోదైంది కోవిడ్ -19 కేసులు మరియు గత 24 గంటల్లో 3,460 మరణాలు కేంద్ర ఆరోగ్య మంత్రిత్వ శాఖ నుండి డేటా. భారతదేశంలో మొత్తం కేసులు ఇప్పుడు 2,78,94,800 కాగా, మరణాల సంఖ్య 3,25,972 కు చేరుకుంది. 21,14,508 క్రియాశీల కరోనావైరస్ కేసులు ఉండగా, 2,54,54,320 మంది ఈ వ్యాధి నుండి కోలుకున్నారు. దేశంలో ఇప్పటివరకు మొత్తం 21,20,66,614 వ్యాక్సిన్ మోతాదులను అందించినట్లు ఆరోగ్య మంత్రిత్వ శాఖ తెలిపింది. గత 24 గంటల్లో మరణించిన వారి సంఖ్య మూడు వారాల్లో అతి తక్కువ. అందులో మహారాష్ట్రలో 846 మంది మరణించగా, కర్ణాటకలో 492 మరణాలు సంభవించాయి.

పోరాటం మహమ్మారి ఇది ఏడు సంవత్సరాల పదవిని పూర్తిచేస్తున్నప్పుడు, మోడీ ప్రభుత్వం శనివారం కోవిడ్ -19 కు తల్లిదండ్రులు, బతికున్న తల్లిదండ్రులు, చట్టపరమైన సంరక్షకులు లేదా దత్తత తీసుకున్న తల్లిదండ్రులను కోల్పోయిన పిల్లలందరికీ పిల్లల పథకం కోసం PM-CARES కింద ఆర్థిక సహాయం లభిస్తుంది. మరో కీలక నిర్ణయంలో, కోవిడ్ -19 కారణంగా మరణించిన వారి రిజిస్టర్డ్ డిపెండెంట్లందరికీ ఎంప్లాయీస్ స్టేట్ ఇన్సూరెన్స్ కార్పొరేషన్ (ఇఎస్ఐసి) పథకం కింద పెన్షన్ కవరేజీని ప్రభుత్వం విస్తరించింది.

లైవ్ బ్లాగ్

భారతదేశం 1.65 లక్షలకు పైగా కొత్త కోవిడ్ -19 కేసులను నమోదు చేసింది, 3,460 మరణాలు; క్రియాశీల కేసులు 21.14 లక్షలకు పడిపోతాయి; కోవిడ్ అనాథలకు ఉచిత, ఉచిత విద్యను ప్రధాని మోడీ ప్రకటించారు; భారతదేశం యొక్క కోవిడ్ సవాలును అమెరికా నిశితంగా పరిశీలిస్తోంది. తాజా నవీకరణల కోసం ఈ స్థలాన్ని అనుసరించండి.

గురువారం ఉదయం వాషిలోని విష్ణుదాస్ భావే ఆడిటోరియంలో లబ్ధిదారులను టీకాలు వేస్తున్నారు. (ఎక్స్‌ప్రెస్ ఫోటో అమిత్ చక్రవర్తి)

ఇంతలో, యునైటెడ్ స్టేట్స్ నిశితంగా పర్యవేక్షిస్తుంది భారతదేశం యొక్క కోవిడ్ సవాలు మరియు “సానుకూలంగా స్పందిస్తుంది అమెరికా విదేశాంగ కార్యదర్శి ఆంటోనీ బ్లింకెన్ శుక్రవారం “ఉత్పాదక చర్చ” సందర్భంగా విదేశాంగ మంత్రి ఎస్ జైశంకర్‌కు హామీ ఇచ్చినట్లు చెబుతారు. లండన్‌లో జరిగిన జి -7 విదేశాంగ మంత్రుల సమావేశం సందర్భంగా మే 3 న జరిగిన సమావేశం తరువాత ఇది వారి రెండవ పరస్పర చర్య.

సోర్సెస్ మాట్లాడుతూ భారతదేశంలో వ్యాక్సిన్ ఉత్పత్తి దేశీయ అవసరాలు మరియు ప్రపంచ ప్రజారోగ్యం యొక్క అవసరాలు రెండింటినీ ఎలా పరిష్కరించగలదో చర్చించారు. ఆ మేరకు, భారతదేశం మరియు యుఎస్ ద్వైపాక్షికంగా, క్వాడ్ ఆకృతిలో, మరియు బహుపాక్షిక కార్యక్రమాల ద్వారా సహకరిస్తాయి.

మరియు రాష్ట్రాలు జాగ్రత్తగా ప్రారంభమవుతాయి జూన్ నుండి వారి లాక్‌డౌన్‌లను ఎలా నిలిపివేయాలో క్రమాంకనం చేస్తూ, వారు డబుల్ సవాలును ఎదుర్కొంటారు. గత సంవత్సరం జాతీయ లాక్డౌన్ ద్వారా పరిశ్రమ మరియు వ్యాపార కార్యకలాపాలు రెండవ కోవిడ్ తరంగంతో ప్రతికూలంగా దెబ్బతినకపోవచ్చని కీలక సూచికలు చూపిస్తున్నాయి, అయితే పెద్ద, యువ జనాభాలో తక్కువ టీకా స్థాయిలు ఉన్నందున అవి ఇప్పటికీ చాలా హాని కలిగిస్తాయి.

మరియు వ్యక్తిగత మరియు గృహ స్థాయిలో, ఈసారి ప్రజల భయం మరియు ఆందోళన లోతుగా ఉన్నాయి మరియు అనేక ఖాతాలలో గత సంవత్సరం కంటే వినియోగం మరియు డిమాండ్‌ను దెబ్బతీసింది.

కాబట్టి గూగుల్ మొబిలిటీ మరియు ఇతర హై-ఫ్రీక్వెన్సీ డేటా, మే మూడవ వారం వరకు (చార్ట్ చూడండి), రిటైల్, కిరాణా, రవాణా స్టేషన్లు మరియు అన్ని రంగాలలో కార్యాచరణ క్షీణతను సూచిస్తుంది. మార్చి మరియు ఏప్రిల్‌తో పోలిస్తే టోల్ వసూళ్లు.

ఉదాహరణకు, గూగుల్ మొబిలిటీ డేటా ప్రకారం, మే 18, 2020 (సోమవారం) కిరాణా సందర్శనలు ప్రీ-కోవిడ్ బేస్ లైన్‌తో పోలిస్తే ఫార్మసీ దుకాణాలు 21% తగ్గాయి. ఈ సంవత్సరం, మే 17, 2021 న (సోమవారం), సంబంధిత క్షీణత 27.6% వద్ద పదునుగా ఉంది. అదేవిధంగా, కార్యాలయాల కోసం, సందర్శనలు గత సంవత్సరం మే 18 న 45% తగ్గాయి, కానీ ఈ సంవత్సరం 51% తగ్గింది.

ఇంకా చదవండి

Previous articleభారతదేశం 3460 COVID-19 మరణాలను నివేదించింది, 165000 పైగా కొత్త అంటువ్యాధులు
Next articleమోడీ ప్రభుత్వం దేశానికి హానికరం: కాంగ్రెస్ తన 7 వ వార్షికోత్సవం సందర్భంగా
RELATED ARTICLES

శౌర్య An ర్ అనోకి కి కహానీ జూన్ 18 వ్రాసిన నవీకరణ: అనోకి వినాశనానికి గురైంది

టిఎంసి ఎమ్మెల్యేకు బెంగాల్ ప్రభుత్వం జెడ్ + అందించిన తరువాత ముకుల్ రాయ్స్ సిఆర్పిఎఫ్ భద్రతను కేంద్రం ఉపసంహరించుకుంది

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

శౌర్య An ర్ అనోకి కి కహానీ జూన్ 18 వ్రాసిన నవీకరణ: అనోకి వినాశనానికి గురైంది

టిఎంసి ఎమ్మెల్యేకు బెంగాల్ ప్రభుత్వం జెడ్ + అందించిన తరువాత ముకుల్ రాయ్స్ సిఆర్పిఎఫ్ భద్రతను కేంద్రం ఉపసంహరించుకుంది

ఘజియాబాద్ సంఘటనకు మతతత్వ స్పిన్ ఇచ్చినందుకు సమాజ్ వాదీ పార్టీ నాయకుడు ఎఫ్ఐఆర్ తో చెంపదెబ్బ కొట్టారు

Recent Comments