HomeGeneralభారత ప్రజల ఖర్చుతో టీకాలను ఎప్పుడూ ఎగుమతి చేయవద్దు అని సీరం ఇన్స్టిట్యూట్ ఆఫ్ ఇండియా...

భారత ప్రజల ఖర్చుతో టీకాలను ఎప్పుడూ ఎగుమతి చేయవద్దు అని సీరం ఇన్స్టిట్యూట్ ఆఫ్ ఇండియా తెలిపింది

దేశంలో డ్రైవ్‌కు మద్దతు ఇవ్వడానికి సాధ్యమయ్యే ప్రతిదాన్ని చేయడానికి కట్టుబడి ఉన్నట్లు అది తెలిపింది.

సీరం ఇన్స్టిట్యూట్ ఆఫ్ ఇండియా (SII) మంగళవారం భారత ప్రజల ఖర్చుతో టీకాలను ఎగుమతి చేయలేదని మరియు

“మానవత్వం కోసం మా వంతు కృషి చేయడానికి మేము ప్రభుత్వంతో అవిరామంగా కృషి చేస్తున్నాము మరియు అదే స్ఫూర్తితో కొనసాగుతాము . మహమ్మారిని ఓడించడానికి మనమందరం ఐక్యంగా మరియు కలిసి పనిచేయవలసిన సమయం ఇది ”అని SII ప్రకటన చదవండి.

కూడా చదవండి: మొత్తం భూగోళం ఒక యూనిట్: టీకా ఎగుమతులపై కేంద్రం ఎస్సీకి తెలిపింది

ప్రభుత్వం మరియు భారతీయ తయారీదారులు, SII తో సహా ఎగుమతి చేయాలనే నిర్ణయంపై విమర్శలపై స్పందించారు. టీకాలు, ఏదైనా నిర్ధారణకు రాకముందు కొన్ని అంశాలను పరిగణనలోకి తీసుకోవలసిన అవసరం ఉందని పేర్కొంది.

జనవరిలో, SII లో పెద్ద మోతాదుల నిల్వలు ఉన్నాయి మరియు టీకా డ్రైవ్ విజయవంతంగా ప్రారంభమైంది, అయితే సంఖ్య రోజువారీ కేసులు అన్ని సమయాలలో తక్కువగా ఉన్నాయి. “ఆ దశలో, ఆరోగ్య నిపుణులతో సహా చాలా మంది ప్రజలు భారతదేశంలో మహమ్మారిని తిప్పికొడుతున్నారని నమ్ముతారు” అని ఇది తెలిపింది.

ఇది కూడా చదవండి: అమెరికా వ్యాక్సిన్ ఎగుమతుల్లో భారత్‌కు పెద్ద భాగం వచ్చే అవకాశం ఉంది

“అదే సమయంలో, ప్రపంచంలోని అనేక ఇతర దేశాలు సంక్షోభాన్ని ఎదుర్కొంటున్నాయి మరియు తీరని స్థితిలో ఉన్నాయి సహాయం అవసరం. ఈ కాలంలో సాధ్యమైన చోట మా ప్రభుత్వం మద్దతు ఇచ్చింది. 2020 ప్రారంభంలో వైరస్ మొదటిసారి ఉద్భవించినప్పుడు ఈ స్ఫూర్తి మొదట్లో దేశాల మధ్య సహకారానికి దారితీసింది, ”అని SII అన్నారు, సాంకేతిక పరిజ్ఞానం మరియు ఆరోగ్య సంరక్షణకు సహాయం పొందటానికి సహకారం కూడా ఒక ఆధారాన్ని ఏర్పాటు చేసింది.

ఇది పరస్పర సంబంధం అని SII తెలిపింది, ఇందులో హెచ్‌సిక్యూ మరియు వ్యాక్సిన్ ఎగుమతుల సరఫరాతో భారతదేశం ఇతర దేశాలకు సహాయం చేసింది, ఇది ఇతర దేశాల మద్దతుకు దారితీసింది.

“ఈ మహమ్మారి భౌగోళిక లేదా రాజకీయ సరిహద్దుల ద్వారా పరిమితం కాదని మేము అర్థం చేసుకోవాలి. ప్రపంచవ్యాప్తంగా ప్రతి ఒక్కరూ ఈ వైరస్ను ప్రపంచ స్థాయిలో ఓడించగలిగే వరకు మేము సురక్షితంగా ఉండము. ఇంకా, మా గ్లోబల్ పొత్తులలో భాగంగా, మేము కోవాక్స్ పట్ల కూడా కట్టుబాట్లు కలిగి ఉన్నాము, తద్వారా వారు మహమ్మారిని అంతం చేయడానికి ప్రపంచవ్యాప్తంగా వ్యాక్సిన్లను పంపిణీ చేయగలరు, ”అని SII అన్నారు.

మరో ముఖ్య అంశం భారతదేశం ప్రపంచంలో అత్యధిక జనాభా కలిగిన రెండు దేశాలలో ఒకటి. “ఇంత పెద్ద జనాభా కోసం టీకా డ్రైవ్ రెండు-మూడు నెలల్లో పూర్తి చేయలేము, ఎందుకంటే అనేక అంశాలు మరియు సవాళ్లు ఉన్నాయి. మొత్తం ప్రపంచ జనాభాకు టీకాలు వేయడానికి రెండు-మూడు సంవత్సరాలు పడుతుందని SII తెలిపింది.

“మేము EUA అందుకున్నప్పటికీ SII 200 మిలియన్లకు పైగా మోతాదులను పంపిణీ చేసింది. యుఎస్ ఫార్మా కంపెనీల తరువాత రెండు నెలల. ఉత్పత్తి మరియు పంపిణీ చేసిన మొత్తం మోతాదులను పరిశీలిస్తే, మేము ప్రపంచంలోని మొదటి మూడు స్థానాల్లో ఉన్నాము. మేము తయారీని పెంచడం మరియు భారతదేశానికి ప్రాధాన్యత ఇవ్వడం కొనసాగిస్తున్నాము. ఈ సంవత్సరం చివరి నాటికి కోవాక్స్ మరియు ఇతర దేశాలకు పంపిణీ చేయడం ప్రారంభించాలని మేము ఆశిస్తున్నాము. ”

ఇంకా చదవండి

RELATED ARTICLES

లాక్డౌన్ ఉల్లంఘనలకు సంబంధించి దాదాపు 400 కేసులు నమోదయ్యాయి

ఆమె బయటకు వెళ్ళేటప్పుడు కూడా ఒక ధోరణిని ఏర్పరుస్తుంది

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

లాక్డౌన్ ఉల్లంఘనలకు సంబంధించి దాదాపు 400 కేసులు నమోదయ్యాయి

ఆమె బయటకు వెళ్ళేటప్పుడు కూడా ఒక ధోరణిని ఏర్పరుస్తుంది

Recent Comments