HomeGeneralఉద్యోగం లేని యువత విజయవంతమైన కథనాన్ని స్క్రిప్ట్ చేస్తుంది

ఉద్యోగం లేని యువత విజయవంతమైన కథనాన్ని స్క్రిప్ట్ చేస్తుంది

బయోఫ్లోక్ పద్ధతి

ఉపయోగించి చేపల పెంపకం ప్రారంభించడానికి ఆరుగురు పురుషులు కలిసి వస్తారు.

బయోఫ్లోక్ పద్ధతి

ఉపయోగించి చేపల పెంపకం ప్రారంభించడానికి ఆరుగురు పురుషులు కలిసి వస్తారు.

హరినాంధన్ మనోజ్ యునైటెడ్ అరబ్ ఎమిరేట్స్ (యుఎఇ) నుండి అలప్పుజలోని తమరకులం వద్ద ఉన్న తన ఇంటికి మార్చి 9, 2020 న ఒక చిన్న సెలవుదినం కోసం వచ్చారు. తరువాత, అతను ఒక హోటల్‌లో పనిచేస్తున్నాడు. COVID-19 మహమ్మారి కారణంగా మిస్టర్ మనోజ్ వెనక్కి వెళ్లలేకపోయాడు మరియు అతను నిరుద్యోగి అయ్యాడు.

అదే సమయంలో, అతని బంధువు అఖిల్ ప్రకాష్, సేఫ్టీ ఇంజనీర్ కొత్త పచ్చిక బయళ్ళు కోరుతూ సింగపూర్ వెళ్లండి. అతని ప్రణాళికలు కూడా COVID-19 ప్రేరిత లాక్డౌన్ మరియు పరిమితుల ద్వారా తప్పించబడ్డాయి. “మార్చి చివరి నాటికి నేను అనుకున్న విదేశీ పర్యటనకు ముందు హరిపాడ్ లోని ఒక వస్త్ర దుకాణంలో నా ఉద్యోగానికి రాజీనామా చేశాను. మహమ్మారి-ప్రేరేపిత లాక్డౌన్ మరియు ప్రయాణ పరిమితుల తర్వాత విషయాలు టాప్సీ టర్విగా మారాయి. అకస్మాత్తుగా ఆదాయం ఎండిపోవడంతో ఇది చాలా కష్టమైన సమయం. చేపల పెంపకం ఆలోచన వచ్చింది ”అని మిస్టర్ ప్రకాష్ చెప్పారు.

గత సంవత్సరం ప్రభుత్వం లాక్డౌన్ పరిమితులను సడలించినప్పుడు, వీరిద్దరితో పాటు మరో నలుగురు-శరత్ రాజ్ (గల్ఫ్ రిటర్నీ) ), అనూప్ ఎ. (ఒక ప్రైవేట్ సంస్థలో సర్వీస్ మేనేజర్), జలీల్ ఖాన్, (జూడో ప్లేయర్), మరియు విశాంత్ వి. (ఎలక్ట్రీషియన్) – తమరకులం వద్ద ప్రకాష్ భూమిలో బయోఫ్లోక్ పద్ధతిని ఉపయోగించి చేపల పెంపకాన్ని ఏర్పాటు చేయడానికి . “జూన్ 2020 లో యువత చెరువు మరియు బయోఫ్లోక్ వ్యవస్థపై పనిని ప్రారంభించారు. అక్టోబర్ నాటికి వారు 2 వేల తిలాపియా (జిఫ్ట్) మరియు 1,200 విత్తనాలను అనాబాస్ చెన్నై మరియు విజయవాడ నుండి తీసుకువచ్చారు. ఆరు నెలల తరువాత, ఏప్రిల్ 2021 లో, వారు మొదటి సీజన్‌లో “మంచి పంట” కోయడం ద్వారా ఆక్వాకల్చర్‌లో విజయవంతమైన కథనాన్ని స్క్రిప్ట్ చేశారు.

ఈ బృందం సుమారు 300 కిలోల టిలాపియా మరియు 200 కిలోల అనాబాస్, వారు మంచి ధరకు అమ్మారు. వారు మొత్తం lakh 3 లక్షలు పెట్టుబడి పెట్టారు. “ప్రారంభ పంట చాలా ఆశాజనకంగా ఉంది. రెండవ సీజన్ నుండి లాభం పొందాలని మేము ఆశిస్తున్నాము, ”అని మనోజ్ చెప్పారు.

COVID-19 యొక్క రెండవ వేవ్ యొక్క వ్యాప్తిని పరిష్కరించడానికి రాష్ట్రం ప్రస్తుతం లాక్డౌన్లో ఉంది. , వారు ఇప్పటికే రెండవ సీజన్ కోసం చేపల విత్తనాలను ఆర్డర్ చేశారు. “10 రోజుల్లో విత్తనాలు వస్తాయి.

చేపల పెంపకం కాకుండా, సమూహంలోని సభ్యులు మనోజ్ తరువాతి భూమిలో పౌల్ట్రీ ఫామ్‌ను ఏర్పాటు చేయడంలో సహాయపడ్డారు.

ఇంకా చదవండి

Previous articleలాక్డౌన్ ఉల్లంఘనలకు సంబంధించి దాదాపు 400 కేసులు నమోదయ్యాయి
Next articleభారత ప్రజల ఖర్చుతో టీకాలను ఎప్పుడూ ఎగుమతి చేయవద్దు అని సీరం ఇన్స్టిట్యూట్ ఆఫ్ ఇండియా తెలిపింది
RELATED ARTICLES

లాక్డౌన్ ఉల్లంఘనలకు సంబంధించి దాదాపు 400 కేసులు నమోదయ్యాయి

ఆమె బయటకు వెళ్ళేటప్పుడు కూడా ఒక ధోరణిని ఏర్పరుస్తుంది

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

లాక్డౌన్ ఉల్లంఘనలకు సంబంధించి దాదాపు 400 కేసులు నమోదయ్యాయి

ఆమె బయటకు వెళ్ళేటప్పుడు కూడా ఒక ధోరణిని ఏర్పరుస్తుంది

Recent Comments