33 C
Andhra Pradesh
Monday, May 17, 2021
HomeUncategorizedగంగాలో మృతదేహాలను డంపింగ్ చేయకుండా నిరోధించడానికి మరియు వాటి సురక్షితమైన పారవేయడంపై దృష్టి పెట్టాలని మరియు...

గంగాలో మృతదేహాలను డంపింగ్ చేయకుండా నిరోధించడానికి మరియు వాటి సురక్షితమైన పారవేయడంపై దృష్టి పెట్టాలని మరియు గౌరవప్రదమైన దహన సంస్కారాలకు సహాయపడటానికి కేంద్రం రాష్ట్రాలను నిర్దేశిస్తుంది.

జల్ శక్తి మంత్రిత్వ శాఖ

గంగాలో మృతదేహాలను వేయకుండా నిరోధించడానికి మరియు వాటి సురక్షితమైన పారవేయడంపై దృష్టి పెట్టాలని మరియు గౌరవప్రదమైన దహన సంస్కారాలకు భరోసా ఇవ్వడానికి కేంద్రం రాష్ట్రాలను నిర్దేశిస్తుంది.

మృతదేహాలను డంపింగ్ చేయడాన్ని ఆపివేయడంతో పాటు వాటిని సురక్షితంగా పారవేయడం మరియు నీటి నాణ్యత రక్షణకు యుద్ధ ప్రాతిపదికన హాజరు కావాలి: కార్యదర్శి, జల్ శక్తి

పోస్ట్ చేసిన తేదీ: 16 మే 2021 5:54 PM పిఐబి Delhi ిల్లీ

దేశం అసాధారణ పరిస్థితిని ఎదుర్కొంటోంది ఈ మధ్యకాలంలో అనేక రాష్ట్రాలు మరియు యుటిలలో అనేక COVID-19 కేసులు మరియు పర్యవసానంగా మరణాలు పెరుగుతున్నాయి. గంగా నది మరియు దాని ఉపనదులలో మృతదేహాలను / పాక్షికంగా కాలిపోయిన లేదా కుళ్ళిన శవాలను డంపింగ్ చేయడం ఇటీవల నివేదించబడింది. ఇది చాలా అవాంఛనీయమైనది మరియు భయంకరమైనది.

కార్యదర్శి, జల్ శక్తిశ్రీ పంకజ్ కుమార్, 15 న మే , యుపి మరియు బీహార్ రాష్ట్రాల్లో తీసుకున్న స్థానం మరియు చర్యలను సమీక్షించారు, దీనిలో రాష్ట్రాలు తాజా స్థానాన్ని అంచనా వేసింది మరియు తదుపరి కార్యాచరణ అంశాలు నిర్ణయించబడ్డాయి. కార్యదర్శి ఇప్పటికే ఇచ్చిన సూచనలను ఎత్తిచూపారు మరియు వేగవంతమైన చర్యను కోరుకున్నారు మరియు పట్టణంలో ఇటువంటి సంఘటనలపై సమాన శ్రద్ధ వహించవలసిన అవసరాన్ని కూడా నొక్కిచెప్పారు. అలాగే గంగా మరియు ఇతర నదుల వెంట గ్రామీణ ప్రాంతాలు. మృతదేహాలను డంపింగ్ చేయడాన్ని ఆపివేయడంతో పాటు వాటిని సురక్షితంగా పారవేయడం మరియు నీటి నాణ్యతను కాపాడటం వంటివి యుద్ధ ప్రాతిపదికన జరగాలి. రాష్ట్రాల నుండి పురోగతి తెలుసుకున్న తరువాత, సిడబ్ల్యుసి, సిపిసిబి మరియు రాష్ట్ర కాలుష్య నియంత్రణ బోర్డులు కూడా వారి అభిప్రాయాన్ని మరియు కార్యాచరణ ప్రణాళికలను ఇస్తాయని ఆయన అన్నారు.

బీహార్‌లోని ఉన్నవో, కాన్పూర్ గ్రామీణ, ఖాజీపూర్, బాలియా మరియు బక్సార్, సరన్ వంటి అనేక జిల్లాలతో పరిస్థితిని అనుసరిస్తున్నట్లు నేషనల్ మిషన్ ఫర్ క్లీన్ గంగా డైరెక్టర్ జనరల్ శ్రీ రాజీవ్ రంజన్ మిశ్రా పేర్కొన్నారు. అయితే, కొన్ని కేసులు ఇతర జిల్లాల నుండి కూడా నివేదించబడ్డాయి. అన్ని జిల్లాలతో తీసుకున్న చర్యలను అనుసరించాలని ఆయన రాష్ట్ర మిషన్లను కోరారు. మృతదేహాలను దహనం చేయడానికి కుటుంబాలను సులభతరం చేయడానికి మరియు మద్దతు ఇవ్వడానికి అమలును బలోపేతం చేయాల్సిన అవసరం ఉందని, దీనిపై ప్రత్యేకంగా నివేదించమని రాష్ట్ర మిషన్లను కోరారు. అవసరమైతే, ప్రాజెక్ట్ డైరెక్టర్లు అంచనా వేయవచ్చు మరియు మద్దతు ఇవ్వవచ్చు ఎన్‌ఎంసిజికి సమాచారం ఇచ్చేటప్పుడు వారితో అందుబాటులో ఉన్న ఎన్‌ఎంసిజి నిధుల నుండి జిల్లా గంగా కమిటీలు.

ఉత్తర ప్రదేశ్‌కు పట్టణాభివృద్ధి ప్రధాన కార్యదర్శి శ్రీ రజనీష్ దుబే మరియు ఉత్తర ప్రదేశ్ ప్రభుత్వం జల్ శక్తి ప్రధాన కార్యదర్శి శ్రీ అనురాగ్ శ్రీవాస్తవ మరియు రాష్ట్ర గంగా మిషన్ ప్రాజెక్ట్ డైరెక్టర్ ప్రాతినిధ్యం వహించారు. రాష్ట్రంలోని అన్ని జిల్లా న్యాయాధికారులను అప్రమత్తం చేశారని, ఎన్‌ఎంసిజి సూచనలను పంచుకున్నామని శ్రీవాస్తవ పంచుకున్నారు. గంగా మృతదేహాలను డంపింగ్ చేయకుండా నిరోధించడానికి ఈ జిల్లా న్యాయాధికారులు పెట్రోలింగ్ చేస్తున్నారు. మృతదేహాల దహన సంస్కారాలకు ఇప్పటికే ఉన్న వాటితో పాటు నమామిగంగే ఆధ్వర్యంలోని 13 శ్మశానవాటికలను అందుబాటులో ఉంచినట్లు ఆయన తెలిపారు. పట్టణ ప్రాంతాల్లో ఆర్థిక సహాయం కోసం ఆదేశాలు జారీ చేసినట్లు సమాచారం. పట్టణ ప్రాంతాల మాదిరిగానే గ్రామీణ ప్రాంతాలకు కూడా పంచాయతీ రాజ్ శాఖ రూ .5000 ఆర్థిక సహాయం కోసం ఇలాంటి ఉత్తర్వులు జారీ చేసిందని, ఎస్‌డిఆర్‌ఎఫ్ మరియు ఇతర దళాలను కూడా పెట్రోలింగ్ చేయమని కోరినట్లు దుబే పంచుకున్నారు. అధికారులు పంచాయతీలు మరియు యుఎల్‌బిలతో సంప్రదిస్తున్నారు.

శ్రీ. COVID-19 కారణంగా మరణిస్తున్న వ్యక్తుల దహన సంస్కారాలు లేదా ఖననం మరియు పైన పేర్కొన్న పరిస్థితులలో బీహార్ భరించాలని రాష్ట్రం నిర్ణయించినట్లు బీహార్ ప్రభుత్వ పట్టణాభివృద్ధి మరియు ప్రాజెక్ట్ డైరెక్టర్ ఆనంద్ కిషోర్ తెలిపారు. ప్రభుత్వం. మరణించినవారికి సంక్రమణ యొక్క ‘పాజిటివ్’ నివేదిక లేకపోయినా మరియు కరోనా లక్షణాలను చూపించినప్పటికీ కుటుంబానికి ఈ మద్దతు ఇవ్వబడుతుంది. మృతదేహాలను నదిలో పడవేయకుండా నిరోధించడానికి పెట్రోలింగ్ జరుగుతోందని, ముఖ్యంగా సున్నితమైన జిల్లాల్లో బక్సర్, సరన్ (ఛప్రా) వంటి ప్రాంతాలలో కూడా పెట్రోలింగ్ జరుగుతోందని ఆయన అన్నారు. మృతదేహాలను గుర్తించడానికి మరియు బయటకు తీయడానికి బక్సర్ వద్ద ఒక మహాజల్ ఉపయోగించబడుతోంది. జిల్లాలతో సహా వంతెనలు మరియు ఇతర హాని కలిగించే ప్రాంతాలపై అప్రమత్తంగా ఉండాలని ఆయనను కోరారు.

సెంట్రల్ వాటర్ కమిషన్ చైర్మన్ శ్రీ హాల్డర్ కూడా తమ స్టేషన్ల ద్వారా ప్రవాహం మరియు నీటి నాణ్యతను పర్యవేక్షిస్తున్నారని మరియు ఫ్రీక్వెన్సీని మరింత పెంచుతారని సమాచారం. గంగా మరియు ఆమె ఉపనదుల వెంట ఉన్న అన్ని నీటి పర్యవేక్షణ స్టేషన్లను బోర్డు ముందే హెచ్చరించిందని కేంద్ర కాలుష్య నియంత్రణ మండలి సభ్యుడు కార్యదర్శి శ్రీ ప్రశాంత్ గార్గావా తెలిపారు. నీటి నాణ్యతను పరీక్షించే ఆవర్తనత కూడా పెంచబడింది. శ్రీ డిపి మాథురియా, ఇడి, టెక్నికల్, ఎన్‌ఎంసిజి మరిన్ని వివరాలను ఇచ్చారు మరియు సిడబ్ల్యుసి మరియు సిపిసిబిలతో సమన్వయం చేసుకోనున్నారు.

కుమారి. దేబాశ్రీ ముఖర్జీ, అదనపు. కార్యదర్శి, MoJS పిసిబిలు నది ప్రక్క కమ్యూనిటీలకు విధించిన నష్టాలను అత్యవసరంగా అంచనా వేయడంతో పాటు, నది నీటి వినియోగం కోసం చేయవలసినవి / చేయకూడదనే దానిపై నది ప్రక్క సమాజాలతో అవగాహన కల్పించాల్సిన అవసరం ఉందని మరియు ఇటువంటి సంఘటనలను నివారించాలని పేర్కొంది. మృతదేహాలను నదిలో వేయడం.

పైన పేర్కొన్న స్థితి మరియు ఇప్పటివరకు తీసుకున్న చర్యలను పరిగణనలోకి తీసుకుంటే, మృతదేహాలను నదిలో వేయకుండా నిరోధించడానికి చర్యలతో పాటు, మృతదేహాలను నది వెంట ఇసుకలో పాతిపెట్టడాన్ని కూడా నిరోధించాలని నిర్ణయించారు. అటువంటి పద్ధతుల యొక్క చెడు ప్రభావాలకు వ్యతిరేకంగా తగిన అవగాహన ఉత్పత్తి కార్యక్రమం చేపట్టాల్సిన అవసరం ఉంది. రాష్ట్ర కాలుష్య నియంత్రణ బోర్డులను ఆరోగ్య శాఖతో సంప్రదించి నీటి నాణ్యతను పర్యవేక్షించాలని సూచించారు. రాష్ట్ర కాలుష్య నియంత్రణ మండలికి అధిక పర్యవేక్షణ మరియు మార్గదర్శకత్వం ఇవ్వడం మరియు ఈ విషయంలో అధునాతన విశ్లేషణలను చేపట్టే పనిని సిపిసిబికి అప్పగించారు. దహన సంస్కారాలకు సురక్షితమైన మరియు గౌరవప్రదమైన దహన సంస్కారాలకు అధిక ప్రాధాన్యత ఇవ్వాలి. ప్రభుత్వ ఉత్తర్వులను సమర్థవంతంగా అమలు చేయాల్సిన అవసరం ఉంది మరియు అమలులో సమయం కోల్పోకూడదు.

ఈ వారం ప్రారంభంలో, నేషనల్ మిషన్ ఫర్ క్లీన్ గంగా (ఎన్‌ఎంసిజి), జల్ శక్తి మంత్రిత్వ శాఖ, తీవ్రమైన గమనిక తీసుకొని, అప్రమత్తం చేయడానికి చర్యలు తీసుకుంది జిల్లా పరిపాలనలు మరియు రాష్ట్ర ప్రభుత్వాలు. 11 వ తేదీన జిల్లా గంగా కమిటీలకు చైర్‌పర్సన్‌గా ఉన్న జిల్లా న్యాయాధికారులకు డిజి, ఎన్‌ఎంసిజి ఆదేశాలు, సలహాలు జారీ చేశారు. మే, 2021 తరువాత 12 ప్రధాన కార్యదర్శులకు మే, ఒక లేఖ రాయడం మృతదేహాలను నదిలో వేయకుండా నిరోధించడం మరియు COVID-19 సోకిన వ్యక్తుల దహన సంస్కారాలపై ప్రభుత్వ మార్గదర్శకాలను అమలు చేయడం మెరుగుపరచండి. దహన సంస్కారాలకు మద్దతు ఇవ్వాలని, ఆర్థిక సహాయం అందించాలని, దహన / ఖననం ప్రక్రియ మరియు సామగ్రి రేట్లు నియంత్రించాలని కూడా ఈ లేఖ రాష్ట్రాలకు సూచించింది.

BY / AS

(విడుదల ID: 1719134) సందర్శకుల కౌంటర్: 15

ఇంకా చదవండి

Previous articleతౌక్టే ఇప్పుడు 'చాలా తీవ్రమైన' తుఫాను, 185 కిలోమీటర్ల వేగంతో గుజరాత్‌లోకి చీలిపోతుంది
Next articleసైక్లోన్ టాక్టే కొనసాగింపుల కోసం IAF తయారీ
RELATED ARTICLES

వివిధ మంత్రిత్వ శాఖలకు వైద్య సామాగ్రి సేకరణ నిబంధనలను కేంద్రం సడలించింది

#ArrestMunmunDutta ట్విట్టర్‌లో ఎందుకు ట్రెండ్ అవుతోంది?

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

రాబోయే మాంట్రియల్ ఆర్టిస్ట్ జెన్నీ జెడ్ యొక్క పాట 'బ్యాక్‌సీట్' పాప్ మ్యూజికల్ స్టైల్స్ యొక్క లీనమయ్యే పరిధిని సృష్టిస్తోంది

AIRA తన సున్నితమైన ర్యాప్ రెండిషన్ 'టేక్ టైమ్' తో పెద్ద లీగ్ స్టార్‌డమ్‌కు చేరుకుంది.

సైక్లోన్ టాక్టే కొనసాగింపుల కోసం IAF తయారీ

Recent Comments