33.3 C
Andhra Pradesh
Sunday, May 16, 2021
HomeGeneralతాజా శాంతి చర్చలకు పిలుపుల మధ్య ఆఫ్ఘన్ కాల్పుల విరమణ ముగిసింది

తాజా శాంతి చర్చలకు పిలుపుల మధ్య ఆఫ్ఘన్ కాల్పుల విరమణ ముగిసింది

ఈ దాడులు కాబూల్‌తో సహా తొమ్మిది ప్రావిన్సులను విద్యుత్ సరఫరాకు అంతరాయం కలిగించాయి.

హింసాత్మక దాడుల ద్వారా గుర్తించబడిన మూడు రోజుల కాల్పుల విరమణ – కొన్ని ఇస్లామిక్ స్టేట్ గ్రూప్ వాదించాయి – ప్రభుత్వం మరియు తాలిబాన్ల మధ్య పునరుద్ధరించిన శాంతి చర్చల పిలుపుల మధ్య ఆఫ్ఘనిస్తాన్‌లో ఆదివారం ముగిసింది. తాలిబాన్ రాజకీయ ప్రతినిధి సుహైల్ షాహీన్ మాట్లాడుతూ, ప్రభుత్వం మరియు ఇస్లామిక్ ఎమిరేట్ యొక్క చర్చల బృందాలు, తాలిబాన్ బహిష్కరించబడిన పాలనను సూచిస్తున్నందున, మధ్యప్రాచ్య రాష్ట్రమైన ఖతార్లో శనివారం క్లుప్తంగా సమావేశమయ్యాయి. వారు యుద్ధానికి శాంతియుత ముగింపును కనుగొనే వారి నిబద్ధతను పునరుద్ధరించారు మరియు నిలిచిపోయిన చర్చలకు ముందస్తుగా పిలుపునిచ్చారు, తన 2,500-3,500 మంది సైనికులలో చివరివారిని మరియు నాటో మిగిలిన 7,000 మిత్రరాజ్యాల దళాలను ఉపసంహరించుకోవడంతో యుఎస్ వేగవంతమైన చర్చల కోసం ఒత్తిడి చేస్తోంది. ఈద్-అల్-ఫితర్ యొక్క ఇస్లామిక్ సెలవుదినంగా ప్రకటించిన కాల్పుల విరమణకు తాలిబాన్ మరియు ప్రభుత్వం సంతకం చేసినప్పటికీ, ఆఫ్ఘనిస్తాన్లో హింస నిరంతరాయంగా కొనసాగింది. రాజధానికి ఉత్తరాన ఉన్న మసీదులో శుక్రవారం జరిగిన బాంబు దాడిలో ప్రార్థన నాయకుడితో సహా 12 మంది ఆరాధకులు మరణించారు. మరో 15 మంది గాయపడ్డారు. తాలిబాన్ ప్రమేయాన్ని ఖండించింది మరియు ప్రభుత్వ గూ intelligence చార సంస్థను నిందించింది. దాడికి ఎవరూ బాధ్యత వహించలేదు. కూడా చదవండి | కాబూల్ మసీదు వద్ద పేలుడు సంభవించి 12 మంది మరణించారు ఐఎస్, అయితే, వారాంతంలో అనేక ఎలక్ట్రికల్ గ్రిడ్ స్టేషన్లను పేల్చివేసింది. ముస్లిం ఉపవాస మాసం రంజాన్ తరువాత మూడు రోజుల సెలవుదినం కోసం రాజధాని కాబూల్ అంధకారంలో పడింది. దాని అనుబంధ వెబ్‌సైట్లలోని పోస్ట్‌లలో, ఐఎస్ గత రెండు వారాలుగా అదనపు ప్రావిన్స్‌లలో 13 ఎలక్ట్రికల్ గ్రిడ్ స్టేషన్లను నాశనం చేసింది. ఈ స్టేషన్లు మధ్య ఆసియా దేశాలైన ఉజ్బెకిస్తాన్ మరియు తజికిస్తాన్ నుండి దిగుమతి చేసుకున్న విద్యుత్తును తీసుకువస్తాయి. ఈ దాడులు కాబూల్ సహా తొమ్మిది ప్రావిన్సులను విద్యుత్ సరఫరాకు అంతరాయం కలిగించాయని ప్రభుత్వ ప్రతినిధి సాంగెర్ నియాజాయ్ తెలిపారు. స్థానిక యుద్దవీరులు, వారు నియంత్రించే ప్రాంతాలలో స్టేషన్లను కాపాడటానికి ప్రభుత్వం నుండి రక్షణ డబ్బును కోరుతూ, కొన్ని విధ్వంసం వెనుక ఉండవచ్చు అనే ఆందోళన కూడా ఉంది. రక్షణ డబ్బు డిమాండ్ చేస్తూ గత ఏడాది కనీసం ఒక స్థానిక యుద్దవీరుడిని అరెస్టు చేశారు. కూడా చదవండి | తాలిబాన్ కాబూల్ శివార్లలోని జిల్లాను స్వాధీనం చేసుకుంది ఆఫ్ఘనిస్తాన్లో ఆపుకోలేని హింస నివాసితులు మరియు ప్రాంతీయ దేశాలు యుఎస్ మరియు నాటో సైనికుల తుది ఉపసంహరణ మరింత గందరగోళానికి దారితీస్తుందని భయపడుతున్నాయి. సెప్టెంబరు 11 నాటికి తన చివరి సైనికుడిని ఆఫ్ఘనిస్తాన్ నుంచి బయటకు పంపించాలని వాషింగ్టన్ తెలిపింది, కాని ఉపసంహరణ త్వరగా పురోగమిస్తోంది మరియు నిష్క్రమణ గురించి తెలిసిన పాశ్చాత్య అధికారి జూలై ఆరంభంలో పూర్తయ్యే అవకాశం ఉందని చెప్పారు. ఉపసంహరణ వివరాలు బహిరంగపరచబడనందున ఆయన అజ్ఞాత పరిస్థితిపై మాట్లాడారు. పాకిస్తాన్ విదేశాంగ మంత్రి షా మెహమూద్ ఖురేషితో ఫోన్ కాల్‌లో అమెరికా, నాటో దళాలను వేగంగా ఉపసంహరించుకోవడంపై శనివారం చైనా విదేశాంగ మంత్రి వాంగ్ యి ఆందోళన వ్యక్తం చేశారు. ఉపసంహరణను తొందరపాటుగా పిలిచిన వాంగ్, ఇది ఆఫ్ఘన్ శాంతి ప్రక్రియను “తీవ్రంగా” ప్రభావితం చేస్తుందని మరియు ప్రాంతీయ స్థిరత్వాన్ని ప్రతికూలంగా ప్రభావితం చేస్తుందని వేడెక్కించాడు, ఐక్యరాజ్యసమితికి ఎక్కువ పాత్ర పోషించాలని పిలుపునిచ్చారు.

ఇంకా చదవండి

Previous articleశిక్షణలో నాకు మ్యాచ్ పరిస్థితులను సృష్టించే కోచ్: ఒలింపిక్స్‌కు సిద్ధమయ్యే సింధు
Next articleతౌక్తా తుఫాను: బలమైన గాలులు, గోవాలో వర్షం; విద్యుత్ సరఫరా దెబ్బతింది
RELATED ARTICLES

తుక్తా తుఫాను నవీకరణలు | బలమైన గాలులు, గోవాలో వర్షం; విద్యుత్ సరఫరా దెబ్బతింది

తౌక్తా తుఫాను: బలమైన గాలులు, గోవాలో వర్షం; విద్యుత్ సరఫరా దెబ్బతింది

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

తుక్తా తుఫాను నవీకరణలు | బలమైన గాలులు, గోవాలో వర్షం; విద్యుత్ సరఫరా దెబ్బతింది

తౌక్తా తుఫాను: బలమైన గాలులు, గోవాలో వర్షం; విద్యుత్ సరఫరా దెబ్బతింది

Recent Comments