33.3 C
Andhra Pradesh
Sunday, May 16, 2021
HomeGeneralశిక్షణలో నాకు మ్యాచ్ పరిస్థితులను సృష్టించే కోచ్: ఒలింపిక్స్‌కు సిద్ధమయ్యే సింధు

శిక్షణలో నాకు మ్యాచ్ పరిస్థితులను సృష్టించే కోచ్: ఒలింపిక్స్‌కు సిద్ధమయ్యే సింధు

ర్యాగింగ్ COVID-19 మహమ్మారి కారణంగా, బ్యాడ్మింటన్ వరల్డ్ ఫెడరేషన్ భారతదేశం, మలేషియా మరియు సింగపూర్లలో మిగిలిన మూడు ఒలింపిక్ క్వాలిఫైయర్లను రద్దు చేయవలసి వచ్చింది.

ఒలింపిక్స్‌కు ముందు పోటీలు లేకపోవడం భారతీయ షట్లర్లకు పెద్ద ఆందోళన కలిగిస్తుంది కాని పివి సింధుకు అంతగా కాదు, ఆమె కొరియా కోచ్ పార్క్ టే సాంగ్‌ను శిక్షణలో ఆమెకు మ్యాచ్ పరిస్థితులను సృష్టిస్తుందని నమ్ముతుంది. ర్యాగింగ్ COVID-19 మహమ్మారి కారణంగా, బ్యాడ్మింటన్ వరల్డ్ ఫెడరేషన్ భారతదేశం, మలేషియా మరియు సింగపూర్లలో మిగిలిన మూడు ఒలింపిక్ క్వాలిఫైయర్లను రద్దు చేయవలసి వచ్చింది. జూలై-ఆగస్టులో టోక్యో క్రీడలకు ముందు జరిగిన చివరి సంఘటనలు ఇవి. రద్దు చేయడం ఆమె సన్నాహాలను ప్రభావితం చేస్తుందా అని అడిగిన ప్రశ్నకు సింధు ఇలా అన్నారు: “సరే, ఒలింపిక్స్‌కు ముందు సింగపూర్ చివరి ఈవెంట్ అవుతుందని మేము ఆలోచిస్తున్నాము, కాని ఇప్పుడు మాకు మరో ఎంపిక లేదు, కాబట్టి నేను వేర్వేరు ఆటగాళ్లతో మ్యాచ్‌లు ఆడుతున్నాను మరియు నా కోచ్ పార్క్ ప్రయత్నిస్తున్నాడు శిక్షణలో నాకు మ్యాచ్ పరిస్థితులను సృష్టించడం. ””వేర్వేరు ఆటగాళ్ళు తాయ్ ట్జు (యింగ్) లేదా రాట్చానోక్ (ఇంటానాన్) వంటి విభిన్న శైలులను కలిగి ఉన్నారు, కాని పార్క్ నాకు మార్గనిర్దేశం చేయడానికి, నన్ను సిద్ధం చేయడానికి ఉంది” అని సింధు చెప్పారు పిటిఐ . “సహజంగానే, మేము కొన్ని నెలల తర్వాత ఒకరినొకరు ఆడుకుంటాము మరియు మా ఆటలలో క్రొత్తది ఉంటుంది, కాబట్టి నేను దాని కోసం సిద్ధం చేయాల్సి ఉంటుంది” అని ఆమె తెలిపింది. సింధు మిగతా భారత ఒలింపిక్ జట్టుతో శిక్షణ పొందడు. ఆమె తెలంగాణలోని గచిబౌలి ఇండోర్ స్టేడియంలో శిక్షణ పొందుతోంది మరియు సుచిత్రా అకాడమీలో ఆమె ఫిట్నెస్ శిక్షణ ఇస్తుంది. ఈవెంట్స్ రద్దు చేయాలన్న BWF నిర్ణయాన్ని 25 ఏళ్ల వారు ఆమోదించారు, పోటీలు జరగలేదనేది విచారకరం కాని క్రీడల కంటే జీవితం చాలా ముఖ్యమైనది. “ప్రపంచం మొత్తం నిలబడి ఉండటం విచారకరం, కాని క్రీడాకారుల ముందు, మనం మనుషులం, జీవితం మొదట వస్తుంది” అని సింధు అన్నారు. “టోర్నమెంట్లు జరిగితే, మేము సురక్షితంగా ఉంటామో లేదో మాకు తెలియదు, మేము ఉంటామని మేము అనుకోవచ్చు, కాని ఈ వైరస్ ఎక్కడ నుండి వస్తుందో మాకు తెలియదు కాబట్టి మేము ఖచ్చితంగా చెప్పలేము” అని ఆమె అన్నారు. “ప్రస్తుతానికి, సంఘటనలు రద్దు చేయబడుతున్నాయి మరియు క్రీడాకారులు విచారంగా ఉన్నారని నాకు తెలుసు, కాని ఇది ప్రజలకు మంచిదని నేను భావిస్తున్నాను … నిర్వాహకులు చాలా చర్యలు తీసుకుంటారు మరియు మమ్మల్ని బుడగలో ఉంచుతారు, కాని ఇంకా మేము జాగ్రత్తగా ఉండాలి” అని ఆమె తెలిపింది . ఒలింపిక్స్ వంటి షోపీస్ ఈవెంట్‌లో COVID-19 ప్రోటోకాల్స్‌కు కట్టుబడి ఉండటం నిర్వాహకులు మరియు అథ్లెట్లకు చాలా కష్టమైన పని అని ప్రపంచ ఛాంపియన్ సింధు అన్నారు మరియు ప్రతి ఒక్కరూ సవాలు కోసం కట్టుబడి ఉండాలి. “ప్రతి దేశానికి వారి స్వంత COVID-19 నియమాలు ఉన్నాయి. థాయ్‌లాండ్‌లో, ప్రతి 2-3 రోజులకు ఒకసారి మేము పరీక్షించబడ్డాము, ఆల్ ఇంగ్లాండ్‌లో మొత్తం బృందం వారి విమానంలో ఒక కేసు కోసం వైదొలగాలి, కాని మేము దానిని పరిష్కరించుకోవాలి ”అని హైదరాబాదీ షట్లర్ చెప్పారు. “ఒలింపిక్స్లో కూడా, ప్రతిరోజూ వారు మమ్మల్ని పరీక్షిస్తారని నేను విన్నాను. మేము బయలుదేరే ముందు, మేము ఒక RT-PCR పరీక్షను క్లియర్ చేయాలి మరియు దిగిన తరువాత మేము మళ్ళీ ఒక పరీక్ష చేస్తాము, ఇది ఖచ్చితంగా చాలా కష్టమైన పని, ”ఆమె చెప్పారు. ఈ సంవత్సరం ప్రారంభంలో జరిగిన కొన్ని అంతర్జాతీయ బ్యాడ్మింటన్ ఈవెంట్లలో చాలా గందరగోళం నెలకొంది, కొన్ని తప్పుడు పాజిటివ్‌లు సైనా నెహ్వాల్ మరియు బి. సాయి ప్రణీత్‌లతో సహా కొంతమంది అగ్రశ్రేణి ఆటగాళ్లను ఉపసంహరించుకోవలసి వచ్చింది. ఒలింపిక్స్ సందర్భంగా ఇలాంటి సంఘటనలు జరగవని సింధు భావించారు. “… ఇది ఒలింపిక్స్ మరియు చాలా దేశాల నుండి చాలా మంది అథ్లెట్లు ఉంటారు, కాని వారు కూడా చాలా జాగ్రత్తగా ఉండాలి. అథ్లెట్‌గా మనం సిద్ధం చేసుకోవాలి మరియు రాబోయే కొద్ది నెలల్లో అంతా బాగుంటుందని ఆశిస్తున్నాము ”అని ప్రపంచ నెం .7 అన్నారు. “… మీరు మీ గురించి జాగ్రత్తగా చూసుకుంటే తప్ప, అది ఎప్పుడైనా, ఎక్కడైనా వ్యాప్తి చెందుతుంది. కనుక ఇది కఠినంగా ఉంటుంది. ” సుదీర్ఘ విరామం తరువాత చర్యకు తిరిగి వచ్చిన తరువాత మార్చిలో స్విస్ ఓపెన్ ఫైనల్స్కు చేరుకున్న సింధు, ఆమె క్రీడాకారిణిగా మెరుగుపడుతోందని అన్నారు. “ఈ సంవత్సరం ఇప్పటివరకు ఇది మంచి ప్రచారం. నేను ఆటగాడిగా మెరుగుపడుతున్నాను. నా కోచ్ నా ఆటను విశ్లేషించాడు, కాబట్టి నిజంగా ఒలింపిక్స్ కోసం ఎదురు చూస్తున్నాను. నాన్న కూడా నాకు చాలా సహాయం చేస్తారు, ”ఆమె చెప్పింది.

ఇంకా చదవండి

RELATED ARTICLES

తుక్తా తుఫాను నవీకరణలు | బలమైన గాలులు, గోవాలో వర్షం; విద్యుత్ సరఫరా దెబ్బతింది

తౌక్తా తుఫాను: బలమైన గాలులు, గోవాలో వర్షం; విద్యుత్ సరఫరా దెబ్బతింది

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

తుక్తా తుఫాను నవీకరణలు | బలమైన గాలులు, గోవాలో వర్షం; విద్యుత్ సరఫరా దెబ్బతింది

తౌక్తా తుఫాను: బలమైన గాలులు, గోవాలో వర్షం; విద్యుత్ సరఫరా దెబ్బతింది

Recent Comments