27.3 C
Andhra Pradesh
Saturday, May 15, 2021
HomeBusiness'వింటర్ సెషన్ తదుపరి సంవత్సరం కొత్త పార్ల్ భవనంలో ఉంటుంది'

'వింటర్ సెషన్ తదుపరి సంవత్సరం కొత్త పార్ల్ భవనంలో ఉంటుంది'

వచ్చే ఏడాది డిసెంబర్‌లో శీతాకాల సమావేశాలు పార్లమెంట్ లో జరుగుతుందని కొత్త పార్లమెంట్ భవనం మరియు రిపబ్లిక్ డే పరేడ్ వచ్చే ఏడాది పునర్నిర్మించిన సెంట్రల్‌లో జరుగుతుంది 75 వ వార్షికోత్సవం స్వాతంత్ర్యం లో విస్టా అవెన్యూ , కోవిడ్ నిర్వహణ కోసం ప్రాజెక్టులు మరియు బడ్జెట్ మధ్య “గాని-లేదా” ఎంపిక లేదని ప్రభుత్వ వర్గాలు శుక్రవారం తెలిపాయి.

రెండు ప్రాజెక్టులతో ముందుకు సాగినందుకు ప్రభుత్వంపై ప్రతిపక్షాలు చేసిన దాడులపై స్పందిస్తూ, పార్టీలు, ప్రధానంగా కాంగ్రెస్ , సెంట్రల్ విస్టా గురించి తప్పుడు ప్రచారం చేస్తోంది, వీటిలో నిర్మాణంలో ఉన్న ప్రాజెక్టులు చిన్న భాగాలు, వీటిని కేవలం 1,300 కోట్ల రూపాయల వ్యయంతో అభివృద్ధి చేస్తున్నారు. “ముంబైలోని ఎమ్మెల్యేల బంగ్లాలను రూ .900 కోట్లకు నిర్మిస్తున్నారు, కొత్త పార్లమెంట్ భవనం మరియు సెంట్రల్ విస్టా అవెన్యూ కలిపి రూ .1,300 కోట్లు ఖర్చవుతుంది” అని ఒక అధికారి తెలిపారు.

అంతేకాకుండా, రెండు ప్రాజెక్టులకు సంబంధించిన టెండర్లను కోవిడ్ పూర్వ కాలంలో ప్రదానం చేసినట్లు అధికారి తెలిపారు. సెంట్రల్ విస్టా పునరాభివృద్ధి క్రింద మిగిలిన ప్రాజెక్టులు తరువాత చేపట్టబడతాయి, ఎందుకంటే మొత్తం ప్రాజెక్టును పొడిగించిన వ్యవధిలో పూర్తి చేయాలి. కోవిడ్ -19 ప్రోటోకాల్ ఖచ్చితంగా పాటిస్తున్న రెండు ప్రాజెక్ట్ సైట్లలో 400 మందికి పైగా కార్మికులను నియమించినట్లు వర్గాలు తెలిపాయి. వాస్తవానికి కూడా ప్రారంభించని సెంట్రల్ విస్టా ప్రాజెక్టును ఆపాలని ప్రతిపక్షాలు డిమాండ్ చేస్తున్నాయని ఒక సీనియర్ కార్యకర్త చెప్పారు.

ఈ ప్రాజెక్ట్ గురించి ot హాత్మక పరిశీలనలు చేసిన పార్టీ థింక్-ట్యాంక్ AICC పరిశోధనా విభాగంపై కాంగ్రెస్ విమర్శలు వచ్చాయని అధికారి తెలిపారు.

టెండర్లు ఇచ్చిన తర్వాతే ఈ ప్రాజెక్ట్ యొక్క వాస్తవ వ్యయం స్పష్టంగా తెలుస్తుందని, అయితే ప్రాధమిక అంచనా ఏమిటంటే మొత్తం సెంట్రల్ విస్టా, ఇందులో 13 భవనాలు ఉన్నాయి కేంద్రీకృత సచివాలయం, ప్రధానమంత్రి మరియు ఉపాధ్యక్షుల బంగ్లాలకు సుమారు రూ .17,000 కోట్లు ఖర్చవుతాయి.

2026 నాటికి పూర్తవుతుందని అంచనా వేసిన ఈ ప్రాజెక్టును గృహ, పట్టణ వ్యవహారాల మంత్రిత్వ శాఖ అమలు చేస్తోంది. అందరికీ ఉచిత టీకాలు వేయాలని, సెంట్రల్ విస్టా ప్రాజెక్టును ఆపాలని పలు ప్రతిపక్ష పార్టీలు ఇటీవల ప్రధాని నరేంద్ర మోడీకి లేఖ రాశారు.

పట్టణాభివృద్ధి శాఖ మంత్రి హర్దీప్ సింగ్ పూరి ఈ ప్రాజెక్టును సమర్థించారు . “సెంట్రల్ విస్టాపై కాంగ్రెస్ ప్రసంగం వింతైనది. సెంట్రల్ విస్టా ఖర్చు చాలా సంవత్సరాలుగా రూ .20,000 కోట్లు. టీకాల కోసం గోఐ దాదాపు రెండు రెట్లు కేటాయించింది. ఈ ఏడాది భారత ఆరోగ్య సంరక్షణ బడ్జెట్ రూ .3 లక్షల కోట్లకు పైగా ఉంది. మా ప్రాధాన్యతలు మాకు తెలుసు, ”అని ట్వీట్ చేశారు.

ఇంకా చదవండి

Previous articlePM-KISAN కింద 8 వ విడత ఆర్థిక ప్రయోజనం విడుదల చేసినప్పుడు PM ప్రసంగం యొక్క వచనం
Next articleఐడిబిఐ బ్యాంక్ ఎయిర్‌సెల్ వ్యవస్థాపకుడు శివాతో రుణం తీర్చుకుంది
RELATED ARTICLES

బిట్‌కాయిన్ 'పిచ్చి' శక్తిని ఎందుకు వినియోగిస్తుంది?

తౌక్తా తుఫాను: విస్టారా, ఇండిగో వారి విమానాలు ప్రభావితమయ్యే అవకాశం ఉందని ప్రకటించింది

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

బిట్‌కాయిన్ 'పిచ్చి' శక్తిని ఎందుకు వినియోగిస్తుంది?

తౌక్తా తుఫాను: విస్టారా, ఇండిగో వారి విమానాలు ప్రభావితమయ్యే అవకాశం ఉందని ప్రకటించింది

ఐడిబిఐ బ్యాంక్ ఎయిర్‌సెల్ వ్యవస్థాపకుడు శివాతో రుణం తీర్చుకుంది

Recent Comments