27.3 C
Andhra Pradesh
Saturday, May 15, 2021
HomeUncategorizedPM-KISAN కింద 8 వ విడత ఆర్థిక ప్రయోజనం విడుదల చేసినప్పుడు PM ప్రసంగం యొక్క...

PM-KISAN కింద 8 వ విడత ఆర్థిక ప్రయోజనం విడుదల చేసినప్పుడు PM ప్రసంగం యొక్క వచనం

ప్రధానమంత్రి కార్యాలయం

PM-KISAN
కింద 8 వ విడత ఆర్థిక ప్రయోజనం విడుదల చేసినప్పుడు PM ప్రసంగం యొక్క ఇంగ్లీష్ రెండరింగ్.

పోస్ట్ చేసిన తేదీ: 14 మే 2021 6 : 39PM by PIB Delhi ిల్లీ

అన్ని రైతు సహోద్యోగులతో ఈ మార్పిడి కొత్త ఆశను పెంచుతుంది మరియు కొత్త విశ్వాసాన్ని సృష్టిస్తుంది. మన మంత్రిగా, శ్రీ నరేంద్ర సింగ్ తోమర్ జి, ఈ రోజు భగవాన్ బసవేశ్వర జయంతి, పరశురామ్ జయంతి కూడా అని చెప్తున్నారు. ఈ రోజు అక్షయ తృతీయ పండుగ కూడా.

కరోనా కాలంలో దేశవాసులందరి మనోధైర్యం ఎక్కువగా ఉండాలని మరియు ఈ మహమ్మారిని ఓడించడానికి వారి సంకల్పం మరింత బలపడుతుందనే కోరికతో, నేను జరిపిన చర్చను ముందుకు తీసుకెళ్లాలనుకుంటున్నాను అన్ని రైతు సోదరులు. ఈ కార్యక్రమంలో వ్యవసాయ, రైతు సంక్షేమ శాఖ మంత్రి శ్రీ నరేంద్ర సింగ్ తోమర్ జి, కేంద్ర మంత్రివర్గంలో నా ఇతర సహచరులు, ముఖ్యమంత్రిలు, రాష్ట్ర ప్రభుత్వాల గౌరవ మంత్రులు, ఎంపీలు, ఎమ్మెల్యేలు మరియు దేశవ్యాప్తంగా ఉన్న నా రైతు సోదరులు ,

ఈ రోజు, మేము ఈ చర్చను చాలా సవాలు సమయంలో నిర్వహిస్తున్నాము. కరోనా యొక్క ఈ కాలంలో కూడా, దేశంలోని రైతులు, వ్యవసాయ రంగంలో తమ బాధ్యతను నిర్వర్తిస్తూ, రికార్డు స్థాయిలో ఆహార ధాన్యాలు ఉత్పత్తి చేసి, వ్యవసాయంలో కొత్త పద్ధతులను ప్రయోగాలు చేస్తున్నారు. పీఎం కిసాన్ సమ్మన్ నిధి యొక్క మరో విడత మీ ప్రయత్నాలకు మద్దతు ఇవ్వబోతోంది. ఈ రోజు వ్యవసాయ కొత్త చక్రం ప్రారంభమైన అక్షయ తృతీయ పవిత్ర పండుగ, నేడు సుమారు 19,000 కోట్ల రూపాయలు నేరుగా రైతుల బ్యాంకు ఖాతాలకు బదిలీ అయ్యాయి. దీనివల్ల సుమారు 10 కోట్ల మంది రైతులకు ప్రయోజనం ఉంటుంది. బెంగాల్ రైతులు ఈ సదుపాయం యొక్క ప్రయోజనాన్ని మొదటిసారిగా పొందబోతున్నారు. ఈ రోజు, లక్షలాది మంది బెంగాల్ రైతులు తమ మొదటి విడత పొందారు. రాష్ట్రం నుండి రైతుల పేర్లు కేంద్ర ప్రభుత్వానికి పంపబడుతున్నందున, లబ్ధిదారుల రైతుల సంఖ్య మరింత పెరుగుతుంది.

మిత్రులు,

పిఎం కిసాన్ సమ్మన్ నిధి ముఖ్యంగా చిన్న మరియు ఉపాంత రైతులకు ఎక్కువ ప్రయోజనం చేకూరుస్తోంది. ఈ ప్రయత్న పరిస్థితులలో ఈ రైతు కుటుంబాలకు ఈ మొత్తం ఎంతో ఉపయోగపడుతుందని రుజువు చేస్తోంది. ఈ పథకం కింద ఇప్పటివరకు దేశంలోని 11 కోట్ల మంది రైతులకు సుమారు 1,35,000 కోట్ల రూపాయలు చేరుకున్నాయి. అంటే, 1,25,000 కోట్లకు పైగా నేరుగా రైతుల ఖాతాల్లోకి, మధ్యవర్తులు లేకుండా. ఇందులో కరోనా కాలంలోనే 60,000 కోట్లకు పైగా రైతుల ఖాతాలకు బదిలీ అయ్యింది. సహాయాన్ని ప్రత్యక్షంగా మరియు త్వరగా మరియు పూర్తి పారదర్శకతతో అవసరమైన వారికి అందించడం ప్రభుత్వ నిరంతర ప్రయత్నం.

సోదరులు మరియు సోదరీమణులు,

ప్రభుత్వ ఉత్పత్తుల సేకరణలో రైతులకు వేగవంతమైన మరియు ప్రత్యక్ష ప్రయోజనాలను అందించడం కూడా జరుగుతోంది చాలా సమగ్ర స్థాయిలో జరుగుతుంది. కరోనా సవాళ్ల మధ్య రైతులు వ్యవసాయం మరియు ఉద్యానవనంలో రికార్డు స్థాయిలో ఉత్పత్తి చేయగా, ప్రభుత్వం ప్రతి సంవత్సరం ఎంఎస్‌పిపై కొత్త సేకరణ రికార్డులను ఏర్పాటు చేస్తోంది. అంతకుముందు వరి మరియు ఇప్పుడు గోధుమలను కొనుగోలు చేయడం జరుగుతోంది. అంతకుముందు సంవత్సరంతో పోలిస్తే ఈ ఏడాది ఎంఎస్‌పిలో 10 శాతం ఎక్కువ గోధుమలు సేకరించబడ్డాయి. ఇప్పటివరకు సుమారు 58,000 కోట్ల రూపాయల గోధుమల సేకరణ రైతుల ఖాతాలకు నేరుగా చేరింది. అన్నింటికంటే మించి, రైతులు ఆందోళన చెందాల్సిన అవసరం లేదు మరియు ఇప్పుడు మాండిస్‌లో విక్రయించబడుతున్న ఉత్పత్తుల కోసం వారి డబ్బు కోసం ఎక్కువసేపు వేచి ఉండాలి. రైతులకు చెందిన డబ్బు నేరుగా వారి బ్యాంకు ఖాతాలకు జమ అవుతోంది. పంజాబ్ మరియు హర్యానాలోని లక్షలాది మంది రైతులు ఈ ప్రత్యక్ష బదిలీ సదుపాయంలో మొదటిసారిగా మారినందుకు నేను సంతృప్తిగా ఉన్నాను. ఇప్పటివరకు సుమారు 18,000 కోట్ల రూపాయలు పంజాబ్ రైతుల బ్యాంకు ఖాతాలకు, 9,000 కోట్ల రూపాయలను నేరుగా హర్యానా రైతుల బ్యాంకు ఖాతాల్లోకి జమ చేశారు. పంజాబ్ మరియు హర్యానా రైతులు కూడా తమ మొత్తం డబ్బును నేరుగా తమ బ్యాంకు ఖాతాల్లోకి తీసుకురావడం పట్ల సంతృప్తి చెందుతున్నారు. సోషల్ మీడియాలో రైతులు, ముఖ్యంగా పంజాబ్ నుండి, మొత్తం డబ్బును తమ బ్యాంకు ఖాతాల్లోకి నేరుగా బదిలీ చేయడం గురించి ఉత్సాహంగా మాట్లాడుతున్న అనేక వీడియోలను నేను చూశాను.

మిత్రులు,

ప్రభుత్వం కొత్త పరిష్కారాలను అందించడానికి నిరంతరం ప్రయత్నాలు చేస్తోంది మరియు వ్యవసాయంలో ఎంపికలు. సేంద్రీయ వ్యవసాయాన్ని ప్రోత్సహించడం అటువంటి ప్రయత్నం. ఇటువంటి పంటలు కూడా తక్కువ ఖర్చులు కలిగి ఉంటాయి, నేల మరియు మానవ ఆరోగ్యానికి మేలు చేస్తాయి మరియు మంచి ధరలను కూడా ఇస్తాయి. కొద్దిసేపటి క్రితం, దేశవ్యాప్తంగా కొంతమంది రైతులతో ఈ రకమైన వ్యవసాయంలో నిమగ్నమయ్యాను. వారి ఆత్మ మరియు అనుభవాల గురించి తెలుసుకోవడానికి నేను చాలా సంతోషిస్తున్నాను. గంగాకు ఇరువైపులా సుమారు 5 కిలోమీటర్ల వ్యాసార్థంలో సేంద్రీయ వ్యవసాయాన్ని విస్తృతంగా ప్రోత్సహిస్తున్నారు, తద్వారా పొలంలో ఉపయోగించే రసాయనం వర్షాల సమయంలో గంగాలోకి ప్రవహించదు మరియు నది కలుషితం కాదు. ఈ సేంద్రీయ ఉత్పత్తులు మార్కెట్లో అందుబాటులోకి వస్తున్నాయి నమామి గంగే. అదేవిధంగా, సహజ వ్యవసాయ పద్ధతిని కూడా పెద్ద ఎత్తున ప్రోత్సహిస్తున్నారు. అదే సమయంలో, చిన్న మరియు ఉపాంత రైతులకు చౌకగా మరియు సులభంగా బ్యాంకు రుణాలు అందించడానికి ప్రభుత్వం ప్రయత్నాలు చేస్తోంది. ఇందుకోసం కిసాన్ క్రెడిట్ కార్డులు అందించడం కోసం గత ఒకటిన్నర సంవత్సరాలుగా ప్రత్యేక డ్రైవ్ ప్రారంభించబడింది. ఈ కాలంలో 2 కోట్లకు పైగా కిసాన్ క్రెడిట్ కార్డులు జారీ చేయబడ్డాయి. ఈ కార్డులపై రైతులు 2 లక్షల కోట్ల రూపాయల విలువైన రుణాలు తీసుకున్నారు. పశుసంవర్ధక, పాడిపరిశ్రమ, మత్స్య సంపదతో సంబంధం ఉన్న రైతులు కూడా భారీ ప్రయోజనం పొందడం ప్రారంభించారు. ఇటీవల, ప్రభుత్వం మరొక ముఖ్యమైన నిర్ణయం తీసుకుంది మరియు నా రైతు సోదరులు మరియు సోదరీమణులు ప్రభుత్వ నిర్ణయంతో సంతోషంగా ఉంటారు, ఎందుకంటే ఇది వారికి చాలా ప్రయోజనకరంగా ఉంటుంది. కరోనా కాలం దృష్ట్యా, కెసిసి రుణాల చెల్లింపు లేదా పునరుద్ధరణకు గడువును పొడిగించాలని ప్రభుత్వం నిర్ణయించింది. రైతులందరూ ఇప్పుడు జూన్ 30 నాటికి తమ బకాయి రుణాలను పునరుద్ధరించవచ్చు. ఈ పొడిగించిన కాలంలో కూడా, రైతులు 4 శాతం వడ్డీతో రుణాల ప్రయోజనాన్ని పొందడం కొనసాగిస్తారు.

మిత్రులారా,

గ్రామాలు మరియు రైతుల సహకారం కరోనాకు వ్యతిరేకంగా భారతదేశం చేసిన పోరాటంలో అపారమైనది. కరోనా కాలంలో భారతదేశం ప్రపంచంలోనే అతిపెద్ద ఉచిత రేషన్ పథకాన్ని నడుపుతున్నది మీ ప్రయత్నాల ఫలితం. ప్రధాన్ మంత్రి గారిబ్ కళ్యాణ్ యోజన కింద గత ఏడాది ఎనిమిది నెలలు పేదలకు ఉచిత రేషన్ ఇచ్చారు. మే, జూన్ నెలల్లో 80 కోట్లకు పైగా సహోద్యోగులకు ఉచిత రేషన్ ఉండేలా నిబంధనలు రూపొందించబడ్డాయి. ఈ విషయంలో ప్రభుత్వం 26,000 కోట్ల రూపాయలు ఖర్చు చేస్తోంది. ఉచిత రేషన్ పొందడంలో పేదలకు ఎలాంటి ఇబ్బంది కలగకుండా చూసుకోవాలని నేను రాష్ట్ర ప్రభుత్వాలను కోరుతున్నాను.

మిత్రులు,

100 సంవత్సరాల తరువాత, అటువంటి ఘోరమైన అంటువ్యాధి ప్రపంచాన్ని అడుగడుగునా పరీక్షిస్తోంది. మన ముందు ఒక అదృశ్య శత్రువు ఉంది. మరియు ఈ శత్రువు కూడా మోసగాడు మరియు దీనివల్ల మన దగ్గరివారిని కోల్పోయాము. దేశస్థులు కొంతకాలంగా అనుభవించిన బాధలు, చాలా మంది అనుభవించిన బాధలు నాకు అదే బాధను అనుభవిస్తున్నాయి. మీ ‘ప్రధాన్ సేవక్’ కావడంతో నేను మీ సెంటిమెంట్‌ను పంచుకుంటాను. కరోనా యొక్క రెండవ తరంగంలో అన్ని అడ్డంకులు పరిష్కరించబడుతున్నాయి. యుద్ధ ప్రాతిపదికన ప్రయత్నాలు జరుగుతున్నాయి. COVID సవాలును ఎదుర్కోవడంలో ప్రభుత్వంలోని అన్ని విభాగాలు, అన్ని వనరులు, మన దేశ భద్రతా దళాలు, మన శాస్త్రవేత్తలు, అందరూ ఐక్యంగా ఉన్నారని మీరు చూసారు. కోవిడ్ ఆస్పత్రులను దేశంలోని వివిధ ప్రాంతాల్లో వేగంగా ఏర్పాటు చేస్తున్నారు మరియు కొత్త టెక్నాలజీతో ఆక్సిజన్ ప్లాంట్లను ఏర్పాటు చేస్తున్నారు. మా మూడు దళాలు – వైమానిక దళం, నేవీ మరియు ఆర్మీ – పూర్తి శక్తితో ఈ పనిలో నిమగ్నమై ఉన్నాయి. కరోనాతో జరిగిన ఈ పోరాటంలో ఆక్సిజన్ పట్టాలు పెద్ద ost ​​పునిచ్చాయి. ఈ ప్రత్యేక రైళ్లు దేశంలోని మారుమూల ప్రాంతాలకు ఆక్సిజన్ సరఫరా చేయడంలో నిమగ్నమై ఉన్నాయి. ఆక్సిజన్ ట్యాంకర్లను మోస్తున్న ట్రక్ డ్రైవర్లు నాన్ స్టాప్ గా పనిచేస్తున్నారు. వైద్యులు, నర్సింగ్ సిబ్బంది, పారిశుధ్య కార్మికులు, ల్యాబ్ టెక్నీషియన్లు, అంబులెన్స్ డ్రైవర్లు, శాంపిల్ కలెక్టర్లు – అందరూ ప్రతి వ్యక్తిని రక్షించడానికి 24 గంటలు పనిచేస్తున్నారు. దేశంలో అవసరమైన medicines షధాల సరఫరాను పెంచడానికి ప్రయత్నాలు జరుగుతున్నాయి. గత కొన్ని రోజులుగా అవసరమైన and షధాల ఉత్పత్తిని దేశంలోని ప్రభుత్వం మరియు pharma షధ రంగం పెంచింది. మందులు కూడా దిగుమతి అవుతున్నాయి. సంక్షోభ సమయాల్లో, కొంతమంది తమ స్వార్థ ప్రయోజనాల కారణంగా మందులు మరియు అవసరమైన వస్తువుల హోర్డింగ్ మరియు బ్లాక్ మార్కెటింగ్‌లో నిమగ్నమై ఉన్నారు. అలాంటి వారిపై సాధ్యమైనంత బలమైన చర్యలు తీసుకోవాలని నేను రాష్ట్ర ప్రభుత్వాలను కోరుతున్నాను. ఇది మానవత్వానికి వ్యతిరేకంగా చేసిన చర్య. భారతదేశం ధైర్యాన్ని కోల్పోయే దేశం కాదు. భారతదేశం లేదా ఏ భారతీయుడు ధైర్యాన్ని కోల్పోరు. మేము పోరాడతాము మరియు గెలుస్తాము.

ఈ సంఘటన ద్వారా, గ్రామాల్లో నివసిస్తున్న రైతులు మరియు సోదరులు అందరూ కరోనాకు వ్యతిరేకంగా అప్రమత్తంగా ఉండాలని నేను కోరుకుంటున్నాను. ఈ మహమ్మారి గ్రామీణ గ్రామాల్లో వేగంగా వ్యాపిస్తోంది. ఈ సవాలును ఎదుర్కోవడానికి ప్రతి ప్రభుత్వం ప్రయత్నాలు చేస్తోంది. గ్రామీణ ప్రజలలో దీనిపై అవగాహన మరియు పంచాయతీ సంస్థల సహకారం కూడా అంతే ముఖ్యమైనవి. మీరు దేశాన్ని ఎప్పుడూ నిరాశపరచలేదు మరియు ఈసారి మీ నుండి కూడా ఇది ఆశించబడింది. కరోనాను నివారించడానికి వ్యక్తిగత, కుటుంబ మరియు సామాజిక స్థాయిలో అవసరమైన అన్ని చర్యలు తీసుకోవాలి. ముక్కు మరియు ముఖం పూర్తిగా కప్పబడి ఉండేలా నిరంతరం మరియు ఒక విధంగా ముసుగులు ధరించడం చాలా అవసరం. రెండవది, దగ్గు, జలుబు, జ్వరం, వాంతులు, విరేచనాలు వంటి లక్షణాలను తేలికగా తీసుకోకండి. మొదట మీరు మిమ్మల్ని మీరు వేరుచేసి, ఆపై కరోనా పరీక్షను త్వరగా పూర్తి చేసుకోవాలి. నివేదిక వచ్చేవరకు వైద్యులు సూచించిన విధంగా మందులను ప్రారంభించండి.

మిత్రులు,

టీకాలు వేయడం కరోనాకు వ్యతిరేకంగా ఉత్తమ రక్షణ. టీకాలు పెంచడానికి కేంద్ర, రాష్ట్ర ప్రభుత్వాలు తమ వంతు కృషి చేస్తున్నాయి. దేశంలో సుమారు 18 కోట్ల వ్యాక్సిన్ మోతాదు ఇవ్వబడింది. దేశవ్యాప్తంగా ప్రభుత్వ ఆసుపత్రులలో ఉచిత టీకాలు వేస్తున్నారు. అందువల్ల, మీ వంతు వచ్చినప్పుడు మీరే టీకాలు వేయండి. ఇది మాకు రక్షణ ఇస్తుంది మరియు తీవ్రమైన అనారోగ్య ప్రమాదాన్ని తగ్గిస్తుంది. అవును, టీకా తర్వాత కూడా ముసుగులు ధరించడం మరియు రెండు గజాల దూరం కొనసాగించాలి. మరోసారి, నా రైతు స్నేహితులందరికీ నా శుభాకాంక్షలు తెలియజేస్తున్నాను.

చాల కృతజ్ఞతలు!

నిరాకరణ: ఇది PM ప్రసంగం యొక్క సుమారు అనువాదం. అసలు ప్రసంగం హిందీలో జరిగింది.

DS / AKJ / VK / AK

(విడుదల ID: 1718653) సందర్శకుల కౌంటర్: 12

ఇంకా చదవండి

Previous article7 907 మిలియన్ల హిట్ తర్వాత డిజిటల్ వ్యాపారాలను సింగ్టెల్ సమీక్షిస్తోంది
RELATED ARTICLES

వివిధ మంత్రిత్వ శాఖలకు వైద్య సామాగ్రి సేకరణ నిబంధనలను కేంద్రం సడలించింది

#ArrestMunmunDutta ట్విట్టర్‌లో ఎందుకు ట్రెండ్ అవుతోంది?

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

7 907 మిలియన్ల హిట్ తర్వాత డిజిటల్ వ్యాపారాలను సింగ్టెల్ సమీక్షిస్తోంది

ఎఫ్‌పిఐలు మరియు కస్టోడియన్ బ్యాంకులు వాటా బహిర్గతంపై ఎక్కువ సమయం పొందుతాయి

కోవిడ్ బీమా చేయని బ్యాంకు ఖాతాలను తీసివేస్తాడు

Recent Comments