32.4 C
Andhra Pradesh
Saturday, May 15, 2021
HomeGeneralప్రయాణ నిషేధం తరువాత ఆస్ట్రేలియా భారతదేశం నుండి మొదటి స్వదేశానికి తిరిగి పంపబడుతుంది

ప్రయాణ నిషేధం తరువాత ఆస్ట్రేలియా భారతదేశం నుండి మొదటి స్వదేశానికి తిరిగి పంపబడుతుంది

కరోనావైరస్ వ్యాధి వ్యాప్తి (COVID- 19) ఆస్ట్రేలియాలోని సిడ్నీలో మార్చి 21, 2020. REUTERS / Loren ఇలియట్

COVID- వినాశనం నుండి అన్ని ప్రయాణాలను తాత్కాలికంగా నిషేధించిన తరువాత ఆస్ట్రేలియా భారతదేశం నుండి మొదటి స్వదేశానికి తిరిగి పంపే విమాన ప్రయాణాన్ని నిర్వహించింది. గత నెలలో, న్యూ Delhi ిల్లీ నుండి శనివారం 80 మంది ప్రయాణికులు డార్విన్‌కు చేరుకున్నారని ప్రభుత్వం తెలిపింది.

ప్రభుత్వ మద్దతుగల క్వాంటాస్‌లో ఎక్కడానికి ముందు ప్రయాణీకులు రెండు ప్రతికూల COVID-19 పరీక్షలను చూపించాల్సి వచ్చింది (QAN.AX) ఫ్లైట్ మరియు రెండు వారాల దిగ్బంధం కోసం ఉత్తర భూభాగంలోని హోవార్డ్ స్ప్రింగ్స్‌లోని మార్చబడిన మైనింగ్ క్యాంప్‌కు తీసుకువెళ్లారు.

గత నెలలో భారతదేశానికి మరియు బయలుదేరే అన్ని ప్రయాణాలను తాత్కాలికంగా నిషేధించినందుకు ఆస్ట్రేలియా ప్రభుత్వం నిప్పులు చెరిగారు చట్టసభ సభ్యులు, ప్రవాసులు మరియు భారతీయ ప్రవాసుల నుండి తీవ్ర విమర్శలు వచ్చాయి.

మొత్తం 70 మంది ప్రయాణికులు వారు లేదా వారి దగ్గరి పరిచయాలు సానుకూలంగా పరీక్షించిన తరువాత శుక్రవారం విమానంలో ఎక్కకుండా నిరోధించారు. కరోనావైరస్ కోసం. మరింత చదవండి

“మేము వైద్య సలహాను పాటిస్తున్నాము మరియు దానిని నిర్ధారిస్తున్నాము మేము ఇక్కడ ఆస్ట్రేలియన్లను రక్షిస్తాము మరియు ఆ మొదటి విమానము వచ్చినందుకు నేను సంతోషిస్తున్నాను, ఇంకా ఎక్కువ విమానాలు రాబోతున్నాయని నేను సంతోషిస్తున్నాను “అని కోశాధికారి జోష్ ఫ్రైడెన్‌బర్గ్ టెలివిజన్ బ్రీఫింగ్‌లో అన్నారు.

“ప్రజలు ఆ విమానాలలో ఆస్ట్రేలియాకు రాకముందే మేము ప్రస్తుతం చేస్తున్న పరీక్ష చేయటం చాలా ముఖ్యం. అదే మేము అనుసరిస్తున్న ప్రక్రియ, మరియు మేము అనుసరిస్తూనే ఉంటాము.”

ఉత్తర భూభాగానికి మరో రెండు రాయల్ ఆస్ట్రేలియన్ వైమానిక దళం స్వదేశానికి తిరిగి పంపే విమానాలు ఈ నెలలో షెడ్యూల్ చేయబడ్డాయి, జూన్ చివరి నాటికి సుమారు 1,000 మంది తిరిగి రావాలని యోచిస్తున్నారు. భారతదేశంలో సుమారు 9,000 మంది ఆస్ట్రేలియన్లు స్వదేశానికి తిరిగి రావాలని అభ్యర్థిస్తూ ఫెడరల్ ప్రభుత్వంలో నమోదు చేసుకున్నారు.

దిగ్బంధం సౌకర్యం యొక్క సామర్థ్యాన్ని రెట్టింపు కంటే ఎక్కువ చేయాలని ప్రభుత్వం లక్ష్యంగా పెట్టుకుంది డార్విన్ నగరానికి ఆగ్నేయంగా 25 కి.మీ (16 మైళ్ళు) హోవార్డ్ స్ప్రింగ్స్‌లో, జూన్ నుండి ప్రతి రెండు వారాలకు 2,000 మంది రాకను తట్టుకోగలుగుతారు.

గత మూడు వారాలలో భారతదేశం రోజుకు 300,000 కంటే ఎక్కువ ఇన్ఫెక్షన్లను నివేదించింది, దాని ఆరోగ్య సంరక్షణ వ్యవస్థను ముంచెత్తింది మరియు చాలా మంది ఆసుపత్రి పడకలు, ఆక్సిజన్ మరియు తగిన చికిత్స లేకుండా పోయింది.

దీనికి విరుద్ధంగా, మహమ్మారిని అరికట్టడంలో ఆస్ట్రేలియా ప్రపంచంలోనే అత్యంత విజయవంతమైన దేశాలలో ఒకటి, స్నాప్ లాక్‌డౌన్లు, సరిహద్దు మూసివేతలు మరియు వేగంగా సంపర్కం- ట్రేసింగ్. మహమ్మారి ప్రారంభమైనప్పటి నుండి ఇది కేవలం 29,950 కరోనావైరస్ ఇన్ఫెక్షన్లు మరియు 910 COVID-19 మరణాలను నివేదించింది.

మా ప్రమాణాలు: థామ్సన్ రాయిటర్స్ ట్రస్ట్ ప్రిన్సిపల్స్.

ఇంకా చదవండి

Previous articleవివరించబడింది: భారతదేశం 'నిగ్లింగ్' పై టిమ్ పైన్ చేసిన వ్యాఖ్యలు తన జట్టు మానసికంగా బలహీనంగా ఉన్నాయని అంగీకరించారా?
Next articleకింగ్స్‌వే నుండి రాజ్‌పథ్ వరకు: స్వతంత్ర భారతదేశం బ్రిటిష్ సామ్రాజ్య నగరాన్ని ఎలా సొంతం చేసుకుంది
RELATED ARTICLES

కింగ్స్‌వే నుండి రాజ్‌పథ్ వరకు: స్వతంత్ర భారతదేశం బ్రిటిష్ సామ్రాజ్య నగరాన్ని ఎలా సొంతం చేసుకుంది

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

Recent Comments