32.4 C
Andhra Pradesh
Saturday, May 15, 2021
HomeGeneralకైర్న్ ఎనర్జీ Air 1.2 bln మధ్యవర్తిత్వ అవార్డును అమలు చేయాలని ఎయిర్ ఇండియాపై దావా...

కైర్న్ ఎనర్జీ Air 1.2 bln మధ్యవర్తిత్వ అవార్డును అమలు చేయాలని ఎయిర్ ఇండియాపై దావా వేసింది

జూలై 7, 2017 న ముంబైలోని భారత కార్యాలయ ముఖభాగంలో ఎయిర్ ఇండియా లోగో కనిపిస్తుంది. REUTERS / Danish Siddiqui

కైర్న్ ఎనర్జీ (CNE.L) భారతదేశానికి వ్యతిరేకంగా పన్ను వివాదంలో గెలిచిన 1.2 బిలియన్ డాలర్ల మధ్యవర్తిత్వ పురస్కారాన్ని అమలు చేయాలని భారతదేశపు ప్రధాన క్యారియర్ ఎయిర్ ఇండియాపై దావా వేసినట్లు రాయిటర్స్ సమీక్షించిన యుఎస్ జిల్లా కోర్టు దాఖలు చేసింది.

ఈ చర్య భారత ప్రభుత్వంపై 1.2 బిలియన్ డాలర్ల మొత్తాన్ని మరియు వడ్డీ మరియు ఖర్చులను చెల్లించమని ఒత్తిడి చేస్తుంది బ్రిటీష్ సంస్థ కైర్న్‌కు డిసెంబర్‌లో మధ్యవర్తిత్వ ట్రిబ్యునల్ అవార్డు ఇచ్చింది. భారతదేశం బ్రిటన్‌తో పెట్టుబడి ఒప్పందాన్ని ఉల్లంఘించిందని, న్యూ Delhi ిల్లీ చెల్లించాల్సిన బాధ్యత ఉందని బాడీ తీర్పు ఇచ్చింది.

కైర్న్‌కు ఇచ్చిన తీర్పుకు ఎయిర్ ఇండియాను బాధ్యులుగా చేయాలని కోరుతూ కైర్న్ శుక్రవారం న్యూయార్క్ జిల్లా కోర్టులో యుఎస్ డిస్ట్రిక్ట్ కోర్టులో దావా వేశారు. ఈ వ్యాజ్యం ప్రభుత్వ యాజమాన్యంలోని సంస్థగా “రాష్ట్రం నుండే చట్టబద్ధంగా స్పష్టంగా లేదు” అని వాదించారు.

“భారతదేశం మరియు ఎయిర్ ఇండియా మధ్య నామమాత్రపు వ్యత్యాసం భ్రమ కలిగించేది (కైర్న్) వంటి రుణదాతల నుండి భారతదేశానికి తన ఆస్తులను సరిగ్గా రక్షించడంలో సహాయపడటానికి మాత్రమే ఇది ఉపయోగపడుతుంది, “అని దాఖలు చేసింది.

వ్యాఖ్య కోరుతున్న అభ్యర్థనలకు ఎయిర్ ఇండియా వెంటనే స్పందించలేదు .

అయితే, పేరు పెట్టవద్దని అడిగిన ప్రభుత్వ ప్రభుత్వ అధికారి, ప్రభుత్వం మరియు ఎయిర్ ఇండియాకు అలాంటి దావా గురించి అధికారిక నోటీసు రాలేదని చెప్పారు.

“అటువంటి నోటీసు వచ్చినప్పుడు మరియు ఎప్పుడు. అటువంటి చట్టవిరుద్ధమైన అమలు చర్యలకు వ్యతిరేకంగా ప్రభుత్వం లేదా సంబంధిత సంస్థ అవసరమైన అన్ని చర్యలు తీసుకుంటుంది” అని అధికారి ప్రపంచంలో ఎక్కడైనా కైర్న్ ప్రారంభించిన ఏదైనా అమలు చర్యలకు వ్యతిరేకంగా రక్షించడానికి సిద్ధంగా ఉన్న బృందాన్ని న్యూ Delhi ిల్లీ చేర్చుకుంది.

కైర్న్ యొక్క కదలిక ప్రమాదానికి గురిచేస్తుంది భారతదేశం యొక్క ప్రయత్నాలను s ఈ సంవత్సరం టేట్ యాజమాన్యంలోని క్యారియర్. నష్టాన్ని కలిగించే సంస్థను ప్రైవేటీకరించడానికి తరలిన తరువాత డిసెంబరులో బహుళ ఆసక్తిని అందుకున్నట్లు న్యూ Delhi ిల్లీ తెలిపింది.

న్యూ government ిల్లీ దాఖలు చేసినట్లు ప్రభుత్వ సీనియర్ అధికారి గుర్తించారు మధ్యవర్తిత్వం అవార్డుకు వ్యతిరేకంగా అప్పీల్ చేసి, “అవార్డును పక్కన పెడతామని ప్రభుత్వం విశ్వసిస్తోంది.”

జనవరి నుండి కైర్న్, విదేశాలలో ఉన్న భారతీయ ఆస్తులను గుర్తించడానికి చర్యలు తీసుకోవడం ప్రారంభించాడు ఇది బ్యాంక్ ఖాతాలు, విమానం మరియు ఓడలతో సహా అవార్డును అమలు చేయగలదు. ఇది యునైటెడ్ స్టేట్స్, బ్రిటన్, నెదర్లాండ్స్ మరియు కెనడాలోని కోర్టులలో భారతదేశానికి వ్యతిరేకంగా తన వాదనను నమోదు చేయడం ప్రారంభించింది.

గత వారం రాయిటర్స్ భారతదేశంలో ఉందని నివేదించింది విదేశాలలో ఉన్న తమ విదేశీ కరెన్సీ ఖాతాల నుండి నిధులను ఉపసంహరించుకోవాలని ప్రభుత్వ బ్యాంకులను కోరింది, ఈ నిధులను స్వాధీనం చేసుకోవడానికి కైర్న్ దావా వేస్తారనే భయంతో.

“లిటిల్ ప్రోగ్రెస్”

కైర్న్ ఇంతకుముందు చెప్పింది న్యూ Delhi ిల్లీతో ఒక పరిష్కారం , కానీ మధ్యకాలంలో చర్చలు విఫలమైతే భారతీయ ఆస్తులను స్వాధీనం చేసుకోవడానికి కూడా ఇది కారణమైంది.

“కైర్న్ భారత ప్రభుత్వంతో నిర్మాణాత్మక నిశ్చితార్థం కొనసాగిస్తున్నాడు” అని సంస్థ ప్రతినిధి ఒకరు తెలిపారు గత వారం రాయిటర్స్.

శనివారం వ్యాఖ్యానించడానికి కంపెనీ వెంటనే చేరుకోలేదు.

అయితే, ఒక భారతీయ అధికారి గత వారం రాయిటర్స్‌తో మాట్లాడుతూ, న్యూ Delhi ిల్లీ మరియు కైర్న్‌ల మధ్య చర్చలు “కొంచెం పురోగతి” సాధించాయి. విదేశాలలో కూర్చున్న విదేశీ కరెన్సీ నిధులను ఉపసంహరించుకోవాలని ప్రభుత్వ బ్యాంకులకు భారతదేశం ఇచ్చిన ఆదేశం, కైర్న్ ఆస్తులను స్వాధీనం చేసుకోవడానికి త్వరగా కదలగలదని ప్రభుత్వం ఆందోళన చెందుతోందని పేర్కొంది.

యుఎస్ గడ్డపైకి దిగే ఎయిర్ ఇండియా విమానాలను కైర్న్ స్వాధీనం చేసుకోవడానికి ఎయిర్ ఇండియాకు వ్యతిరేకంగా దావా ఉపయోగపడుతుందా అనేది అస్పష్టంగా ఉంది.

ఈ సంవత్సరం ప్రారంభంలో, మలేషియా కోర్టు పాకిస్తాన్ ఇంటర్నేషనల్ ఎయిర్లైన్స్ (PIAa.PSX) డబ్లిన్ ఆధారిత ఎయిర్ తరువాత కౌలాలంపూర్‌లో ల్యాండ్ అయిన బోయింగ్ 777 విమానం కాప్ (AER.N) దావా వేసింది చెల్లించని బకాయిలపై బ్రిటిష్ కోర్టు. జెట్ దాదాపు రెండు వారాల తరువాత ఇరుపక్షాలు స్నేహపూర్వక పరిష్కారానికి చేరుకున్న తరువాత విడుదలయ్యాయి.

ఎయిర్ ఇండియా మాత్రమే సుదూర విమానాలను ఎగురుతుంది యునైటెడ్ స్టేట్స్ మరియు కెనడా వంటి గమ్యస్థానాలకు. భారతదేశాన్ని తాకిన మహమ్మారి యొక్క రెండవ తరంగంగా, దాని విదేశీ విమానాల యొక్క ఫ్రీక్వెన్సీ ఇటీవల ప్రభావితమైంది, దక్షిణాసియా దేశం నుండి ప్రయాణాన్ని పరిమితం చేయడానికి లేదా నిషేధించడానికి దేశాలను ప్రేరేపించింది.

మా ప్రమాణాలు: థామ్సన్ రాయిటర్స్ ట్రస్ట్ ప్రిన్సిపల్స్.

ఇంకా చదవండి

RELATED ARTICLES

కింగ్స్‌వే నుండి రాజ్‌పథ్ వరకు: స్వతంత్ర భారతదేశం బ్రిటిష్ సామ్రాజ్య నగరాన్ని ఎలా సొంతం చేసుకుంది

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

Recent Comments