26.1 C
Andhra Pradesh
Saturday, May 15, 2021
HomeGeneralతౌక్తా తుఫాను ఆదివారం నాటికి చాలా తీవ్రమైన తుఫానుగా మారుతుందని భావిస్తున్నారు

తౌక్తా తుఫాను ఆదివారం నాటికి చాలా తీవ్రమైన తుఫానుగా మారుతుందని భావిస్తున్నారు

తుఫాను ఉత్తర-వాయువ్య దిశగా వెళ్లి మే 18 మధ్యాహ్నం లేదా సాయంత్రం పోర్బందర్ మరియు నలియా మధ్య గుజరాత్ తీరం దాటవచ్చు.

విషయాలు
తుఫాను | గుజరాత్ | భారీ వర్షాలు

ANI

తుఫాను “టౌక్టే” చాలా తీవ్రమైన తుఫానుగా తీవ్రతరం అయ్యే అవకాశం ఉంది మరియు కదిలే అవకాశం ఉంది ఉత్తర-వాయువ్య దిశలో మరియు క్రాస్ గుజరాత్ పోర్బందర్ మరియు నలియా మధ్య తీరం మే 18 మధ్యాహ్నం లేదా సాయంత్రం. సుమారు 11 కిలోమీటర్ల వేగంతో ఉత్తర-వాయువ్య దిశగా కదిలి, తూర్పు మధ్య మరియు ఆగ్నేయ అరేబియా సముద్రం మీదుగా ఈ రోజు ఉదయం 8.30 గంటలకు కేంద్రీకృతమై ఉంది, అమినిడివికి ఈశాన్యంగా 190 కిలోమీటర్లు, పంజిమ్-గోవాకు 330 కిలోమీటర్ల నైరుతి దిశలో, 930 కిమీ వెరావల్ (గుజరాత్) యొక్క దక్షిణ-ఆగ్నేయం మరియు కరాచీ (పాకిస్తాన్) కి 1020 కి.మీ.

“ఇది రాబోయే ఆరు గంటలలో తీవ్రమైన తుఫాను తుఫానుగా మరియు తరువాతి 12 గంటలలో చాలా తీవ్రమైన తుఫానుగా మారే అవకాశం ఉంది. మే 18 మధ్యాహ్నం / మధ్యాహ్నం సమయంలో పోర్బందర్ మరియు నాలి మధ్య ఉత్తర-ఈశాన్య దిశగా మరియు క్రాస్ గుజరాత్ తీరం వెళ్ళే అవకాశం ఉంది. సాయంత్రం, “ఇది చెప్పింది.

అధికారిక విడుదల ప్రకారం, తేలికపాటి మరియు మితమైన నుండి చాలా భారీగా వర్షపాతం ఉంటుందని IMD అంచనా వేసింది. లక్షద్వీప్ దీవులు, కేరళ, తమిళనాడు, కర్ణాటక, కొంకణ్ మరియు గోవాలో తుఫాను ప్రభావానికి గుజరాత్ మరియు పశ్చిమ రాజస్థాన్.

ఇది గాలి గాలి వేగం అని చెప్పింది తూర్పు-మధ్య అరేబియా సముద్రం మరియు ఆగ్నేయ అరేబియా సముద్రం మరియు లక్షద్వీప్ ప్రాంతాలలో 75-85 కిలోమీటర్ల వేగంతో 95 కిలోమీటర్ల వేగంతో ఉంది. మే 16 ఉదయం నుండి తూర్పు మధ్య అరేబియా సముద్రం 120-130 కిలోమీటర్ల వేగంతో 145 కిలోమీటర్లకు పెరిగే అవకాశం ఉంది.

తూర్పు కేంద్ర అరేబియా కంటే సముద్ర పరిస్థితి మే 15 న సముద్రం ఎత్తైనది మరియు మే 16 న మరియు మే 17 మరియు మే 18 న ఈశాన్య అరేబియా సముద్రం మీదుగా ఉంటుంది. IMD తెలిపింది.

మరియు గుజరాత్ యొక్క మిగిలిన తీరప్రాంత జిల్లాల కంటే 0.5 నుండి 1 మీ.

తూర్పు కేంద్ర మరియు ప్రక్కనే ఉన్న ఆగ్నేయ అరేబియాపై ఫిషింగ్ కార్యకలాపాలను పూర్తిగా నిలిపివేయాలని IMD తెలిపింది. సముద్రం మరియు కేరళ, కర్ణాటక, గోవా, మహారాష్ట్ర తీరాలు.

ఈశాన్య అరేబియా సముద్రం మీదుగా చేపలు పట్టే కార్యకలాపాలను పూర్తిగా నిలిపివేయాలని ఇది సూచించింది. మే 17 నుండి గుజరాత్ తీరంలో.

“మత్స్యకారులు ఆగ్నేయ అరేబియా సముద్రం, లక్షద్వీప్- మాల్దీవులు ప్రాంతాలు, తూర్పు మధ్య అరేబియా సముద్రం మరియు కర్ణాటక తీరం, తూర్పు కేంద్ర అరేబియా సముద్రం మరియు మహారాష్ట్ర-గోవా తీరాలకు మరియు వెలుపల మహారాష్ట్ర-గోవా తీరాలలోకి ప్రవేశించవద్దని సూచించారు. మే 18 వరకు గుజరాత్ తీరం వెంబడి మరియు వెలుపల ఉన్న ఈశాన్య మరియు ప్రక్కనే ఉన్న ఈశాన్య అరేబియా సముద్రం “

ఉత్తర అరేబియా సముద్రం మీదుగా సముద్రంలో ఉన్నవారు తీరానికి తిరిగి వెళ్ళమని సలహా ఇవ్వబడింది.

(మాత్రమే ఈ నివేదిక యొక్క శీర్షిక మరియు చిత్రాన్ని బిజినెస్ స్టాండర్డ్ సిబ్బంది తిరిగి తయారు చేసి ఉండవచ్చు; మిగిలిన కంటెంట్ సిండికేటెడ్ ఫీడ్ నుండి స్వయంచాలకంగా ఉత్పత్తి అవుతుంది.)

ప్రియమైన రీడర్,

బిజినెస్ స్టాండర్డ్ మీకు ఆసక్తి కలిగించే మరియు దేశానికి మరియు ప్రపంచానికి విస్తృతమైన రాజకీయ మరియు ఆర్ధిక చిక్కులను కలిగి ఉన్న పరిణామాలపై తాజా సమాచారం మరియు వ్యాఖ్యానాన్ని అందించడానికి ఎల్లప్పుడూ కృషి చేస్తుంది. మా సమర్పణను ఎలా మెరుగుపరచాలనే దానిపై మీ ప్రోత్సాహం మరియు స్థిరమైన అభిప్రాయం ఈ ఆదర్శాలకు మా సంకల్పం మరియు నిబద్ధతను మరింత బలోపేతం చేశాయి. కోవిడ్ -19 నుండి ఉత్పన్నమయ్యే ఈ క్లిష్ట సమయాల్లో కూడా, విశ్వసనీయమైన వార్తలు, అధికారిక అభిప్రాయాలు మరియు of చిత్యం యొక్క సమయోచిత సమస్యలపై కోపంతో కూడిన వ్యాఖ్యానాలతో మీకు సమాచారం ఇవ్వడానికి మరియు నవీకరించడానికి మేము కట్టుబడి ఉన్నాము.
అయితే, మాకు ఒక అభ్యర్థన ఉంది.

మేము మహమ్మారి యొక్క ఆర్ధిక ప్రభావంతో పోరాడుతున్నప్పుడు, మీ మద్దతు మాకు మరింత అవసరం, తద్వారా మేము మీకు మరింత నాణ్యమైన కంటెంట్‌ను అందించడం కొనసాగించవచ్చు. మా ఆన్‌లైన్ కంటెంట్‌కు చందా పొందిన మీలో చాలా మంది నుండి మా చందా మోడల్ ప్రోత్సాహకరమైన ప్రతిస్పందనను చూసింది. మా ఆన్‌లైన్ కంటెంట్‌కు మరింత చందా మీకు మరింత మెరుగైన మరియు మరింత సంబంధిత కంటెంట్‌ను అందించే లక్ష్యాలను సాధించడంలో మాకు సహాయపడుతుంది. మేము ఉచిత, సరసమైన మరియు నమ్మదగిన జర్నలిజాన్ని నమ్ముతున్నాము. మరిన్ని సభ్యత్వాల ద్వారా మీ మద్దతు మేము కట్టుబడి ఉన్న జర్నలిజాన్ని అభ్యసించడంలో మాకు సహాయపడుతుంది.

నాణ్యమైన జర్నలిజానికి మద్దతు ఇవ్వండి మరియు బిజినెస్ స్టాండర్డ్ కు సభ్యత్వాన్ని పొందండి .

డిజిటల్ ఎడిటర్

ఇంకా చదవండి

Previous articleభారతదేశంలో మొదట కనుగొనబడిన వేరియంట్‌కు వ్యతిరేకంగా టీకాలు తక్కువ ప్రభావవంతంగా ఉన్నాయి: UK నిపుణుడు
Next articleతౌక్తా తుఫాను: అన్ని అవసరమైన సేవల నిర్వహణను నిర్ధారించుకోండి, PM ను నిర్దేశిస్తుంది
RELATED ARTICLES

తమిళనాడు సిఎం ఎంకె స్టాలిన్ చెన్నైలోని COVID-19 ఏకీకృత కమాండ్ సెంటర్‌ను సందర్శించారు

COVID సహజమైతే, చైనా దానిని నిరూపించాలి: నికోలస్ వాడే శాస్త్రవేత్తలను సాక్ష్యాలను కోరతాడు

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

భువనేశ్వర్ భారత భారత టెస్ట్ జట్టుకు హాజరుకావడంపై మీడియా నివేదికలను నిందించాడు; అతను చెప్పినది ఇక్కడ ఉంది

క్రిస్టియానో ​​రొనాల్డో యొక్క ఏజెంట్ జువెంటస్ వద్ద పోర్చుగీస్ భవిష్యత్తు గురించి ఈ భారీ నవీకరణను ఇస్తాడు

కోవిడ్ -19 ఉపశమనం: ore ిల్లీ-ఎన్‌సీఆర్‌లో వీరేందర్ సెహ్వాగ్ 50 వేలకు పైగా ఉచిత భోజనం అందిస్తుంది

Recent Comments