HomeGeneralఇండియా కోవిడ్ సంక్షోభం: జపాన్, యుఎన్‌డిపి ఆక్సిజన్‌తో ఈశాన్య రాష్ట్రాలకు చేరుకున్నాయి

ఇండియా కోవిడ్ సంక్షోభం: జపాన్, యుఎన్‌డిపి ఆక్సిజన్‌తో ఈశాన్య రాష్ట్రాలకు చేరుకున్నాయి

. భారతదేశం కోవిడ్ యొక్క వినాశకరమైన ఉప్పెనను ఎదుర్కొంటున్నప్పుడు కూడా దేశం యొక్క పొడవు మరియు వెడల్పు ద్వారా చాలా మందిని ప్రభావితం చేస్తుంది. ఈశాన్య రాష్ట్రాలైన మేఘాలయ, నాగాలాండ్ మరియు త్రిపురలలో ఆక్సిజన్ ఉత్పత్తి ప్లాంట్లు ఏర్పాటు చేయబడతాయి. ఈ ఆక్సిజన్ ప్లాంట్లు కలిసి 1,300 పడకలకు తోడ్పడతాయి.

భారతదేశానికి జపాన్ రాయబారి సతోషి సుజుకి మాట్లాడుతూ, “ఈ క్లిష్టమైన సమయంలో COVID-19 మహమ్మారికి వ్యతిరేకంగా పోరాడటానికి ఆమె చేసిన ప్రయత్నాలలో జపాన్ భారతదేశం, మా స్నేహితుడు మరియు భాగస్వామితో కలిసి ఉంది” భారతదేశం యొక్క ఈశాన్యం జపాన్-ఇండియా సంబంధాలకు ప్రత్యేక స్థానాన్ని ఆక్రమించింది మరియు భారతదేశంలోని ఈశాన్య ప్రాంతంలో అవసరమైన వారికి ఆక్సిజన్ ఉత్పత్తి మొక్కలు సహాయం చేస్తాయని నేను హృదయపూర్వకంగా ఆశిస్తున్నాను. ”

ప్రస్తుతానికి, ఆక్సిజన్ ఉత్పత్తి వీలైనంత త్వరగా ప్రారంభమయ్యే విధంగా ఇన్‌స్టాలేషన్ సైట్లు తయారు చేయబడుతున్నాయి.అంతేకాకుండా, ఏదైనా అదనపు ఆక్సిజన్‌ను ఇన్‌స్టాలేషన్ ప్లాంట్ సమీపంలో ఉన్న ఆరోగ్య సదుపాయాలకు పంపిణీ చేస్తారు. కోవిడ్ సంక్షోభం మధ్య, భారతదేశం యొక్క దృష్టి ఆక్సిజన్ లేదా ఆక్సిజన్ ఉత్పత్తి మరియు జనరేటర్లు మరియు ట్యాంకర్ల వంటి యూనిట్లను తీసుకువెళ్లడం. వారాంతంలో, జపాన్ 100 ఆక్సిజన్ సాంద్రతలను భారతదేశానికి బహుమతిగా ఇచ్చింది మరియు కోవిడ్తో వ్యవహరించడానికి 50 మిలియన్ డాలర్ల విలువైన అదనపు వస్తువులను అందించడానికి సిద్ధంగా ఉందని న్యూ Delhi ిల్లీకి తెలిపింది. సంక్షోభం. ఈ ప్రాంతం, ముఖ్యంగా చేరుకోలేని ప్రాంతాలలో. ”

భారతదేశం యొక్క ఈశాన్యానికి జపాన్ మద్దతు కొత్తది కాదని మరియు దేశం ఈ ప్రాంతంలో మెగా మౌలిక సదుపాయాలు మరియు కనెక్టివిటీ ప్రాజెక్టులను అభివృద్ధి చేస్తోందని గుర్తుంచుకోవాలి, ఇది భవిష్యత్తులో బంగ్లాదేశ్ వంటి పొరుగు దేశాలతో అనుసంధానించబడుతుంది. . జపాన్ అధికారిక అభివృద్ధి సహాయం (ODA) భారతదేశం యొక్క ఈశాన్యంలో 1600 కోట్ల రూపాయలకు పైగా ఉంది మరియు ఈశాన్యంలోని అనేక రాష్ట్రాల్లో ప్రాజెక్టులకు సహకరిస్తోంది.

ఉదాహరణకు, గౌహతిలో, మురుగునీటి ప్రాజెక్టులలో, సిక్కింలో, రహదారి అభివృద్ధికి ఇది సహాయపడుతుంది. ధుబ్రి-ఫుల్బరి వంతెన నిర్మాణానికి జపాన్ కూడా సహకరిస్తోంది, ఈ సంవత్సరం ప్రారంభంలో పునాది వేసే కార్యక్రమం జరిగింది. ఈ వంతెన భారతదేశంలో అతి పొడవైన నది వంతెన కానుంది మరియు బ్రహ్మపుత్ర నది మీదుగా 8 గంటల నుండి 30 నిమిషాల కన్నా తక్కువ ప్రయాణ సమయాన్ని తగ్గిస్తుంది.

ఇంకా చదవండి

Previous articleభారతదేశంలో మొట్టమొదట గుర్తించిన కోవిడ్ జాతిని 'ఆందోళన యొక్క వైవిధ్యం' అని WHO జాబితా చేస్తుంది
Next articleసెన్సెక్స్ పడిపోవడంతో ACC షేర్లు 0.72% పెరిగాయి
RELATED ARTICLES

నేపాల్ అధ్యక్షుడు భండారి ప్రభుత్వ ఏర్పాటును ప్రారంభించారు, పార్టీలకు 3 రోజుల సమయం ఇస్తారు

నా తొలగింపు కుంభంతో సంబంధం లేదని మాజీ ఉత్తరాఖండ్ సిఎం త్రివేంద్ర అన్నారు

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

Most Popular

దీపక్ చాహర్, సిద్ధార్థ్ కౌల్ కోవిడ్ -19 వ్యాక్సిన్ యొక్క మొదటి షాట్ పొందండి

పియూష్ చావ్లా తండ్రి మరణం గురించి తెలుసుకోవడం హృదయ విదారకమని సచిన్ టెండూల్కర్ చెప్పారు

NBA: రస్సెల్ వెస్ట్‌బ్రూక్ కొత్త ట్రిపుల్-డబుల్ రికార్డ్‌ను నెలకొల్పాడు

ప్రీమియర్ లీగ్: బర్న్లీకి 2-0 తేడాతో ఓడిపోయిన తరువాత ఫుల్హామ్ ప్రతినిధి

Recent Comments