Monday, January 17, 2022
spot_img
HomeసాధారణNY-ఈవ్ హెచ్చరిక: ముంబైలో ఇ-చీట్‌ల గురించి సైబర్ పోలీసులు దుకాణదారులను హెచ్చరిస్తున్నారు

NY-ఈవ్ హెచ్చరిక: ముంబైలో ఇ-చీట్‌ల గురించి సైబర్ పోలీసులు దుకాణదారులను హెచ్చరిస్తున్నారు

BSH NEWS

BSH NEWS

ప్రాతినిధ్య చిత్రం

ముంబై: క్రిస్మస్, న్యూ ఇయర్ షాపింగ్, సెలబ్రేషన్స్ జోరుగా సాగుతున్న తరుణంలో ముంబయి సైబర్ పోలీసులు ప్రజలను హెచ్చరిస్తున్నారు. “>స్కామ్‌స్టర్లు రెస్టారెంట్ ఆహార బిల్లులు, వైన్ ఆర్డర్‌లు లేదా ఆన్‌లైన్‌లో చేసిన ఏదైనా ఇతర కొనుగోలుపై డిస్కౌంట్లు మరియు ఆఫర్‌లను వాగ్దానం చేస్తారు. అలాంటి ఆఫర్‌లు ఎక్కువగా సోషల్ మీడియాలో పోస్ట్ చేయబడతాయి.

సైబర్‌కాప్‌లు అయాచిత లింక్‌లను క్లిక్ చేయవద్దని ప్రజలను హెచ్చరించింది, ప్రత్యేకించి మీరు ఆఫర్‌ను గెలుచుకునే అదృష్టవంతులమని వాగ్దానం చేసేవారు , చివరికి వారు తమ మొబైల్‌ను రాజీ చేసి డబ్బును పోగొట్టుకునే అవకాశం ఉంది. గత కొన్నేళ్లుగా డిసెంబర్ నెలలో జరిగిన మోసం ధోరణిని గమనించిన తర్వాత. సంవత్సరాంతపు పండుగ సీజన్‌లో ఎక్కువ మంది ఆన్‌లైన్ మోసం కేసులు నమోదయ్యాయి, ప్రజలు వారు తమకు దొరికిన కాంటాక్ట్ నంబర్‌లను ధృవీకరించకుండా ఆన్‌లైన్ ఆర్డర్‌లను ఎంచుకున్నారు. ఇంటర్నెట్.

సంప్రదింపు నంబర్లు లేదా హోటళ్లు, రెస్టారెంట్లకు సంబంధించిన సమాచారాన్ని గుడ్డిగా విశ్వసించవద్దని సైబర్‌కాప్‌లు ప్రజలకు సూచించారు. , లేదా ఇంటర్నెట్‌లో వైన్ షాపులు కనుగొనబడ్డాయి. “మాకిన్ చేసేటప్పుడు ఎవరైనా తమ బ్యాంక్ కార్డ్ వివరాలను పంచుకోకూడదు. ఏదైనా ఆన్‌లైన్ ఆర్డర్, డెలివరీ అయినప్పుడు ప్రజలు చెల్లించాలని పట్టుబట్టాలి, ”సైబర్‌కాప్స్ చెప్పారు.

ప్రజలు AnyDesk లేదా Quick Support (రిమోట్ యాక్సెస్ యాప్) లేదా QR కోడ్‌ని డౌన్‌లోడ్ చేయడం మానుకోవాలి గుర్తు తెలియని వ్యక్తుల సూచనలు, సైబర్ పోలీసులు తెలిపారు. –వి నారాయణ్

FacebookTwitter
లింక్‌డిన్ఈమెయిల్

ఇంకా చదవండి

RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

Recent Comments