Monday, January 17, 2022
spot_img
Homeసాధారణభారత విదేశాంగ కార్యదర్శి మిలిటరీ జుంటా చీఫ్, NLD సభ్యులను కలుసుకున్నారు; 'ప్రజాస్వామ్యానికి మయన్మార్...

భారత విదేశాంగ కార్యదర్శి మిలిటరీ జుంటా చీఫ్, NLD సభ్యులను కలుసుకున్నారు; 'ప్రజాస్వామ్యానికి మయన్మార్ తిరిగి రావాలి' అని నొక్కిచెప్పారు

మయన్మార్‌లో రెండు రోజుల పర్యటనలో ఉన్న భారత విదేశాంగ కార్యదర్శి హర్ష్ వర్ధన్ ష్రింగ్లా, మిలిటరీ జుంటా చీఫ్ మిన్ ఆంగ్ హ్లైంగ్ మరియు ఆంగ్ సాన్ సూకీ రాజకీయ పార్టీ, నేషనల్ లీగ్ ఫర్ డెమోక్రసీ సభ్యులతో సమావేశమయ్యారు. NLD), గురువారం మరియు “మయన్మార్ ప్రజాస్వామ్యానికి త్వరగా తిరిగి రావడాన్ని” చూడడానికి భారతదేశం యొక్క ఆసక్తిని తెలియజేసింది. సూకీ ప్రధానమంత్రి అవుతారు.

భారత విదేశాంగ మంత్రిత్వ శాఖ ఒక ప్రకటనలో ఇలా చెప్పింది, “సంబంధిత అందరితో తన సమావేశాల సందర్భంగా, విదేశాంగ కార్యదర్శి మయన్మార్ ప్రజాస్వామ్యానికి త్వరగా తిరిగి రావడానికి భారతదేశం యొక్క ఆసక్తిని నొక్కి చెప్పారు. , ఖైదీలు మరియు ఖైదీల విడుదల, చర్చల ద్వారా సమస్యల పరిష్కారం మరియు అన్ని హింసలను పూర్తిగా నిలిపివేయడం. ”

మయన్మార్ మరియు ASEAN యొక్క ఐదు అంశాల ఏకాభిప్రాయానికి భారతదేశం తన మద్దతును తెలియజేసిందని ప్రకటన పేర్కొంది. “అభివృద్ధి సాధిస్తుందని ఆశిస్తున్నాను ఒక ఆచరణాత్మక మరియు నిర్మాణాత్మక పద్ధతి”.

ఆంగ్ సాన్ సూకీతో సమావేశం కావాలని భారతదేశం అభ్యర్థించింది కానీ అది కార్యరూపం దాల్చలేదు. పర్యటన సందర్భంగా, విదేశాంగ కార్యదర్శి US, ఆస్ట్రేలియా, నార్వే, చెక్ రిపబ్లిక్, కంబోడియా, థాయ్‌లాండ్, జపాన్‌లో ఉన్న దేశాల రాయబారులతో సమావేశమయ్యారు.

సమావేశంలో, భారతదేశం కూడా ప్రస్తావించింది. ఇటీవలి చురాచంద్‌పూర్ సంఘటన దృష్ట్యా “భారత భద్రతకు సంబంధించిన విషయాలు” మరియు మయన్మార్ సైనిక నాయకత్వాన్ని ఏ విధమైన హింసకు స్వస్తి పలకాలని మరియు సరిహద్దు ప్రాంతాల్లో శాంతి మరియు స్థిరత్వాన్ని కాపాడాలని పిలుపునిచ్చారు.

“రెండూ తమ భూభాగాలు ఇతరులకు హాని కలిగించే కార్యకలాపాలకు ఉపయోగించబడకుండా చూసేందుకు తమ నిబద్ధతను పునరుద్ఘాటించాయి” అని ఆ ప్రకటన పేర్కొంది.

గత నెలలో, తిరుగుబాటుదారులు అస్సాం రైఫిల్స్ కాన్వాయ్‌పై దాడి చేశారు. దాని కమాండింగ్ ఆఫీసర్ కల్నల్ విప్లవ్ త్రిపాఠి, అతని భార్య మరియు అతని ఐదేళ్ల కొడుకు, మయన్మార్ సరిహద్దులో ఉన్న ఈశాన్య మణిపూర్ రాష్ట్రంలో నలుగురు సిబ్బందిని చంపారు.

పీపుల్స్ లిబరేషన్ ఆర్మీ మరియు మణిపూర్ నాగా పీపుల్స్ ఫ్రంట్ ఈ సంఘటనకు బాధ్యత వహించింది.

నం పట్టికలో, మయన్మార్‌లో “ఏదైనా పరిణామాలు” భారతదేశ సరిహద్దు ప్రాంతాలపై ప్రత్యక్ష ప్రభావాన్ని చూపుతాయని విడుదల ఎత్తి చూపింది. మయన్మార్‌లో శాంతి మరియు స్థిరత్వం భారతదేశానికి, ప్రత్యేకంగా దాని ఈశాన్య ప్రాంతానికి అత్యంత ముఖ్యమైనవి. జరిగింది.

కనెక్టివిటీ విషయంలో, కలదన్ మల్టీమోడల్ ట్రాన్సిట్ ట్రాన్స్‌పోర్ట్ ప్రాజెక్ట్ మరియు ట్రైలేటరల్ హైవే వంటి ప్రాజెక్ట్‌లు కూడా న్యూ ఢిల్లీతో “కొనసాగుతున్న కనెక్టివిటీ కార్యక్రమాలను త్వరితగతిన అమలు చేయడానికి నిబద్ధతతో” ఉపసంహరించుకోవడంతో చర్చించబడ్డాయి.

భారతదేశం రోహింగ్యా శరణార్థుల కోసం రఖైన్ స్టేట్ డెవలప్‌మెంట్ ప్రోగ్రామ్ మరియు బోర్డర్ ఏరియా డెవలప్‌మెంట్ ప్రోగ్రామ్ వంటి ప్రాజెక్టులను అభివృద్ధి చేస్తోంది, MEA ప్రకటన దీనిని “మయన్మార్ ప్రజలు” అని వర్గీకరించింది.

అభివృద్ధిలో భాగంగా కార్యక్రమం, భారతదేశం నిర్వాసితులైన తిరిగి వచ్చిన వారికి ముందుగా నిర్మించిన గృహాలను అందజేసింది.

ఈ సందర్శన సమయంలో, ష్రింగ్లా మయన్మార్ రెడ్‌క్రాస్ సొసైటీకి 1 మిలియన్ డోస్ “మేడ్ ఇన్ ఇండియా” వ్యాక్సిన్‌లను అందజేసింది మరియు గ్రాంట్ 10,000 టన్నుల బియ్యం మరియు గోధుమలు.

ముఖ్యంగా, ఈ సంవత్సరం జనవరిలో న్యూ ఢిల్లీ తన వ్యాక్సిన్ ఎగుమతి కార్యక్రమాన్ని ప్రారంభించినప్పుడు, భారతదేశంలో తయారు చేసిన వ్యాక్సిన్‌లను పొందిన మొదటి దేశం మయన్మార్. ఈ ఏడాది జనవరి 22న తొలిసారిగా వ్యాక్సిన్‌లను దేశానికి పంపారు. ఇప్పటివరకు, భారతదేశం ఆసియాన్ దేశానికి 4.7 మిలియన్ డోస్ వ్యాక్సిన్‌లను పంపింది.

Read More

RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

Recent Comments