Monday, January 17, 2022
spot_img
Homeక్రీడలుదక్షిణాఫ్రికా పేసర్ డువాన్ టెస్ట్ సిరీస్‌లో బౌలింగ్ చేయడానికి "కఠినమైన" భారత బ్యాటర్‌గా పేరు పెట్టాడు

దక్షిణాఫ్రికా పేసర్ డువాన్ టెస్ట్ సిరీస్‌లో బౌలింగ్ చేయడానికి “కఠినమైన” భారత బ్యాటర్‌గా పేరు పెట్టాడు

డువాన్ ఆలివర్ యొక్క ఫైల్ ఫోటో© AFP

డువాన్ ఆలివర్ నిజానికి తన టెస్ట్ క్యాప్‌ను జాతీయ పునరాగమనంపై ఎటువంటి ఆశలు లేకుండా రూపొందించుకున్నాడు, అయితే దక్షిణాఫ్రికా జట్టుకు ఆశ్చర్యకరమైన రీకాల్ తర్వాత, రైట్ ఆర్మ్ సీమర్ విరాట్ కోహ్లీతో తప్ప మరెవరికీ వ్యతిరేకంగా యుద్ధానికి సిద్ధంగా ఉన్నాడు. 2017లో అరంగేట్రం చేసిన 29 ఏళ్ల ఆలివర్, కోల్‌పాక్ మార్గాన్ని ఎంచుకోవడానికి ముందు 10 టెస్టు మ్యాచ్‌ల నుంచి 48 వికెట్లు సాధించాడు (అప్పటికి యూరోపియన్‌లో భాగంగా ఉన్నందున ఇది విదేశీ ఆటగాళ్లు UKలో కౌంటీ క్రికెట్ ఆడేందుకు వీలు కల్పిస్తుంది. యూనియన్) యార్క్‌షైర్‌కు ప్రాతినిధ్యం వహిస్తుంది. అతను ఒకరోజు ఇంగ్లండ్‌కు ఆడాలని ఆశలు పెట్టుకున్నాడు.

అయితే, బ్రిటన్ యూరోపియన్ యూనియన్ నుండి నిష్క్రమించడంతో, ఆలివర్ ఆశలు అడియాశలు అయ్యాయి మరియు అతను తన జన్మ భూమికి తిరిగి వచ్చాడు, దేశవాళీ క్రికెట్‌లో పేరు పెట్టడానికి ముందే ఆడాడు. ఆదివారం నుంచి భారత్‌తో జరిగే మూడు టెస్టులకు ప్రోటీస్ జట్టు . ఇది కఠినంగా ఉంటుంది, కానీ ఇది ఉత్తేజకరమైనదిగా ఉంటుంది, బహుశా నేను ప్రపంచ క్రికెట్‌లోని టాప్ ఫోర్ బ్యాటర్‌లలో ఒకరికి బౌలింగ్ చేస్తాను” అని ఆలివర్ క్రికెట్ సౌత్ ఆఫ్రికా మీడియా వింగ్‌తో మాట్లాడాడు.

” నాకు, మేము పోటీ చేయడానికి ఇక్కడ ఉన్నాము మరియు బోల్తా కొట్టడం లేదని వారికి ఒక ప్రకటన చేయడం లాగా ఉంటుంది. నాకు, ఆ మొదటి పంచ్‌ను ప్రారంభించడం చాలా ముఖ్యం, “అని ఆకస్మికంగా జాతీయ జట్టును తొలగించాలని ఆలివర్ తీసుకున్నాడు. 2019 చాలా సంచలనం కలిగించింది.

“నేను ఇప్పుడు మరింత పరిణతి చెందాను, చాలా స్వాగతించబడ్డాను”

అర్థమైంది టి hat అతని వలస నిర్ణయం ప్రధానంగా ఎంపిక విధానంపై ఆధారపడింది, ఇక్కడ రంగుల ఆటగాళ్లకు తప్పనిసరి కోటా ఉంది.

అతను ఇప్పుడు తిరిగి వచ్చాడు మరియు అతను పరిపక్వం చెందాడని నమ్ముతున్నాడు.

“ఇది చాలా ఆశ్చర్యం కలిగించింది, ఎందుకంటే నేను కాల్ అప్ అని అస్సలు ఊహించలేదు. నేను తిరిగి వచ్చినప్పుడు నేను చాలా స్వాగతించబడ్డాను,” అని అతను చెప్పాడు.

అయితే అతను మూడేళ్లుగా ప్రోటీస్ డ్రెస్సింగ్ రూమ్‌కి దూరంగా ఉన్నాడని మరియు అప్పటి నుండి చాలా విషయాలు మారిపోయాయని అతను అర్థం చేసుకున్నాడు.

“నేను మూడు సంవత్సరాలుగా ఇక్కడ లేను. కాబట్టి ఇది చాలా కాలం మరియు దేశం కోసం ఆడటం ఏ వ్యక్తికైనా ప్రత్యేకమైనది. మీరు మూడు సంవత్సరాల క్రితం ఆడిన వ్యక్తులతో మీరు ఆ సంబంధాలను మళ్లీ కనెక్ట్ చేస్తారు.

“మీరు ప్రతి ఒక్కరినీ విభిన్న స్థాయిలో తెలుసుకుంటారు. రోజు చివరిలో, పనిని సరళంగా ఉంచడం, ” విభిన్న సమీకరణాలు పని చేస్తాయని ఆలివర్ అర్థం చేసుకున్నాడు.

అయితే, దక్షిణాఫ్రికాకు ఆటగాడిగా అతను సాధించినది గతం, అతను లెక్కించాడు.

ప్రమోట్ చేయబడింది

“నిరీక్షణ కూడా చాలా ఎక్కువగా ఉందని నేను భావిస్తున్నాను కానీ నేను మూడేళ్ల క్రితం సాధించినది గతం. నేను గతాన్ని చూసేందుకు ప్రయత్నించడం లేదు. నేను వేరే వ్యక్తి మరియు ఇది వేరే జట్టు, కాబట్టి మీరు మూడు టెస్ట్ మ్యాచ్‌లు భారీ స్థాయిలో ఉన్నందున మీరు ఏమి చేయాలనుకుంటున్నారో దానిపై దృష్టి పెట్టడానికి ప్రయత్నించండి.” ఆలివర్ తనను తాను భిన్నమైన ఆటగాడిగా పిలుచుకుంటాడు.

“నేను భిన్నమైన ఆటగాడిని. ముందుగా, నేను మరింత పరిణతి చెందాను, ఇప్పుడు మరింత ఎదిగాను,” అని అతను చెప్పాడు.

ఈ కథనంలో పేర్కొన్న అంశాలు

ఇంకా చదవండి

RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

Recent Comments