Thursday, January 20, 2022
spot_img
Homeసాధారణకోవిడ్ వ్యాక్సిన్‌లు, యాంటీబాడీ థెరపీలు అందించే రక్షణను ఓమిక్రాన్ తప్పించుకోగలదు: అధ్యయనం

కోవిడ్ వ్యాక్సిన్‌లు, యాంటీబాడీ థెరపీలు అందించే రక్షణను ఓమిక్రాన్ తప్పించుకోగలదు: అధ్యయనం

వాషింగ్టన్: కొవిడ్-19 వ్యాక్సిన్‌లు మరియు సహజ ఇన్‌ఫెక్షన్ ద్వారా అందించబడే రోగనిరోధక రక్షణను ఓమిక్రాన్ తప్పించుకోగలదు, పీర్-రివ్యూడ్ స్టడీ ప్రకారం, ఇది కరోనావైరస్ యొక్క కొత్త వేరియంట్ అని కూడా సూచిస్తుంది. ఈ రోజు వాడుకలో ఉన్న యాంటీబాడీ థెరపీలకు పూర్తిగా నిరోధకతను కలిగి ఉంది.

గురువారం నేచర్ జర్నల్‌లో ప్రచురించబడిన ఈ అధ్యయనం, SARS-CoV-2 వైరస్ ఎలా ఉంటుందో ఊహించే కొత్త టీకాలు మరియు చికిత్సల అవసరాన్ని కూడా హైలైట్ చేస్తుంది. త్వరలో పరిణామం చెందవచ్చు.

యుఎస్‌లోని కొలంబియా విశ్వవిద్యాలయం మరియు హాంకాంగ్ విశ్వవిద్యాలయం నుండి పరిశోధకులు ఓమిక్రాన్ యొక్క అద్భుతమైన లక్షణం వేరియంట్ యొక్క స్పైక్ ప్రోటీన్‌లో భయంకరమైన మార్పులను కలిగి ఉండవచ్చని పేర్కొన్నారు. ప్రస్తుత వ్యాక్సిన్‌లు మరియు చికిత్సా ప్రతిరోధకాల ప్రభావానికి ముప్పు.

వ్యాక్సినేషన్ ద్వారా ఉత్పత్తి చేయబడిన ప్రతిరోధకాల సామర్థ్యాన్ని ప్రయోగశాల పరీక్షలలో ఓమిక్రాన్‌ను తటస్థీకరించడానికి అధ్యయనం పరీక్షించింది, ఇది లైవ్ వైరస్‌లకు వ్యతిరేకంగా మరియు సూడోవైరస్‌లకు వ్యతిరేకంగా ప్రతిరోధకాలను పిట్ చేసింది. వేరియంట్‌ను అనుకరించే ప్రయోగశాల.

మోడర్నా, ఫైజర్, ఆస్ట్రాజెనెకా మరియు జాన్సన్ & జాన్సన్ కోవిడ్-19 వ్యాక్సిన్‌లతో రెట్టింపు టీకాలు వేసిన వ్యక్తుల నుండి వచ్చే ప్రతిరోధకాలు అసలు వైరస్‌తో పోలిస్తే ఓమిక్రాన్‌ను తటస్థీకరించడంలో చాలా తక్కువ ప్రభావవంతంగా ఉన్నాయని పరిశోధకులు కనుగొన్నారు.

గతంలో సోకిన వ్యక్తుల నుండి వచ్చే ప్రతిరోధకాలు ఓమిక్రాన్‌ను తటస్థీకరించే అవకాశం కూడా తక్కువగా ఉందని వారు తెలిపారు.

ఫైజర్ లేదా మోడర్నా వ్యాక్సిన్‌ల బూస్టర్ షాట్‌ను పొందిన వ్యక్తులు మెరుగైన రక్షణ పొందే అవకాశం ఉంది, వాటి ప్రతిరోధకాలు కూడా ఒమిక్రాన్‌కు వ్యతిరేకంగా తటస్థీకరణ చర్యను తగ్గించినప్పటికీ, అధ్యయనం చూపిస్తుంది.

“కొత్త ఫలితాలు గతంలో సోకిన వ్యక్తులు మరియు పూర్తిగా టీకాలు వేసిన వ్యక్తులు ఓమిక్రాన్ వేరియంట్‌తో సంక్రమణకు గురయ్యే ప్రమాదం ఉందని సూచిస్తున్నాయి.” కొలంబియా యూనివర్శిటీ వాగెలోస్ కాలేజ్ ఆఫ్ ఫిజిషియన్స్ అండ్ సర్జన్స్‌లో ప్రొఫెసర్ అయిన డేవిడ్ హో అన్నారు.

“మూడవ బూస్టర్ షాట్ కూడా ఓమిక్రాన్ ఇన్‌ఫెక్షన్ నుండి తగినంతగా రక్షించబడకపోవచ్చు, అయితే దానిని పొందడం మంచిది , వంటి మీరు ఇంకా కొంత రోగనిరోధక శక్తి నుండి ప్రయోజనం పొందుతారు” అని హో జోడించారు.

పరిశోధనలు ఇతర న్యూట్రలైజేషన్ అధ్యయనాలకు అనుగుణంగా ఉన్నాయని, అలాగే దక్షిణాఫ్రికా మరియు UK నుండి ప్రారంభ ఎపిడెమియోలాజికల్ డేటాకు అనుగుణంగా ఉన్నాయని పరిశోధకులు పేర్కొన్నారు. రోగలక్షణ వ్యాధికి వ్యతిరేకంగా రెండు మోతాదుల వ్యాక్సిన్‌ల సామర్థ్యాన్ని ఓమిక్రాన్‌కు వ్యతిరేకంగా గణనీయంగా తగ్గించింది.

ప్రస్తుతం వాడుకలో ఉన్న మరియు అభివృద్ధిలో ఉన్న అన్ని మోనోక్లోనల్ యాంటీబాడీ థెరపీలు చాలా తక్కువ ప్రభావవంతంగా ఉన్నాయని అధ్యయనం సూచిస్తుంది. Omicronకు వ్యతిరేకంగా.

మోనోక్లోనల్ యాంటీబాడీస్ అనేది ప్రయోగశాల-నిర్మిత ప్రోటీన్‌లు, ఇవి వైరస్‌ల వంటి హానికరమైన వ్యాధికారక క్రిములతో పోరాడే రోగనిరోధక వ్యవస్థ సామర్థ్యాన్ని అనుకరిస్తాయి.

తటస్థీకరణ అధ్యయనాల్లో మోనోక్లోనల్ యాంటీబాడీస్‌తో, ఒక్కటి మాత్రమే — చైనాలో ఆమోదించబడిన Brii198 — పరిశోధకుల ప్రకారం, ఒమిక్రాన్‌కు వ్యతిరేకంగా చెప్పుకోదగ్గ కార్యాచరణను నిర్వహించింది.

ఓమిక్రాన్ యొక్క చిన్న రూపం క్లినికల్ ఉపయోగంలో ఉన్న అన్ని యాంటీబాడీలకు పూర్తిగా నిరోధకతను కలిగి ఉంటుంది. నేడు, వారు చెప్పారు.

అధ్యయన రచయితలు ఎన్ శాస్త్రవేత్తలు చూసిన తటస్థీకరణ నుండి ఓమిక్రాన్ ఇప్పుడు అత్యంత పూర్తి “తప్పించుకున్నది” అని గమనించండి.

ఓమిక్రాన్ యొక్క స్పైక్ ప్రోటీన్‌లోని నాలుగు కొత్త ఉత్పరివర్తనాలను కూడా వారు గుర్తించారు, ఇవి వైరస్ ప్రతిరోధకాలను తప్పించుకోవడానికి సహాయపడతాయి, ఇది కనుగొనబడింది. వేరియంట్‌ను ఎదుర్కోవడానికి కొత్త విధానాల రూపకల్పనను తెలియజేస్తుంది.

SARS-CoV-2 వైరస్ స్పైక్ ప్రొటీన్‌ని మానవ కణాలలోకి ప్రవేశించడానికి మరియు సోకడానికి ఉపయోగిస్తుంది.

వైరస్ ఎలా అభివృద్ధి చెందుతుందో బాగా అంచనా వేయగల కొత్త టీకాలు మరియు చికిత్సలను అభివృద్ధి చేయాల్సిన అవసరం ఉందని పరిశోధకులు సూచిస్తున్నారు.

“ఇది SARS- అని ఆలోచించడం చాలా దూరం కాదు. CoV-2 ఇప్పుడు ప్రస్తుత ప్రతిరోధకాలను పూర్తిగా నిరోధించడానికి ఒక మ్యుటేషన్ లేదా రెండు మాత్రమే ఉంది, చికిత్సలుగా ఉపయోగించే మోనోక్లోనల్ యాంటీబాడీస్ లేదా మునుపటి వైవిధ్యాలతో టీకా లేదా ఇన్‌ఫెక్షన్ ద్వారా ఉత్పత్తి చేయబడిన యాంటీబాడీలు,” హో జోడించారు.

ఇంకా చదవండి

RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

Recent Comments