Thursday, January 20, 2022
spot_img
Homeసాధారణఓమిక్రాన్ 2022లో ప్రపంచవ్యాప్తంగా ఆధిపత్యం చెలాయించే అవకాశం ఉంది, మరిన్ని హాస్పిటలైజేషన్‌లకు దారితీయవచ్చు: సింగపూర్ నిపుణులు

ఓమిక్రాన్ 2022లో ప్రపంచవ్యాప్తంగా ఆధిపత్యం చెలాయించే అవకాశం ఉంది, మరిన్ని హాస్పిటలైజేషన్‌లకు దారితీయవచ్చు: సింగపూర్ నిపుణులు

As of Thursday, Singapore has recorded 277,042 COVID-19 cases since the start of the pandemic.(Reuters)

గురువారం నాటికి, మహమ్మారి ప్రారంభమైనప్పటి నుండి సింగపూర్‌లో 277,042 COVID-19 కేసులు నమోదయ్యాయి. (రాయిటర్స్)

2022లో ప్రపంచవ్యాప్తంగా ఓమిక్రాన్ ప్రబలమైన SARS-CoV-2 జాతిగా మారే అవకాశం కనిపిస్తోంది, ప్రజారోగ్య నిపుణుడు అసోసియేట్ ప్రొఫెసర్ నటాషా హోవార్డ్ చెప్పారు.

 • PTI సింగపూర్
 • చివరిగా నవీకరించబడింది: డిసెంబర్ 24, 2021, 10:22 IST

 • మమ్మల్ని అనుసరించండి:
 • డెల్టా వేరియంట్‌తో పోల్చితే ప్రాణాంతకమైన కరోనావైరస్ యొక్క కొత్త మరియు అత్యంత వ్యాప్తి చెందగల ఓమిక్రాన్ వేరియంట్ రోగనిరోధక శక్తిని పెంచింది మరియు ఆధిపత్యంగా మారే అవకాశం కనిపిస్తోంది. సింగపూర్‌కు చెందిన నిపుణుల అభిప్రాయం ప్రకారం, SARS-CoV-2 2022లో ప్రపంచవ్యాప్తంగా ప్రబలుతుంది. ప్రపంచ ఆరోగ్య సంస్థ (WHO) వచ్చే ఏడాది COVID-19 మహమ్మారిని అంతం చేయడానికి ప్రపంచం కలిసి రావాలని పిలుపునిచ్చింది.

  “మనం మహమ్మారిని అంతం చేసే సంవత్సరం 2022 అయి ఉండాలి” అని WHO డైరెక్టర్ జనరల్ టెడ్రోస్ అధనామ్ ఘెబ్రేయేసస్ సోమవారం జెనీవాలో విలేకరులతో అన్నారు. అయితే సింగపూర్‌కు చెందిన నిపుణులు ఒమిక్రాన్ వేరియంట్ ఎంత శక్తివంతమైనదనే దానిపై ఆధారపడి ఉంటుందని మరియు నొక్కి చెప్పారు. మహమ్మారి ఎప్పుడు ముగుస్తుందో ఊహించడం ఫలించలేదు. ఓమిక్రాన్ 2022లో ప్రపంచవ్యాప్తంగా SARS-CoV-2 జాతిగా ప్రబలంగా మారుతుందని, ప్రజారోగ్య నిపుణుడు అసోసియేట్ ప్రొఫెసర్ నటాషా హోవార్డ్ మాట్లాడుతూ, డెల్టా జాతితో పోల్చితే ఓమిక్రాన్ వేరియంట్ మరింత వ్యాప్తి చెందుతుందని మరియు రోగనిరోధక శక్తిని పెంచిందని అన్నారు. వేరియంట్, పెరిగిన కేసు సంఖ్యలు మరియు ఆసుపత్రిలో చేరే అవకాశం ఉందని సింగపూర్‌లోని సా స్వీ హాక్ స్కూల్ ఆఫ్ పబ్లిక్ హెల్త్ నుండి ఇంటర్ డిసిప్లినరీ హెల్త్ పాలసీ మరియు సిస్టమ్స్ పరిశోధకుడు హోవార్డ్ చెప్పారు.

  దీని యొక్క చిక్కులు ఇప్పటికీ అస్పష్టంగా ఉన్నాయి, అయితే ఇది మహమ్మారి ఇంకా నియంత్రించబడలేదని మరియు ప్రారంభ మరియు బూస్టర్ కోవిడ్-ని చూపుతుంది. ప్రపంచవ్యాప్తంగా అర్హులైన ప్రతి ఒక్కరికీ 19 వ్యాక్సిన్ డోసులు అందుబాటులో ఉన్నాయి, కొత్త వేరియంట్‌లు ఉద్భవించవచ్చని ఆమె హెచ్చరించింది. సింగపూర్ జనాభా కోసం, ఓమిక్రాన్‌కు వ్యతిరేకంగా సహేతుకమైన రక్షణను అందించడానికి రెండు COVID-19 వ్యాక్సిన్ మోతాదులు సరిపోవని స్పష్టంగా తెలుస్తుంది మరియు ప్రజలు అర్హులైన వెంటనే బూస్టర్ షాట్‌లను పొందాలని ఆమె అన్నారు.

  ఇంపీరియల్ కాలేజ్ మోడలింగ్ డేటాను ఉటంకిస్తూ, ఓమిక్రాన్ వేరియంట్‌తో మళ్లీ ఇన్‌ఫెక్షన్ వచ్చే ప్రమాదం ఐదు రెట్లు ఎక్కువ అని మరియు అది డెల్టా వేరియంట్ కంటే తక్కువగా కనిపించదు. కోవిడ్-19 యొక్క గణనీయమైన తరంగానికి ఓమిక్రాన్ కారణం కావచ్చు, డ్యూక్-ఎన్‌యుఎస్ మెడికల్ స్కూల్ ఎమర్జింగ్ ఇన్ఫెక్షియస్ డిసీజెస్ ప్రోగ్రామ్‌కు చెందిన అసోసియేట్ ప్రొఫెసర్ ఆష్లే సెయింట్ జాన్ అన్నారు. “అయితే ఓమిక్రాన్ వేరియంట్ మనం చూసిన వాటి కంటే ఎక్కువగా ప్రసారం చేయగలిగినప్పటికీ, ఇది ఇప్పటికీ SARS-CoV-2” అని ఆమె చెప్పింది.

  Omicron యొక్క జన్యుపరమైన వెన్నెముక చాలా చాలా భిన్నమైనది అయినప్పటికీ, ఆ జన్యుపరమైన తేడాలు తీవ్రతను పెంచుతున్నాయా లేదా అనేదానిపై మాకు ఇంకా స్థిరమైన డేటా లేదు, ప్రొఫెసర్ వివరించారు. ప్రజారోగ్య నిపుణులు ఆ విధంగా Omicron యొక్క తీవ్రతపై డేటాను పర్యవేక్షిస్తున్నాము మరియు వ్యాక్సిన్‌లు దానికి వ్యతిరేకంగా ప్రభావవంతంగా ఉన్నాయని ప్రాథమిక అంచనాను బలపరిచేందుకు మరిన్ని నిర్దిష్ట సంఖ్యల కోసం వేచి చూస్తున్నాయి, ఆమె చెప్పారు.

  సింగపూర్ మేనేజ్‌మెంట్ యూనివర్సిటీ సెంటర్ ఫర్ మేనేజ్‌మెంట్ ప్రాక్టీస్‌లో అసోసియేట్ డైరెక్టర్ డాక్టర్ లిమ్ వీ కియాట్ మాట్లాడుతూ, మహమ్మారి ఎప్పుడు ముగుస్తుందో అంచనా వేయడానికి ప్రయత్నించడం వ్యర్థమని అన్నారు. US CDC (సెంటర్ ఆఫ్ డిసీజ్ కంట్రోల్ అండ్ ప్రివెన్షన్) ప్రకారం, 1918 ఫ్లూ మహమ్మారి నిజంగా అంతం కాలేదు, ఒక శతాబ్దం క్రితం నుండి వచ్చిన ఇన్‌ఫ్లుఎంజా వైరస్ వారసులు నేటికీ వ్యాప్తి చెందుతున్నారని లిమ్ వీ చెప్పారు.

  సింగపూర్ మరియు ఇతర ప్రాంతాలలో మనం ఇక్కడ చూసినట్లుగా, సాధారణ స్థితికి వెళ్లే మార్గం మలుపులు మరియు అడ్డంకులు, విపర్యయాలతో కూడి ఉంటుంది, శిక్షణ ద్వారా విపత్తు సామాజిక శాస్త్రవేత్త డాక్టర్ లిమ్ చెప్పినట్లుగా ఛానెల్ పేర్కొంది. . సింగపూర్ ప్రభుత్వం యొక్క కోవిడ్-19 ఎండిమిక్ రోడ్‌మ్యాప్ యొక్క రోల్-అవుట్‌ను Omicron మరింత ఆలస్యం చేసినప్పటికీ, గత రెండు సంవత్సరాలుగా మహమ్మారిని నిర్వహించడంలో నగర రాష్ట్రం యొక్క అనుభవం ఒక ప్లస్.

  గతంలో మహమ్మారిని నిర్వహించడంలో మా అనుభవం రెండేళ్లు అంటే మనం సర్క్యూట్-బ్రేకర్ తరహా పరిస్థితికి తిరిగి వచ్చే అవకాశం లేదు, ఇది సింగపూర్ యొక్క స్థానిక లక్ష్యాన్ని బట్టి చివరి ప్రయత్నంగా మాత్రమే ఉపయోగపడుతుంది, ముఖ్యంగా జనాభాలో ఎక్కువ మంది టీకాలు వేసినందున, సింగపూర్ స్ట్రాటజిక్ మేనేజింగ్ డైరెక్టర్ నైడియా ఎన్‌జియో చెప్పారు. సలహా సంస్థ బోయర్ గ్రూప్ ఆసియా. ఇంతలో, సింగపూర్ గురువారం 322 కొత్త COVID-19 కేసులను నివేదించింది, వాటిలో 89 దిగుమతి చేసుకున్నవి లేదా ఇక్కడకు వచ్చినవి. రెండు మరణాలు కూడా ఉన్నాయి, కరోనావైరస్ సమస్యల నుండి దేశం యొక్క మరణాల సంఖ్య 820 మరణాలకు చేరుకుంది.

  గురువారం నాటికి, మహమ్మారి ప్రారంభమైనప్పటి నుండి సింగపూర్ 277,042 COVID-19 కేసులను నమోదు చేసింది.అన్నీ చదవండి
  తాజా వార్తలు
  , బ్రేకింగ్ న్యూస్ మరియు కరోనావైరస్ వార్తలు ఇక్కడ.ఇంకా చదవండి

RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

Recent Comments