HomeGeneralవార్డు స్థాయిలో ఆస్తి నమోదు; రాష్ట్రం చెత్త రహితంగా ఉండాలి

వార్డు స్థాయిలో ఆస్తి నమోదు; రాష్ట్రం చెత్త రహితంగా ఉండాలి

విజయవాడ: రోడ్లు మరియు భవనాల శాఖ సమన్వయంతో పరిగణించండి. రాష్ట్రంలో ప్రతి 2,000 జనాభాకు అనుగుణంగా గ్రామ మరియు వార్డు సచివాలయాలలో ఆస్తి నమోదు సేవలను ప్రారంభించడానికి ఏర్పాట్లు చేయాలని ఆయన వారిని ఆదేశించారు.

జగన్ మోహన్ రెడ్డి మునిసిపల్ మరియు పట్టణాభివృద్ధిపై సమీక్ష సమావేశం నిర్వహించారు శుక్రవారం తాడేపల్లిలోని అతని క్యాంపు కార్యాలయం. 124 మునిసిపాలిటీలు మరియు మునిసిపల్ కార్పొరేషన్లలో వ్యర్థాలను సేకరించడానికి ఏపీలోని 13 జిల్లాల్లోని 40 లక్షల ఇళ్లకు 1.20 కోట్ల డబ్బాలను అందించాలని ప్రభుత్వం నిర్ణయించింది.

పట్టణాలు మరియు నగరాలు శుభ్రంగా ఉండాలని ముఖ్యమంత్రి చెప్పారు వర్షాకాలం తర్వాత రోడ్ల మరమ్మతులపై దృష్టి పెట్టాలని అధికారులను కోరారు. పట్టణాలు మరియు నగరాల్లో వ్యర్థాల నిర్మాణం మరియు కూల్చివేతపై దృష్టి పెట్టాలని ఆయన వారిని కోరారు. గ్రామ/వార్డు సచివాలయాలలో భూమి రిజిస్ట్రేషన్ ప్రక్రియను ప్రారంభించడానికి సిద్ధం కావాలని అధికారులను ఆదేశించారు మరియు ప్రతి 2,000 జనాభాకు ఒక రిజిస్ట్రేషన్ కార్యాలయం అందుబాటులో ఉంచబడుతుందని మరియు గ్రామ/వార్డు సచివాలయ పరిమితుల్లో భూములను పర్యవేక్షించడానికి ఇది సహాయపడుతుందని ఆయన అన్నారు. ఆక్రమణ మరియు ఇతర అక్రమాలకు ఆస్కారం లేదు. పూర్తి పారదర్శకత మరియు జీరో అవినీతిని నిర్వహించడం మరియు మధ్యవర్తులను నివారించడం ద్వారా సంతృప్త ప్రాతిపదికన దరఖాస్తు చేసుకున్న 90 రోజుల్లో రాష్ట్ర ప్రభుత్వం అర్హులైన లబ్ధిదారులకు ఇళ్లను మంజూరు చేసింది, రాష్ట్ర ప్రభుత్వం కూడా 15 లక్షల ఇళ్ల నిర్మాణాన్ని ప్రారంభించిందని ఆయన చెప్పారు.

విశాఖపట్నంలో బీచ్ కారిడార్, మల్టీలెవల్ కార్ పార్కింగ్ మరియు నేచురల్ హిస్టరీ పార్క్ మరియు మ్యూజియంకు సంబంధించిన పనుల పురోగతిని జగన్ మోహన్ రెడ్డి సమీక్షించారు. టిడ్కో ఇళ్ల నిర్మాణం మరియు మౌలిక సదుపాయాల అభివృద్ధిపై దృష్టి పెట్టాలని ముఖ్యమంత్రి అధికారులను కోరారు.

మొదటి దశలో 85,888 ఇళ్లలో 45 వేలకు పైగా నిర్మాణం జరుగుతుందని అధికారులు తెలియజేశారు. ఆగస్టు నాటికి పూర్తవుతుంది మరియు మిగిలిన ఇళ్లు డిసెంబర్ నాటికి పూర్తవుతాయి. వైఎస్ఆర్ అర్బన్ క్లినిక్ల పనుల పురోగతిని కూడా ముఖ్యమంత్రి సమీక్షించారు.

విజయవాడ, గుంటూరు మరియు నెల్లూరులో భూగర్భ డ్రైనేజీ పనులను పూర్తి చేయడానికి కార్యాచరణ ప్రణాళికను సిద్ధం చేయాలని అధికారులను ఆదేశించారు. నది కాలుష్యాన్ని నివారించడానికి మంగళగిరి-తాడేపల్లి, మాచర్ల మరియు కర్నూలులో ట్రీట్‌మెంట్ ప్లాంట్ల ఏర్పాటుకు చర్యలు తీసుకోవాలని ఆయన వారిని కోరారు.

మహిళా మార్ట్ చొరవను ముఖ్యమంత్రి ప్రశంసించారు. పులివెందులలోని స్వయం సహాయక సంఘాల సభ్యులు. 8,000 మంది సభ్యుల నుంచి రూ .150 చొప్పున సేకరించి వారి డబ్బుతో మార్ట్ ఏర్పాటు చేసినట్లు అధికారులు తెలిపారు. MEPMA ఈ కార్యక్రమాన్ని పర్యవేక్షిస్తోందని మరియు దాని ఉత్పత్తులు కూడా మార్ట్‌లో అందుబాటులో ఉంచబడ్డాయని వారు చెప్పారు. మార్ట్ నిర్వహణను పర్యవేక్షించాలని మరియు చొరవను ఇతర ప్రాంతాలకు విస్తరించేలా ప్రణాళిక రూపొందించాలని ముఖ్యమంత్రి అధికారులను ఆదేశించారు.

అధికారులు క్లీన్ ఆంధ్రప్రదేశ్ (CLAP) కార్యక్రమంపై ముఖ్యమంత్రికి వివరించారు. రాష్ట్రవ్యాప్తంగా 124 మునిసిపాలిటీలు మరియు మునిసిపల్ కార్పొరేషన్లలో 1.2 కోట్ల డబ్బాలు అందించబడతాయి. ఆకుపచ్చ, నీలం, ఎరుపు రంగులలో 40 లక్షల గృహాలకు ఇంటికి మూడు డబ్బాలు పంపిణీ చేయబడుతుందని, వారు చెత్త (చెత్త) సేకరణ కోసం 4,868 వాహనాలు ఉపయోగించబడతాయని, అందులో 1,771 విద్యుత్ వాహనాలు అని వారు తెలిపారు. మొదటి దశలో మొత్తం 3,097 వాహనాలు అందించబడతాయి. రాష్ట్ర ప్రభుత్వం 225 చెత్త రవాణా కేంద్రాలను ఏర్పాటు చేస్తుంది మరియు సేకరించిన వ్యర్థాలను వివిధ మార్గాల్లో శుద్ధి చేయడానికి ఏర్పాట్లు చేయబడ్డాయి. సేకరించిన వ్యర్థాలలో 55 నుండి 60 శాతం తడిగా ఉంటుంది, వీటిని బయోడిగ్రేడేషన్ ద్వారా చికిత్స చేస్తారు మరియు 35 నుండి 38 శాతం వృధా పొడిగా ఉంటుంది మరియు రీసైకిల్ చేయబడుతుంది. మిగిలినవి సిమెంట్ ఫ్యాక్టరీలకు పంపబడతాయి. మరో 10-12% ఇసుక రూపంలో ఉంటుంది మరియు దానిని పూరించడానికి ఉపయోగిస్తారు. రాష్ట్ర ప్రభుత్వం 72 పట్టణాలలో ఇంటిగ్రేటెడ్ సాలిడ్ వేస్ట్ మేనేజ్‌మెంట్ ప్లాంట్‌లను ఏర్పాటు చేస్తుంది, దీని కోసం ఆగస్టు 15 నాటికి టెండర్ ప్రక్రియ పూర్తవుతుంది మరియు జూలై 2022 నాటికి నిర్మాణం పూర్తవుతుంది.

ఇంకా చదవండి

RELATED ARTICLES

ఉస్మానియా విశ్వవిద్యాలయం విద్యాపరమైన, పరిపాలనాపరమైన సంస్కరణలకు పెద్దపీట వేసింది

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Recent Comments